พูดคุยเรื่องมีดหมอ สายหลวงพ่อเดิม (หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มหา เจฟ, 6 พฤษภาคม 2012.

1. มหา เจฟ

มหา เจฟ เป็นที่รู้จักกันดี

มีดหลวงปู่ผมไม่แน่ใจว่า ปีนึงเสกไม่กี่ครั้ง ครั้งนึงเสกเป็นพรรษา ครับ หลวงพ่อต้องบวงสรวงเทวดา ครบาอาจารย์เสกจนมั่นใจว่าใช้ได้จริงๆ ล๊อตนึง เยอะบ้างน้อยบ้างขึ้นอยู่กับ งา และไม้ ว่ามีเยอะไหม จึงบอกไม่ได้ว่ามีไม่มี ต้องโทรถามหลวงปู่เอง ครับ อย่างปีที่แล้ว หลวงปู่สกตั้งแต่ก่อนออกพรรษา ให้บูชาก็ปีใหม่ ดูจากรูปมีวันที่บอก เป็นพระเถระที่กราบได้สนิทใจจริงๆครับ ขนาดคุณ พยัค คำพัน ยังไปขอให้หลวงปู่ ทำให้เลยครับ
    คุณ beta อยากได้ก็ลองเชคดู จากเบอร์โทรวัด ครับ ผมคงไปหลังปีใหม่เลยครับ

2. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    :cool::cool:
    อ่อ ขอบคุณมากครับพี่ มหาเจฟ

ขอบคุณมากนะครับผม สำหรับข้อมูลครับ ผมก็ศรัทธาท่านหลวงพ่อเดิม และ หลวงพ่อสะอาดเช่นกันครับ

งั้นผมรอช่วงที่พี่มหาเจฟไปเลยละกันนะครับผม ถ้ายังไงรบกวนด้วยนะครับ

อย่าลืมน้องคนนี้นะครับพี่ :cool::cool::cool:

3. มหา เจฟ

โอเคครับ

4. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    มาบอกเล่าเรื่องให้ฟัง ต่อครับ...

พอดีไม่ได้เข้า เวปนานไปตรวจเยี่ยมทางจ.ยะลา มาครับนับว่าจะหนักขึ้นทุกวัน...เฮ่อ ขอเอาใจช่วยชาวบ้านไทยพุทธ และทหารหาญครับ ก็นำวัตถุมงคลไปแจกให้...แล้วก็(พยายาม)บอกวิธีการใช้ การปลุก การอาราธนาที่ถูกวิธีให้ครับ..และบอกวิธีการที่ฝ่ายเขาใช้วิธํีอะไรบ้างที่ล้างอาคม..เช่นทำซุ้มคร่อมทางผ่านนำของต่ำที่ทำพิธีมาแล้วให้เราลอด.หรือว่าจ้างคนเอาของกินโดยเฉพาะน้ำดิ่มมาให้ทหารกิน(มีหลายวิธีเช่น ประจำเดือนตากแห้งใส่น้ำ).ทำพิธีถอนอาคมบริเวณจุดซุ่มยิงหรือจุดโจมตีด้วยวิธีใช้เลือดหมาดำ..เรียกว่าประตูมรณะหรือป่าช้าถ้าคนไหนดวงตก ดวงไม่ดีก็ไม่รอดครับเพราะการปะทะกันฝ่ายเขาเริ่มก่อน..ถ้าดวงตกถึงจะมีของขลัง.แต่ไม่มีวิธีการอาราธนา คุ้มครองไว้ตลอดเวลา ก็จะประสบเคราะห์กรรมได้..ผมเคยใช้วิธีนำมีดหมอ ลพ.กัน ทำน้ำมนต์(อาราธนาล้างอาถรรพ์)แล้วรดบริเวณด้านหน้ารถยนต์.คันนำ.เพื่อให้เป็นส่วนเปิดทาง หรือล้างอาถรรพ์ให้คันอื่นๆ..เคยใช้ได้ผล..แต่คนอื่นอาจจะดูว่างมงาย..ก็คงช่วยไม่ได้..ผมเคยบอกหลายคนว่าทำเกินไว้ดีกว่าขาด เช่นเราคิดว่า ของขลังที่แขวนคอถ้าคิดจะใช้ยึดเหนี่ยวจิตใจก็ควรเชื่อมั่นศรัทธา อย่าลังเลสงสัย ให้ทำอย่างไรก็ทำไปตามนั้นเพราะถ้าทำเกินแล้วปลอดภัยดีกว่าทำขาดแล้วอันตราย..ทุกวันนี้นับว่าจะหาคนเชื่อในไสยศาสตร์แบบจริงจัง ถูกต้อง หายากไปทุกที..เพราะไสยศาสตร์ก็คือวิชาที่อาศัยศรัธทามาก่อน อย่าไปถามเหตุผล มาก..เช่น ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย ห้ามกินมะเฟือง ห้ามนั่งคาบันได(ไม่เสื่อมแต่ถ้าถูกยิงขณะนั้นจะดังเพราะเคล็ดคำว่า..ลูกคาแม่)สิ่งเหล่านี้จึงต้องนำมากล่าวให้อนุชนรุ่นหลังพึงเข้าใจไว้บ้าง และคนรุ่นใหม่อาจจะไม่ถือสา แต่ถ้าจะถือพุทธคุณ หรือไสยศาสตร์ ก็ต้องฟังไว้บ้าง..ไม่เช่นนั้น เราจะได้แค่ มีวัตถุมงคลไว้..แต่ไม่รู้วิธีใช้อย่างแท้จริง..เปรียบมีปืนไว้แต่ยิงไม่เป็นหรือใช้ไม่ชำนาญ ก็ป้องกันตัวไม่ได้ ....

5. มหา เจฟ

คุณtang 2536 ผมว่าเป็นความคิดที่ดีครับน้ำมันเป็ยของมงคลครับ ของหลวงพ่อกันสุดยอดอยู่แล้วครับ ลองเหน็บผ้าหรือเสื้อผ้าคุณแม่ครับ น่าจะปลอดภัยมากขึ้นครับ เอาใจช่วยครับ ส่วนตัวผมชื่นชมน่ะครับ เหล่าอาสาหรือ ทหารใต้ ขอให้โชคดีครับ

6. มหา เจฟ

น้ำมนต์ พิพม์ผิดครับ

7. มหา เจฟ

คุณ beta 4.5นิ้ว ด้ามกับฝักเป็นงาช้าง เลย15000 ผมเดาน่ะ ส่วนตัวแนะนำ มีดสาริกา 1.5นิ้ว ด้ามฝักงาช้าง พุทธคุณเหมือนกันแถมพกสะดวก และประหยัดคล้องคอได้ด้วยครับใส่หลอดเหมือนตะกรุดครับ

8. tang_2536

เคยใช้ได้ผลหลายครั้งครับ..ครั้งหนึ่งทหารได้ยิงโจรตายคาฐาน.แต่ทหารบนฐานนอนไม่หลับเลยเพราะโดนผีมาหลอกทุกคืนบางวันกลิ่นศพเหม็นทั้งฐาน ดึกๆจะมีเงาดำวิ่งไปมา คนเข้าเวรนี่กลัวจนไม่กล้าตรวจแนวครับ๕๕ทหารบางคนก็กลัวผีนะครับเพราะทหารเกณท์เขายังเด็กหนุ่ม..ผมได้ยินหลายคนเล่าก็เลยเดินทางไปช่วยเพราะอยู่ไกลกันพอสมควร ก็ใช้มีดนี่แหละครับทำน้มนต์พรมบริวณศพ แล้วใช้ปลายมีดปักแล้วว่าคาถาตรึงไตรภพ..จากวันนั้นก็ไม่มีเหตุการณ์อะไรเลย..ทุกวันนี้เชื่อสนิทใจเรื่องมีดหมอสาย ลพ.เดิม ลพ.กัน ลพ.สะอาด ใช้แทนกันได้ครับ อ้อ..อันนี้อาจจะดูไม่ดีแต่แอบมาเล่าละกัน..เอ็ม๑๖ยิงมาแล้วไม่ดังครับ..ลองเอาตัวมีดออก(อาจารย์ผมบอกว่าชักจากฝักดังแต่ไม่ถูก)จริงครับ ๕ เมตร(ปกติระยะนี้เหรียญบาทยังไม่เหลือเลยครับ) ดังสนั่น มีดวางนิ่งเฉย...ไม่โดน..แต่ขอขมาแล้วครับ..

9. มหา เจฟ

ไว้วางๆไปกินขเาวกันครับพี่แตงผมว่า เราน่าจะชอบพระสายเดียวกันน่ะครับ

ด้วยความเคารพครับ

10. มหา เจฟ

ไว้วางๆไปกินขเาวกันครับพี่แตงผมว่า เราน่าจะชอบพระสายเดียวกันน่ะครับ

ด้วยความเคารพครับ

11. tang_2536

ได้เลย ท่าน มหาเจฟ..แต่ปกติท่านอยู่แถวไหนครับ..ช่วงนี้ ผมไปๆมาๆ เชียงราย กทม. เดินทาง ตลอดเลยครับ เกือบ ทุกเดือน เพราะต้องประชุมบ่อย

12. มหา เจฟ

ผมอยู่แถวจอมทองคาบพี่tang

13. OH-AE

OH-AE สมาชิก

วันนี้ไปกราบหลวงพ่อมาครับ

พอดีได้มีโอกาสไปกราบหลวงพ่อสะอาดมา ท่านใจดีมากจริงๆอย่างที่พวกพี่ๆบอก ท่านยังเล่าให้ฟังว่าเมื่อวานมีพระลามะ มาเช่ามีดหมอไปหลายเล่ม ผมเลยได้เช่ามีดเล่มจิ๋วมา1เล่มคับ ได้พูดคุยกันท่านทักว่า คล้องพระอะไรละ? ผมจึงให้ท่านชม หลวงพ่อกันรุ่นที่ระลึกสร้างโบทวัดท่าชัย จังหวัดชัยนาท:cool: ซึ่งเป็นวัดแถวบ้านผมเองครับ ท่านจึงได้มอบสิงห์ไม้ให้คับ

14. มหา เจฟ

คุณ oh ae สิงห์ไม้พยุงเกะหลวงปู่ย้ำกับผมหลายครั้งมากครับว่าเวลาปวดเมื่อยหรือโดนอะไรกัดต่อยให้อารธนาหลวงพ่ออู่ทอง หลวงพ่อเดิม หลวงพ่อกัน หลวงปู่สะอาด แล้วเอาด้านข้างสิงห์แปะไว้ประมาน1นาที ผมลองหลายครั้งแล้ว ได้ผล แถมยังเป็นมหาอำนาจด้วยครับ

15. tang_2536

ท่านมหาเจฟ..จอมทอง นี่ อำเภอ จ..อะไร ล่ะนี่..๕๕๕ เดวไปผิดจอม นะ
    มีรูป สิงห์ไม้พยุงท่านไหม นำมาลงหน่อย..ผมรู้สึกว่า จะมีคนนำมาฝาก๑ตัวแต่ตอนนี้ยังหาไม่เจอน่าจะอยู่หิ้งพระที่บ้าน

16. มหา เจฟ

มีหน้าแรกๆ คาบ พี่แตง
    @จอมทอง แถวพระราม 2คาบ

17. apichetch

apichetch เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวถ้ากลับบ้านเมื่อไหร่จะต้องแวะไปกราบท่านให้ได้ วัดห่างจากบ้านผมซัก 500 เมตรเองครับ

18. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006

ขอบคุณมากครับพี่มหาเจฟ ถ้ามีโอกาสอย่าลืม มีดสาริกา ให้น้องซักด้ามนะครับพี่

หรือว่าพี่ๆ คนไหนสะดวก ก็รบกวน จัดให้น้องคนนี้หน่อยนะครับผม

ขอบคุณมากครับบบบ :cool::cool::cool:

19. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    กลับบ้านเมื่อไหร่รบกวนด้วยนะครับ จะขอฝากบูชามีดหมอสักด้ามครับท่าน

20. ห้า5

ห้า5 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    มะวันที่14ได้มีโอกาสขึ้นไปกราบท่านมา หลวงพ่อใจดีมากครับ ดูน่านับถือจริงๆ เช่ามีดมา2เล่ม ด้ามงาช้างสวยมากแต่ผมสู้ราคาไม่ไหว หลวงพ่อได้มอบพระหลวงพ่ออู่ทองกับสิงห์ให้ผมกับลูกๆด้วยครับ ถ้ามีโอกาสอีกว่าจะไปทำบุญกับหลวงพ่ออีกครั้ง ขอกราบหลวงพ่อสะอาด นับถือมากครับ