พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เรียน พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทราบ

พระสิวลี ที่ผมทำไว้ ใกล้จะแจกแล้วนะครับ เอาไว้ใช้ร่วมกับคาถาพระสิวลีได้ครับ

รับประกันว่า เจตนาดี มวลสารดี อธิฐานจิตดีแล้วครับ

ทำแจกในช่วงงานสืบชะตาแบบล้านนา วันที่ 16 เมษา 55 นี้ครับ

ส่วนหนึ่งจะของหลวงพ่อครูบา เอามาแจกในเว็บด้วย ให้สมาชิกที่ช่วยทำบุญสร้างกุฏิไปครั้งก่อนๆด้วยครับ

แล้วจะลงรูป ประกาศอีกครั้งครับ ยังไม่ได้รับพระจากหลวงพ่อเลยครับ

2. jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยน้า เก็บไว้ให้ด้วยนะครับ

3. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ศิษย์ที่ดี ควร
    เคารพเชื่อฟัง คำสั่งสอน ของครู อาจารย์
    ปฏิบัติตน เป็นคนดี ให้สม เป็นศิษย์ มีครู
    เชิดชู รักษา เกรียติยศ ครู อาจารย์ และ หมู่คณะ

4. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องราวการสร้างพระ ของหลวงพ่อกวย
    ท่านสร้างพระไว้ มาก หลายแบบ หลายอย่าง
    ท่านทำไป แจกไป ก็มี
    บางอย่างท่านทำไว้ ตั้งแต่ยุคก่อน นำมาแจกภายหลัง ก็มี

สมัยก่อนไม่มีใคร จดบันทึกไว้

ต่อมา พระเครื่องที่ท่านสร้างไว้ มีประสบการณ์ ดี
    เป็นที่นิยม แสวงหา
    ทำให้ มีราคา สุงขึ้นเป็นลำดับ

คนอยากได้ ก็ พยายามแสวงหา
    คนขาย ก็ พยายาม หามาเสนอขาย
    ที่ได้พระแท้ๆ คนได้ไป ก็ ชื่นใจ

บ้าง เจอ กับพระแท้ วัดไหนก็ไม่รุ้ จับมายัดเป็นของหลวงพ่อบ้าง
    อุปโลกน์ ขึ้นมาบ้าง....
    เก๊ บ้าง
    ตรงนี้ สร้างความสับสน ให้แก่ ผู้ มีศัทธาในหลวงพ่อ มาก

มีการรวบรวม พระที่เป็นมาตราฐาน คือ มั่นใจได้ว่า
    เป็นพระที่ หลวงพ่อท่าน สร้างไว้
    ได้ ส่วนหนึ่ง ถึงจะไม่สามารถ สรุปได้ทั้งหมด ก็ตาม

ที่ เป็นมาตราฐาน ปลอดภัย

อะไร ที่ยังไม่เป็นมาตราฐาน มีความเสี่ยง ต้องใช้วิจารณญาน
    ในการพิจารนา

ผม ก็ ไม่ได้ บอกว่า ไม่มี .. นะ ครับ
    อาจจะมี
    แต่ เรา จะ รู้ ได้ อย่างไร .... ( ต่างหาก )

.........................

เคยพบ
    พระที่ ไม่อยู่บนมาตราฐาน

ตรวจสอบ ( ทางหลักการทางวิทยาศาสตร์ ) แล้ว
    มี ทิพยอำนาจ ในด้านคุ้มครอง กันภัยจริง

แต่ ก็ยังไม่ สามารถ พิสูจน์ ได้ ว่า เป็นพระที่หลวงพ่อ สร้างไว้ หรือไม่

จึงไม่สามารถ เผยแพร่ ข้อมูลออกไป ได้
    แค่รู้ หรือ สงสัย อยู่ คนเดียว

หา ข้อมูล ต่อไป จนกว่า มีข้อมุล ที่ชี้ชัด

อย่างนี้เป็นต้น

..................

