พวกจะเช่าพระระวังตัวกันให้ดี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jack5487, 9 พฤษภาคม 2008.

1. jack5487 เป็นที่รู้จักกันดี

ขี้เกียจคุยกะพวก 18 มงกฎ ขายพระเก๊ หลอกชาวบ้านตาดำๆ

<TABLE id=post167195 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" class=thead><!-- status icon and date --> 23-12-2005, 06:59 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" class=alt2 width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_167195", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 11:33 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 5,240 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 131,843 ครั้ง ใน 17,946 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 13767

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_167195 class=alt1><!-- icon and title --> พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ถ้าต้องการที่จะได้......................<O:p</O:p
    <O:p</O:p

พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสกไว้ (มีการจัดสร้างในสมัยรัชกาลที่ 4 ,รัชกาลที่ 5) ถ้าท่านใดต้องการที่จะได้เพื่อไว้บูชา ผมพอมีจะแบ่งปันให้ได้

สำหรับผู้ที่นับถือและบูชาหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรครับ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

ถ้าเป็นพระพิมพ์ที่เป็นพิมพ์พระสมเด็จวังหน้า ผมขอองค์ละ 1,000.- บาท ,พิมพ์สมเด็จกรมเจ้าคุณท่า องค์ละ 1,500.-บาท ,พิมพ์สมเด็จกรมเจ้าคุณท่าคะแนนร้อย องค์ละ 2,000.- บาท ,พิมพ์สมเด็จเนื้อปัญจศิริ (ไม่ใช่รุ่นแรกนะครับ ) องค์ละ 1,000.-บาท พิมพ์ปี 2408 องค์ละ 500.- บาท แต่ถ้าเป็นพิมพ์อื่นๆ ผมขอองค์ละ 500.-บาท

ส่วนเงินนั้น ผมขอให้นำไปบริจาคให้กับ สภากาชาดไทย , มูลนิธิชัยพัฒนา , โรงพยาบาลสงฆ์ ,วัดพระพุทธบาทน้ำพุ ลพบุรี ที่ใดที่หนึ่งก็ได้นะครับ

แล้วให้แจ้งที่อยู่มาให้ผม ผมจะจัดส่งพระไปให้ครับ

[b-wai] [b-wai] [b-wai]

ปัจจุบันนี้ (เริ่มตั้งแต่ วันที่ 6 เมษายน 2549)

ผมได้ยุติการแจกพระในกรณีการทำบุญ ด้านบน(ถ้าเป็นพระพิมพ์ที่เป็นพิมพ์พระสมเด็จวังหน้า ผมขอองค์ละ 1,000.- บาท ,พิมพ์สมเด็จกรมเจ้าคุณท่า องค์ละ 1,500.-บาท ,พิมพ์สมเด็จกรมเจ้าคุณท่าคะแนนร้อย องค์ละ 2,000.- บาท ,พิมพ์สมเด็จเนื้อปัญจศิริ (ไม่ใช่รุ่นแรกนะครับ ) องค์ละ 1,000.-บาท พิมพ์ปี 2408 องค์ละ 500.- บาท แต่ถ้าเป็นพิมพ์อื่นๆ ผมขอองค์ละ 500.-บาท

</TD></TR></TBODY></TABLE>

อ้างมูลนิธิมากมายลับหลังทำไงรู้ๆกันอยู่ คนใกล้ๆตัวยังไม่รู้ไส้เลย
    น่าสงสาร รีบๆเห็นทางออกเถอะ

พอเถอะอย่าทำลายคนไปมากกว่านี้เลย สงสารเขาหน่อย เคยมีคนเอาพระที่โดนคุณหลอกมาให้ดู เห็นแล้ว อนาถใจ

2. มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ คนที่เอาพระเก๊มือผีไม่มีราคา มาหลอกลวงโดยใช้ชื่อพระต่างๆ นั้นแย่มากครับ สังคมควรลงโทษ น่าแปลกที่คนเราหมกมุ่นแต่เรื่องนรกสวรรค์ สาบานอะไรต่างๆก็ไม่รู้ คนเราเกิดมาเป็นคนมีหน้าที่ทำอะไรบ้าง เรื่องนรกสวรรค์นั้นเป็นเรื่องของคนอย่างเราหรือ เรามีหน้าที่ทำความดีให้กับตัวเอง ให้กับชาติบ้านเมืองถิ่นกำเหนิด ทำความดีตอบแทนพ่อแม่ครูบาอาจารย์ ไม่ใช่เอาเรื่องอะไรไม่รู้ซึ่งพิสูจน์ให้คนเห็นไม่ได้มาอ้างพร่ำเพรื่อ ตัวเองไม่ใช่พระสงฆ์ที่ปฏิบัติ แต่นึกหลงตัวเองว่ารู้ ว่าเห็น อย่างนี้เขาเรียกว่าจิตผิดปรกติ ย้อนมองตัวเองเถอะครับ ว่าได้ทำอะไรไปแล้วบ้างในการเกิดมาเป็นคนไทย มัวแต่หมกมุ่นกับนรกสวรรค์ นายบริบาลอะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ พระที่ตัวเองเอาออกมาให้คนบูชา ให้คนเช่า หรือแม้กระทั่งอ้างว่าทำบุญ เป็นพระเก๊ที่ริมถนนรอบๆวัดมหาธาตุทั้งนั้น ผมไม่เข้าใจว่าคนที่หลงเชื่อทำไมไม่ไปลองเดินพิสูจน์ดูบ้าง มานั่งหน้าจอแล้วก็เชื่อเรื่องชาตินี้ชาติหน้าอะไรก็ไม่รู้ เอาเวลาไปทำประโยชน์ดีกว่า หรือถ้าบอกตัวเองว่าเป็นพุทธที่แท้จริง ก็ไม่ควรยึดติดกับวัตถุมงคลใดๆตามที่พระสายกรรมฐานท่านไม่ให้ยึดติด ลองมองดูดีๆนะครับ คิดถึงตรรกะที่แท้จริง ว่าคนที่เราหลงเชื่อเกี่ยวกับพระเก๊มือผีอะไรต่างๆนั้น ทำไมคนโดยทั่วไปเขาถึงไม่ยอมรับ มีแต่กลุ่มที่หมกมุ่นเรื่องเหนือจริงเท่านั้นที่เชื่อถือ บางคนเรียนสูงๆ แต่ก็ไม่ได้ช่วยเหลืออะไรให้ดีขึ้นเชื่อแม้กระทั่งคนเพี้ยนๆคนนึงเท่านั้น

ผมดีใจที่คุณราตรีกาลเข้าใจและช่วยเปิดเผยธาตุแท้ของคนๆนึง ขอขอบคุณมากครับ

3. Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ดูเหมือนจะแรงนะงานนี้ ขอให้เอาหลักฐานมาอ้างอิงด้วยนะครับเพื่อความกระจ่างทั้งสองฝ่ายครับ เพื่อความเข้าใจของเพื่อนสมาชิกครับ

4. มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้คนที่เช่าพระสมเด็จแปลกสละเวลาไปเดินท่าพระจันทร์ในวันเสาร์หรืออาทิตย์ และเดินดูให้ทั่วๆทุกตรอกซอกซอย แล้วจะพบกับพระเหล่านี้วางขายอยู่ทั่วไป มีไม่หมด และจะพบแบบแปลกๆอีกมากมาย และทีนี้ก็จะทราบว่าทำไมคนถึงทำธุรกิจกับพระแบบนี้ เพราะมันมีเรื่อยๆมีตลอดเวลา หมดเอาใหม่ได้

5. joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ไปเดินท่าพระจันทร์ต่อด้วยตลาดพญาไม้ครับท่านจะหูตาสว่าง

6. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ขอนัดทุกคนเลยค่ะ

เอาเนื้อพระของท่าพระจันทร์กับที่คุณหนุ่มสะสมมาดูกัน เอาไปให้ผู้รู้วิเคราะห์โดยไม่บอกที่มาที่ไปดีไหม

คุณราตรีกาล คุณมันตรัย คุณโจนี่บุดดิสซึ่ม โทหายายผีป่า นัดเจอกันพรุ่งนี้นะคะ เราต้องรับผิดชอบสิ่งที่เรานำเสนอ แล้วคุณยกชื่อคุณสิทธิพงษ?และมาบอกว่าพวก ๑๘ มงกุฎนั้น หมิ่นประมาทซึ่งหน้านะคะ ขอให้รับผิดชอบหน่อย

โทหายายผีป่าทั้งสามคนเลยค่ะ หมายเลข ๐๘๙๒๕๕๔๘๓๗ ภายในหนึ่งชั่วโมงนี้ ห้ามเกินหนึ่งทุ่มครึ่ง ทุกคนต้องพิสูจน์และรับผิดชอบสิ่งต่างๆ เมื่อคุณมองว่าพวกให้ทำบุญกับมูลนิธิต่างๆ นั้นแล้วรับพระกรุวังหน้า เป็นพวกสิบแปดมงกุฏ

เราต้องมาเจอกันทั้งสองฝ่ายและฝ่ายเป้นกลางด้วยนะคะ

โทเลยนะคะ หากไม่โทมาตามเวลาที่กำหนด ถือว่า มาป่วน คนเขาทำบุญ ตัวเองไม่ทำ ก็มาขวางบุญเขา

เงินมันเข้ากองทุนในโครงการพระราชดำริ เข้าไปวัดต่างๆ พวกคุณเคยทำอะไรบ้างไหมนอกจากโจมตี แล้วบอกว่าเป็นพวกหวังดี

รอการติดต่อมาจากลูกผู้ชายทั้งสามคนย่างคุณมันตรัย คุณราตรีกาล คุณโจนี่นะคะ

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

7. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">หากเบอร์ที่แจ้งไม่ติด(แบตหมด) ให้โทอีกเบอร์ค่ะ ๐๘๕๒๒๔๘๘๗๐

แต่เบอร์นี้มันไม่ค่อยว่าง (แต่สัญญาณจะเหมือนว่างนะคะ) เพราะมีคนโทรศัพท์มาปรึกษาเยอะ และให้คำปรึกษาฟรีและนานจนหูชากันไปข้างแหละจ๊ะ

</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

8. พระองค์ที่สิบ11 Active Member

เนื้อหาแบบนี้น่าสะสมนะ ทำเป็นหนังสือ พระเก๊ ตลอดกาลไปเลย คงจะดี หรือว่าไง

9. ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขี้กรากเฮ้ย

10. พระองค์ที่สิบ11 Active Member

มีสติหน่อย ขี้กราก มันก็ยังพอรักษาให้หายกันได้ แต่นิสัยนี่ซิ มันรักษายากเอาการเลย นิสัยมันรักษายากเอาการเลย

11. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ทีมงานคะ ช่วยตรวจสอบไอพีและทีตั้งของพระสายพรด้วยค่ะ นี่เวลาที่พระสงฆ์ต้องสวดมนต์เย็นและปฏิบัติจิตแล้วนะคะ

ถ้าไม่ตรวจสอบเดี๋ยวยายจะตรวจสอบเองนะคะ

12. พระองค์ที่สิบ11 Active Member

13. องค์เทพ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    ผมว่าเรื่องนี้ขอให้ถือเป็นนานาจิตตังคงดีกว่านะครับ เพราะเท่าที่ได้ศึกษาและอ่านกระทู้ของคุณสิทธิพงษ์มานานพอสมควร ประกอบกับความเชื่อและความศรัทธาในพระสมเด็จแปลก ๆ ที่คุณ ๆ อ้างกัน ผมเชื่อว่าขลัง อันนี้เป็นความเชื่อโดยส่วนตัวนะครับ อีกอย่างวัตถุมงคลแบบนี้มีขายกันเกร่ออยู่มากมายจริง ๆ ครับ แต่ถ้าผมชอบ ผมก็ยังเช่าไปบูชาอยู่ เพราะผมเชื่อแค่ประโยคเดียวเท่านั้นที่ว่า...ศรัทธาเกิด ปาฏิหาริย์เกิด...แต่หากไม่มีศรัทธาแล้ว ต่อให้เอาพระสมเด็จองค์ละ 10 ล้านมาให้ ผมคงไม่กล้าแขวนติดตัวครับ เพราะแทนที่พระจะคุ้มครองเรา เรากลับต้องคอยระวังไปคุ้มครองพระ ผมคิดว่าถ้าจะเล่นพระสายสมเด็จโต...สายวังหน้า...สายหลวงปู่เทพโลกอุดร ที่มีกันเกร่อนั้น สิ่งที่แรกที่คุณต้องทำเป็นอย่างแรกเลยก็คือ...ถามใจคุณก่อนนะครับ...ว่าคุณศรัทธาหรือเปล่า ผมเคยเห็นคนบางคนที่เคยรู้จัก ที่เขาห้อยพระเก๊ ๆ ประเภทสมเด็จฝังเพชรฝังพลอยแบบที่คุณ ๆ ว่านี้มาเป็นสิบ ๆ ปี ผมก็เห็นเขาว่าขลังดี มีประสบการณ์ด้วย ทั้ง ๆ ที่อาจมีคนหัวเราะเยอะ ว่าเขาห้อยพระเก๊หนักคอ แต่ทำไมเขาคนนี้ถึงยังห้อยพระปลอมองค์นั้นอยู่หละ เป็นสิบปีมาแล้วมั้ง...แปลกจริง ๆ

14. องค์เทพ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    โดยส่วนตัวแล้ว ผมไม่เคยไดรับพระจากคุณสิทธิพงษ์หรอกนะครับ และก็ไม่เคยรู้จักเป็นการส่วนตัวด้วย แต่พอดีมีพระสมเด็จสายนี้อยู่ และมีลูกอมประหลาด ๆ ที่เขาเรียกว่า ลูกอมสมเด็จโตหรือแก้วมณีรัตนะครอบครองอยู่ ผมเชื่อว่าขลังนะครับ เพราะเอาไปเลี่ยมเรียบร้อยแล้ว...ศรัทธาเกิด ปาฏิหาริย์เกิด

15. parasite_moll Active Member

เบา ๆ พี่ ไอ้ที่หลวงพี่ทำน่ะมันผิดแน่อยู่แล้ว แต่พี่อย่าให้โทสะครอบจำจิตสิพี่ เด่วมันจะยิ่งร้ายกันไปใหญ่นะพี่

16. พระองค์ที่สิบ11 Active Member

เก่งกันจังเรื่องนี้ (คำหยาบคาย) เรื่องแบบถูกต้องไม่เห็นจะเก่งแบบนี้เลย ส่องไว้ให้รู้ จะได้ไม่โดนหลอกไง หรือว่าไง

17. parasite_moll Active Member

หลวงพี่ครับ เปลี่ยนจากตามดูกระทู้มาตามดูจิตดีกว่าไหมครับ?

18. tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    แรงกันจังเลยคับยังงัยก็สติมาก่อนนะคับอย่าใช้อารมณ์
    เฮ้อน่าจะพูดกันดีๆT T

19. sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" style="margin: 6px 0px;" id="post1080666" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight: normal;"> 01-04-2008, 06:55 PM </td> </tr> <tr> <td class="alt1"> คำตอบ: 55
    ที่เห็นและเป็นไป...เกี่ยวกับวัตถุมงคล
    เปิดอ่าน: 1,467
    ถูกเขียนโดย พระสายพร
    ผมไม่คิดจะปรามาสนะครับผม...

ผมไม่คิดจะปรามาสนะครับผม แต่ผมอยากจะทราบครับว่าพระธาตุหาง่ายและมีอยู่มากจริงหรือเปล่าครับ เห็นนำมาแจก และนำมาให้บูชากันมากมาย ปกติจะเป็นของรักของหวงแต่ทำไมถึงนำมาแจก มาให้บูชากันง่ายจังเลยครับ...

</td> </tr> </tbody></table><table class="tborder" style="margin: 6px 0px;" id="post990282" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"> <tbody><tr> <td class="thead" style="font-weight: normal;"> ห้อง: พระเครื่อง - วัตถุมงคล 20-02-2008, 09:07 AM </td> </tr> <tr> <td class="alt1"> คำตอบ: 752
    ...ให้บูชาพระไม่แพง.....เพื่อสมทบทุนหล่อพระทองคำ...แจกฟรีพระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤษี
    เปิดอ่าน: 19,139
    http://palungjit.org//attachment.php?attachm...

http://palungjit.org//attachment.php?attachmentid=282219&stc=1&thumb=1&d=1203408908...

</td> </tr> </tbody></table><table class="tborder" style="margin: 6px 0px;" id="post988346" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"> <tbody><tr> <td class="thead" style="font-weight: normal;"> ห้อง: พระเครื่อง - วัตถุมงคล 19-02-2008, 09:26 AM </td> </tr> <tr> <td class="alt1"> คำตอบ: 752
    ...ให้บูชาพระไม่แพง.....เพื่อสมทบทุนหล่อพระทองคำ...แจกฟรีพระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤษี
    เปิดอ่าน: 19,139
    ----สนใจครับแต่ขอดูองค์จริง...

----สนใจครับแต่ขอดูองค์จริง และขอดูแบบชัดๆๆด้วยครับผม เพราะปกติเหรียญนี้เมื่อ 5-6 ปีที่แล้วก็ราคาครึ่งหมื่นหรือเกือบหมื่นเลยครับ และของปลอมก็มีมากมายครับผม เอาองค์จริงมาดูดีกว่าครับผม...

</td> </tr> </tbody></table><table class="tborder" style="margin: 6px 0px;" id="post817823" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"> <tbody><tr> <td class="thead" style="font-weight: normal;"> ห้อง: พระเครื่อง - วัตถุมงคล 17-11-2007, 01:05 PM </td> </tr> <tr> <td class="alt1"> คำตอบ: 6
    แบ่งให้บูชาพระผงรุ่นเกษาและจีวร...หลวงปู่บุดดา วัดกลางเจริญชูศรี
    เปิดอ่าน: 174
    ที่วัดยังมีอีกเยอะ ราคาไม่แรงด้วย

ที่วัดยังมีอีกเยอะ ราคาไม่แรงด้วย

</td> </tr> </tbody></table><table class="tborder" style="margin: 6px 0px;" id="post817816" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"> <tbody><tr> <td class="thead" style="font-weight: normal;"> ห้อง: พระเครื่อง - วัตถุมงคล 17-11-2007, 01:01 PM </td> </tr> <tr> <td class="alt1"> คำตอบ: 3
    แบ่งให้บูชา..พระสมเด็จหลวงปู่สี ฉันทสิริ วัดเขาถ้าบุญนาค ปี2518 (ทันท่านอธิษฐานจิต)
    เปิดอ่าน: 161
    สามพัน แรงไปเปล่า

สามพัน แรงไปเปล่า

</td> </tr> </tbody></table><table class="tborder" style="margin: 6px 0px;" id="post815981" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"> <tbody><tr> <td class="thead" style="font-weight: normal;"> ห้อง: พระเครื่อง - วัตถุมงคล 16-11-2007, 12:27 PM </td> </tr> <tr> <td class="alt1"> คำตอบ: 6
    สมเด็จอุณาโลมกับ นางพญา ส.ก. 2519 ของดีจริงที่ยังไม่แพง
    เปิดอ่าน: 544
    จริงหรือ ที่วัดยังมีอยู่ ราคานี้จริงหรือ

จริงหรือ ที่วัดยังมีอยู่ ราคานี้จริงหรือ

</td> </tr> </tbody></table><table class="tborder" style="margin: 6px 0px;" id="post777036" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"> <tbody><tr> <td class="thead" style="font-weight: normal;"> ห้อง: พระเครื่อง - วัตถุมงคล 26-10-2007, 03:12 PM </td> </tr> <tr> <td class="alt1"> คำตอบ: 13
    พระเลียนแบบ ของหลวงพ่อ ที่ผมมีความผิดพลาดของผมที่ไม่น่าให้อภัย
    เปิดอ่าน: 570
    ถามหน่อยว่าองค์ที่ 5 กับองค์ที่ 6...

ถามหน่อยว่าองค์ที่ 5 กับองค์ที่ 6 เขาดูกันอย่างไรว่า แท้ หรือไม่แท้ ช่วยตอบที ญาติโยม

</td> </tr> </tbody></table> <table class="tborder" style="margin: 6px 0px;" id="post760946" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr> <td class="thead" style="font-weight: normal;"> ห้อง: พระเครื่อง - วัตถุมงคล 17-10-2007, 08:31 AM </td> </tr> <tr> <td class="alt1"> คำตอบ: 1,296
    ..ภาพพระจากอัลบัมเหรียญของฉัน 2...(แบ่งกันไว้ใช้แบบถู๊ก ถูก)
    เปิดอ่าน: 39,633
    ---ทำไมถึงทำอย่างนี้---

---ทำไมถึงทำอย่างนี้---

</td></tr></tbody></table>

20. พระองค์ที่สิบ11 Active Member

มีอีกเปล่า เอาออกมาให้หมดซิ หรือว่าหมดแล้ว ขอเหตุผลที่นำออกมาโพส