พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พี่ธวัชชัย ปล่อยคำคมเยอะเลยนะครับพี่ :cool:

เสร็จนาฆ่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพล
    เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ

ประโยคนี้เจอบ่อยครับ 5555

2. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เขาให้ดอกไม้หรือครับที่ว่าหลายดอก อิอิ :cool:

พระสรรค์น่าเสียดายนะครับ หายากยิ่งกว่าเหรียญรุ่นแรกซะอีก แบบแท้ๆนะครับ
    และก็เล่นยากมากๆ มีเพียงไม่กี่พิมพ์เท่านั้นที่ยังมีมาตรฐานครับ

ไปตามมาเลย อิอิ

3. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ครับ พระสรรค์ ติดสร้อยตลอดครับ:cool:

4. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

เฮียก็มีแล้วนี่ครับ ของผมไม่ยอดถอดเลยครับ ตั้งแต่ได้มา มีมาขอแบ่งด้วยนะ เนื้อหอมจริงๆ(k)

5. namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    บอกตรงๆว่าโลกธรรม 8 ผมไม่รู้เลยครับ

แต่เรื่องที่น้าอ้อนบอกมานั้นผมเคยโดนครับ.......

กรรมใดใครก่อกรรมนั้นก็ต้องมาสนองในไม่ช้าก็เร็วครับ ถึงจะรวยเพียงใด ก็ตาม

6. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกเหรียญดีเท่ากันครับ พื้นฐานทั่วไปเท่าๆกัน แต่อาจมีเด่นไม่เหมือนกัน ทุกแบบคุ้มครองดี เจริญก้าวหน้า

จตุรพิธฯ ท่านให้คนลองหลังพิธี น่าจะเด่นด้านคงกระพัน มหาอุด แต่เรื่องเมตตา ก็เด่นมาก รุ่นนี้ลูกศิษย์ห้อยกันเยอะครับ เคยมีสำรวจเป็นโพลที่เว็บวัดครับ เหรียญนี้มีครบทุกรส อาจจะมาจาก ปลุกเสกหมู่ด้วยครับ

หลังยันต์ มหาอุด คงกระพัน บูชาทำมาค้าขาย เจรจาก็เยี่ยมครับ

หนุมาน เจตนาจะสร้างแจกทหาร เน้นแคล้วคลาดสูงสุด ถ้าเหนียว เกิดโดนอาวุธหนัก จะทนไม่ไหว เรื่องนี้มีข้อมุลลงไว้ มีสอบถามหลวงพ่อว่า พระหลวงพ่อกันพวกอาวุธรุนแรกได้มั้ย เช่นระเบิด ปืนแรงๆ ท่านก็เลยลงด้านนี้สูงสุด

นอกเหนือจากนี้ผมก็ไม่ทราบ เพราะผมไม่มีญาณทิพย์ จับพลังไม่ได้ ที่ตอบได้ ก็รวบรวมข้อมูลมาครับ

รอพี่ดาวทะเลทรายมาให้ข้อมูลอีกทีครับ และท่านอื่นๆช่วยกันเสนอครับ เพราะแต่ละท่านห้อยไม่ซ้ำกัน น่าจะมีประสบการณ์ไม่เหมือนกันครับ

7. หนองสะเดา Active Member

14 กุมภาพันธ์ 2012

สาธุ สาธุ

8. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

พระพิธี จตุรพิธพรชัย

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>

</fieldset>

9. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญจตุรพิธพรชัย
    เป็นเหรียญทีดี เหรียญหนึ่ง
    1. ช่าง แกะแม่พิมพ์ แกะได้เหมือน
    ได้สวยงาม เห็นแล้ว ทำให้นึกถึงใบหน้าหลวงพ่อ
    อย่างชัดเจน
    2. มีประวัติ การสร้างชัดเจน แถมมีเอกสาร รายละเอียดการสร้าง อีกด้วย
    3. เป็น รูปหลวงพ่อกวย ของเรา

ตามประวัติ กล่าวว่า
    ได้นำ เหรียญที่เป็นรูปหลวงพ่อ มาให้หลวงพ่อ เสกก่อน 2 เดือน
    แล้วจึง นิมนต์ไปเสกหมู่ อีกครั้ง
    หลังจากนั้น
    ได้แบ่ง พระส่วนหนึ่ง ให้หลวงพ่อ นำมาแจกให้ลูกศิษย์

ส่วนสุดท้าย นี่ แหละ ขลังมาก
    ท่านนำกลับมา
    เสกแล้ว เสกอีก ทะยอยแจกให้ลูกศิษย์

ทีแรก ก็ ออกจะสงสัย
    ว่า บางเหรียญ เหมือหลวงพ่อกวย
    บางเหรียญคล้ายๆ
    บางเหรียญ ชัดๆ

เพิ่งได้คำตอบ ชัดๆ เมื่อเช้านี้ เอง.....55

ส่วนตัวผม มีเหรียญรุ่นนี้ แค่ เหรียญเดียว
    แต่ ไม่เคยห้อย นะครับ

.........