ข้อมูลที่ ที่ไม่ชี้ชัด อาจสร้างความสับสน แก่ ผู้สนใจศึกษาได้

5. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

พระมาตรฐาน คือที่มีข้อมูลทั้งพยานหลักฐาน และพยานบุคคล ยืนยัน แล้วมีข้อสรุปที่ชัดเจน พระมีเอกลักษณ์

พระที่ยังไม่มาตรฐาน คลุมเครือ จะเจอบ่อย อันนี้เล่นแค่ชอบ ไม่ใช่ว่าไม่มี
    แต่ชี้ชัดไม่ได้ว่า ใช่หรือไม่ บางอย่างสร้างน้อยมาก จนไม่มีหมุนเวียน ไม่มีบันทึก
    และของยัดก็เยอะเหลือเกิน ในหนังสือมงคลทิพย์ เล่นแรก สีฟ้า ยังมีที่ไม่ใช่พระหลวงพ่อกวย ก็มีครับ

อย่างพระพิมพ์นี้ บางคนเขาก็ว่าพระหลวงพ่อกวย แต่ข้อมูลแจ้งว่า พระสังกัจจายน์ หลวงเตี่ย วัดบางมด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      76.7 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      77.6 KB
      เปิดดู:
      107
  6. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้ เป็นเรื่องคล้ายๆกับพี่ดาวทะเลทรายเล่าให้ฟังครับ จะมีพลังงานในองค์พระ
    ออกมาต่อต้านสิ่งไม่ดีที่จะเข้ามาหาเรา เลี่ยมแบบเปิดไว้ พลังจะออกไปเต็มที่
    แต่ถ้าไม่เลี่ยมเปิด พลังงานจากองค์พระก็ออกไปเต็มที่เช่นกันครับ เพราะไม่มี
    สิ่งใดกั้นอำนาจแห่งพุทธคุณได้

แต่ๆๆ กรอบพระทั้งหน้า และหลังจะแตกระเบิดครับ ความแรงนี้อาจทำให้พระกระเด็นหายไปได้ครับ จากนั้นจะไม่มีสิ่งคุ้มตัวครับ

เขียนไปเขียนมา คล้ายกับการ์ตูนยอดมนุษย์ปล่อยพลังครับ

ท่านอาจารย์ประถม ได้กล่าวเรื่องการเลี่ยมเปิดไว้ครับ

เรื่อง ของพลังอิทธิคุณกับกรอบพลาสติกนั้น พลาสติกไม่กี่มิลลิเมตรจะปิดกั้นอำนาจของผู้ปลุกเสกได้ ผมจะยกตัวอย่างเปรียบเทียบนะครับ เช่นก้อนแร่รังสีปรมนู ถ้านำไปเก็บไว้ในที่เก็บ รังสีจะออกมาได้หรือไม่ และทำอันตรายกับผู้คนที่อยู่บริเวณนั้นได้หรือไม่หรือเพียงแต่นำเอาตะกั่ว แผ่นบางๆ หุ้มก้อนแร่รังสีปรมณูไว้ รังสีสามารถออกมาทำอันตรายกับสิ่งมีชีวิตรอบข้างได้หรือไม่ แต่ถ้านำออกมาวางไว้กลางแจ้ง ผู้คนที่อยู่รอบข้างจะได้รับรังสีหรือไม่ เฉกเช่นเดียวกับพลังจิตของผู้ที่ปลุกเสกพระครับ หรือเปรียบเทียบกับสายไฟฟ้าภายในบ้าน ถ้าเราเปิดไฟ กระแสไฟฟ้าก็จะวิ่งมาตามสายไฟ ซึ่งมีฉนวนหุ้มอยู่ เราสามารถจับสายไฟเส้นนั้นได้ แต่ถ้าเราลอกฉนวนออก เราก็ไม่สามารถจับสายไฟเส้นนั้นได้ ใช่ไหมครับ เรื่องของพลังจิตนั้น เป็นนามธรรม เป็นสิ่งที่ไม่สามารถจับต้องได้ แต่สามารถสัมผัสได้หากบุคคลผู้นั้น ได้ปฏิบัติธรรมมาจนถึงในระดับหนึ่งนะครับ ทุกๆ สิ่งในโลกนี้ ย่อมมีของที่กันหรือแก้ในตัวเองอยู่ เพียงแต่ว่าเราจะรู้หรือไม่รู้เท่านั้น

เรื่องของพลังอิทธิคุณ ต้องเดินทางในอากาศธาตุนะครับ เหมือนกับกระแสไฟฟ้าซึ่งต้องเดินบนตัวนำไฟฟ้า แต่จะไม่เกี่ยวข้องกับความศักดิ์สิทธิ์หรือไม่ศักดิ์สิทธิ์ครับ พระพิมพ์หรือวัตถุมงคล ที่ผ่านพิธีพุทธาภิเษกมานั้น ย่อมมีความศักดิ์สิทธิ์ทั้งนั้น แต่ว่าจะมากน้อยนั้น อยู่ที่ผู้เสกเป็นสำคัญครับ

