พ่อปู่ภุชงค์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย narainrit, 23 ธันวาคม 2009.

1. narainrit

narainrit สมาชิก

23 ธันวาคม 2009
    คือผมมีองค์เป็นพ่อปู่ภุชงค์ มีนิตให้มาเห็น และบอกว่า ผมยังไม่เพียรพอครับ
    ไปหาพ่อปู่แถวบ้านให้ท่านเบิกเนตรให้ ความรู้สึก เสียวแวบๆเหมือนจะเป็นลมอยู่2วิ-3วินาทีก็หายไป พอผมรู้สึกอย่างนี้ผมกะตกใจ สมาธิแตก
    พ่อปู่บอกว่าให้บำเพ็ญตนมากๆ ท่านมาแล้วแต่ลงไม่ได้
    เมื่อ2เดือนก่อนผมไปรับขันมา คนที่ทำ เค้าเอาข้าวสารใส่ถุงแล้วมักยางไว้
    ปู่คนที่ผมไปหาเค้าบอกว่ามันไม่ดี
    เรื่องที่จะถามก็มี รื่องขันหน่ะครับ ไม่รู้ทำไงดีช่วยแนะนำหน่อย
    แล้วก็อยากทราบประวัติพ่อปู่ภูชงค์หน่ะครับ แล้วก็วิธที่ทำให้ท่านลงมาประทับได้ครับ ข้อห้ามถ้ามีก็ดีนะครับ เพราะผมไม่รู้อ่ะไรเลยด้านนี้

2. พระยา

พระยา เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ท่านอยากเป็นร่างทรงหรอครับ ทำไมรีบไปรับขันฐ์หละครับทั้งๆที่

ท่านยังไม่ทราบอะไรที่ชัดเจนเลย แล้วท่านไปรับกับใครหล่ะครับ ท่านแน่ใจได้อย่างไร

ว่าท่านมี องค์ปู่ภุชงค์

3. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    เห็นด้วยกับคุณข้างบน แน่ใจแล้วเหรอ! ไปรับมาโดยไม่พร้อมอะ

4. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับอย่าไปรับมัวนะครับ เดียวเป็นไรไปตามแก้กันไม่ทัน ต้องบำเพ็ญตนไปจนกว่าจะแน่ใจนะครับ ตนรู้เองนะครับ เอาองค์พระพุทธเจ้าเป็นหลักครับผม

5. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับอย่าไปรับมัวนะครับ เดียวเป็นไรไปตามแก้กันไม่ทัน ต้องบำเพ็ญตนไปจนกว่าจะแน่ใจนะครับ ตนรู้เองนะครับ เอาองค์พระพุทธเจ้าเป็นหลักครับผม

6. Powernext

Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    รับแล้วก็แล้วไป อยู่กับปัจจุบัน ดำรงตนอยู่ในศีลในธรรม ยึดพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นสรณะ หมั่นฝึกจิตวางอุเบกขา ไม่ยึดมั่นถือมั่น มีเมตตา กรุณา มุทิตา แล้วดีเอง..สาธุ..สาธุ..

7. narainrit

คือตอนที่ไปรับทีแรกเนี่ย ผมไม่รู้อ่ะไรเลย ตอนนี้รู้แล้วว่าเค้าหวังอย่างอื่นมากกว่าศรัทธา
    มีเรื่องต้องย้ายบ้าน ไปที่ใหม่ ได้เจอพระรูปหนึ่ง ท่านก็บอกว่า ที่ไปรัยมาหน่ะ เค้ากดผมไว้ ท่านบอกทุกอย่าง อยุ่ที่เรา รับมาแล้ว แล้วมันไม่ดีเค้ากดเราไว้ อยากให้เราไปหาเรื่อย เลยมีแต่เรื่องไม่ดี ท่านบอกแล้วแต่ศรัทธานะโยม เค้าลงมาช่วยไม่เอาเงินเอาทอง คนแรกที่ไปทำมา ค่าขัน 1500หน่ะครับ พระท่านบอกไม่ถึงหรอก ในขันมีแต่ดอกไม้ปลอมด้วย ท่านให้ผมตัดสินใจ ว่าจะเสสังหรือรับต่อไป ผมตัดสินใจเสสัง เพราความจิงทำให้หมดศรัทธาแต่ก้อไม่หลบหลู่ครูอาจารย์เค้า ผมเสสังไปวันที่ 31 ธันวา 15ค่ำพอดี ตอนเอาไปปล่อยท่านบอกว่า ห้ามหันไปมองไม่ว่าจะมีอะไรก็แล้วแต่ กลับมาบ้านจากที่ทะเลาะกับแฟนทุกวัน(ไม่ยอมกัน)ก็ไม่ทะเลาะกันเลยแม้จะพูดเรื่องเดิมๆที่ชอบทะเลาะกัน จากนั้น ผมได้มีโอกาศไปร่างคนอื่นอีก เค้าก็บอกกันว่ามีองค์ ปู่ภุชงค์อยุ่ เชื่อไม่เชื่อแต่ผมก็ศรัทธา เพราะพระท่านบอกอย่างที่พวกพี่ๆบอก ให้สวดมนกับนั่งสมาธิ รักษาศีล5พอ ซักอาทิตที่3 ผมก็เห็นนาค5เศรียรแวบนึงตอนนั่งสมาธิ แล้วก็หายไปเพราะผมสะดุ้งตกใจ เหมือนครั้งอื่นๆที่ผม ไปหาพ่อปู่อแล้ว จะเป็นลม ผมรับมาแล้วผมก็ต้องทำให้ดีที่สุด จริงไหมครับ ทางแก้ต้องมีอยู่แล้ว อีกอย่างผมไม่ได้ต้องการเป้นร่าง แต่ผมอยากรู้อากการเหล่านี้หมายถึงอะไร ดีหรือไม่ดี เหตุสดๆร้อนๆเมื่อคืน ขี่รถกลับบ้านกลับแฟน ก่อนถึง4แยกไม่ไกลเท่าไรอยู่ดีๆ เหมือนจะเป็นรมเอามากๆ แล้วก็หนาวมากๆ จนต้องจอดรถข้างทาง หน้ามืดไปหมก เหนื่อยๆอะไรประมาณเนี้ย เชื่อไหมครับมีรถสิบล้อถไลมาจากสี่แยกทางขวา พอดี ผมตกใจมาก ยกมือไหว่ขอบคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่ช่วยไว้ ก็คิดดูนะครับ ถ้าผมไม่เป็นไร ขี่ไปเรื่อยๆ วันี้ก็คงไม่ได้มานั่งคุยอยู่อย่างนี้ พูดมากไปก็ขออภัยนะที่นี้นะครับ
    แปปว่าไม่รู้จะไปคุยกับใครนะครับ

8. พระยา

อาการแบบนี้เรียกว่าองค์ญาณบารมีท่านเทียบร่างแล้วครับ ปฏิบัติมากๆครับเดี๋ยวดีเอง

9. narainrit

-*-เวลาที่ผมรู้สึกอย่างนั้น ผมจะสะดุ้งทุกทีเลยไม่รู้จะแก้ยังไง แล้วอีกอย่างผมเป็นคนกลัวผีเอามากๆๆ จะเกี่ยวกันไหมครับ

10. พระยา

ลองหาข้อมูลในกระทู้คนมีองค์ดูครับเผื่อจะเจอคำตอบที่คุณต้องการ

11. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    ขอให้หมั่นสร้างความดีมากๆ ก็จะดีเอง

12. narainrit

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

13. ZeusInw

ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    ก็ตามเรปบนคับ

แต่ถ้าปู่เค้าจะให้รับ

เด๋วปู่เค้ามาบอกเอง

ไม่ต้องไปวิ่งหา

รับขันธ์ไม่จำเป็นต้องมีคนมาครอบ

อยู่ที่เทพว่า จะมารึป่าว

14. bobor

bobor สมาชิกใหม่

รับขัน

สาธุชนทุกทานเราชื่ออาจารย์วรยศนาคา
    โอม นาคินนาคาอัคร่ดีดัมดูรัมบับบานาคาราอรหังนะนาคาราช ภุชงนาคาเอหะเทววะอิตายะอิตะยังบูรมหาเทวา เขาเรียกภาษาเทพ
    ขอเปิดทุกสายยานด้วยอัครแห่งภุชงนาคราช
    เราทรงได้๙ปีแล้วเห็นร่างทรงหรายคนที่รับขันมาแบบผิดผิดอันที่จริงขันนั้นต้องให้องค์ในเราเป็นคนจัดการเดียวทานหาของทานเองให้เราสวดมนไหว้พระรักษาศิลมากมาก แล้ว ทานจะพบเอง เทพ ทาน มาเพื่อชวยหรอมนุษย์

15. ฐาณัฏฐ์

ฐาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

หากประพฤติตนแปลกๆ
    อาจได้เป็นเกจิโด่งดัง

ไว้ผมเครารุงรังนั่งหลับตาหญ้างอกหัว
    อาจได้เป็นผู้เข้มขลัง

พูดไม่เป็นธรรมะกำกวมให้ชนตีความ
    อาจได้เป็นพระเจ้าองค์ใหม่

สอนไม่เข้ามรรค บุญ กรรม ผล นิพาน
    อาจได้เป็นอาจารย์ผู้ล้ำเลิศ

หยิบดินไม้พลางแจกของแปลกไม่เกี่ยวธรรม
    อาจได้ดังทะลุฟ้าคนเชิดชูนับถือ

ใบ้เลขเด็ดดูดวงแม่นทำเล่ห์
    อาจได้เป็นที่พึ่งชนกราบไหว้

ทั้งหมดหนา มืดบอด จะบอกให้

พ่อปู่หลง เด็ดมา

16. ReaSons

ReaSons สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ เราเจ้าแสงแก้ว หลานปู่นะคะ คุยกันได้ค่ะ ^^

17. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

เราลงทั้งร่างยังบอกว่าไม่รับ รับขันธ์พระพุทธเจ้าแล้ว

18. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

ยึดพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งอันประเสริฐ...ดีที่สุดค่ะ

19. Akornlokudorn

Akornlokudorn Active Member

13 ธันวาคม 2011
    ไม่มีอะไรสู้น้อม กาย วาจา ใจ ปฏิบัติให้รู้แจ้งในธรรมของพระพุทธองค์ได้ครับ

20. SINPHET

SINPHET Active Member

11 ธันวาคม 2009
    ในโลกนี้ไม่มีอะไรดีเท่าคุณพระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ครับ