มด แมลงสาป หนู เจอฆ่าให้ตาย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 999phudit, 27 สิงหาคม 2018.

1. 999phudit

999phudit Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2017
    พูดจาห่วยๆ ใครอยากจะคุยด้วย

ธรรมเฉพาะหน้าคือ ธรรมตามกาล สมัย
    ธรรมที่ปรากฎในแต่ละกาลสมัย

มนุษย์จะมีการพัฒนาตามกาล
    ตามยุคสมัย...ยุคสมัยเป็นอย่างไร...เมื่อเงื่อนไขธรรมชาติเปลี่ยนแปลง...ทำไมต้องยึดตามธรรมชาติ เพราะธรรมชาติเป็นเซิร์ฟเวอร์หลักการดำรงของมนุษย์

2. 999phudit

ก็ว่าในมุมมองของเธอ ความเชื่อของเธอไป...
    แต่เมื่อไหร่ที่เธอไตร่ตรอง..จะพบคำตอบหรือไม่

นั้นเป็นเรื่องของเวลา..เมื่อเวลาผ่านไปความคิดอ่าน
    และความเข้าใจจะเปลี่ยนแปลง..แล้ววันนั้น
    อาจจะไม่ได้อยู่ในสภาพแบบนี้แล้ว

ความคิดก็จะเปลี่ยนแปลง..

3. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    เชื้อโรคในน้ำ คือตัวอย่างของสิ่งสกปรก จากคลิปวิดีโอจะทำให้เราได้รู้ ได้เห็น ว่ามันมีตัวตนจริงๆ มด หนู แมลงสาบก็อยู่กับความสกปรกเหล่านี้

4. วสุธรรม

ในระดับจุลจักวาล มีสิ่งเหล่านี้ เชื้อแบคทีเรีย

5. วสุธรรม

แต่แบคทีเรีย ก็ยังมีผู้ทำลาย ไวรัสกินแบคทีเรีย

6. วสุธรรม

แถมอีกเรื่อง ไวรัส

7. 999phudit

เธอแน่ใจเหรอพูดกับฉันสุภาพ...ไปดูไหม่น่ะ...ปกติคนที่ไม่พูดจายียวน แม้ว่าความเห็นไม่ตรงฉันก็ตอบดีด้วย...เมื่อไม่ได้แสดงความเห็นที่สุภาพ เธอก็ควรได้รับสิ่งที่เธอกระทำตอบกลับไป...ฉันคือกระจกส่อง เลวมาทำไม่เธอต้องได้สิ่งสุภาพ
    ดังนั้นเป็นไปตามกฎที่เธอนับถือกฎสนองตามกฎแห่งกรรม..ของเธอ.

เธอบอกว่าคนมีปัญญามีพิจารณญาณที่ถูกต้องอยู่แล้ว

และมันเกิดอะไรขึ้น...แต่กลับแสดงสิ่งที่คนมีปัญญาไม่ทำกัน...ไปดูเอาเองคนอื่นถามมาไม่ยียวนกวน
    ฉันก็ตอบดี...แม้มีเจตนาแอบแฝงก็ตาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2018
  8. 999phudit

ใจที่ไม่เปิด..ปัญญาปิดกั้น...ไม่มองตามธรรมที่ตนเองแจ้ง ธรรมตามกาล

หากเป็นนักวิทยาศาสตร์ จะสงสัยว่า..โรคเกิดขึ้นได้อย่างไร ทานพืชก็มีโรค ทานสัตว์ก็มีโรค

โรคมาจากไหน...ตอบแบบคนที่ไม่มีธรรมตามกาล..จะตอบว่า..เป็นเพราะเวรกรรมมันตามมาทัน

นี่คือตอบตามตำรา..ไม่ใช่การตอบแบบธรรมเฉพาะหน้า
    ไม่ใช่ธรรมตามกาล

9. Sataniel

Sataniel "วิชชาและวิมุติ"

19 กรกฎาคม 2017
    มโนเอาเองอีกใช่ไหม ? งั้นวิธีปฏิบัติคืออะไร? ศาสนาพุทธ เขาสอนให้ "ปฏิบัติธรรม" ไม่ใช่ สักแต่ฟัง แต่ไม่ทำ งั้นรู้ธรรมตามกาลสมัยของท่านนี่ มันทำยังไง? บอกสิ้
    คำตอบเก่าก็ยังไม่ได้ตอบแล้วก็พูดไปเรื่อย แล้วธรรมชาติไม่เคยเปลี่ยนแปลง เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป แล้วอย่างท่านอย่าอ้างธรรมชาติใดๆทั้งสิ้น ในเมื่อยังไม่รู้ธรรมตามจริงที่มันปรากฏอยู่เลยสักนิดนะครับ คำถามก็ยังไม่ตอบเลย เนี่ยผมก็เลยอยากรู้ธรรมของท่านบ้างคำถามที่แล้วอะก็ตอบมา ไม่งั้นก็แถดริฟท์ไปเรื่อยๆจนหน้านี่พังจนไม่รู้จะพังยังไงแล้วนะครับนั่น

10. 999phudit

ศีลของเธอคืออะไร

จุดประสงค์ของการมีศีลคืออะไร

เธอแจ้งในความหมายและจุดประสงค์หรือไม่

ฉันว่าหากไม่เข้าใจ เธอไปทบทวนก่อนดีกว่า

11. Sataniel

สุภาพไม่สุภาพ นั้นจำเป็นด้วยหรือสำหรับ คนที่เป็น "มิจฉาทิษฐิ" มาถึงก็สอนให้ชาวบ้านฆ่าสัตว์ บอร์ดพุทธครับ บอร์ดพุทธ ปัญญามีก็ใช้ซะ แม้จะห้องวิทย์ มันก็บอร์ดพุทธ เข้าใจใช่ไหม? หรือสติขาดไปแล้ว? คนที่เป็นมิจฉาทิษฐิ ผมไม่สนใจที่จะมโนกับท่านด้วยหรอกนะ ว่าต้องฆ่าสัตว์ อย่างงั้นอย่างงี้ ผมถึงได้ถามท่านถึงภูมิธรรมท่านไง แล้วคำถามเก่าๆท่านก็ยังไม่ตอบ สรุป ก็งั้นๆแหละ มโนต่อไปเรื่อยๆ อะนะ

12. Sataniel

ศีลคืออะไร ข้อนี้ผู้ปฏิบัติรู้เอง แต่ไม่ใช่ไปมโนว่าควรฆ่าสัตว์นี้ไม่ควรกินสัตว์นี้แน่นอน แล้วไม่ต้องมาดริฟท์อีกนะถามผมกลับว่าศีลผมคืออะไร ในเมื่อคำถามที่แล้วก็ยังไม่ตอบเลย ดูซิว่าจะดริฟท์หน้าไถลไปถึงไหน เอ้าตอบๆ

13. 999phudit

บทความที่เขียนมาก็ใช่ไม่ได้อ้าง ว่าเป็นคำกล่าวของพุทธ....ตนเองพูดเองมากกว่ามัง...เพราะไม่ได้ยก ฉบับ หน้าที่อ้างอิงเลย..ยกกล่าวขึ้นมาลอยๆ... ซึ่งหากเขียนอย่างผู้รู้ความจะต้องกล่างหนังสือ.บทที่กล่าว หน้าที่เท่าใดด้วย....ไปอ่านไม่กี่บรรทัด..ก็ไม่อยากอ่านเพราะดูจะใส่ความคิดตนเองแอบแฝงในพุทธนี่สิเรียกว่าพฤติกรรมเหลือบไรของพุทธอย่างจริงแท้..แปลงสารออกจากพุทธ

14. Sataniel

แน่นอนผมปฏิบัติ เอง ไม่ได้ปี้แปะ ธรรมใครเขามา และไม่ใช่ธรรมที่มโนมาด้วย ผมนั่งทำเองและสังเกตุผลจากการกระทำมา และมันตรง ผมไม่เหมือนท่านหรอกที่ ยังมโนมดแมลงสาบมา เอ้าเนี่ยผมตอบท่านได้ ไหนท่านยังแถไม่ตอบอยู่เลย ตอบมาไวๆครับยังรออยู่ว่า ยังไงและทำไม เอาแบบพุทธนะ ไม่เอามโนตอบ

ปล.และจะบอกให้นะที่คุยๆมาเนี่ยลองสังเกตุเอาเองนะมีใครเขาปี้มาแปะ บ้างไหม เขาตอบเพราะเขาทำ ผมถึงได้ให้ท่านอธิบายวิธีทำมา ว่าทำไมแมลงสาบแลสหาย ถึงได้ถูกฆ่าได้โดยไม่เป็นอะไร?
    ปล2.แล้วท่านก็กรุณาตอบด้วย เพราะนี่คือการแสดงภูมิธรรมท่านออกมาที่ไม่ใช่มโน หากไม่ตอบแล้วยังจะแถมันไปเรื่อยๆอีกเนี่ย มันจึงแสดงออกมาเองเลยว่าท่านนั้นไร้ภูมิธรรม แล มโนแด้ก ไปแล้วนั่นเอง
    ปล3.แปลงสารใช่ไหม? ผมไม่ได้ไปแปลงพระไตรใดๆ และไม่ได้ยกธรรม ใดๆมา เพราะนี่คือประสบการณ์ ไม่ใช่มโนนึกเอานะ ถ้าไปยกเอามาทั้งพระไตร อย่างงั้นใครๆเขาก็ทำกันได้ แล้วก็ยังมากล่าวตู่ผมว่าแปลงสาร ไหนผมแปลงตรงไหน? ชี้มาด้วยนะ เพราะนี่คือประสบการณ์ ไม่ได้ไปก๊อปจากพระไตรซักบท เอ้าไปหามาสิ้ ก่อนจะกล่าวตู่ชาวบ้านเขา

15. 999phudit

บอกไปหมดพอจะให้ปะติดปะต่อเอาเอง
    ตอนนี้แค่รอเวลาของการล้มกระดานเท่านั้น

16. 999phudit

ตอบคุณซาตานเหนียว

...ที่ไม่ตอบคำถามคุณมีหลายสาเหตุ

1 ..มีเจตนาปั่นป่วนห้องกระทู้
    2 ...คำถามที่อ่านแล้วไม่รู้เรื่อง
    เพราะเขียนไม่สอดคล้องกัน
    และดูเหมิอนไม่ต้องการคำตอบ
    โดยสุจริต
    3 ภาษาที่ใช้เป็นภาษาที่มีเจตนา
    ไม่ดี...สามารถรับความรู้สึก
    มีสิ่งแปลกปลอมกับคนนี้เขียนมา

ข้อที่ 3 จะเป็นข้อหลักที่ไม่อยากอ่าน
    และไม่อย่กสัมผัสความคิดของคนที่ชื่อ
    ซาตานเหนียว..ทำทีปกป้องพุทธ
    เขียนอะไรออกมาจากประสบการณ์ตนเอง
    (บอกมาเอง) จากนั้นก็เอา ก็อ้างพุทธ
    เพื่อให้บทความตนเอง...ดูทรงคุณค่า
    ....ลักษณะเดียวพวกนักการเมืองมักหาเสียง
    แสดงความใสตนเองเพื่อประชาชน...
    เพื่อให้ตนเองดูเป็นคนที่ทำงานเพื่อประชาชน

....พวกเหลือบไรของพุทธ...มันก็จะทำแบบเดียวกัน
    เล่าโน้นนี่นิดหน่อย..แล้วก็อ้างตำรา
    แต่สิ่งที่เล่าเป็นแค่การตีความเอาเอง

หากจะสอนธรรมจริง..ในนี้มีห้องให้แสดงเยอะแยะ
    ไม่จำเป็นต้องมาที่ห้องวิทยฯ
    ไปอ่าน....บทความก็ระวังตัวด้วย
    เพราะอ่านจากสารของคนๆนี้
    ย่อมรู้ได้เป็นคนอย่างไร?

