ฟันกลางเพดานปาก เคราสีสนิม และก้อนแข็งๆใต้ชายโครง ขอคำปรึกษาหน่อยคับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย bobman, 12 ตุลาคม 2018.

1. bobman

bobman สมาชิกใหม่

คือหมอฟันแนะนำให้ผ่าฟันที่งอกกลางเพดานออก (งอกตอนอายุ18-19) แต่พระธุดงค์บอกให้เก็บใว้ อย่าบอกใคร ท่านบอกว่าของดีอยู่กับตัวแล้วเลยอยากจะขอความเห็นพี่ๆสักหน่อย คือโดยส่วนตัวผมไม่ใด้สนใจเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว อีกอย่างเคราของผมเป็นสีสนิมอยู่1กระจุก6-7เส้น ใช่ที่เขาเรียกเคราทองแดงป่ะ แล้วก็มีก้อนเนื้อแข็งๆประมาณลูกก๊อฟ อยู่แถวๆใต้ชายโครง ไม่เจ็บไม่รู้สึกอะไร เคลื่อนใหวใด้ พื้นที่ประมาณฝ่ามือ มีตั้งแต่เด็ก ไม่เคยxเรย์ ผมเกิดวันพุธกลางคืน(23:45) วันที่2 ก.ย.2524 ระกา ช่วยแนะนำด้วยจ้าา