พี่บรรพต อ. พักร้อนค่ะ ให้ประกาศว่า...........!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย เลขาธิการสายแก้ว, 8 มิถุนายน 2006.

1. เลขาธิการสายแก้ว

เลขาธิการสายแก้ว บุคคลทั่วไป

• บรรพต อ.:-เนื่องจากผมได้ลาออกจากคำอธิฐานที่ปราถนาแล้วนั้น บัดนี้ผมจึงเป็นอิสระ ไม่ขึ้นต่อสิ่งใดๆทั้งสิ้น สิ่งใดที่เคยกล่าวให้คำมั่นสัญญาไว้แต่กาลก่อนทั้งหมด ก็ถือว่าเป็นอันโมฆะ ไม่มีผลต่อปัจจุบัน จากนี้ไปผมจะทำอะไรก็เป็นเรื่องของผม ที่จะทำตามใจชอบด้วยตัวของตัวเอง เช่น การปกป้องพระพุทธดำรัสต่อไป เพราะ ผมเกิดมาเป็นคู่ปรับกับ พุทธทาส
    • และไม่ต้องเป็นห่วงผมนะครับสำหรับคนที่คิดเหมือนกับผม ขอบคุณครับ ผมรับรองว่า รู้จริงมากกว่า มากที่สุดกว่าใคร พอที่จะเผยแพร่คำสอนบิดเบือน ดูถูกดูหมิ่นปรามาสพระพุทธเจ้า ต่างๆของ พุทธทาส ได้อย่างยอดเยี่ยมวิจิตรพิดารได้อย่างไม่ยากเย็นเลย
    • รอดูผลงานไปเรื่อยๆครับ นอกจากจะไม่มีเว็ปไหนที่จะเห็นภัยพิบัติ ที่พุทธทาสได้ก่อขึ้น ก็รับกรรมตาม พุทธทาสไปก็แล้วกันครับ
    • ผมจึงทำบ่อยๆ เพราะทรงอิทธิบาท ๔ อยู่
    • พุทธดำรัส

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2006