พระพิมพ์ที่ผมห้อยอยู่นั้น ผมเลี่ยมแล้วผมนำเข็มเย็บผ้าไปลนไฟให้ร้อนแล้วเจาะรูบริเวณด้านล่างหรือตรง กลางของกรอบพระ (จะกี่รูก็ได้) ครับ ท่านอาจารย์ประถมท่านเองเลี่ยมพระแบบเปิด คือหมายความว่า เป็นการเลี่ยมจับขอบเท่านั้น ไม่มีพลาสติกหุ้มอยู่ทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยครับ

ผมเองเคยมีประสบการณ์ กรอบพระสแตนเลสระเบิดออกมา พระที่กรอบสแตนเลสระเบิดเป็นหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก ชลบุรีครับ ถ้าเป็นทางวิทยาศาสตร์จะไม่สามารถอธิบายได้ว่า ระเบิดออกมาได้อย่างไร ก่อนวันสงกรานต์ ผมได้ไปทำความสะอาดพระ ที่กุฏิที่ผมเคยไปบวช วันนั้นผมห้อยพระไป 5 องค์ โดยองค์กลางเป็นพระธาตุพระสิวลี องค์อยู่ข้างบนต่อมาด้านซ้ายเป็นหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ องค์ด้านขวา เป็นหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก ผมทำความสะอาดพระซึ่งมีเป็นจำนวนมาก ผมไปเห็นโกฏิที่ใส่กระดูกคนตาย ที่อยู่หลังพระพุทธรูปองค์ใหญ่ พี่เขยผมไม่เข้าไปยุ่ง ไม่ได้นำออกมาทำความสะอาด แต่ผมนำออกมาวางบนตู้พระไตรปิฎก ซึ่งผมลืมคิดไปว่าไม่สมควร ผมนำผ้าชุบน้ำแล้วทำความสะอาด พอทำความสะอาดเสร็จแล้ว ผมกำลังนำผ้าไปซัก เดินพ้นจากตู้พระไตรปิฎกมา 2 ก้าว ปรากฏว่าเหรียญหลวงปู่ม่นซึ่งผมเลี่ยมใส่กรอบพลาสติกและผมได้เจาะรูไว้ 3 รูนั้น ได้เกิดระเบิดขึ้น ผมเองก็ตกใจว่าเกิดอะไรขึ้น ผมกลับไปมองที่โกฏินั้น ผมเห็นว่าไม่สมควรที่จะนำไปวางไว้บนตู้พระไตรปิฎก ผมจึงรีบนำโกฏิไปไว้ที่เดิม ต่อมาผมได้สอบถามเพื่อนผม เพื่อนบอกว่าหลวงปู่ม่นท่านดังในเรื่องของการไล่ผีมาก (ในตอนแรกๆ ผมไม่ค่อยศรัทธาหลวงปู่ม่นเท่าไร ท่านคงมาช่วยผมไว้และแสดงให้เห็นว่าหลวงปู่ม่น ท่านก็ไม่ธรรมดา) การที่กรอบแสตนเลสระเบิดนั้น มันเกิดจากสาเหตุอะไร ลองคิดดูกันเองนะครับ

7. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

พระเครื่องที่ห้อยแล้วรวย มีมั้ยครับพี่ หรือคนที่เขารวยอยู่แล้วมาห้อยพระแบบนั้น เลยเป็นประเพณีเล่าสืบขานกันมาครับ

หรือว่าห้อยแล้ว ทำให้เกิดช่องทางทำกิน จังหวะ โอกาส โชคลาภ วาสนา ของแต่ละคนมันไม่เท่ากัน

อยากให้เล่าเรื่องแม่ค้าขนมครกให้ฟังอีกซักรอบครับ ขอบคุณครับ

8. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

............555
    คุณธวัชชัย ตั้งคำถาม โจทย์ ที่ต้อง อธิบาย กันยาวๆ ให้ เสียแล้ว

เรื่อง แรกก่อน นะ เรื่อง พุทธคุณ พลังคุ้มครองป้องกันภัย
    คนสมัยก่อน ห้อยพระ แบบ เปลือยๆ หรือ แค่จับขอบไว้ เท่านั้น
    ด้วยว่า ต้องการ พลังคุ้มครอง อย่างเต็มที่

ฟัง ดุ แล้ว บางคน อาจ จะขำๆ
    ว่า พลังพุทธคุณ พลังจิต นั้นละเอียดอ่อน
    สามารถ ทะลุ ผ่าน พลาสติค ที่เลี่ยมพระไว้ ได้ อยู่แล้ว

จะเป็นไรไป

ตรงนี้ ยืนยันได้ว่า พลังจิต พลังคุ้มครอง ที่ครูบาอาจารย์ ท่านเสกไว้
    ทะลุผ่าน กรอบพระได้ จริง

แต่

เวลา มีภัยรุนแรง เข้ามา

ท่าน จำเป็นต้องส่งพลัง ที่ รวดเร็ว และแรงกว่า ออกไปต้าน ภัยเหล่านั้นไว้

พลังงาน มากมาย ขนาดนี้
    เช่นหยุดกระสุนปืน ต้องใช้พลังงานมากขนาดไหน ให้หัวกระสุน หยุด
    หมดแรง จนไม่สามารถ ทำร้าย ลุกศิษย์ ได้
    ลองคำนวนเอาเอง นะ
    ยกตัวอย่าง
    กระสุนขนาด .38 มาตราฐาน
    หัวกระสุนหนัก 158 เกรน ( 1ปอนด์ มี 7,000เกรน )
    วิ่งด้วยความเร็วต้น ประมาณ 800-900 ฟุต/วินาที

พลังงานที่จะต้านทาน กระสุนได้ ต้องมากกว่านี้
    เมื่อพระ ท่าน ส่งพลังงานออกมา โดยฉับพลัน
    จึงพบเห็นได้ว่า พระที่เลี่ยมพลาสติคไว้
    พลาสติค จะระเบิดออก หรือ กระจายหายไปเลย

เรื่องนี้ เคยพบ กับตัวเอง มาแล้ว

แม้นหลวงพ่อกวย ท่าน ก็ เคยพูดกับศิษย์ ว่า
    เหรียญ ก็ มีห่วงให้อยุ่แล้ว ทำไมต้องไปเลี่ยมอีก

...................

หากยึด หลักการเช่นนี้
    เลี่ยมเปิด พระจะสึก
    ก็ สั่งช่าง เลี่ยม ยกหน้า ยกหลังสูงๆ หน่อย
    พระจะได้ไม่ลึกได้ง่าย

ต้องยอมเสียสละ สักองค์ แหละ ครับ

9. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องห้อยพระ แล้ว รวย

จะมาเล่า ต่อ ตอนต่อไป....... พัก เที่ยง ก่อน.....55

10. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    รอฟังอยู่ครับพี่ :cool:

11. Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    มารอฟังด้วยคนครับ ประสบการณ์และเรื่องเล่า ทำให้ยิ่งรักและเคารพครูอาจารย์มากยิ่งๆขึ้นไปครับ

12. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนจะข้ามเรื่อง พลังคุ้มครองกันภัย ไปถึงเรื่อง รวย

พลังคุ้มครอง ที่มีอยู่ ในองค์ พระ
    ในสภาวะปกติ จะมีพลัง ออกมาระดับหนึ่ง
    เรียกว่า พลังซแทอิค ( พลังสถิต....ก็ แล้วกันนะ )
    เป็นพลังงานในระดับปกติ ทั่วไป

กับพลังงานไดนามิค ซื่งจะถูกปลดปล่อยออกมาตอนมีภัยอันตราย
    พลังงานในระดับไดนามิค
    จะรุนแรง กว่า ระดับปกติ หลายเท่าตัว

เปรียบเทียบกับ ถุงลมนิรภัย ในรถยนต์ นั่นแหละ
    ในภาวะปกติ ก็ เฉยๆ
    ตอนถุงลม ทำงาน จะปลดปล่อยแก๊สไนโตเจน จะถัง เล็กๆที่ซ่อนไว้
    ออกมา จนทำให้ถุงลม ขยายใหญ่ ขึ้น
    ป้องกันไม่ให้คนขับรถ ไปกระแทกกับพวงมาลัย และ กระจกหน้ารถ

พระเครื่อง หรือ เครืองราง ของขลัง
    ที่มี พลังงานไดนามิค มากพอ
    ก็ จะ ป้องกันภัย ให้ พวกเราได้ อย่างดี

แล้ว พระที่ มีพลังซแทอิค สุงๆ ดีไหม
    จริงๆ ก็ ดี นะ
    ส่งพลัง คุ้มครอง ออกมาตลอดเวลา
    แต่ หาก ส่งออกมา ในระดับ เพียง 1 หน่วย
    แรงต้านทานกระสุนปืน
    คนที่ นำติดตัว มา คง อึดอัดมาก
    ห้อยได้ ไม่กี่นาที ต้องถอดออก

ดังนั้นแม้นพระเครื่อง ที่มีพลังคุ้มครองสูงๆ
    ระดับ ยอดนิยม
    ท่าน ส่ง พลังซแทอิค อยู่ในระดับ ที่เราพอทนรับได้ เท่านั้น
    มิได้ ส่งออกมา จนเต็มที่

เคยสังเกต กันไหมว่า พระดี ดี
    ที่ ขึ้นชื่อ ลือชา กันมา ตั้งแต่ในอดีต
    อย่าง เช่น
    พระหูยาน ลพบุรี
    พระร่วงยืนลพบุรี
    พระร่วงนั่ง ลพบุรี ( วัดพระศรี ก็ได้ วัดปืนยิ่งดี ที่เรียกว่าหลวงพ่อแขก นั่นแหละ)
    สรุปว่า พระเนื้อชิน ลพบุรี แรงๆ ทั้งนั้น

พระมเหศวร
    ท่ามะปรางเงี้ยวทิ้งปืน
    พระนางพญาพิษณุโลก (วัดใหญ่)
    ฯลฯ
    สรุปว่า พระกรุ ที่ มีชื่อเสียง มาตั้งแต่ในอดีต เหนียวๆ ทั้งน้าน
    แม้น พระหลวงปุ่ หลวงพ่อ ก็ มี นะ
    ไม่ต้องยกตัวอย่าง พอรู้ กันอยุ่แล้ว.....55

หากเป็นพระแท้ๆ ห้อยครบชุดอย่างนี้
    เหนื่อยครับ

ให้เจ้าของ ลอง เทียบเทียบ ด้วยตนเองว่า

ตอนห้อยพระ กับ ตอนถอดออก
    อย่างไหน สบาย ตัวกว่ากัน

ตอนถอดออก สบาย ในระดับปกติ

ตอน สวมพระแรงๆ ความสบายจะลดลง.....55

ทั้งนี้ หาก สวมติดตัว เป็นประจำ ไป
    ก็ ปรับความเคยชินได้ เอง

เรื่องทำนอง นี้ เขียนอธิบาย ก็ คง ยาก
    ไว้ สำหรับคนที่ สนใจ มีโอกาสมาคุย กัน ส่วนตัว ดี กว่า นะ

13. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าคิด น่าสนใจมากครับ

14. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเว้น เรื่องราคาค่างวดนะครับ ไม่ใช่ว่าพระที่เก็บไว้ มีราคาแล้ว เอามาขายได้เงินล้าน แบบนี้ข้ามไปนะครับ

15. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

พระกันผี หลวงพ่อกวย มี 2 พิมพ์ ปัจจุบัน เห็นแต่พิมพ์ใหญ่ ส่วนพิมพ์เล็ก ไม่มีให้เห็นครับ
    จะมีแต่ในหนังสือครับ

มีการระบุถึงพระเนื้อดินพิมพ์หนึ่ง คือ พระผงสุพรรณ มีการระบุว่า เป็นพระักันผีพิมพ์เล็กของหลวงพ่อ เเละมีการพบพระที่เเตกจากกรุ มีการนำมาให้เช่าบูชาด้วย

พระพิมพ์นี้ จึงกลายเป็นพระกันผีพิมพ์เล็กของหลวงพ่อไปโดยปริยาย ทุกที่ทุกเเห่ง ก็เรียกตามกันไป พระลักษณะนี้ มีอยู่มากมาย ตามสนาม ทั้งในเเละนอกท้องถิ่น ลักษณะเป็นพระเนื้อดิน พิมพ์ผงสุพรรณ มีเนื้อหาหลายโซน ดินเเดง ดินดำ ออกเนื้อผงก็มี มักมีคราบดิน หรือคราบดำๆตามผิว

น้องๆที่สะสมพระหลวงพ่อ เล่าว่า สมัยก่อนเจอบางร้าน เปิดกล่องพระมา มีเป็นยี่สิบองค์ เลยเอะใจ ไม่ได้เช่าไว้

ตามข้อมูลจริงๆ ของหลวงพ่อก็น่าจะมี เเต่ทำไว้น้อยมาก เนื้อดินเผา เเต่ที่พบเห็นทุกวันนี้ มีมากมาย หลายเเบบ หลายโซน ผิดปกติ เอาเเค่ว่า พระกันผีพิมพ์เล็กตัวจริง ก็ไม่ใช่เเล้ว เพราะที่ลงคู่กับองค์ใหญ่ ในหนังสือเล่มเเดง พิมพ์พระ เป็นสิ่งฟ้องตัวเองอยู่ในตัว

จึงขอเตือนศิษย์หลวงพ่อ ควรระวังพระพิมพ์นี้ไว้บ้างนะครับ

ที่มาของข้อมูล พระกันผี พิมพ์เล็ก ตัวจริง เสียงจริง !!!!!

16. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่อง ห้อยพระ แล้วรวย
    โจทย์ นี้ ตอบ ยาก นะ

พระที่ มีพุทธคุณ ด้าน เมตตา ด้านโชคลาภ มีไหม
    ก็ มี นะ
    เคยเห็น คนที่ ศัทธาหลวงพ่อ ขอโชค ขอลาภ
    ถูกหวย ถูกล๊อตตาลี่ ก็ มี

ถูกงวด สองงวด ติดๆ ก็ มี

แต่ แค่ นี้ คง ไม่ ทำให้ รวย ได้ ละมั้ง

รวย หมายถึง มีเงินทอง ทรัพย์ สินมาก
    จน เหลือกิน เหลือใช้

ถ้าจำกัดความอย่างนี้
    ต้อง ใช้เวลา นาน ครับ
    ทำมาหากินไป ได้มา รุ้จักเก็บ รู้จักใช้ สะสมกันไป

พวกเถ้าแก่ รวยๆที่ เห็น ส่วนมาก อายุ 60-70 ขึ้นไปทั้งน้าน
    รวย ตั้งแต่ ยังหนุ่ม
    ก็ ต้องมี บุญเก่ามาดี มีพ่อรวย มีเมียรวย ฯ สนับสนุน
    หรือ เฮง สุดพรรณา อย่าง เถ้าแก่น้อย ฯ........55

พลัง พระพุทธคุณ ด้านเมตตา มีจริง
    ด้าน โชคลาภ มีจริง

เปิดโอกาส ให้เรา เข้าถึง ช่องทาง ทำมาหากิน
    บุญวาสนา แต่ปางก่อน ส่งเสริม ให้ ทรัพย์สินเงินทอง
    ไหลมาสู่ เรา ได้ โดยง่าย

เงื่อนไขของความรวย
    ทานบารมี นี้แหละทำให้ มีกินมีใช้
    มีเงิน มีทรัพย์สิน
    ใคร มี มาก ก็ รวยมาก

17. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

............555 โดน ดักคอ
    แต่ จริงๆ ก็ เคย เห็นนะ
    มี คน ได้พระสมเด็จ เป็นมรดกตกทอดมา หลายองค์
    ไม่คิดจะขาย ก็ เก็บไว้
    จน มาได้ยินว่า ได้ราคา แพง
    ขายออกไป หลายองค์ จนมีเงิน ซื้อที่ ซื้อบ้าน ซื้อตึก เปิดบริษัทการค้า
    ใช้ชื่อ.......... พรมหมรังสี.......

เอาเป็นว่า ชื่ออะไร ไม่รุ้ มี คำว่า พรหมรังสี อยู่ ด้วย

18. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

มีพ่อรวย มีเมียรวย แบบนี้ก็ดี แสดงว่าเคยทำทานบารมีมาดีในชาติปางก่อน :cool:

เป็นโรงหล่อ หรือบริษัทขายนิวเมติก ไฮโดรลิก รึป่าวครับ

19. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

มาลอง ช่วยกันหาคำตอบ ดี กว่าครับ
    พระ แบบไหน ที่ มีคน ต้องการมากที่สุด
    1. คงกระพัน ปลอดภัย
    2. เมตตามหานิยม เป็นที่นิยม รักใคร่
    3. โชคลาภ ทรัพย์สินเงินทอง ไหลมาเทมา

20. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี