พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. sert16 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2010

สิงโตไม่อยู่ หนูร่าเริง.....^_^ ... บอกแล้วอย่าไปดูเลยบอลยูโร....กลับมาเดี๋ยวส่งรูปให้ดู น้ำลายไหลแน่เลย ^-^

2. ศิษย์พุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณมากครับพี่ที่แนะนำ ว่างๆผมจะลองเข้าไปที่วัดดูครับ ว่าแต่พี่มาทำอะไรที่พัทลุงหรือครับ

3. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนั้น ตั้งใจ ไป เก็บพระ ด้วย เก็บประวิติ ด้วย
    เอามาเป็นข้อมูล เขียนหนังสือ ครับ
    แวะ เช่า ไป เรื่อยๆ
    จนถึง วัดเขาไชยสน ที่ พัทลุง เลย

อยากรู้ ว่า สถานที่ สร้างพระ ของอ.ชุม เมื่อปี 2496 เป็นอย่างไร
    บ้านเดิม ท่าน อยู่ ตรงไหน..... อะไร ทำนองนี้

เดินตาม รอย ประวัติ อ.ชุม

ตอนแวะ ไปวัดบ้านสวน
    คุยกับลุง คนหนึ่ง จน ถูกคอ
    แก ดูแล อยู่ ตรงตู้พระ

แกค้น ออกมาให้ดู เจอ ตามที่ ผมเล่ามา แต่ต้น แหละ

ได้โอกาส ขอเช่าทำบุญ มา ได้ ร้อยกว่าองค์

พระผงเทพนิมิตร ปี 2496 ที่วัดเขาไชยสน ก็ ยังมี เหลืออยู่
    แต่ ไม่ทราบจำนวน ท่าน หยิบมาให้ดู นิดหน่อย ก็ ทำบุญมา

ส่วน ที่ วัดถ้ำเขาเงิน ชุมพร
    พระเสด็จกลับ ปี 2511
    หมดไปนานแล้ว เข้าไปคุย กับชาวบ้าน จน เจอ ลุงคนหนึ่ง
    ซึ่งตามประวัติ แก เป็นนายแพทย์ประจำตำบล คนที่ เป็นต้นคิด สร้างพระวัดถ้ำเขาเงิน เพือ่หารายได้ สร้างศาลา ตั้งรูปบูชา หลวงพ่อแดงวัดถ้ำเขาเงิน นั้นแหละ

4. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

คนเตะบอล ย่ิ่งเตะ ยิ่ง แข็งแรง

คนดูบอล ยิ่งดู ยิ่งโซม

นอน ดึก เสีย ขนาดนั้น........55

5. ศิษย์พุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อครับ แต่พระที่พี่ว่ามาผมว่าตอนนี้น่าจะไม่มีเหลือที่วัดแล้วมั่งครับ เพราะผ่านมาตั้ง 3-4 ปีแล้ว ผมว่าเซียนพระทางใต้คงเก็บไปหมดแล้วหละครับ และยิ่งพระผงเทพนิมิตรด้วยแล้วตอนนี้คงไม่มีแล้ว แต่ผมจะลองเข้าไปที่วัดเขาไชยสนดูเพราะผมอยากได้พระผงเทพนิมิตรมากๆครับ

6. sert16 เป็นที่รู้จักกันดี

^-^ เห็นด้วยกับพี่ดาวครับ วันไหนนอนดึก เที่ยงตื่นขึ้นมา ผมจะแปลงร่างกลายเป็นหมีแพนด้าทันทีครับ

^-^ เช้านี้ผมแปลงร่างอีกแล้วครับ นอนดึกเพราะเครียดนอนไม่หลับ มีเรื่องให้คิดอยู่ว่าพรุ่งนี้เหตุการณ์บางอย่างจะผ่านไปด้วยดีหรือเปล่า ตอนนี้หายเครียดแล้วครับ เปลี่ยนเป็นดีใจสุดๆแทนครับ ^_^

7. นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่สององค์นี้รึเปล่าครับ...พี่ดาวทะเลทราย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      606.6 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      723 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      631.6 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      845.9 KB
      เปิดดู:
      36
  8. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องแล้ว ครับ

และยังมี พระพิมพ์ขุนแผนออกศึก
    เป็นเนื้อผงสีขาว ด้วยครับ

..............

พระปิดตา องค์ ที่สอง ดู แปลกๆไป ไม่แน่ใจ เกิดจากการ สัมผัสขัดถู หรือเปล่า

9. ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติ ผมเข้านอนเร็ว และ ตื่นเช้า ตีห้าก็ ตื่นแล้ว

วันนี้ พาเพื่อนไป ยิงปืนมา
    เลือดลม มันคง สูบฉีด ยังไม่ง่วง เวย

10. อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    ให้ทายไหมครับ

พี่โชคดีจริงๆ ยินดีด้วยครับ

11. sert16 เป็นที่รู้จักกันดี

^-^ ขอบคุณครับพี่วี เมื่อวานไปกราบหลวงปู่ หลังจากที่ผมเสร็จธุระครับ

12. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เมื่อคืนฝรั่งเศษสลบไปแล้ว1ทีม
    ทีมสเปนผมชอบ ซาบี อลอนโซ่ คนเดียวนี่แหละครับ
    เพราะเขาคือเด็กเก่าหงส์แดง ตั้งแต่ขายหมอนี่ออกไป
    หงส์แดงรู้สึกจะอาการไม่ค่อยจะดี เป็นแฟนหงส์ต้องทำใจและรอคอยครับ:'(
    คนรุ่นผมนี่ ผมชอบแม็คมานามานมากที่สุดครับ รองลงมาก็หมอนี่แหละครับ:cool:

13. golfsof Active Member

22 ธันวาคม 2011
    คุณศิษย์พุทโธเป็นคนพัทลุงหรือครับ หรือไปทำงานที่พัทลุงแล้วอยู่อำเภออะไรครับ

14. ศิษย์พุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณgolfsof ผมเป็นคนพัทลุงโดยกำเนิดครับ ผมอยู่อำเภอเมืองอยู่แถวๆวัดร่มเมืองครับ แล้วคุณgolfsofหละครับอยู่ไหนเอ่ย

15. อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

สเปนเล่นเป็นทีมมากกว่าครับ
    เบนเซม่า เก่งมาก เสียดายไม่ได้ยิง
    พี่เป็นเด็กหงส์เหรอครับ
    ผมก็เป็น แต่แอบเชียร์
    เพราะผีขี่ตลอด

16. อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ
    หลวงปู่เมตตาอีกแล้ว

17. numnnk สมาชิก

รบกวนสอบถามพี่ๆ ทุกท่านครับ สมเด็จหลังรูปหลวงพ่อกวย องค์นี้แท้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      129.4 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      134.9 KB
      เปิดดู:
      52
  18. dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามค่ะ อยากบูชาเหรียญหลังหนุมานย้อนยุคสัก 1 เหรียญ มีพ่ีๆพอจะแบ่งให้เช่าบูชาได้ไหมคะ ย้อนยุคของปีไหนก็ได้ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ^_^

19. sert16 เป็นที่รู้จักกันดี

.^_^. ผมว่าไม่ผ่านครับ ผิดเนื้อ ผิดพิมพ์ครับ

20. golfsof Active Member

22 ธันวาคม 2011
    อยู่เดิมบางครับแต่ชอบพัทลุง พราะลูกค้าชั้นดีอยู่ป่าพยอม นี่เพิ่งพาลูกค้าไปเลี้ยงที่หลานตาชูมาเมื่อวานนี้เอง ตอนนี้ลงมาหาดใหญ่แล้วครับยินดีที่ได้รู้จักครับ