ที่เคยมีประสบการ กับตัวเอง
    เป็น เหรียญรุ่นสอง และรุ่นสาม
    ที่ห้อยติดตัวอยู่

รุ่นสาม ผมชอบ หลังยันต์ มากกว่า หนุมาณ ด้วยซิ....55

ถูกกว่า หาง่ายกว่า แล้ว ก็ ดี มาก ด้วยซิ
    สมัยก่อน เรียกได้ว่า เป็นของดี ราคา ย่อมเยา
    ตอนนี้ ก็ ยังไม่ไกลเกินเอื้อม

คนที่อยากได้ จริงๆ คุณทำได้แน่นอน
    ยิ่ง คนที่ สูบบุหรี่ กินเหล้า สำมะเรเทเมา คนพวกนี้
    หากอย่างได้ นี่ ได้ ง่ายๆ เลย

หยุดกิน หยุดใช้ เงิน กับเรื่องเหล่านี้
    ไม่กี่เดือน
    มีเงินมากพอ ที่ จะหาเช่าได้ แน่นอน

เลือกจากแหล่ง ที่ เชื่อถือได้ อาจจะแพงกว่าอีกนิด
    แต่ได้พระแท้ ก็ คุ้มค่า

ไม่รุ้ จะปรึกษาใคร ฝากคุณธวัชชัย นั่นแหละให้ ช่วยหา ก็ ยังไหว...55

ลูกศิษย์ หลวงพ่อ ด้วยกัน

10. nawin2530 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    พอดีผมเพิ่งได้พระกรุวัดหนองปลิงมา1องค์..รบกวนเรียนถามพี่ธวัชชัยและพี่ดาวทะเลทรายว่าหลวงพ่อกวยปลุกเสกจริงหรือเปล่าครับ ความมั่นใจของพี่ๆให้กี่เปอร์เซนต์ครับ..ผมเพิ่งได้ศึกษาพระของหลวงพ่อกวยได้ไม่นานนี้เองครับเลยยังไม่ทราบอะไรมากมายนัก อยากทราบจริงๆครับ..เวลาแขวนจะได้มั่นใจรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ.....(พระเป็นแบบนี้ครับ ยืมจากเว๊ปให้ดูเป็นตัวอย่างครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

11. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อมูลจากเว็บวัด ชัดเจนแล้วครับ

สมเด็จวัดหนองปลิงครับ ขอความรู้ด้วยครับ

หลวงพ่อกวย ปลุกเสก 100% มีแบบลงกรุ และไม่ได้ลงกรุด้วยครับ
    ในกรุพบพระหลวงพ่อกวย จำนวนหนึ่ง และมีรูปหลวงพ่อกวย อยู่ที่วัดหนองปลิงด้วย น่าจะเป็นรูปหมู่ตอนไปปลุกเสกครับ

12. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

อันที่จริง พยายามจะอธิบาย เรื่องพลัง คุ้ครองกันภัย
    เขียนไป ได้สักหน่อย
    พอจะกลับมาเขียนต่อ

มีอะไรมา ทำให้ เล่าต่อไม่ได้

เอาเป็นว่า
    ลองกลับไปอ่าน ที่ผม เคยเขียนไว้ ในหน้าก่อน
    ก็ พอจะเข้าใจใน ระดับหนึ่ง

13. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พระสรรค์ใส่แล้วเนื้อหอมหรือครับพี่ธวัชชัย อย่างนี้ก็ไม่ใช้ลูกอมแล้วสิครับ 5555

พี่ดาวทะเลทราย สงสัย ตรงนี้ครับ

ทีแรก ก็ ออกจะสงสัย
    ว่า บางเหรียญ เหมือหลวงพ่อกวย
    บางเหรียญคล้ายๆ
    บางเหรียญ ชัดๆ

เพิ่งได้คำตอบ ชัดๆ เมื่อเช้านี้ เอง.....55

พอบอกได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ :cool:

14. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เหรียญนี้เพิ่งได้มา:cool::cool::cool:
    พี่ชายใจดีแบ่งให้ในราคาพี่น้องจริงๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      280.5 KB
      เปิดดู:
      1,481
  15. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นสิ หมายความว่าเช่นไรครับ

สมศักดิ์ศรีเสี่ยเชนแล้วครับ :cool::cool::cool:

16. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ เจ้าสัวเชน :cool:

17. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เวลาเสี่ยเชนไดเอ็ตเสียที ยินดีด้วยครับที่รอดการลงมติไว้วางใจ
    จาก ผบ.ทบ. มาได้แบบเฉียดฉิว แต่ได้ข่าวว่าเล่นซะผอมเชียว 55
    ว่างๆ ส่งภาพเข้าประกวด สตูดิโอ อนาถา ด้วยนะครับ นี่ก็เซียนกล้องมือดีคนหนึ่ง

18. namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ยินดีด้วยครับเสี่ยเชน แน่นอนจริงๆ:cool:

19. nawin2530 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    พี่ธวัชชัยยืนยันขนาดนี้ ก็สบายใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

20. choke เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อหลวงพ่อกวยย้อนยุค เมตตามหาินิยมสูงมากพร้อมกันตัวได้ทุกอย่างครับ
    อย่าลืมเก็บกันไว้บ้างนะครับ