พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ตามนี้เลย ถ้าจะออกนอกวัดก็มี ชุดวัดพระปรางค์(สุดยอดครับ พวกพระคุณแผนหลังมื สมเด็จหลังมิ เป็นต้น) หลักพันต้นๆup หรือจะออกวัดดอนดู่(พระแก้วมรกต) เป็นต้น :cool::cool::cool:

2. vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    เอ้า....ใครต้องการเหรียญหลังหนุมาน มาลงชื่อจองไว้
    อีก 5-6 ปี น้องโก้ แกจะแจก....:cool:

3. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เมื่อวานวันพระ ผมนำพระพุทธรูป 9 นิ้ว พร้อมเงิน 500 บาท (คุณหมอเฉลิม โรงพยาบาลฝาง ร่วมทำบุญ) นำไปถวายที่วัดนันตาราม

จึงแจ้งให้สมาชิกทราบ อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

วัดนันตาราม คลิ๊ก [URL="http://palungjit.org/posts/4962521[/URL]

แจ้งเรื่องพระสิวลี ที่ผมจัดสร้าง ช่วงนี้อยู่ในช่วงเข้าพิธีปลุกเสก
    พึ่งได้รับพัสดุจากพี่หนุ่มเมืองแกลง นำพระสิวลีขอเข้าพิธีด้วย

วันที่ 20 กพ 2555 นี้ จะนำเข้าพิธีที่วัดดอนตัน ต.สบบง อ.ภูซาง จ.พะเยา
    เป็นพิธีพุทธาภิเษกเหรียญครูบาแก้ว อาฒโน เกจิยุคเก่าเมืองเชียงคำ

พอดีเมื่อวานจะเอามาแจกให้สมาชิกพี่น้องเราเอาไว้ใช้กัน แต่หลวงพ่อนงค์ วัดนันตาราม บอกว่ายัง จะเอาเข้าพิธีนี้ก่อน ในงานพิธี มีหลวงปู่ครูบาอ่อน วัดสันต้นหวีด ได้รับนิมนต์มาร่วมปลุกเสก และหลวงพ่อนงค์ วัดนันตาราม ก็ได้รับนิมนต์อธิฐานจิตปลุกเสก ด้วยเช่นกัน

ส่วนมวลสาร ผมจะเอามาลงในกระทู้สร้างกุฏิครับ

4. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับพี่ Tawatchai1889

5. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับคุณหมอสุดหล่อ ไ่ได้ถ่ายรูปมานะครับ รีบไปรีบกลับ วันพระด้วยคนเยอะครับ

6. jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

ขอรับ 200 องค์ครับ อิอิ

7. ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ฮ่าๆ ช่วงนี้ผมโดนเหมือนกันเลยครับ ไม่รู้อะไร อยู่ๆก็เรื่องไม่เป็นเรื่องก็ลงมาที่ผม โดนใส่ไฟบ้างอะไรบ้างก็แล้วแต่เขา เหมือนกรรมเก่าจ้องจะเล่นงาน แต่ก็ผ่านมาได้ :cool:
    กราบหลวงปู่ด้วยความเคารพยิ่ง

8. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้คิดว่า อาจจะเป็นช่วงผ่าน ปีนักษัตร อาจจะมีทิ้งทวนกันได้ครับ:cool:

9. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

คงใช่ครับ ข่าวว่าพี่ศึกษาโหราศาสตร์อยู่ใช่มั้ยครับ สงสัยจะเอาดีด้านนี้ :cool:

10. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้ศึกษาเลยครับพี่ เพราะว่า วิ่งไปวิ่งมาทั้งวันครับ :cool:

11. ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยคงใช้ครับพี่ ก็ทนๆกันไป ใครไม่ดีก็ช่างเขา

12. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ต้องปล่อยวางมากๆ เลยครับพี่ถิรวุษิ :cool:

เอาใจช่วยครับ เพราะผมโดนเป็นสิบเด้ง เลยครับ

13. chai wong เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    พี่ธวัชชัยครับ. รบกวนสอบถามเรื่องเหรียญหลวงปู่กวยหลังหนุมานเนื้ออัลปาก้า ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ. กำลังจัดงบประมาณอยู่ครับ ขอบพระคุณครับ

14. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ค่านิยม อรหังเต็ม ผิวเดิมๆ พระสวยๆ 30000 - 35000 ประมาณนี้ครับ ลองสอบถามผู้ขายหลายๆเจ้าดูครับ

15. ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ปล่อยว่างได้บ้าง ไม่ได้บ้าง:cool:

16. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ปล่อยได้บ้าง ไม่ได้บ้าง:cool:

17. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

จริงครับ ปล่อยได้บ้าง ไม่ได้บ้างเหมือนกัน :cool:

18. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

พระของหลวงพ่อ มีติดตัว สักองค์ ก็ อุ่นใจ

ต้องบอกว่า มั่นใจ จะตรงกว่า

กะ ว่า จะ ไม่ได้โลภ
    แต่ ก็ ยัง อยากได้ เพิ่ม อีก ......55

ของที่อยาก ได้ แหม ก็ หายาก จัง....

19. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสัก สิบกว่าปี ก่อน
    ลูกสาวผม อายุ สัก 2 ขวบ
    วิ่งเล่น ในบ้าน แหละ
    หกล้ม ไป ทับแก้ว แตก
    เจ้าคนนี้ มัน อึด ลุกขึ้นมา หน้าตาเฉย

แต่ผม นะซิ เห็น แก้ว ติดแขน ลูก ขึ้นมา ด้วย
    ให้ ใจ หาย

ดึง แก้วออก
    เห็นเป็นรอย บุ๋ม ลงไป
    ไม่มี เลือดออก สักหยด ไม่มี แผล ด้วย.....

ด้วยคุณพระคุ้มคครอง ... สาธุ

ตอนนั้น ให้ลูก ห้อยเหรียญรุ่นสอง นะโม
    กับที่ เอว ห้อยตะกุด หลวงปู่ปรง ดอกเล็ก ( ถ้าจำไม่ผิด 4 ดอก )
    กับ ปลัดรุ่นแรก หลวงพ่อกวย ( ตัวเล็กๆ)

........

กับ อีกที ตอนลูกไม่ สบาย พาไปหาหมอ
    หมอ สงสัย ว่าจะเป็นไข้เลือดออก หรือ เปล่า
    จึง ขอเจาะเลือดไปตรวจ

ใช้ เข็มเจาะ สปริง ยิง ที่ปลายนิ้ว
    1 ละ พยาบาล สงสัย สปริง เสีย
    2 ละ สงสัย เข็ม มันทื่อ
    3 ละ ..... เปลี่ย ใหม่ก็ แล้ว

จนลูก มัน ไม่ยอม ให้ เจาะ แล้ว เจ็บ แต่ไม่เข้า......55

พอนึกได้ อธิษฐาน บอกหลวงพ่อ

ก็ เจาะเลือดไปตรวจ ได้ อย่างง่ายดาย....

20. daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    รูปกระดานสามแผ่น

ลูกผมเรียนอยู่ที่เชียงใหม่ ผมให้รูปกระดานสามแผ่นไปติดไว้ที่หัวนอน แต่เค้าไม่กล้านำไปติดได้แต่วางไว้ที่หัวเตียง เนื่องจากรูปนี้หลวงพ่อฯ หน้าดุ
    สาเหตุเนื่องจากมีวิญญาณมารบกวนบ่อย บางทีก็มาดึงขา มาเข้าฝันบ้าง ทำให้นอนหลับไม่สนิท หลังจากที่ได้รูปไปแล้ว ไม่ปรากฏว่ามารบกวนอีกเลย

รูปกระดานสามแผ่นนั้นได้มาจากเพื่อนรุ่นพี่ ไปทำบุญที่วัดบ่อย ผมก็ฝากเงินไปทำบุญด้วยเสมอ ผมจะให้เหรียญหลวงพ่อฯไปก็กลัวไปทำหาย
    ด้านหลังรูปจะเป็นยันต์แปดทิศ มีรูปหลวงพ่ออยู่ตรงกลางด้วยครับ