พูดคุยเรื่องมีดหมอ สายหลวงพ่อเดิม (หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มหา เจฟ, 6 พฤษภาคม 2012.

1. joe_thanawat

joe_thanawat Active Member

16 พฤศจิกายน 2012
    มีดเขาควายเผือกครับ.

ไฟล์ที่แนบมา:

• 6 - Copy.JPG
      6 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      59.6 KB
      เปิดดู:
      404
    • 5 - Copy.JPG
      5 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      32.6 KB
      เปิดดู:
      295
    • 7 - Copy.JPG
      7 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      77.1 KB
      เปิดดู:
      230
    • 8 - Copy.JPG
      8 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      78.4 KB
      เปิดดู:
      250
    • 9 - Copy.JPG
      9 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      76.4 KB
      เปิดดู:
      182
    • 10 - Copy.JPG
      10 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      69 KB
      เปิดดู:
      169
    • 11 - Copy.JPG
      11 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      80 KB
      เปิดดู:
      231
    • 3 - Copy.JPG
      3 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      209
    • 2 - Copy.JPG
      2 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      72.6 KB
      เปิดดู:
      209
    • 1 - Copy.JPG
      1 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      68 KB
      เปิดดู:
      228
  2. joe_thanawat

ไช่ครับ"อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์นั้นอยู่ไม่ไกลหรอกครับ" เดินทางไปท่าชุง (ลพ.ฤาษีลิงดำ)ไกล กว่าวัด เขาแก้วอีกครับ.

3. youngbuck

youngbuck สมาชิก

เมื่อเย็นนี้ไปกราบหลวงพ่อมาครับพอดีพรุ่งนี้วันเกิดผมเสียด้วยและท่านให้มีดหมอสาริกาจิ๋วทองจังโก้มา1เล่มและแถมเหรียญบาตรนํ้ามน(ใหญ่)และหนุมาน(ลิง)และสิงห์เพิ่มมาอีก1ครับและท่านจาร2รูปsizeแบบA4ให้ผมด้วยครับ!!!!ผมว่าลิงของหลวงพ่อแรงมากๆครับและมีดทองจังโก้ด้วยครับแรงสุดๆครับ!!!!!

4. youngbuck

ทางหลวงพ่อยังมีสิงห์,ลิง,มีดสาริกาทองจังโก้และมีดแบบอื่นๆก็มีให้เช่าที่กุฏิหลวงพ่อได้เลยครับ!!!!!ช้าหมดอดนะครับ!!!!!!

5. คนหัวแด่น

คนหัวแด่น เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2013
    วัตถุมงคลของหลวงพ่อยังมีให้ลูกศิษย์ที่ต้องการบูชานะครับสำหรับลูกศิษย์ท่านใดมีโอกาสหรือมีเวบาว่างพอที่จะไปกราบหลวงพ่อก็ไปกันนะครับสำหรับลูกศิษย์ที่ชอบวัตถุมงคลประเภทมีดหมอก็ไปบูชาได้ที่ท่านนะครับหลวงพ่อท่านเป็นศิษย์สายตรงจากหลวงพ่อเดิมครับคือท่านเป็นลูกศิษย์รุ่นที่สองครับหลวงพ่อกันเป็นลูกศิษย์รุ่นที่หนึ่งที่เรียนวิชาการทำมีดหมอจากหลวงพ่อเดิมและหลวงพ่อสะอาดก็เรียนการทำมีดต่อมาจากหลวงพ่อกันอีกทีครับมีดของท่านมีพุทธคุณสูงลูกศิษย์ที่มีมีดของท่านไว้อุ่นใจได้เลยครับว่าปลอดภัยจากสิ่งที่ไม่มีตัวตน ปลอดภัยจากคุณไสยมนต์ดำหรือแม้แต่คงกระพันชาตรีมีดของหลวงพ่อก็เป็นมหาอุตอยู่ในตัวอยู่แล้วเคยมีนายทหารท่านหนึ่งได้นำมีดของท่านไปทดลองยิงปรากฎว่าปืนM16ไม่สามารถที่จะยิงออกได้จนปืนเกิดอาการเสียแต่กระนั้นนายทหารท่านนี้ก็ยังไม่ละความพยามที่จะทดลองมีดของหลวงพ่อยังใช้ปืนพกขนาก11มม.ออกมายิงอีกแต่ก็เป็นเหมือนเดิมครับคือปืนขนาด11มม.ก็ไม่สามารถยิงออกหลังจากที่ปืนทั้งสองชนิดไม่สามารถยิงมีดของหลวงพ่อออกนายทหารท่านนี้ก็ได้จุดธูปขอขมาหลวงพ่อที่ผมรู้ก็เพราะว่าหลวงพ่อท่านเล่าให้ผมฟังและนายทหารท่านนี้ก็มาล่าให้หลวงพ่อฟังครับและมีอยู่วันหนึ่งเผอิญที่ผมไปบูชามีดของหลวงพ่อให้กับลูกศิษย์ที่ฝากผมไปบูชาผมก็ได้พบกับนายทหารท่านนี้เป็นนายทหารยศนายพันผมขอไม่เปิดเผยชื่อท่านนะครับผมก็ได้คุยกับนายทหารท่านนี้อยู่นานระหว่างการรอหลวงพ่อกลับจากการไปพุทธาภิเษกจนหลวงพ่อท่านกลับมาครับ มีดของหลวงพ่อมีดีทุกประการครับแล้วแต่ว่าเราจะอธิฐานหรือปฎิบัติครับ ใครที่มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อไม่ว่าจะเป็นเหรียญ รูปหล่อ หลวงพ่ออู่ทอง และมีด มีข้อห้ามคือด่าแม่กับให้ของลับเป็นอันขาดนะครับ ถ้าทำได้สองข้อนี้รับรองภัยไม่มีครับ ไหนๆก็มาลงคุยแล้วก็ขอนำเอามีดของหลวงพ่อมาลงให้ชมด้วยครับผมว่าอีกหน่อยมีดของหลวงพ่อก็จะต้องเป็นตำนานครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2016
  6. คนหัวแด่น

นี่ก็เป็นมีดอีกเล่มหนึ่งที่ลูกสิษย์ของหลวงพ่อควรที่จะเก็บไว้ถ้ามีโอกาสไปกราบท่านครับมีดที่ผมนำมาลงให้ชมนี้เป็นมีดสาริกาด้ามตัดใบเหล็กน้ำพี้เรื่องของเหล็กน้ำพี้ทุกๆคนต่างก็ทราบกันดีนะครับว่าเหล็กน้ำพี้มีอาถรรพ์มีความศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัวเองอยู่แล้วเมื่อนำเอาเหล็กน้ำพี้มาทำเป็นมีดแล้วและผ่านการปลุกเสกโดยหลวงพ่อที่มีวิทยาคมสูงด้วยแล้วความขลังความศักดิ์สิทธิ์ก็ยิ่งเพิ่มทวีคูณขึ้นไปอีกไม่เป็นที่สงสัยเลยว่ามีดของหลวงพ่อนี้จะมีความขลังและศักดิ์เพียงไหนทั้งสวย ทั้งขลังและเป็นที่ต้องการของลูกสิษย์ครับผมอีกคนหนึ่งที่ชอบสะสมมีดของหลวงพ่อครับเพราะมีดของหลวงพ่อทุกเล่มที่ผมมีอยู่แท้แน่นอนเพราะรับมากับมือของหลวงพ่อขลังแน่นอนเพราะว่าหลวงพ่อท่านเป็นคนปลุกเสกครับ

7. youngbuck

สวัสดีครับพี่หัวเด่นผมชื่อนัทนะครับผมเคยคุยกับพี่ในทางเฟสบุ๊คครัลเฟสผมชื่อตี่ตี๋ตลิ่งชันครับผมดีใจที่ได้เจอพี่ในเวปเพจพลังจิตครับมีดหมอของพี่สวยทั้งนั้นครับ!!!!!ผมพึ่งได้มีดสาริกาเล่มจังโก้มาฟรีๆจากหลวงพ่อครับพอดีวันเกิดผมด้วยครับและได้ลิงและเหรียญบาตรนํ้ามนต์ใหญ่เหรียญจิ๊กโก๋)ของหลวงพ่อมาครับท่านให้มาทั้งนั้นเลยครับผมไปขอมาครับและให้หลวงพ่อจารรูปมา2รูปครับขนาดA4ครับผม!!!!!ผมว่าลิงของท่านเฮี้ยนมากๆครับแรงสุดๆเลยครับพี่ลูกหัวเด่น!!!!ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับศิษย์พี่!!!!!

8. คนหัวแด่น

ครับผมนับว่าเป็นบุญของคุณมากๆเลยนะครับที่หลวงพ่อท่านได้มอบวัตถุมงคลของท่านให้คุณมาฟรีๆครับเป็นบุญมากๆเลยครับผมเสียอีกยังไม่เคยได้รับมาฟรีๆเลยครับใช่แล้วครับมีดของหลวงพ่อสวยๆทั้งนั้นเลยครับไม่ได้สวยอย่างเดียวนะครับขลังด้วยครับใครไม่เจอกับตัวเองย่อมไม่เชื่อครับเรื่องกันผีดีเยี่ยมเรื่องแคล้วคลาดก็เป็นหนึ่งครับยินดีที่ได้รูจักครับ

9. youngbuck

ครับพี่ลูกหัวแด่นหลวงพ่อท่านบอกผมว่าท่านไม่เคยให้วัตถุมงคลให้ใครได้ง่ายๆครับท่านเมตตาผมมากๆครับและผมดีใจมากๆครับที่ท่านจําผมได้บารมีหลวงพ่อครับสาธุๆๆลิงของหลวงพ่อแรงและขลังมากๆครับและร้ายกาศเสียด้วยครับไม่แพ้ลิงของหลวงพ่อดิ่งวัดบางวัวเลยครับและลิงหลวงพ่อสุ่นครับ!!!!!!

10. คนหัวแด่น

หลวงพ่อท่านเคยบอกผมว่าลิงของท่านนั้นท่านใช้คาถาของหลวงพ่อดิ่งเสกครับ อยู่ที่จิตอยู่ที่สมาธิและความตั้งใจของท่าน ลิงท่านถึงแรงครับ

11. youngbuck

ผมอยากเห็นรูปลิงของท่านจังครับว่าเป็นแบบใหน?

12. ฐษา

ฐษา เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2015
    โชร์หน่อยครับอยากดู

13. youngbuck

อยากเห็นด้วยครับท่าน!!!!!

14. youngbuck

ใครมีวิธีใช้ลิงหรือคาถาลิงหลวงพ่อสะอาดบ้างครับวิธีใช้ลิงยังไงหรือครับช่วยบอกทีครับ?????
    ห้องเพจนี้เงียบจังเลยครับ!!!!!

15. youngbuck

เงียบจังเลยครับห้องนี้!!!!!

16. joe_thanawat

ลิง ของหลวงพ่อ ผมมีอยู่ องค์1 ครับ(ว่างจะถ่ายรูป มาลงครับ)
    ลิงแก้มแดง (ขอโทษอีกทีครับ ที่เอามาลงช้ามากๆ)

ขนาดไฟล์:
      74.1 KB
      เปิดดู:
      193
      ขนาดไฟล์:
      61.5 KB
      เปิดดู:
      160
      ขนาดไฟล์:
      44.1 KB
      เปิดดู:
      150
      ขนาดไฟล์:
      52.2 KB
      เปิดดู:
      168
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2016
  17. youngbuck

รอชมครับผม!!!!ลิงของผมไม่ใช่แบบจับหลักนะครับของผมเป็นลิงนั่งยองๆแล้วมือ2ข้างจับเข่าอะครับใต้ลิงตอกเลขโค๊ตและตอกว่าลพ.สะอาด ครับและอุดผงและตะกรุดครับหลวงพ่อเจิมแป้งที่ตัวลิงให้ด้วยครับเป็นไม้แกะครับ

18. youngbuck

ลิงหลวงพ่อสะอาดครับ!!!!!

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      220
  19. youngbuck

หลังลิงครับ

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      167
  20. youngbuck

ลิงนี้ได้มาจากมือหลวงพ่อครับท่านให้มาครับและหลวงพ่อเมตตาเจิมแป้งขาวให้ครับอุดตะกรุดและผงข้างใต้และมีเลขโค๊ตล.พสะอาดครับ!!!!ตามรูปครับ!!!!

ขนาดไฟล์:
      990.8 KB
      เปิดดู:
      200