พลังเอกภพยูเรอัส

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย anumota, 17 มิถุนายน 2009.

1. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ส่งให้แล้วค่ะ อิอิ มาทำงานสะหน่อย เดี๋ยวลืมวิชา

[quote=ดาวทะเลทราย;3591119]เทศการ วันอาสาฬหบูชา และ วันเข้าพรรษา
    เพิ่งผ่านไป
    พวกเรา ที่ เป็นชาวพุทธ ได้ไปวัด ทำบุญ กัน อิ่ม เอม ใจ กัน ทุกคน

ขออนุโมธนาบุญ กับ ทุกๆ ท่าน ด้วย ครับ......สาธุ
    [/quote]

ยินดีในบุญกับพี่ดาวทะเลทรายด้วยค่ะ
    ช่วงนี้ดวงการงานการเงินดีนะคะ น่าอิจฉา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2010
  2. narmai

narmai เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าวอาการคนป่วย
    ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้ว
    เนื่องจากเมื่อวานอาการคนป่วยแย่มากจนเพื่อนๆ พาไปส่ง รพ.เกษมราษ เจอค่ายา2000+
    บอกว่าอาการดีขึ้นภายใน2ชั่วโมง
    เราก็เลยดีใจด้วยที่มี คนช่วยให้พอ รพ ที่รักษาได้
    ขอบคุณพี่ น้องที่ช่วยเหลือกันครับ

3. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ ก็ คงต้อง ให้ คุณไมค์ รักษา คนป่วยไปก่อน เพื่อนๆ เรา ที่ เข้ามาอ่านกระทู้

ก็ คง ส่งพลังรักษาทางไกล ให้ อีกทาง

อาการทางระบบประสาท มันไม่ รุนแรง แต่ ค่อยเป็นค่อยไป น่าจะดี ขึ้น ครับ

หากมีโอกาส คุณไมค์ ลองสอบถาม คนป่วย ดู ว่า
    มีเรื่อง กลุ้ม เรื่องเครียด มาจาก สาเหตุใด เรื่องครอบครับ การเงิน หรือ อะไร
    ให้ กำลัง ใจ กันไป

คน เครียด จัดๆ ต่อเนื่อง ระยะยาว
    ก็ จะได้ โรคกระเพาะ หรือ โรคความดันโลหิตสูง เป็นของแถม

ส่วนเรื่อง อาการ เจ็บป่วย พวกเรา ก้ ช่วย กัน รักษาให้ ไป อีกทาง

4. narmai

เรื่องความเคลียดก็ถามเจ้าตัวเหมือนกัน เจ้าตัวก็บอกไม่เห็นจะมีเรื่องเคลียด
    มีแตบอกว่าอยากเลิกยาไมเกรนที่หมอตี๋จัด
    อากเลิกแบบ หักดิบ ก็เลยเป็นอย่างนี้
    สุดท้ายก็ต้องพึ่งยาอนู่ดี
    ก็คอยดูอยู่ครับ
    ถ้ากลับไปเป็นอีกก็พร้อมจะให้ความช่วยเหลือ

ภาพรวมอาการตอนี้ เหมือนคนแข็งแรงดี เฉพาะช่วงกินยาหรือป่าวยังไม่แน่ใจ

5. sireny

sireny เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนอาจารย์และเพื่อนๆ ค่ะ
    ตอนนี้แม่ได้กลับบ้านแล้วค่ะ กลับเมื่อวันอังคารที่ 27 กค.ที่ผ่านมานี้เองค่ะ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆ นะคะ กลับบ้านดีกว่าอยู่ รพ.
    มีญาติมาเยี่ยมเยอะเลย หลานๆก็เข้ามาคุยกับแม่ตลอด..แม่คงไม่เหงา..และหวังว่าอาการคงจะดีขึ้นเรื่อยๆ...

การได้มีชีวิตเป็นสิ่งที่ดีที่สุด...
    ขอกราบพระคุณทุกๆ ท่านอย่างสูง
    ส่วนเรียนระดับ 1 ขอยืนยันว่ายังเรียนอยู่นะคะ
    หากมีการเปลี่ยนแปลงขออนุญาติโทรหาอาจารย์นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2010
  6. narmai

พี่ๆที่เรียนเมื่อวานนี้ไม่มีใครมาส่งข่าวอะไรเลยหรอครับ

7. narmai

มีคนป่วยจากการไส้ติ่งแตกเนื่องจากต้องรอห้องผ่าตัด
    ถึงวันนี้เข้าเป็นสัปดาร์ที่3แล้วแผลภายนอกติดกันดีแล้วแต่ภายในคนป่วยยังเจ็บอยู่
    หมอบอกห้ามออกกำลัง3เดือน (ผมรู้สึกว่าทำไมพักฟื้นนานจังแค่ผ่าไส้ติ่ง)
    ขอพี่ๆช่วยรักษาอีกทางนะครับ ผมมีโอกาศพบพี่คนนี้น้อยมาก ได้แต่โทรถาม
    คนป่วย นายสินชัย ไกรเกตุ ช่วยๆกันนะครับ

8. peat101

peat101 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    โมทนาบูญคร้าบบ เมื่อวาน เรียนพลังยูเรอัสกันไป คงมีคนนำวิชาที่มีประโยชน์เช่นนี้ไป ช่วยคนน่ะครับ ดีจังเลย ไอ่เราไม่ได้มีโอกาสไปเรียน กับเค้า ขอให้ทุกคนมีความสุขครับ เปิดเรียนวันไหนอีกละถ้ามีโอกาสก็จะไปครับ

9. narmai

ผู้ป่วยไมเกรมอาการดีปกติแล้วครับพี่ๆน้องๆ
    ขอบคุณมากครับ

10. Conductor

Conductor เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ครับ เรียนระดับหนึ่งกับ อ. จิตรา ไปเรียบร้อย เพราะพอดี อ. กิติชัย ไม่ว่าง เลยส่ง อ. จิตรามาแทนครับ อันดับแรกก็เรียนรู้พื้นฐานทั่วไปครับ ก่อนพักเที่ยงก็มีการรับพลัง อ. ให้จ้องที่ใบหน้าครับ ผมก็จ้องไปเขม็งเลย กะว่าขอรับพลังกันเต็มๆเลยล่ะกัน จ้องไปจ้องมาก็เกิดเหตุการณ์แปลกๆครับ ภาพเบลอเฉยเลย ผมมองเห็นอะไรเบลอไปหมด แต่แปลกตรงที่หน้า อ. จิตรา ไม่เบลอ ยังไม่จบแค่นั้น หน้า อ. จิตตายังลอยออกมาได้อีก แบบเป็นแผ่นๆ แถมยังมีแผ่นใบหน้าอื่นซ้อนอยู่ด้านหลังแผ่นหน้า อ.อีกครับ เพียงแต่ซ้อนออกมาเล็กน้อยผมเห็นไม่ถนัด ไม่แน่ใจว่าใบหน้าใครซ้อน แถมซ้อนหลายใบหน้าด้วย ยังไม่จบแค่นั้นอีก ยังเห็นแสงสีขาวออกมารอบตัวอ. ผมสังเกตเห็นแสงชัดเจนช่วงศรีษะ แล้วรูปปั้น พระอาจารย์ ดาสิรา ยังมีแสงออกมาแบบเดียวกัน กะว่าตอนกินข้าวจะเล่าให้ใครฟังเผื่อมีใครเห็นอะไรบ้าง ลงไปไม่เจอใครเลย กลับขึ้นไปเลยเล่าให้ อ. ฟัง อ. บอกว่า อ. ก็เคยเห็นปรากฏการณ์นี้เหมือนกัน แต่ อ. บอกว่าเห็นจากรูปปั้น ประธานาธิปดี ลินคอล์น และ อ.ยังบอกว่าพระอาจาย์ที่ให้พลังทำให้ผมเห็นปรากฏการณ์ ก่อนไปเรียนผมเพียๆ พอไปเรียนแล้วหายเพีย แต่มีมึนๆหัวมาแทน แต่ไม่มากกลับมานอนสักพักก็หาย พอคืนนั้นผมเห็นเป็นโอกาศดี รักษาตัวเองก่อนนอน นึกถึง พระอาจารย์ ดาสิรา ให้ช่วยด้วย ตื่นขึ้นมาผมรู้สึกดีขึ้นเลย ขอบคุณ พระอาจารย์ ดาสิรา ,อ. จิตรา และ อ. กิตติชัย มากครับถ้าผมมีประสบการณ์อะไรอีกจะมาเล่าให้อ่านกันนะครับ ในระดับ 3 ผมก็อยากเจอทุกๆคนเหมือนเดิมนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2010
  11. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดี กับ ทุกท่าน ที่ได้ เข้ารับการอบรม นะครับ

ที่คุณConductor เล่ามา

ผมก็ เคยเห็น ในลักษณะนั้น เช่นกัน นึกออกเลย ละ......
    ต้องขอบอก..ว่า ยังมี อะไร ที่ ไม่คิดว่าจะมี ... มากกว่านี้ อีก หลายๆ เท่า ครับ....55

ได้คุยกับคุณมงคล ที่ได้เข้าอบรม รุ่นนี้ เค้าก็ เล่าการพบเห็น ในลักษณะนี้ เหมือนกัน
    คุณมงคลเล่าว่า ตอนที่ อาจารย์ ส่งพลังให้ ราวกับว่า แผ่นดินไหว.. อะไร ๆ มันสั่นสะเทือนไป หมด
    เห็น ก็ คล้ายๆ กับ ที่คุณConductor เล่ามา นั่นแหละ
    แถม เห็น ท่านอาจารย์หญิงท่านหนึ่ง มาให้พลังด้วย
    ( เป็นพระอาจาย์หญิง เบื้องบน
    องค์นี้ผม จำได้ เคยเห็นท่านหลายครั้งตอนที่อาจารย์จิตรา ถ่ายทดดพลัง
    ท่านจะมาเป็นประจำ แทบทุกครั้ง จนจำหน้าท่านแม่นยำ แต่ไม่ทราบว่าเป็นชื่ออะไร ผมจึงเรียกท่านว่า อาจารย์พี่สาว เพราะรู้สึกว่า ท่านเหมือนเป็น พี่ของ อ.จิตรา .... รู้สึก เอง ครับ )

แต่ อยากจะ แสดงความดี ใจ กับ ทุกคน ที่ได้ อบรมรุ่นนี้ ที่พิเศษกว่า ทุกรุ่นที่ผ่านมา
    ปกติ
    การเรียนระดับ 1 จะได้รับการส่งพลัง เพื่อเปิดจักระ เท่านั้น
    สำหรับรุ่น นี้
    ยังได้ รับการถ่ายทอดพลัง พิเศษ จักระหัวใจ
    ซึงเป็น วิชาสำหรับ ระดับ 6
    เรียกว่า เรียนระดับ 1 ได้แถม ระดับ 6 เลย ทีเดียว

ดีใจดัวย ครับ.....

แล้วอย่าลืม นะ..... ท่าน ได้ เป็น หมอมือเปล่า แล้ว

ขอให้ นำความรู้ นี้ ไปใช้ เพื่อประโยชน์ แก่ตนเอง ญาติมิตร และสรรพสิ่ง......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2010
  12. narmai

จักระหัวใจสามารถช่วยอะไรได้บ้างครับ

13. ดาวทะเลทราย

จักระหัวใจ เป็นจักระ พิเศษ อยุ่บริเวณหน้าอก ( ไม่ใช่ จักระ 4 นะ )
    เป็นจักระที่ ส่งพลัง ความรัก ความหวังดี ออกมา

หรือบางที ตอนรักษา คนป่วย จักระ หัวใจ เค้า ก็ ทำงาน เหมือนกัน นะ
    แล้ว แต่กรณี

ถ้า ถึงเวลา ที่ จักระ หัวใจ เค้าจะ ปรากฏ ขึ้น ก็ จะ เข้าใจ เอง ครับ

อธิบาย ด้วย ตัวหนังสือ คง ยาก ที่ จะเข้าใจ

ไว้ เรียน ถึง ระดับ 6 น่าจะ เข้าใจ ได้ ง่าย ขึ้น

มันเป็นรูปธรรม ก็ จริง
    แต่ คนที่ ยังไม่ เห็น ก็ ยากที่ จะ จินตนาการ ( อจินไตย )
    พอได้ แล้ว ก็ อ๋อ..... แค่ นั้น เอง.....................55

14. Conductor

Conductor เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    อืม.. ถ้าไม่บอกผมยังนึกว่าเป็นจักระ 4 จริงๆนะเนี่ย อ. บอกว่าจุดนี้มันสั่นแรงดีให้แตะไว้

15. สุขอนันต์

สุขอนันต์ Active Member

รายงานตัวครับ

พี่ดาวทะเลทราย เล่นเปิดชื่อเก่าเลย ผมบอกน้องๆ ว่า ชื่อเล่น "ต่อ"ครับ
    ในนี้ ตั้งชื่อตาม Post ครับ

ยืนยันตามที่เห็นแต่ไม่ได้มองที่รูปปั้นอาจารย์ เพราะ ฉัพรังสี ชนิดสีขาวแผ่เต็มห้องเลย อาการตอนรับพลัง รับรู้เหมือน เครื่องเชื่อมไฟฟ้าทำงาน มาทั้งเสียงและสีขาว และ สัน่สะเทือน

ไม่เคยพบเห็นของจริงจากที่ไหนที่ พลังแรงจนผู้รับรู้ได้

รอเรียนระดับ 2 อีก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      24 KB
      เปิดดู:
      62
  16. narmai

ใช้ครับก็รู้ประมาณที่ทุกคนมาเล่าสู้กันฟังล่ะครับ
    ก็็เห็นเป็นแสงสีขาว มีเหลืองเป็นบางช่วงที่พลังแรงไม่มาก
    ก็คงจะมีคนแสบตาเหมือนผมบ้างมั้งครับ

คนอื่นอาจจะเป็นต่างจากนี้ก็มาเล่าสู้กันฟังนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2010
  17. ดาวทะเลทราย

ขอ อภัย ครับ
    ก็ ไม่ รู้ นี่ นา ว่า ท่าน มี นามเรียกขาน ในกรูทู้ นี้ ด้วย....55

เรื่อง แปลก ๆ มหัศจรรย มี อีก เยอะ แยะ
    แต่ ที่ ไม่ ค่อยมี คนมาเล่า

คง เพราะว่า กลัว คนที่ เค้าไม่ รู้ เรื่อง กับเรา จะว่า เอา ว่า
    "บ้า เปล่า นี่ ".....................55

ผม เอง ตอนนี้ เฉยๆ ใคร จะว่า ไง ก็ ช่าง
    อันไหน จริง ก็ บอก ไปตรงๆ ว่าจริง
    อันไหน ไม่ จริง ... ก็ ช่าง เขา

เรียนไป เรื่อยๆ จะมี อะไร อีก เยอะ
    เล่าไป เค้า จะ ว่า เรา โม้ หรือ เปล่า นะซิ

.............................................55

18. ดาวทะเลทราย

วันนี้ ผม ได้ ทดสอบ สมรรถภาพ ของตัวเอง

ตั้งแต่ เช้า 9.00 น. จน ถึง เย็น 16.45 น.

ยืนตากแดด ทั้งวัน ได้ นั่ง ตอน ขับรถ กับ ตอน กิน ข้าวกลางวัน เท่านั้นเอง
    แถม ตอน 16 นาฬิกกา ฝน ตกหนัก อีก

ยืน ตากฝน อีก

ก็ ไม่ ได้ ห้าว ไป ตากฝน เล่นๆ หรอก

ออกไป ตรวจงาน 2 แห่ง
    แห่งที่ สอง ก็ ไป ถึง 10 โมงกว่า ก็ บรรเลง สั่งงาน คุม การทำงาน ไป
    ก็ สถานะการ มัน ยากลำบาก
    ทำงานดิน ในฤดูฝน
    ลูกน้อง เค้า โทรมา ตั้งแต่ เช้า แล้ว ทำงาน ไม่ได้ เมื่อวานฝนตกหนัก น้ำขัง

ผม เอง รู้ อยู่ว่า มัน น่าจะทำได้

ไป กำกับการแสดง เสียหน่อย เล่น ไป ทั้งวัน

ตอนเย็น คนขับแทรคเตอร์ ( มือใหม่หัดขับ ) เกิด ดัน ดิน ลงบ่อ
    แถม รถ จะ ตกบ่อ ไป ด้วย อีก
    ต้อง รีบ ไป บอก เค้า ว่า หยุด
    อยู่ นิ่งๆ ......

แล้ว ลง มาจากรถ.....................
    รอ เอา รถ อีก คัน มา ลาก ขึ้น

ฝน ท่าน ก็ ประทาน ลงมา ห่า ใหญ่ ชุ่ม ช่ำ กัน ไป ทั่วหน้า.....55

เอา แทรคเตอร์ ขึ้นมา ได้.... ก็ โล่งใจ

ยืน ตากฝน ได้ อย่าง สบายใจ........55

ที่ กลับมา แล้ว หน้าชื่น ตาบาน ไม่ กลัว เป็นหวัด เป็น อะไร...

ก็ เพราะวันนี้ ขอพลัง ส่ง พลัง ไป หลายรอบ
    ให้ คนป่วย คน ที่ กำลัง จะป่วย ไป สองคน
    ให้ เจ้าที่ เจ้าทาง ดวงจิต ดวงวิญญาณ ที่ หน่วยงาน ( ที่ ไป ตรวจงาน นั่นแหละ)
    อีก 3 แห่ง

จึง มั่นใจ ตนเอง ว่า ยาง ไง ยาง ไง ก็ ไม่ เป็นหวัด แน่ ๆ ....... ชัวร์.

แต่ ก็ เพลียๆ หน่อย เท่านั้น
    แสดง ว่า สุขภาพ เรา ยัง ใช้ได้
    สำหรับ คน อายุ 50 กว่าๆ............. ยัง แข็ง.... แรง ..... ดี ..... อยุ่.....55

19. narmai

ลูกน้องพี่ดาวจะเอารถไถไปซ่อนในหลุมซะแล้ว
    ยังไงก็สุขภาพแข็งแรงกันทุกท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2010
  20. จ๋าเอง

จ๋าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2009
    แต่ ก็ เพลียๆ หน่อย เท่านั้น
    แสดง ว่า สุขภาพ เรา ยัง ใช้ได้
    สำหรับ คน อายุ 50 กว่าๆ............. ยัง แข็ง.... แรง ..... ดี ..... อยุ่.....55

อ้าววววววว.... เหรออออ
    ตะ ตา ตา ยยยย นึกมาตลอดเลยว่า สี่ ห้า
    หุ หุหุหุหุหุหุ:boo: