มหากฐิน เขตชายแดน ขอเชิญ ร่วม สืบสาน มรกไทย มรดกโลก ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เงาใจ, 7 พฤศจิกายน 2007.

1. เงาใจ

เงาใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้แล้วครับ มหากฐิน เขตชายแดน ไทยลาว หลวงปู่ทวดแจกครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->มหากฐินที่เขตชายแดน ไทย-ลาว อำนาจเจริญ มีหลวงปู่ทวดแจกเป็นสิริมงคล ครับ

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->มหากฐินที่ อำนาจเจริญ ครับๆๆๆ

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- / icon and title --><!-- message -->เจริญพรพุทธศาสนิกชนผู้มีใจบุญทั้งหลาย

สืบเนื่องมาจากทางวัดได้มีพระสงฆ์จำพรรษา ครบสงฆ์ ทาง อำเภอชานุมานโดยการนำของท่าน นายอำเภอ ได้พาประชาชนทำบุญทอดกฐินสามัคคี ขึ้นในวันพุธ-วันพฤหัสบดี ที่ ๑๔-๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๐วัดป่าอุดมพรสัจจะธรรม บ.พรเจริญ ต.คำเขื่อนแก้ว อ.ชานุมาน จ.อำนาจเจริญ และทางวัดก็ กำลังพัฒนา ไปทุกด้าน เช่น กุฏิ วิหาร ยังชำรุด และไม่พอ กับ พระสงฆ์ สามเณร จำพรรษา และทางวัด ยังได้ เผยแผ่พุทธศาสนา เข้าสู่ชุมชน. และโรงเรียน. ยังขาดการสนับสนุนกิจกรรมด้านเผยแผ่ธรรมสู่ชุมชน และนักเรียนจึงทำให้ การเผยแผ่ขัดข้อง จึงบอกบุญมายังท่านที่ใฝ่ในบุญกุศลทั้งหลาย เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรม อันดีงาม และ รักษาพระพุทธศาสนาของเราตลอดไป... ขออนุโมทะนาบุญ...

(พระบัณฑิต อัคคะธัมโม)
    เจ้าอาวาสวัดป่าอุดมพรสัจจะธรรม
    เจ้าคณะตำบลชานุมาน (ธรรมยุต) ครูพระสอนศีลธรรมจริยธรรมประจำโรงเรียน(กรมการศาสนา วัฒนธรรม)

บัญชีเลขที่ 319-0-08001-1 ชื่อบัญชี พระบัณฑิต อัคคะธัมโม
    ธนาคาร กรุงไทย สาขาอำนาจเจริญ

<!-- / message --><!-- attachments -->โทร สอบถามรายระเอียด 086-2631055

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

2. เงาใจ

<TABLE class=tborder id=post795637 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_795637 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">ขอเพิ่มเติมครับ หลังจากผ่านงานกฐิน แล้ว จึงจะจัดส่ง พระหลวงปู่ทวด เนื้อว่าน ไปให้ผู้ร่วม ทำบุญมหากฐิน ที่เขตชายแดน ครับ และจะมีภาพมาให้ดู ด้วยครับ และต้อง เอาพระหลวงปู่ทวด ร่วมในงาน มหากฐิน ในครั้งนี้ก่อนครับ
    กำหนดการมหากฐิน
    ๑๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๐

เวลา ๙.๐๐น. ถวายภัตตาหาร พระสงฆ์ ที่ในเขต อ.ชานุมาน จำนวนมาก
    เวลา๑๐.๐๐น. สืบสานวัฒนะธรรมไทย แข่งขัน สวดสรภัญญะ หมู่ ๒ รุ่น

๑.นักเรียน ปฐม-มัธยม ชิงรางวัล ถ้วยรางวัล พร้อม เงินรางวัล
    ๒.ประชาชนทั่วไป ชิงถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล

เวลา ๑๙.๐๐น. ร่วมรับฟังพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา ๒๐.๐๐น. พระเกจิอาจารย์ ชื่อดัง หลายรูป แสดงพระธรรมเทศนา ตลอดคืน ญาติโยมร่วมบวชชีพราหมณ์ ตลอด ถึงเช้า ครับ

๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๐
    เวลา ๗.๐๐น.- ๘.๐๐น. ร่วมแห่ กองกฐินมาจากทั่วสารทิศ โดยการนำ ของท่านนายอำเภอชานุมาน และ ประชาชนทุกหมู่ เหล่า อันยิ่งใหญ่ ตระการตา

เวลา ๙.๐๐น. ร่วมถวายสังฆทาน พระสงฆ์ มี เจ้าคณะอำเภอ พระครูสาระธรรมคุณ (ธรรมยุติ) และมี นายอำเภอ ชานุมาน เป็นประธานฝ่าย ฆราวาส

เวลา ๑๐.๐๐ น. ร่วมน้อมจิตน้อมใจ ทอด ถวายมหากฐิน กันครับ
    เวลา ๑๐.๓๐ น ฟังพระธรรมเทศนา ๑ กัณฑ์ โดย.. พระเจ้า อธิการบัณฑิต อัคคะธัมโม เจ้าคณะตำบลชานุมาน เรื่อง พระพุทธศาสนา มรดกไทย มรดกโลก คือ พระพุทธศาสนา พุทธบริษัท ควร สืบสาน จรรโลง อย่างไร
    รับพร แล้ว ร่วมรัประทานอาหาร

เวลา ๑๑.๐๐ น. รักแจกวัตถุมงคลหลวงปู่ทวด เป็นที่ระลึก หลังจากพระสวด ญัติติทั้ง คืน และ ทางกรรมการวัดจะจัดส่งพระหลวงปู่ทวดไปที่ผู้ที่ร่วมทำบุญทั่วประเทศครับ........
    .......เสร็จพิธี........

จึงบอกบุญมาเพื่อทราบทั่วกัน

ขอเจริญ ในธรรมทุกท่าน เทอญ....

พระบัณฑิต อัคคะธัมโม (เจ้าคณะตำบลชานุมาน ธรรมยุต)
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("795637")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- End Post Thank You Hack -->[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

3. เงาใจ

โอนเงินร่วมทำบุญกฐินแล้ว 100 บาท วันนี้ 06/11/50 เวลา 07.34 น.ไม่ขอรับวัตถุมงคล ร่วมอนุโมทนาครับ

ข้อความ ของคุณ s this บริจาค ร่วมมหากฐิน 100 บาทครับ อนุโมทะนาด้วย ขอให้อธิฐานด้วย นะครับ คิดสิ่งใด ขอให้ สมปรารถนานะครับ

คุณ คนึงอร สวรรคทัต ร่วมบริจาค 100 บาท ขออนุโมทนา ด้วย ครับ

ถ้า ท่านใด บริจาคแล้ว ช่วยลง ชื่อที่อยู่ไว้ หรือแจ้งโดย ตรงกับ ท่านเจ้า คณะตำบล ชานุมาน โทร 086-2631055 เพราะจะได้จัดส่ง วัตถุมงคล ของหลวงปู่ทวด ไปให้ ทุกท่าน ทั่วประเทศ ครับ

4. เงาใจ

ขอเพิ่มเติม เรื่องการสืบสาน มรดกไทยมรดกโลก ครับ

ด่วนๆๆๆ ใกล้ จะถึงวัน มหากฐิน ที่ อ.ชานุมาน จ.อำนาจเจริญ

มีการแข่งขัน สรภัญญะ สวดมนต์หมู่ คณะสรภัญญะ ติดต่อด่วน เพื่อลงทะเบียน ก่อน ถึงวันที่ 14 พฤศจิกายน 2550 หรือ ติดต่อสอบถามโดยตรง

กับท่านเจ้าคณะตำบลชานุมาน จ.อำนาจเจริญ โทร 086-2631055

(deejai) จึงบอกข่าวมาเพื่อทราบครับ

5. เงาใจ

มหากฐิน ชายแดน ไทย-ลาวใกล้แล้วครับ

ใกล้แล้วมหากฐิกชายแดน ไทย -ลาว ขอเชิญผู้มีจิตศัทธาทุกท่าน ร่วมในงานครั้งนี้ ณ วัดป่าอุดมพรสัจจะธรรม จ. อำนาจเจริญ ขออนุโมทนา

6. เงาใจ

ขอบคุณ เว๊บพลังจิตมาก ครับ
    ที่ เปิดโอกาส ได้โพส งานกุศลครับ อนุโมทนา ครับ

7. เงาใจ

หลวงปู่ทวดแจกในงาน มหากฐิน เขตชายแดน ครับ

เหลือเวลา อีก 4 วันครับ ทางวัด กำลัง เตรียม จัดสถานที่ กันอย่าง ขะมักเขม้น ครับ ขอเชิญร่วมแรงร่วมใจ ส่งกำลังใจ ให้กับ พระที่ท่าน เผยแผ่ พุทธธรรม ตามแนว เขต ชายแดน ด้วย กันครับ

ขออนุโมทนา บุญกับ ทุกคนครับ