ที่แน่ๆ มองเห็นได้คือ พูดไม่รู้เรื่องแล้ว
    ไร้สามัญสำนึกของคนปกติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2018
  17. 999phudit

ทำไมจึงว่าไม่ปกติ...หนึ่งเป็นนิสัยชอบระราน
    พึ่งเห็นว่าไม่ปกติคือ มีกระแสบางอย่างที่ก่อเกิดให้
    คนๆ นี้ให้มากระทำแบบนี้

หรือที่เรียกกันคือ วิบากกรรม

วิบากกรรมของซาตานเหนียวเป็นแบบนี้

แบบว่าทนไม่ได้....ในภาษาที่คุณรู้จักกันคือ

ความทุกข์....ความทุกข์คือ การทนอยู่ไม่ได้

ไม่สามารถควบคุมตนเองให้ระงับ

อยู่ได้..ต้องปะฉะดะ ทุกเรื่อง

นี่เป็นตัวอย่างของคนที่มีวิบากกรรม

ตกอยู่ในห้วงของความทุกข์ไปแล้ว

แต่หากเป็นความรู้ของฉัน..คนนี้

มีสิ่งแปลกปลอมครอบงำอย่างมาก

จนกระทั่งไม่สามารถคุมตนเองให้ระงับ

ในความสันติได้...

18. Sataniel

ตอบเป็นข้อๆไปเลยนะ 1.เจตนาปั่นป่วน? จ้าไม่ได้ปั่นป่วนแต่ข้าถามเอ็งนี่แหละว่าทำไมถึงฆ่าปีเตอร์ได้ อย่าแถ อย่ามโนให้มากถามตรงๆนี่ปั่นป่วนตรงไหน? ขึ้นหลังเสือแล้วมันลงไม่ได้ใช่ไหม? ก็บอกมาสิว่ามโนมาจบ มันจะยากอะไร

2.คำถามที่อ่านแล้วไม่รู้เริ่อง? ไม่รู้เรื่องตรงไหน ก็ให้บอกมาว่าทำไมฆ่าปีเตอร์และสหายได้ ด้วยวิธีการปฏิบัติไม่ใช่มโนมา งงตรงไหน? ถ้าแค่นี้ไม่เข้าใจก็กลับไปเรียนมาใหม่นะครับไม่ต้องเอาเวลามามโนหรอกเสียเวลา

3.ภาษาที่ใช้ตรงตามอาการทุกข้อนะครับเวลาโพสท์ไปลองสังเกตุดูได้ว่าตรงหรือไม่กับการกระทำของท่าน แล้วรับความรู้สึกนี่รับยังไงครับบอกมาเลย เห็นพิมพ์แต่เรื่องมโนมาทั้งนั้นไม่เคยจะตอบซักคำถามซักคนเลย อันนี้ย้ำว่าตอนนี้กำลังจะด่าแล้วนะ อย่ายอกย้อนสันดานตุ้ดไปเรื่อยๆท่านฮิวงะก็ถามอยู่กลับบอกให้เขากลับไปพิจารณาใหม่ จะแถไหนไหน? ตุ้ดมากๆอะนาย ไปใส่กระโปรงเหอะพูดจริงๆนะ คำถามที่ถามก็ไม่ตอบซักคำถามและนี่จะมาคุยโชว์ภูมิว่าผมไม่ดีอย่างงั้นอย่างงี้ นี่บอร์ดปฏิบัติธรรมถ้าไม่แสดงผลปฏิบัติ ย้ำว่าปฏิบัตินะ ถึงได้ให้ชี้แจงวิธีทำและวิธีตรวจสอบสภาวะธรรมมา ถ้ายังไม่เข้าใจแม้คำว่าสภาวะธรรมแสดงว่าคุณไม่เคยปฏิบัติห่านอะไรเลยไงเข้าใจยัง? ดังนั้นเลิกแถเป็นตุ้ดซักทีนะสีข้างถลอกหมดแล้ว

ส่วนที่บอกว่านักการเมืองนั้นคนอ่านเขารู้เองว่าใครที่ตอแหลเป็นนักการเมืองนะเห็นแถจนสีข้างถลอกหมดแล้วเนี่ย แถตั้งแต่กระทู้เก่ายันกระทู้ใหม่ แล้วที่บอกห้องมีให้แสดงเยอะแยะผมก็ไปแสดงตามที่ผมได้รู้มาแล้ว แล้วยังไง? แล้วยังมาตู่อีกนะ ไหนบอกอ้างตำรา ที่ผมพิมพ์มายังไม่มีประโยคไหนก๊อปมาจากตำราซักคน เหมือนที่เอ็งโพสท์นั่นแหละ อย่าตู่ตอแหลให้มากนะ แล้วบอกผมอ้าง? ไหนผมอ้างตรงไหนว่าเป็นคำพูดใคร? ผมพิมพ์มาเลยว่าผมนี่ละ ปฏิบัติเองทดลองเอง ? มึงจะตู่และแถไปไหน? ตุ้ดตั้งแต่กระทู้เก่ายันกระทู้ใหม่เลยเนอะ แล้วตุ้ดที่หลอกตนเองโดยมโนว่าผมอย่างงั้นอย่างงี้ โอ้โหคลื่นพลังงานไม่ดีนี่มันนักการเมือง? ปัญญาอ่อน ศรีธัญญา ยินดีต้อนรับนะครับ สติ(ความรู้สึกใต้ผิวหนัง) ยังไม่มี แล้วจะรู้สัจธรรมโดยไม่ปรุงแต่งได้ยังไง? แล้วไม่ต้องแถว่ามีสตินะ ไม่งั้นจะมีคำว่ามิจฉาสติกับมิจฉาสมาธิทำไม? ถ้าสติของเอ็งไม่ใช่แบบนี้ก็ไม่นับเป็นสัมมาสติแต่แรกแล้ว ถึงได้เพี้ยนไปแบบนี้เวลาไง แถหน้าด้านๆ และที่บอกตีความเอาเอง ขอโทษทีผมไม่มโนตามคุณหรอกนะเพราะผม "ทำ" อะ ขนาดความเป็นตนก็ยังไม่รู้ที่ถามกลับไปในหน้าไหนก็ไม่รู้ แสดงว่าที่เอ็งโพสท์ธรรมมาทั้งหมดนี่คือ มโน หมดเลยใช่ไหม?

แล้วที่บอกจะสอนธรรมจริงในห้องนี้มีห้องให้แสดงเยอะแยะไม่จำเป็นที่จะเป็นห้องวิทย์ก็ใช่ไงผมโพสท์หมดแหละทุกห้องแล้วยังไง?
    และที่บอกอ่านจากข้อความผม ก็รู้ได้เป็นคนยังไง ใช่ ผู้อ่านย่อมรู้เองว่าจริงไหมจริง มีอย่างที่ไหนสอนคนฆ่าสัตว์แบบคุณนี่พูดจริงมากๆโอ้โหฆ่าสัตว์คนดีสุดๆ คนอ่านเขารู้เองครับว่าสารของใครเป็นแบบไหน : )

19. Sataniel

คิดไปเองทั้งนั้น ระราน = หาเรื่อง? ผมไม่ได้หาเรื่องใครนะยกเว้นคุณ เพราะคุณ โพสท์ "มิจฉาทิษฐิ" ซึ่งหากปล่อยไว้ก็ยกตัวอย่าง ธรรมกxย เพราะปล่อยถึงได้เป็นแบบนี้ไงดังนั้นผมไม่ปล่อยนะ และจะรู้ได้ยังไงว่าท่านมันไม่ใช่พุทธแต่แรกแล้วละก็
    1.สอนให้ชาวบ้านฆ่าสัตว์(ปีเตอร์และผองเพื่อน)
    2.บอกว่าสัตว์พวกนี้เป็นสัตว์ของพ่อมดแม่มด? หือ หือ มโนอะไรมา?
    3.บอกฆ่าสัตว์พวกนี้ไม่ผิด หือ หือ?
    4.และตอนแรกยังบอกไม่เกี่ยวกับกรรมด้วย หือ หือ?
    5.แล้วตอนแรกยังบอกไม่เชื่อเรื่องกรรมอยู้เลยมาตอนนี้ปี้แปะเรื่องวิบากกรรมของผมซะแล้ว กลับกลอกนะครับ แมนๆหน่อย

เอ้าเอ็งมาจากลัทธิไหนกลับไปทางนั้นเลยนะ มาเผยแพร่ลัทธิบ้าอะไรห้ะ? อ่านๆเอานี่เขารู้ๆกันอยู่ว่าใครกันแน่ที่แถนะครับ

20. ศิริมันตรา

ศิริมันตรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2018
    55555555

สื่อหรือเจ้าคะ ???

มาเจอ ห้องใต้ดิน ที่หนูมลพักเป็นไง

ทั้งแมงมุม ตะขาบไฟ กิ้งกือ สารพัด สัตว์ประหลาด
    ตัวต่อ ตัวแตน

อย่าหวังว่า กรี้ดกร้าดจะมีเจ้าชายมาช่วย

อัตตาหิ อัตตาโน นาโถ :(

A04CA9D2-9A62-4EF4-ABB5-28BA6F2D1000.jpeg F4243F23-AB97-43FF-BEA9-7C33A417D990.jpeg 5D0472B6-4C6D-4302-8834-237A288AAEDD.jpeg 5CD8086D-44AA-4BA1-AC9E-A8F5F65C407B.jpeg
    มีครานึง นอนหลับ ปิดไฟ เอื้อมไปหนิบน้ำจะดื่ม เอ ตัวอะไร ผ่านมือ เปิดไฟ เจอแมงมุมตัวฝ่ามือ สามตัว ก็ เก็บใส่กระป๋องเอาไปปล่อยประจำ ไม่เคยฆ่า
    แต่ ตะขาบ ทั้ง ตะขาบใหญ่ ตะขาบไฟ วิ่งบนพรมได้
    วิ่งเร็ว มาจ่อที่ขาตอน สวดมนต์ มลก็เฉย เออ ลองกัดสิ มันก็ชูยกจะกัด แล้วไง เปลี่ยนใจ นิ่ง เลยเอาใส่กระป๋อง แปปเดียว ตายเลย :(

เดินเข้าป่า เล่นแม่น้ำนี้ งูจงอางดำจ้ะ ภาพข้างหลังนั้นล่ะ นอนอาบแดด ถ่ายรูปเสร็จ เขายกตัวขึ้น แบบทักทาย อนาคอนด้าสีดำชัดๆ งูอเมริกาจ้ะ เลยเผ่นก่อน ก่อนไปยกมือสาธุจ้าหนึ่งที แหะๆ ขอบคุณที่ ไม่ลงจากโขดหินมาฉก ไม่งั้นไม่รอด :p

อ้อ ถ้าคุณเดินไปเจอ นก ตกมาตายต่อหน้าบ่อยๆ
    คิดว่าไง คือ ร่วงต่อหน้า เลือดออกปาก จนต้องอุ้มไปฝังตัวยังอุ่นอยู่ ... เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป