พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    คุณตี่มีแต่พระสวยๆทั้งนั้นเลยนะครับ บางทีมีเยอะก็มีทุกข์เหมือนกันนะครับ
    เพราะไม่รู้จะห้อยองค์ไหน รักพี่เสียดายน้องจริงๆ

2. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เสริมอีกข้อ เก็บไว้บ้านก็กลัวหายอีกด้วยครับ

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณเชน รักพี่เสียดายน้อง นี่เป็นทุกวันเลยครับ 5555

พี่ถิรวุษพูดถูกครับ เอาพอดีๆ พอครับ :cool::cool:

4. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    อิอิ เห็นพี่ๆ มีพระเยอะ กลัวว่าพระจะหาย ผมยินดีรับฝากนะครับ ดูแลอย่างเต็มที่ครับ ฮ่าๆๆ :cool::cool::cool:

5. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ปีใหม่ปีนี้ เเต่ละท่านไปเที่ยวที่ไหนกันบ้างครับ ผมจะไปซ้ำที่เหนืออีกรอบ :cool:

6. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ผมก็ไปเหนือครับพี่ขันติ พะเยาครับ ว่าจะไปเที่ยวเชียงรายดอกไม้งามด้วยครับ
    แต่ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า ถ้าได้ไปว่าจะแวะไปหาคุณธวัชชัยสักหน่อย
    เผื่อได้ของดีติดไม้ติดมือกลับบ้านให้กระเป๋าเบาไปเลย อิอิ:cool:

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เชียงรายช่วงนี้มีงานดอกไม้งามครับ มีสาวงามมาเดินเที่ยวชมดอกไม้ด้วย

พี่ขันติ กับพี่เชน จะมาก็โทรหาก่อนนะครับ

8. phochi

phochi Active Member

22 พฤศจิกายน 2012
    วันอาทิตย์ไปวัดโฆสิตารามมาครับกราบหลวงปู่กวย ลอดโลงท่าน หลวงพี่เเจกปฎิทิน ปี56 มาด้วยครับ เเวะไปดูพิพิทธภัณฑ์ ขากับแวะวัดดอนไร่กราบหลวงปู่มุ่ยด้วยครับ อิ่มบุญอิ่มใจครับ หลวงพ่อกวย , หลวงปู่มุ่ย บารมีท่าน สุดๆๆจริงๆครับ

9. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังจะไปเที่ยวเชียงราย ช่วงปีใหม่พอดี
    งานดอกไม้งาม. จัดที่ไหน ครับ
    จะได้แวะ ไป แอ่ว. สักหน่อย

10. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    ผมไปเชียงรายครับ พี่ธวัชชัยอยู่แถวไหนเหรอครับ

11. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    สำหรับผมไปเหนือเหมือนกันครับ กลับบ้านลำปาง อิอิ
    แต่ปีนี้อยู่เค้าดาวน์ที่กรุงเทพก่อน
    หากมีโอกาส อยากแวะไปหาน้าอ้อนเหมือนกันครับ อิอิ :cool:

12. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่่กวยเหนือเศียรเกล้า

ถ้ามีโอกาสอยากไปวัดและกราบสรีระสังขารหลวงปู่ครับ เพื่อความเป็นสิริมงคลกับตัวเองบ้างครับ

13. tree_alone

tree_alone เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2012
    เพิ่งจะนิมนต์หลวงพ่อมาครับเป็นรูปหล่อปี52ครับ ชอบเป็นการส่วนตัวครับ
    ไปเที่ยวแล้วบังเอิญเจอด้วยความที่ชอบรุ่นนี้อยู่แล้วเลยรีบนิมนต์มาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่กวย ด้วยความเคารพยิ่งครับ

พูดถึงเค้าดาวน์นี้ สุดๆครับ ออกเวรตอนเ้ค้าดาวน์ทุกปี บรรยากาศตอนขับรถกลับบ้านยังกับอยู่ในสงครามอ่าวจริงๆครับ ทั้งประทัด พลุ ล้วนแต่ลูกเบ้งๆทั้งนั้น แถม กระสุนปืนอีก ผมละกลัวจริงๆ กลัวกระสุนจะตกใส่หัว แต่วันนั้นต้องถือเคล็ดแขวนพระของหลวงปู่ที่มีความหมายแล้วขอพรหลวงปู่ตอนรับศักราชใหม่เพื่อความเป็นศิริมงคลแก่ตัวเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2012
  15. คนอวดพระ

คนอวดพระ เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงพ่อกวย ด้วยเกล้า.....

Merry Christmas ครับทุกๆท่าน.....บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ.

16. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวยเหมือนเนื้อเงินเลย

พระปีรุ่นปี ๒๕๕๒ ผมเก็บไว้เหรียญทัน 2 เหรียญหลังยันต์กับหลังหนุมาณ

มีตะกรุดเมตตา(เชือกขาว) กับตะกรุดมหาอตม์(เชือกดำ) อย่างละดอก

แหวน ๑ วง ปลัด ๑ ตัว...๒ อย่างนี้ประสบการณ์ชัดเจนมากกว่าอย่างอืน

แหวน...เรื่องโชคลาภดี(หวย เสี่ยงดวง) เดี๋ยวหาว่างมงาย แต่เพื่อนที่ผมให้ไปมีเรื่องเล่าตลอด งวดเว้นงวด ซื้อไม่เยอะ เมตตาดีมากๆ สาวตรึมจนเมียยึดกุญแจรถ กำหนดเวลาเข้าบ้าน...โดนภาคทัณฑ์

ปลัดปรอท...ผมว่าแก้พิษได้ เคยเอากดแผลมดไฟกัดให้ลูก...ลูกบอกเย็นดี ใช้กดแผลต่อหัวเสืิอต่อยให้เมีย...เขาว่าดี ผมเคยกำบอกกล่าวให้ท่านแก้เหน็บชาเวลานั่งนานๆ...หายเร็ว

(พิจารณา)อาจเป็นอุปาทาน... เห็นว่าชุดนี้หมดจากวัดแล้ว เลยขอเล่าประสบการณ์เล็กๆน้อยๆแลกเปลี่ยนกัน

17. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงปู่กวย

สวัสดีทุกท่านครับ

วันหยุดยาวนี้กลับบ้าน ตจว. ตั้งใจจะไปกราบท่านให้ได้ครับ ^^

18. tree_alone

tree_alone เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2012
    ผมเองก็หาแหวนอยู่แต่ไม่ทัน รอรุ่นใหม่กำลังจะสร้างเมษาปีหน้าครับ ปลัดผมก็เก็บไว้ครับแต่ไม่ค่อยได้พกติดตัว

19. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

นิมนตร์พระสีวลึท่านมาครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวย เหนือเศียรเกล้า

ตั้งแต่กราบไหว้บูชาหลวงพ่อ สิ่งดีๆๆๆๆก็เข้ามาในชีวิตครับ