มาดูสมเด็จกัน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย wasabi san, 25 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kiatti1234

kiatti1234 เป็นที่รู้จักกันดี

........................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      97
  2. kiatti1234

ขนาดไฟล์:
      887.9 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      863.9 KB
      เปิดดู:
      85
  3. kiatti1234

.......................

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      73
  4. kiatti1234

ขนาดไฟล์:
      778.6 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      731.5 KB
      เปิดดู:
      87
  5. kiatti1234

ขนาดไฟล์:
      590 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      546.5 KB
      เปิดดู:
      78
  6. kiatti1234

ขนาดไฟล์:
      712.1 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      764.4 KB
      เปิดดู:
      90
  7. click305

click305 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพิจารณาด้วยนะครับ

สมเด็จองค์นี้ พอไหวไหมครับพี่ท่าน ฝากพิจารณาด้วยนะครับ :cool:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

8. tnttz

tnttz Active Member

1 มิถุนายน 2008

ก็ผมเพียงแต่อธิฐานจิตไง แต่มีพวกเสี้ยนตำราบาปบ้าคลั่งกลัวทำมาหากินไม่ได้มั่ง ถ้าว่าผมมา ผมก็โต้ตอบเท่านั้น ถ้าโง่หน่อยก็บอกความโง่ของตัวตนให้ฟังน่ะครับ ผมขอถามหน่อยผมอธิฐานจิต ถ้าเป็นคนดี๊ คนดีแล้วจะกลัวอะไร จริงไหม??? แต่ที่เห็นมีแต่พวกอีแอบบ้าคลั่งทั้งนั้น 55555

พวกเสี้ยนก็ทำหน้าที่ของเค้า คุณก็ทำหน้าที่ของคุณ ผมก็ทำหน้าที่ของผม ใครดีใครชั่วตัวเองรู้ ใครโกง ทำมาหากินกับพระ หลอกลวง เขียนตำราบาปนั่งเทียน สวดพระแท้เป็นพระปลอม ปลอมเป็นแท้ ก็รู้อยู่แก่ใจ สุดท้ายไปนรกหรือสวรรค์ไม่มีใครบอกว่าคนนั้นไปนรกหรือคนนี้ไปสวรรค์ได้หรอก ตอนตายคนนั้นก็จะรู้เอง สุดท้ายผมก็แค่อธิฐานกับพระพุทธเจ้า พระอริยเจ้าก็เท่านั้น ผมรอเวลาส่งผลต่อพวกเค้าก็เท่านั้นเอง

แล้วอีกอย่างนะคุณยา ผมไม่เห็นเคยมีเสี้ยนตัวไหนยอมรับว่าความรู้ที่มีน่ะ มีไม่ถึง 100% แต่ส่วนใหญ่ตอบโน้นตอบนี่อวดอ้างว่าเก่งไปหมด ทั้งที่จริง ตัวเองอาจรู้ไม่ถึงเสี้ยวนึงของความจริงทั้งหมดก็ได้ หรือว่าคุณยาคิดว่าเสี้ยนรู้จริงทุกอย่าง 100%???

อ้อส่งถึงอีกคน หากพูดภาษามนุษย์ ภาษาคนไม่รู้เรื่อง ก็ต้องใช้ภาษาที่พูดกับพวกคุณรู้เรื่องไง 555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  9. Woratorn

Woratorn เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Woratorn [​IMG]
    ผมอยากเรียนรู้สิ่งที่ไม่รู้ ครูบาอาจารย์ไม่จำเป็นต้องรู้แจ้งเห็นจริงไปเสียทุกเรื่อง ผมเรียนวิศวะไฟฟ้าครับ อาจารย์ผู้สอนก็ไม่เห็นไม่จำเป็นต้องเกิดสมัยเดียวกับอิดิสันผู้ประดิษฐ์หลอดไฟฟ้าหรือเบนจามินแฟรงคิน ผู้ค้นพบไฟฟ้าสถิตย์และเป็นผู้ประดิษฐ์สายล่อฟ้าแล้วนำมาใช้กันมาถึงปัจจุบัน ผมถามนิดนึงละกันว่า ที่เรียกกันว่าไฟฟ้าแล้วใช้กันอยู่ทุกวันนี้นี่หน้าตามันเป็นยังไง มีใครตอบผมได้หรือเปล่าครับ

ไหนล่ะบันทึก ไหนล่ะหลักฐาน 200+ปี เอาออกมาสิ ไหนล่ะทฤษฎี ไม่ใช่เอาบันทึกเสี้ยนนั่งเทียน หรือตำราบาปที่คิดเองทำเอง และทฤษฎีหน้าโง่ตำราเสี้ยนเอาออกมาโชว์สิ woratorn วิศวะหน้าโง่ เห็นอ้างนักอ้างหนา ถ้าไม่เอาออกมาโชว์ FLY วิศวะดีแต่ปาก

เอาพระสมเด็จมาเทียบกับไฟฟ้าคนล่ะเรื่องกันเลยโง่ได้อีก

พระสมเด็จที่สมเด็จโตท่านทรงสร้างท่านรู้หมดว่ามีส่วนผสมอะไรบ้าง มีกี่พิมพ์ ต่างๆนานา และไม่มีใครรู้เท่าพระองค์ท่านแน่นอน แต่นี่คุณจะแอบอ้างว่าผลิตไฟฟ้าจากไดนาโม แต่ยังไม่รู้เลยว่าหน้าตามันเป็นเช่นไร วิศวะหน้าโง่ กะจะอวดอ้างว่าตนจบวิศวะสามารถผลิตไฟฟ้า เก่งเรื่องไฟฟ้า เป็นเสี้ยนไฟฟ้าได้ขนาดไม่เห็นหน้าตาของมัน เด็กๆถึงไม่จบวิศวะก็ผลิตไฟฟ้าได้ ขออีกทีคุณเปรียบเทียบได้โค ตะ ระโง่จริงๆในสามโลก ถ้าผมเป็นพ่อ เป็นแม่นะ ไม่รู้จะเอาหน้าไม่ไว้ที่ไหนดี โง่ก็โง่แต่อวดฉลาด ยังมีหน้ามาบอกจบวิศวะ

อีแอบวิศวะหน้าโง่อย่างหาที่สุดมิได้จะบอกว่าเสี้ยนตำราบาปไม่ต้องเกิดทันยุค 200+ปี ยุคที่สมเด็จโตอยู่ก็สามารถรู้ข้อมูลจริงทุกอย่าง 100% แบบไม่ผิดได้

ยังไม่หายโง่อีก แถมเอาข้อความผมมาโพสแปะ โชว์ความโง่บัดซบของตัวเองให้ชาวบ้านเขาเห็นชัดๆอีก อ่านจับใจความน่ะเป็นมั๊ย มีตรงไหนที่บอกว่าผมสร้างไฟฟ้าเองได้แล้วเอาไปเปรียบกับการสร้างพระสมเด็จฯน่ะ ถ้าไม่เข้าใจจะสงเคราะห์อธิบายความให้ฟังเผื่อว่าจะฉลาดขึ้นบ้าง แล้วเลิกทำตัวแย่ๆเสียที่

ก็คุณบอกเองไม่ใช่หรือว่า "ไม่มีใครรู้จริงว่า องค์พระสมเด็จโตแท้ๆร้อยเปอร์เซนต์เป็นยังไงไม่มีใครในปัจจุบันนี้ไปนั่งกดพิมพ์กับท่าน" แล้วคุณก็เที่ยวด่าเขาไปทั่ว ก็เหมือนกับ "ไฟฟ้าที่มีการค้นพบแต่ไม่มีใครเห็นตัวว่ามันมีหน้าตาเป็นยังไง แต่ทุกคนต่างก็ยอมรับกัน ว่ามีว่าใช่ เพราะทฤษฎีที่สั่งสอนกันมามีปฏิกริยาให้เห็น
    ฉะนั้นการเรียนรู้ดูพระสมเด็จฯที่ ไม่มีใครเกิดทันเห็นตอนที่ท่านหลวงปู่ทำ ไม่รู้ ไม่เคยเห็นว่าของแท้ที่ท่านทำหน้าตาเป็นยังไง ก็ต้องอาศัยทฤษฎีความรู้ คำบอกเล่าที่บันทึกสืบทอดกันมา ส่วนทฤษฎีใครจะผิดจะถูกก็ต้องพิจรณาหาสมมติฐานกันเอาเอง" หรือถ้าไม่เชื่อทฤษฎีคุณก็ลองฉลาดเอานิ้วจิ้มปลั๊กไฟฟ้าดูสิ

ค่อยๆอ่านนะ จะได้หายหายโง่ซะที แค่นี้ผมก็บาปมากพอแล้ว ถ้าจะเอาไปทำลายเซนต์เอาข้อความนี้ไปให้หมดด้วยนะ คนอื่นๆเขาจะได้เปรียบเทียบได้ถูก ว่าใครโง่<!-- google_ad_section_end -->

ผมไม่ได้ดูถูกสติปัญญาของใคร แต่ถามไปว่าจะมีหรอคนที่รู้ทุกอย่างเกี่ยวกับพระที่สมเด็จโตท่านทรงสร้าง 100% แบบไม่มีผิดเลย คุณคิดว่ามีหรอครับตอบผมหน่อย อย่าเบี่ยงเบนประเด็นผมเลย การที่พูดเบี่ยงเบนประเด็นของผมก็เท่ากับว่าตัวเองนั้นล่ะที่ดูถูกสติปัญญาของตัวเอง เพราะเหตุอะไรถามผมไม่ได้ แต่ก็อาจจะหน้ามึดเพราะผลประโยชน์ หรือการทำมาหากินก็เป็นได้ เห็นคุณไม่พูดถึงรึคุณว่าไม่มีเสี้ยนทำมาหากิน หลอกขายพระชาวบ้าน หลอกตกเบ็ดพระชาวบ้าน???? ถ้าดีไม่จริงก็ผลกรรมต้องตกถึงพวกเสี้ยนจำอวดแน่นอน ถ้าเป็นคนดี๊ คนดีแล้วจะกลัวอะไร จริงไหม???

[สร้างพระเอง - ลงนิตยสารเอง - บอกตำนิเอง - จัดประกวดเอง - ตัดสินเอง - ออกใบเซอร์เอง - เปิดตลาดพระเอง - ปิดกั้นพระของคนนอกกลุ่ม - เร่สวดพระอวดอ้างเป็นผู้รู้ - สวดพระไม่ถึงยุคพระปลอมแต่ขอฟรีหรือราคาไม่กี่บาท(หลอกจะเอาพระแท้) - บอกพระแท้ไม่ต้องแพงไม่กี่บาทก็ได้ แต่พอหลอกซื้อเค้ามาไม่เท่าไร หลอกขายชาวบ้านโครตแพง - สุดท้ายก็ขายของ] = วัฎจักรนักเลงพระ ที่มาของเงินเป็นพันๆล้านของนักเลงพระใหญ่
    ปล. ผมไม่เกี่ยวข้องใดๆกับวงการพระเครื่อง ไม่ใช่เซียนหลอกชาวบ้าน ไม่ให้เช่าพระ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->[/QUOTE]

ผมบอกแล้วไงว่า ให้เอามาให้หมด อย่าเอามาแต่บางส่วน ทำตัวแบบนี้ เด็กรุ่นผมเขาเรียกว่า "เกรียน"ครับ ผมมีเวลาเยอะครับปิดเทอมแล้ว ไหนๆก็บาปแล้ว เอากันให้สุดๆไปเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  10. tnttz

อ้าวยังไม่เลิก FLY อีก ข้อความทุกอย่างอยู่ในนั้นแล้ว FLY อยากบาปต่อก็เชิญไม่ต้องบอกผม ไม่ใช่โค ตะ ระคุณ ไม่อยากเป็น เพราะโค ตะ ระโง่ที่สุดในสามโลก 55555555 เปรียบเทียบอย่าง FLY เลย ทำมาบอกตูวิศวะ วิศวะหน้าโง่นั้นน่ะสิ 555555555555 ไหนล่ะตำรา ไหนล่ะหลักฐาน ดีแต่ปาก ดีแต่มั่ว Fly เอ้ย

11. Woratorn

"อ้าวยังไม่เลิก FLY อีก ข้อความทุกอย่างอยู่ในนั้นแล้ว FLY อยากบาปต่อก็เชิญไม่ต้องบอกผม ไม่ใช่โค ตะ ระคุณ ไม่อยากเป้น เพราะโค ตะ ระโง่ที่สุดในสามโลก 55555555 เปรียบเทียบอย่าง FLY เลย ทำมาบอกตูวิศวะ วิศวะหน้าโง่นั้นนาะสิ 555555555555<!-- google_ad_section_end --> "

ใครที่ไม่เลิกกันแน่ ไปอาบน้ำอาบท่า กินข้าวเย็นซะไป ยิ่งร้อนๆอยู่ด้วย เกิดชักน้ำลายฟูมปากขึ้นมาลูกหลาน จะเดือดร้อนวุ่นวายกันไปเปล่าๆนะ เกรียนเฒ่า

12. kamoochi

kamoochi เป็นที่รู้จักกันดี

แท้หรือไม่ผมไม่ทราบนะครับ แต่ถ้าเป็นผม จะอาราธนาขึ้นคอโก้ๆเลยครับ

13. Woratorn

คนแก่ประเภท ชั่วได้โล่ห์ โง่ได้ถ้วย แบบนี้หายากจริงๆ ลูกหลานจะเป็นยังไงบ้างนะเนี่ยขออย่าให้มีเชื้อพฤติกรรมแบบนี้สืบทอดไปเลย สงสารพวกเขาจริงๆ
    ต่อไปนี้ขออยู่ห่างๆดีกว่าเพราะมีผู้ใหญ่หลายๆท่านได้กรุณาเมตตาตักเตือนมา
    ขอขอบพระคุณมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

14. tnttz

ไม่ต้องบอกว่าทำโน้นทำนี่หรอก FLY วิศวะหน้าโง่ที่สุดในสามโลก ไม่มีใครทำตามคนหน้าโง่แถมอวดฉลาดหรอก กลับไปดูดนมดีกว่าไหม แม่คงตามหาตามสถานเด็กบ้อแล้วล่ะ เดี๋ยวแม่หาไม่เจอซ็อคไป จะเข้าโรงเลี้ยงเด็กไม่เต็มถาวรเอานะ เกรียนวิศวะหน้าโง่โง่ ไม่มีอะไรดีเลย เดี๋ยวเป็นนั้นเดี๋ยวเป็นนี่ อีแอบตำราบาป ไหนล่ะตำรา ไหนล่ะหลักฐาน 200+ปี ดีแต่ปาก ดีแต่มั่ว Fly เอ้ย 555555555555555555555

เด็กวิศวะหน้าโง่เอ้ย ตำราแท้จริงไม่มีที่ตัวอวดอ้างตามฉบับอีแอบ โค ตะ ระสั่งสอนให้เป็นแบบนี้ทั้งสายพันธุ์เป็นแน่ กรุณาอย่าติดเชื้อนะครับ เชื้อมันแรงและน่ารังเกลียดยิ่งกว่าเอดส์อีก แถมยังชั่วสารเลวที่สุดในสามโลก กินเนสบุ๊คยังอายเลยครับ หน้าโง่แล้วอวดฉลาดหน้าด้านๆ ยังมีหน้ามาบอกตูเนี่ยวิศวะ เศษ ษะ ว่ะมากกว่ามั้ง รีบกลับไปกินนมที่โรงเลี้ยงเด็กบ้าได้แล้ว แม่นม(เสี้ยนใหญ่ตำราบาป)เรียกแล้วนิ 555555555555555555555555555555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2012
  15. gri

gri เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    โห......... เพ่ มาดูสมเด็จกัน พี่เปลี่ยนแนวจากสมเด็จเลยนะพี่ แต่ชอบหนุมาน องค์นี้จังคับ หุหุหุ เจ้าแห่งวงการหุหุ คนที่ 2

16. อังคาร99

อังคาร99 เป็นที่รู้จักกันดี

แรกๆก็ดูไม่ซึ้ง............... เพราะดูผ่านแล้วเหมือนพระใหม่
    แต่พอดูไปดูมา ซึ้งในในมวลสารเลยครับ
    ผมว่าคุณมีพระดีหลายองค์นะ แต่อย่างที่ว่าเป็นความชอบส่วนตัว รอดูท่านอื่นๆต่อไปครับ
    เนื้อแบบนี้ผมพึ่งเคยเห็น แต่มวลสารที่ได้เห็นนี่สิชอบครับ

17. A-Ho-Si

A-Ho-Si เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังส่งข้อความซ้ำๆ แบบย้ำคิดย้ำทำ เป็นความผิดปรกติของสมอง คือ อาการของคนบ้า

ส่วนคนพาลสันดานหยาบ เป็นอีกจำพวกที่เห็นใครดีกว่าไม่ได้ ใครทำดี คนพวกนี้มักจะติเตียนและเกลียดชัง และแสดงออกในทางลบโดยไม่มีสติย้ำคิด เพียงเพื่อสนองอารมณ์ของตัวเองเพียงฝ่ายเดียว ดูแล้วก็สังเวชใจจริงๆ

ฝากผู้ดูแลเวปพลังจิต ตักเตือนผู้ก่อความไม่สงบ หรือถอดถอนสมาชิกออกจากระบบด้วย
    อนุโมทนาไว้ล่วงหน้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2012
  18. Woratorn

ตื่นเช้าขึ้นมานึกว่าจะมีอะไรใหม่ๆบ้าง

เลิกประจานตัวเองได้แล้วลุง แค่วิธีการโพสก็แฉสันดานออกมาให้ชาวบ้านเขารู้เขาเห็นกันหมดแล้ว

ลบๆ แก้ๆ แถไปเรื่อย เสียเวลาคนอื่นเค้าที่จะได้อ่านเรื่องดีๆบ้าง วันนี้ทั้งวันคงจะไม่มีอะไรใหม่ๆ อยู่หน้าจอนานๆเดี๋ยวพาลจะประสาทกินกลายเป็นคนหมกมุ่นย้ำคิดยำทำ ออกไปเปิดหูเปิดตาหาสิ่งที่เจริญปัญญาดีกว่า หวังว่ากลับมาตอนเย็นๆคงจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นนะครับ

19. แบมบางบ่อ

แบมบางบ่อ Active Member

มาดูสมเด็จกันครับ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับ

ขนาดไฟล์:
      71.5 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      57.4 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      82
  20. พรหมธรรม

พรหมธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    นรกส่วนตัวของคนบางคน ครับ คุณWoratorn
    อย่าไปสนใจ;aa15

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้