พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน
    จากที่อ่านในกระทู้ที่พวกเราอยากจะทำเพื่อหลวงปู่กวย และทำบุญร่วมกัน ทำให้เมื่อคืนผมฝันถึงหลวงปู่เลยครับ ฝันว่าไปกราบหลวงปู่กวยที่วัด แล้วจะไปลอดที่โลงของท่าน แต่ปรากฏว่าอยู่ดีๆ โลงและร่างของหลวงปู่ก็เล็กลงไปเฉยเลย ขนาดตัวของเราๆ ลอดยากมากในฝันผมเลยได้แต่กราบหน้าโลงของท่านแต่ไม่ได้ลอดเพราะคิดว่าน่าจะลอดไม่ผ่าน ผมคงเก็บเอาไปฝันอ่ะครับ เลยมาเล่าให้อ่านกัน 555 แต่พรุ่งนี้ตั้งใจจะไปกราบหลวงปู่กวยที่วัดอยู่แล้วครับ พี่ๆ ท่านไหนไปเจอกันนะครับ
    :cool::cool::cool:

2. โซโฟน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยนะครับ :cool:

3. manutt เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็นัับถือหลวงพ่อมากเช่นกัน ผมไม่เห็นด้วยถ้าจะทำเพื่อให้ลอดได้สะดวกแต่ถ้าทุกคนตกลงที่จะทำเพื่อการนั้นผมก็โมทนาและร่วมด้วย การที่เราจะสร้างประเพณีนิยมที่ไม่เหมาะสมกับสถานที่เมื่อมองดูอนาคตกับเหตุการณ์ต่างๆที่จะเกิืดขึ้นเนื่องจากการลอดโลงแล้วสมควรหรือไม่ซึ่งต้องหารือกันอีกหลายฝ่า่ย ขอโทษถ้าทำให้ขุ่นใจครับ ด้วยความเคารพครับ

4. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผมฝากถามท่านเจ้าอาวาสด้วยนะครับ ลองคุยกับท่านดูคร่าวๆว่าท่านคิดเห็นเป็นเช่นไรครับ ขอบคุณครับ

5. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

6. oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ผมเองก็มองว่าส่วนสูงนั้นก็พอดีอยู่แล้วครับ ไม่ได้คิดว่าจะทำเพื่อให้ลอดได้สะดวก แต่แค่คิดว่าที่ตั้งน่าจะแข็งแรงกว่านี้ เพราะผมเองตอนลอดพอชนแล้วยังตกใจเลย

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้มีใครไปพูดคุยกับเจ้าอาวาส ไม่รู้ว่าท่านจะว่ายังไง แล้วถ้าท่านจะทำก็คงต้องหารูปแบบที่เหมาะสมอยู่ดี ที่อ่านๆดูก็เหมือนเห็นว่าร่วมด้วยกันเรื่องปัจจัยทั้งนั้น ยังไม่มีใครเป็นคนที่จะไปคุยกับเจ้าอาวาสเลยครับ

7. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีโอกาสจะลองสอบถามพูดคุยกับท่านให้ก่อนนะครับ ได้ความอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ :cool::cool::cool:

8. bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณมากครับพี่ ที่นำมาแจ้งเตือน

หากพี่ๆท่านไหนไป รบกวนขอให้ผมซักแผ่น ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ :cool::cool:

9. vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ขอสนับสนุนและร่วมทำบุญด้วยนะครับ ให้คุณ ธวัชชัย เป็นหัวเรือใหญ่
    จะให้ผมไปลงแรง ผสมปูน โบกปูนด้วยก็เอาครับ :cool:

10. vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    วันจันทร์จะได้ไปกราบหลวงพ่ออีกแล้วครับ ดีใจจัง คิดถึงท่าน คิดถึงหลวงพ่อมากเลยครับ

11. RUKSAPRA เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ท่านใดไปร่วมพิธีพุทธาภิเษกที่วัดหลวงพ่อมาบ้างครับ....มาเล่าบรรยากาศให้ฟังกันบ้างนะครับ....เสียดายมากครับไม่ได้ไปร่วมพิธีด้วย.....ไม่รู้ว่ารูปหล่อบูชา 5 นิ้ว จองเต็มหรือยังครับ (smile)(smile)

12. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    วันนี้ลูกน้องผมไปมา เเจ้งมาว่าพระบูชายังเหลืออยู่ครับ เเต่ไม่รู้ว่าวันงานจะเหลือหรือเปล่า บูชาองค์ละ 1,800 บาท:cool:

13. Taisetsu เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่านนะครับ แอบอ่านมายาวนาน ส่วนตัวเก็บของหลวงพ่อแต่ ปี39 ไม่มีของที่ท่านทันครับ...ท่านช่วยผมไว้มากจริงๆ ขออะไรท่านเมตตาทุกอย่าง ชีวิตราบรื่น จะทำอะไรก็ราบรื่นสมหวังครับ

วันนี้มีเรื่องจะรบกวนทุกท่านหน่อยครับ ช่วยผมตัดสินใจที กำลังตัดสินใจจะนำพระผงปี39 เพียง1องค์ ไปสั่งตลับ ระหว่าง สมเด็จปรกโพธิ์9ใบ หลังพระแม่ธรณี กับ พระสมเด็จแหวกม่านทรงเจดีย์ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    แนะนำแหวกม่านทรงเจดีย์หลังหัวแหวน มวลสารเยอะ กดที่วัดครับ
    ถ้าไม่งั้นก็เอาประกบกันห้อยทั้งสององค์ครับ :cool:

15. Taisetsu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ธวัชชัย อีกครั้งครับ

16. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเลี่ยมไว้ทั้ง ๒ องค์

แหวกม่านแขวนบ่อยกว่าปรกโพธิ์ พึ่งพาท่านในชีวิตประจำวัน

ปรกโพธิ์ ๙ ผมแขวนเวลาเดินทางไกล ขับรถ/นั่งรถ บอกกล่าวหลวงพ่อ บอกกล่าวแม่พระธรณี

เลือกตามที่ใจเราชอบ หรือแขวนองค์หนึ่ง เหน็บกระเสื้อองค์หนึ่งน่าจะดี แต่พระองค์ใหญ่ทั้งคู่

17. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมไปกราบสังขารหลวงพ่อกวยที่วัดมา.....ได้บูชาวัตถุมงคลที่เข้าพิธีพุทธาภิเษกเมื่อวานมาอย่างละชิ้น2ชิ้น.......ไปเมื่อไหร่ก็ชื่นใจครับ....เห็นท่านพระครูเจ้าอาวาสฯ และสามเณรน้อย กำลังรถน้ำต้นไม้บริเวณรอบๆวัดครับ....:cool:

18. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    หวังว่าให้งานเคลียร์จบหมดก่อนวันไปงานหลวงพ่อ เเล้วเจอกันครับทุกๆท่าน ไม่ทราบว่ามีท่านใดไปบ้างครับ เเสดงตัวกันหน่อย อิ อิ

19. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่ช็อป

20. nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ผมได้ธนบัตรใบนี้มาไม่ทราบว่าลายมือหลวงพ่อกวยรึเปล่าได้มานานแล้วครับ:cool: