พี่ชายยายผีป่าเป็นพระศรีอาริย์อวตารมาช่วยพยุงโลกตั้งแต่ ๑๔ ขวบ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 22 ธันวาคม 2007.

1. zcracher

zcracher เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2006
    อ้างกันไปอ้างกันมาจนผมไม่เชื่อแล้วว่าท่านจะลงมาจริงๆในตอนนี้

เหอๆ

2. jotaro kujo

jotaro kujo Active Member

26 มิถุนายน 2007
    เรื่องสนุกมาก กำลังรอฟังอยู่

3. Soonyhata

Soonyhata เป็นที่รู้จักกันดี

อะนะ กระผมก็ไม่ได้เครียดอะไรกับเรื่องนี้หรอกอะคับ แต่ถ้าบอกว่าเป็นเรื่องเล่าหนุกๆ แล้วทำไมต้องนำพระศรีอาริย์มาใส่ในเรื่องเล่าหนุกๆนี้ด้วยอะครับ ท่านเป็นของสูงนะครับ ไม่น่าจะนำท่านมาเล่าเล่นๆแบบนี้นะครับ

4. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    นับเป็นเรื่องที่ให้คติแก่ผู้อ่านอย่างดี ขอบคุณผู้ตั้งกระทู้

ขอแสดงความเห็นโดยสันนิษฐานว่า เป็นเพราะเขาเสพสารระเหยด้วยหรือไม่ จึงมีความรวนเรทางประพฤติต่างๆ เช่นนั้น

ด้วยการออกฤทธิ์ของสารต่อสมอง มีผลให้ผู้เสพเกิดภาวะหลอน ไม่อาจแยกแยะได้ว่า อันใดคือเหตุจริงเหตุลวง

ทางการอวตารจากเบื้องบน หากเป็นจริง ผู้นั้นย่อมมีประพฤติอันน่าเลื่อมใสเป็นนิจแต่เยาว์วัย ด้วยทานมัย ศีลมัยฯ อีกทั้งสง่าราศีบ่งบอก

แต่หากเป็นผู้ถูกสิงถูกแฝงด้วยสัมภเวสีที่ประสงค์เครื่องเซ่น หรือหาที่อาศัย มักนิยมแอบอ้างเบื้องบนพระองค์ต่างๆ

พร้อมมีกิจวัตรอันหยาบและเสื่อมด้วยประการต่างๆ ให้สังเกตได้

สุดท้าย คือความไม่ปกติทางสติมาแต่เดิมของผู้นั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2007
  5. สไบนาง

สไบนาง เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเพิ่งเริ่มต้นค่ะ..กำลังติดตามตอนต่อไปอยู่ค่ะยายผีป่า..อาจสอนใจผู้อื่นได้บ้างนะคะ อย่างน้อยก็การเลี้ยงลูกล่ะค่ะ เน๊อะ!

6. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    ช่าย ๆ เรื่องหนุกมาก สอนให้คิดได้เป็นอย่างดี อย่าซีเรียสนะคะผู้อ่าน คุณยายกำลังสอนอยู่ค่ะ จากประสบการณ์จริงของคุณยาย รอฟังอยู่นะคุณยาย รีบมาเล่าเร็ว ๆ นะคะ

7. อธิมุตโต

อธิมุตโต เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    มาตามอ่านต่อครับ

8. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะยาย อ่านไปก็แอบเก็บข้อคิดไปด้วย รีบๆ มาเล่าต่อไวๆ เด้อค่ะยาย ว่าแต่ยาของหลวงปู่ท่านใช้รักษาโรคอะไรได้บ้างคะ กราบขออภัยไม่รู้จริงๆ ค่ะ

9. Soonyhata

Soonyhata เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงคุณ ~:สิกขิม*เทวาลัย:~<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_887621", true); </SCRIPT> เจตนาผมมันเลวถึงขนาดนั้นเชียวหรอครับ ถ้าจะว่ากล่าวตักเตือนผม ผมก็ขอขอบคุณคุณมากๆ ผมจะนำกลับไปปรับปรุง แต่ขอร้อง ควรส่งเมลล์ที่คุณอยากจะว่า จะบ่น หรือ อะไรก็ตาม ฯลฯ ควรส่งมาหาผมที่ e-mail Box ของผมก็ได้ ไม่ต้องมาว่าประจานหน้าเว็บแบบนี้ ผมถือว่าแรงนะ... เราชาวพุทธด้วยกัน มีอะไรก็บอกกันตรงๆให้ถูกวิธีเป็นผู้ใหญ่กันหน่อยก็ดี โตๆกันแล้วน่าจะคุยกันรู้เรื่องนะครับ แล้วอีกอย่างข้อความที่ผมโพสไปก็เป็นเพียงแค่ข้อสงสัย และคำแนะนำเท่านั้น จะทำหรือไม่ทำก็ไม่ได้ว่าอะไร ส่วนยายปีป่าเขาก็มีเจตนาดี แฝงข้อคิดนั่นก็ดีผมผมเข้าใจ ขออนุโทนาสาธุด้วยคน ที่โพสนั่นเป็นเพียงแค่ผมแนะนำนอกนั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวเขาเอง เพราะผมก็ไมได้รับความเสียหาย หรืออย่างอื่นอย่างใด กับเรื่องที่ยายผีป่าเล่า แต่ทำไมคุณ ~:สิกขิม*เทวาลัย:~<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_887621", true); </SCRIPT> กลับถึงขนาดต้องมาว่ากันเสียหายขนาดนี้ด้วยครับ โอ้โห ...ไปถึงขนาดหาว่าผมติดสารระเหย หลอน ถูกผีสิง แอบอ้างฯลฯ มีกิจวัตรเสื่อม ฯลฯ สุดท้ายมีความผิดปกติตั้งแต่เด็ก ....โห คิดได้ไงอะ จู่ๆก็มาว่าผมแบบนี้เลย อึ้งไปพักใหญ่เลย *ถึงผู้มีปัญญาทุกท่านครับ โปรดพิจารณาดูดูเอาก็แล้วกันครับ คนดี มีปัญญาเขาพึงว่ากันแบบนี้หรอครับ* แต่ผมแผ่เมตตาไปให้แล้ว นะครับ กรุณารับด้วยนะครับคุณ ~:สิกขิม*เทวาลัย:~<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_887621", true); </SCRIPT>

ถ้าจะว่าก็ว่าได้ ผมยินดีรับไปปรับปรุง แต่ขอให้มีเหตุผล มีหลักฐาน อย่าเลื่อนลอยแบบนี้ ผมกับคุณไม่รู้จักกัน อย่ามาว่าให้เสียหายกันอย่างนี้ อีกอย่างผมเคยไปว่าคุณตอนไหนหรอ ไม่เคยจริงๆนะ เราคนแปลกหน้า ควรรักษาน้ำใจกันสักนิดก็ยังดี เวลาจะทำอะไรก็ขอให้คิดก่อนทำเถอะครับ ผมเสีย คนอื่นมอง...แต่ในมุมกลับกัน คนอื่นเขาจะมองคุณยังไงละ (พระพุทธองค์ท่านสอนมาใช่มั้ย ผมว่าคุณก็น่าจะรู้ดีนะ ดูจากประวัติการโพสแล้ว น่าจะเก่งอยู่ ) "ใครว่าเรา คนอื่นมองคนที่ว่าเราเป็นคนเลว แต่ถ้าเราว่ากลับ เราจะเลวกว่า" ใช่มั้ย ถ้าจำไม่ผิด...ถ้าผิดก็ขอโทษด้วย แล้วถ้าจะว่า ก็รบกวนขอกรุณาพิมพ์ตามภาษาปุถุชนก็ได้ ทำไมต้องใช้ภาษาแบบว่า..เวลาพูด สำนวนที่พูด พูดตามแบบที่พิมพ์หรือเปล่าเอ่ย

ยังไงผมก็ต้องขอโทษทุกคนด้วยนะครับที่ขัดจังหวะความสนุก คือผมยังมีอารมณ์อยู่บ้าง ยอมรับยังตัดไม่ได้ มาเจออะไรแบบว่า....เลยทนไม่ค่อยได้ แต่จะพยายามทำให้ดีขึ้น ผมเข้ามาเว็บพลังจิตเป็นขาจร ไม่ใช่ขาประจำ อีกอย่างยังเป็นคนธรรมดา ยังไม่ได้สิ้นกิเลสแต่อย่างใด อีกทั้ง 84,000 พระธรรมขันธ์ก็อ่านยังไม่จบ พระไตรปิฎกยังอ่านไม่เท่าไหร่ การปฎิบัติยังไม่ดี ความเข้าใจยังไม่แจ่มแจ้ง ฯลฯ จึงไม่ริที่จะสอนหรือแนะนำธรรมะกับใครๆในเว็บเหมือนกับคนอื่นๆ

ยังก็ขอโทษยายผีป่าที่น่ารักด้วยคนนะครับ ไว้ผมจะแวะมาอ่านบ่อยๆนะ สาธุครับสาธุ

------------------------------------------------------------------------------------
    เอาเถิด เราอนุญาตให้ท่านปั้นเรื่องใส่ไคล้เรา

ว่า เป็นบุคคลผู้สามานย์อย่างไรก็ได้

เชิญเถิดโดยสะดวก

คุณ ~:สิกขิม*เทวาลัย:~<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_887621", true); </SCRIPT> บางทีสิ่งที่คุณบอกคนอื่นสามารถก็ย้อนกลับมาหาตัวคุณเอง ธรรมะที่คุณรู้อาจจะไม่ช่วยอะไรคุณได้เลย

ท่าน ผู้มีปัญญาณาณพึงพิจารณาเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2007
  10. สังขารไม่เที่ยง

สังขารไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    จะรอตอนต่อไปค่ะ

11. สิกขิม

เรียน คุณSoonyhata

โปรดรับทราบเถิดว่า ข้อความอันเราเขียนทั้งสิ้นนั้น เราไม่ได้หมายจะสื่อสารหรือสนทนากับคุณSoonyhata แม้แต่น้อย

ด้วยเราประสงค์สนทนากับผู้ตั้งกระทู้ เหตุใดคุณSoonyhata จึงเพ่งโทษและเพ่งเล็งมายังข้อความของเรา

ทั้งนี้ คุณSoonyhata จะร้อนตัวกระทั่งถึงแก่ต้องพิมพ์ข้อความออกมาโต้ตอบเราโดยยืดยาวไปไย

นอกจากนี้ เรามิได้เอ่ยนามคุณSoonyhata ในข้อความด้านบน แม้สักแห่งเดียว

คุณSoonyhata ล้วนแต่ครุ่นคิดไปเองทั้งสิ้นหรือไม่ ว่าเราว่ากล่าวคุณSoonyhata ขอโปรดตรองดูให้ถี่ถ้วน

การที่คุณSoonyhata หาเหตุแก่เราเช่นนี้ สร้างความตระหนักแก่เราภายภาคหน้าว่า

การจะสื่อข้อความถึงผู้ใด จำต้องระบุนามผู้นั้นแนบไว้ด้วยเสมอ เหตุจากมีผู้คิดลึกและคิดเลยเถิดในทางลบได้เสมอ

ทั้งนี้ ขอตั้งข้อสังเกตว่า หากมีผู้ใดก็ตามได้ออกความเห็นในกระทู้ใดก็ตาม คุณSoonyhata จะตีความไปว่าเขาเหล่านั้น

มีเจตนาแน่วแน่เสมอไป ที่จะวิพากษ์คุณSoonyhata ให้ได้รับความเสื่อมเสีย

เพียงเพราะเขาเขียนข้อความเป็นลำดับต่อจากคุณSoonyhata อย่างนั้นหรือ

หากเป็นเช่นนั้น ย่อมน่าฉงนในตรรกะวิธีคิคและการเชื่อมโยง ซึ่งแลดูคล้ายการตู่เรื่องเพื่อหาเหตุวิวาท

อนึ่ง ข้อความอันเราสื่อสารกับเจ้าของกระทู้นั้น จะจำเพาะไปตรงกับชีวิตคุณSoonyhata หรือไม่ เราย่อมมิทราบได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ธันวาคม 2007
  12. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    ใช่ ครับSoonyhata คุณสิกขิมไม่ได้ว่าคุณนิผมอ่านก้อรุ้เลยว่าเค้า ว่าพี่ชายยายผีป่า ไปว่าคุณตอนไหน เนี่ยผมก้อไม่เข้าใจ -*- คุณสิขิมเค้าก้อบกอยุ่แล้วนิว่า "ขอบคุณคนตั้งกระทู้"และสันนิฐานว่า.............

ก้ออกความเห็นกะยายผีป่านไม่มีใครไปว่าอะไรคุณสักหน่อย

13. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    ยายมาไวๆน้าจุดไคลแมก แระ อ่า

ปล.พิซซ่าชิ้นนึง *-*

14. สิกขิม

ขอขอบคุณ

คุณundeath13 ท่านเข้าใจในเจตนาของเรา

15. สิกขิม

<TABLE class=tborder id=post891338 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">30-12-2007, 12:45 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#49 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Soonyhata<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_891338", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: 30-12-2007 08:32 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 0 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 124 ครั้ง ใน 17 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_891338 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ถึงคุณ ~:สิกขิม*เทวาลัย:~<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_887621", true); </SCRIPT> เจตนาผมมันเลวถึงขนาดนั้นเชียวหรอครับ ถ้าจะว่ากล่าวตักเตือนผม ผมก็ขอขอบคุณคุณมากๆ ผมจะนำกลับไปปรับปรุง แต่ขอร้อง ควรส่งเมลล์ที่คุณอยากจะว่า จะบ่น หรือ อะไรก็ตาม ฯลฯ ควรส่งมาหาผมที่ e-mail Box ของผมก็ได้

ไม่ต้องมาว่าประจานหน้าเว็บแบบนี้ ผมถือว่าแรงนะ... เราชาวพุทธด้วยกัน มีอะไรก็บอกกันตรงๆให้ถูกวิธีเป็นผู้ใหญ่กันหน่อยก็ดี โตๆกันแล้วน่าจะคุยกันรู้เรื่องนะครับ แล้วอีกอย่างข้อความที่ผมโพสไปก็เป็นเพียงแค่ข้อสงสัย และคำแนะนำเท่านั้น จะทำหรือไม่ทำก็ไม่ได้ว่าอะไร

ส่วนยายปีป่าเขาก็มีเจตนาดี แฝงข้อคิดนั่นก็ดีผมผมเข้าใจ ขออนุโทนาสาธุด้วยคน ที่โพสนั่นเป็นเพียงแค่ผมแนะนำนอกนั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวเขาเอง เพราะผมก็ไมได้รับความเสียหาย หรืออย่างอื่นอย่างใด กับเรื่องที่ยายผีป่าเล่า

แต่ทำไมคุณ ~:สิกขิม*เทวาลัย:~<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_887621", true); </SCRIPT> กลับถึงขนาดต้องมาว่ากันเสียหายขนาดนี้ด้วยครับ โอ้โห ...ไปถึงขนาดหาว่าผมติดสารระเหย หลอน ถูกผีสิง แอบอ้างฯลฯ มีกิจวัตรเสื่อม ฯลฯ สุดท้ายมีความผิดปกติตั้งแต่เด็ก ....

โห คิดได้ไงอะ จู่ๆก็มาว่าผมแบบนี้เลย อึ้งไปพักใหญ่เลย *ถึงผู้มีปัญญาทุกท่านครับ โปรดพิจารณาดูดูเอาก็แล้วกันครับ คนดี มีปัญญาเขาพึงว่ากันแบบนี้หรอครับ*

แต่ผมแผ่เมตตาไปให้แล้ว นะครับ กรุณารับด้วยนะครับคุณ ~:สิกขิม*เทวาลัย:~<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_887621", true); </SCRIPT>

ถ้าจะว่าก็ว่าได้ ผมยินดีรับไปปรับปรุง แต่ขอให้มีเหตุผล มีหลักฐาน อย่าเลื่อนลอยแบบนี้ ผมกับคุณไม่รู้จักกัน อย่ามาว่าให้เสียหายกันอย่างนี้ อีกอย่างผมเคยไปว่าคุณตอนไหนหรอ ไม่เคยจริงๆนะ

เราคนแปลกหน้า ควรรักษาน้ำใจกันสักนิดก็ยังดี เวลาจะทำอะไรก็ขอให้คิดก่อนทำเถอะครับ ผมเสีย คนอื่นมอง...

แต่ในมุมกลับกัน คนอื่นเขาจะมองคุณยังไงละ (พระพุทธองค์ท่านสอนมาใช่มั้ย ผมว่าคุณก็น่าจะรู้ดีนะ ดูจากประวัติการโพสแล้ว น่าจะเก่งอยู่ )

"ใครว่าเรา คนอื่นมองคนที่ว่าเราเป็นคนเลว แต่ถ้าเราว่ากลับ เราจะเลวกว่า" ใช่มั้ย ถ้าจำไม่ผิด...ถ้าผิดก็ขอโทษด้วย แล้วถ้าจะว่า ก็รบกวนขอกรุณาพิมพ์ตามภาษาปุถุชนก็ได้ ทำไมต้องใช้ภาษาแบบว่า..เวลาพูด สำนวนที่พูด พูดตามแบบที่พิมพ์หรือเปล่าเอ่ย

ยังไงผมก็ต้องขอโทษทุกคนด้วยนะครับที่ขัดจังหวะความสนุก คือผมยังมีอารมณ์อยู่บ้าง ยอมรับยังตัดไม่ได้ มาเจออะไรแบบว่า....เลยทนไม่ค่อยได้ แต่จะพยายามทำให้ดีขึ้น ผมเข้ามาเว็บพลังจิตเป็นขาจร ไม่ใช่ขาประจำ

อีกอย่างยังเป็นคนธรรมดา ยังไม่ได้สิ้นกิเลสแต่อย่างใด อีกทั้ง 84,000 พระธรรมขันธ์ก็อ่านยังไม่จบ พระไตรปิฎกยังอ่านไม่เท่าไหร่ การปฎิบัติยังไม่ดี ความเข้าใจยังไม่แจ่มแจ้ง ฯลฯ

จึงไม่ริที่จะสอนหรือแนะนำธรรมะกับใครๆในเว็บเหมือนกับคนอื่นๆ

ยังก็ขอโทษยายผีป่าที่น่ารักด้วยคนนะครับ ไว้ผมจะแวะมาอ่านบ่อยๆนะ สาธุครับสาธุ

------------------------------------------------------------------------------------
    เอาเถิด เราอนุญาตให้ท่านปั้นเรื่องใส่ไคล้เรา

ว่า เป็นบุคคลผู้สามานย์อย่างไรก็ได้

เชิญเถิดโดยสะดวก

คุณ ~:สิกขิม*เทวาลัย:~<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_887621", true); </SCRIPT> บางทีสิ่งที่คุณบอกคนอื่นสามารถก็ย้อนกลับมาหาตัวคุณเอง ธรรมะที่คุณรู้อาจจะไม่ช่วยอะไรคุณได้เลย

ท่าน ผู้มีปัญญาณาณพึงพิจารณาเถิด

<!-- / message --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Soonyhata : 30-12-2007 เมื่อ 01:14 AM.
    <!-- / edit note -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีปีใหม่ คุณSoonyhata

16. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เออ โชคไม่ดี ที่คุณ สิกขิม ไปพูดกระทบใจเขา เขาก็ตีความเข้าทางตนเองไป

ก็ดีนะ อ่านแล้วก็ให้ข้อคิดว่า เรื่องบางเรื่อง เราพูดของเราอย่างหนึ่ง แต่คนอ่านคิดไปอีกอย่างหนึ่ง ทั้งนี้เพราะว่า คนอ่านคนนั้น มีอะไรอยู่ในใจ คือ คิดเอาเองในใจ

17. สิกขิม

ดังนั้นแล คุณขันธ์

เราได้บทเรียนจากเหตุที่เกิดขึ้นนี้ว่า ภายหน้าหากจะเขียนถ้อยคำเพื่อออกความเห็นแล้ว

จำเป็นต้องแนบชื่อ ถึงผู้ที่เราประสงค์จะสนทนาด้วยให้ชัดเจนโดยตรง

เพื่อมิให้ผู้ไม่เกี่ยวข้องนำไปตีความชนิดผิดๆ

กระทั่ง อาจเป็นชนวนนำไปสู่การวิวาทได้

และเนื่องใน วาระดิถี ปีศักราชใหม่

ขออำนวยพรแก่ทุกท่าน ให้เจริญด้วยอายุ วัณณัง สุขัง พะลัง

มีแต่ความก้าวหน้า ทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ

18. Misspink777

Misspink777 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    ยายๆ เมื่อไหร่เจ้าจักมาเล่าตอ

19. สี่จุด

สี่จุด เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เข้าใจผิดกันแท้ๆเลยนะ
    ที่คุณ Soonyhata กล่าวมานั้น เราก็เข้าใจเจตนาว่า พระศรีอาริย์ฯ เป็นสิ่งสูงสุด แต่นี่ คุณยายฯ กำลังเล่าว่า....พี่ชายเขาน่ะ เพราะถูกตามใจ ในที่สุด หลงสิ่งเสพติด ด้วยความฉลาด ตอนอายุยังน้อยก็ว่า เป็นนั่นเป็นนี่ พอโตก็อ้างว่า เป็นพระศรีอาริย์ฯ ไม่ใช่คุณยายฯ เป็นคนอ้าง เขาเล่าเรื่องที่มีคนอ้างให้พวกเราฟังอ่ะนะ แต่เราเข้าใจความรู้สึกของคุณนะ
    ส่วนคุณสิกขิมฯ ก็ไม่ได้กล่าวพาดพิงไปถึงคุณฯเลย โกรธไปทำไมเป็นไฟเผาใจเปล่าๆนะ พวกเราน่ะ กำลังอยู่ในเวปพุทธศาสนา ทุกคนก็คงจะคิดดีทำดีนะ
    เข้าใจผิดก็จะเสียใจเสียเวลาไปเปล่าๆ
    อภัยทาน เป็น ทานสูงสุด

20. ninjabadboy

ninjabadboy เป็นที่รู้จักกันดี

อารัยของคุณSoonyhata
    เออ เขาพิมเพื่อทุกคน ยังไม่เห็นเขาจะว่าอะไรใครเลย งงง
    ชักขึ้น...