พอได้แล้ว

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Jjfreeman, 12 กันยายน 2011.

1. Jjfreeman เป็นที่รู้จักกันดี

โทษที่ ตอบผิดกะทู้ จะไปตอบ กะทู้ จานบิน บินลาดพร้าว

2. ไอ้นอกโลก Active Member

เอาไปแบบเต็มๆครับ ISEE OK....

3. banpong เป็นที่รู้จักกันดี

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/on5vtGNBYkQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

4. poopo_n สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    55555555 มีเรื่องที่ผมงงคุณอีกอย่างคือ ในเมื่อคุณรับทราบเป็นอย่างดี(เกี่ยวกับกระทู้ที่คุณจะไปโพสที่ห้องจานบินที่ลาดพร้าว)ผมอ่านดูคุณก็เข้าใจแล้วนี่ว่าหมวดนี้มันสื่อถึงอะไร แล้วคุณจะตั้งกระทู้นี้มาเพื่ออะไร งงงงงงงงงงง

5. vutti8340 Active Member

6 มิถุนายน 2011
    สงสัย จขกท โดนเมียใช้ให้ล้างจานแล้วทำจากแตก โดนเมียด่าเป็นชุด จะเถียงก็สู้ไม่ได้บารมีไม่พอ เลยเข้ามาเวปพลังจิต มาเจอกระทู้เกี่ยวกับจานบินอีก มีคำว่าจานอีก เลยระบายอารมณ์ซะเลย
    "พอได้แล้ว คือความในใจฝากไปบอกเมียอ้อมๆว่าหยุดโกรธ หยุดด่าได้แล้ว เดี๋ยวไปไม่ถึงนิพพาน"

6. poopo_n สมาชิก

55555555คิดได้ไงคับนี่ยกนิ้วให้เลย

7. AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ฮ่าฮ่าฮ่า ถูกๆ อ่านๆดูเขาก็เข้าใจหมดแล้วนี่
    จะบ่นทำไมเนี่ย งงนะเนี่ยคนเราสงสัยยังค้น
    หาตัวเองไม่เจอ ขอให้ค้นพบได้ไวๆนะครับ

8. Jjfreeman เป็นที่รู้จักกันดี

โห๊ะ!!! (ว่าถึงผู้มีอุปาการคุณ อ่าๆ)ไม่โกรธหรอก เอ๋อไป แต่อย่างน้อยผมก็เห็นจานบินจริงๆอย่างที่คุณว่ามาไม่ใช่รึ๊ ของแท้เห็นกับตาเลย จะๆ ตกพื้นแตกดังเฟรี้ยงเลย แต่ไอ้ทีบินบนท้องฟ้า เป็นแสงไฟเป็นดวงวิ่งไปวิ่งมาไม่เคยเห็น ถึงเห็นแบบนั้นก็ไม่คิดว่าเป็นจานบินหรอก เพราะมองยังไงก็ไม่เหมื่อน จาน(บิน)เลย

9. AFIKLIFI๋ Active Member

โฮ่ะๆ ของที่เราเห็นมันเป็นดวงไฟ
    ตอนกลางคืนส่วนตอนกลางวันเคย
    เห็นมันโปร่งแสง ใสมากบินอยู่เหนือ
    หัว บินเรื่อยๆ ไม่รู้เรียกได้เปล่าว่า
    จานบิน ใส่จนมองทะลุได้ขนาดนั้น

10. boyd_747 สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2006
    เมื่อก่อนผมเข้ามาแล้วอ่านไล่ตามกระทู้ในบอร์ดนี้แล้วรู้สึกดีมากมายครับ(ปี 2006 -2008) ได้ความรู้ใหม่ๆบ้าง ทางประวัติศาสตร์บ้าง เรื่องลึกลับบ้าง ตำนานต่างๆบ้าง...เดี๋ยวนี้มีแต่อะไรก็ไม่รู้ 555 โลกจะแตกเป็นรายวันเลยทีเดียว ได้ตามอ่านแรกๆนี่ผมก็เตรียมจะไปขุดรูพร้อมครอบครัวอยู่เหมือนกัน พอพ้นเส้นตายที่ว่า ก็มักจะมีเส้นตาย+คำทำนายใหม่ๆมาให้ระทึกตลอด หลังๆมานี้ผมนั่งอ่านเน้นบันเทิงอย่างเดียว :VO

11. poopo_n สมาชิก

จะอะไรของคุณผมไม่รู้ด้วยคับเพราะผมงงกับคุณมาก แค่คุณตั้งกระทู้แบบนี้มาก็ต้องโดนสวดยับเป็นธรรมดา แล้วเรื่องจานบินทีหลังคุณก็บอกเมียคุณให้ใช้จานพลาสติกซิคับเวลาร่อนบินได้ไกลกว่าตกไม่แตก คนเราหนอ

12. อหิงสะกะ Active Member

ครับจริงครับ ผมเห็นด้วยครับ ช่วง 2006-2008 นี่ท็อปฟอร์มจริงๆครับ

แต่หลังๆผมอ่านหลายๆกระทู้ในบอร์ดดูแล้วมันแลดูเป็นนิยายไซไฟไปหน่อยครับ

(แต่ผมก็เชื่อนะครับว่าต้องมีมนุษย์ต่างดาวแน่ๆครับ เราคงไม่ใช่หนึ่งเดียวในจักรวาลแน่)

13. AFIKLIFI๋ Active Member

ฮ่าฮ่า เขาน่าจะออกไปหาอย่างอื่นทำนะ
    เราว่าออกไปตามล่าหาสิ่งที่อยากได้จน
    ตัวสั่นดีกว่านะ เพราะว่าในนี้ไม่มีอ่ะ
    อีกอย่างจะเว็บหรือสถานที่มันต้องมีการ
    เปลี่ยนแปลงตลอดทั้งปีเพราะคนใหม่ๆ
    ก็เพิ่มเข้ามาเรื่อย จะให้เหมือนเดิมคงเป็น
    ไปได้ยาก เปลี่ยนตามยุคสมัยนะ

14. Kakmonster สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2011
    เชื่อได้คะแต่แค่ไม่งมงายก็พอ โลกใบนี้นี่แหล่ะค่ะที่ถูกอุกาบาตพุ่งชนจนไดโนเสาร์ยังต้องสูญพันธุ์ไปขนาดไดโนเสาร์ตัวโตๆยังไม่เหลือซากนับภาษาอะไรกับมนุษย์ตัวเล็กๆ

15. suphattra สมาชิก

14 มิถุนายน 2011
    นั่งอ่านเเลัวขำจนนํ้าตาไหลเลย55555555555+

16. อหิงสะกะ Active Member

ผมบอกสักคำปะว่าไม่เชื่อ ผมบอกว่าเชื่อชัดๆ แต่ผมก็พิจารณาก่อนเชื่อ พิจารณาเป็นกระทู้ๆไป ไม่ใช่หลับหูหลับตาเชื่อ
    อะไรกันนักหนา ก็แค่ชอบตอน 2006-2008 มากกว่าแล้วผิดอีกหรอ
    แล้วตัวก็ไม่ได้สั่นผมไม่ได้หนาว ผมก็ชอบเรื่องลี้ลับ ชอบเรื่องมนุษย์ต่างดาว
    แล้วจะเอาอะไรอีก แล้วผมบอกสักคำหรอให้เวบเหมือนเดิม ผมแค่บอกว่า 2006-2008 มันท๊อปฟอร์ม แล้วมันเป็นไร

17. poopo_n สมาชิก

เขาไม่ได้ว่าคุณหรอกคับคุณอหิงสะกะ เขาว่าเจ้าของกระทู้น่ะคับเรื่องตัวสั่น อย่าเข้าใจผิด เรื่องเว็ปไม่ฟีเวอร์เหมือนเดิมก็อาจเป็นเพราะ เรื่องลึกลับที่ดีๆเด่นๆเขาเอามาคุยมาเล่ากันหมดแล้ว หลังๆก็คงเหลือแต่อย่างที่คุณเห็นตามสถานการณ์ ณ ปัจจุบัน จะเอาเรื่องเก่าๆที่นิยมกลับมาคนเขาก็เบื่อ

18. อหิงสะกะ Active Member

รับทราบ คิดว่ามาด่าผม ผมก็งง({):cool:

19. AFIKLIFI๋ Active Member

ฮ่าฮ่า ขอบคุณนะที่เข้าใจเรา
    ยอดเยี่ยมจริงๆ :cool:

20. AFIKLIFI๋ Active Member

น่ารักอ่ะ ไม่ได้ว่าซักหน่อย