มาดูออร่ากันเถอะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Computer No. 16, 20 มกราคม 2005.

1. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ดู ออร่า ให้หน่อยดิ โต้ ขึ้น เจ้าหนู มีแวว ยากูซ่า ใหม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2005
  2. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    โห .. พี่อุตส่าตัดต่อเองเลยนะครับ

งี้พี่ต้นตะขบ ลำบากใจแย่เรยยยย

อิอิ........

3. กบน้อยในไร่อ้อย

กบน้อยในไร่อ้อย บุคคลทั่วไป

55555 โอย!!!! ขำกลิ้งอ่ะ....ทั้งคุณคาเมน แล้วก็คุณต้นตะขบเลยยยย.

4. ปฐมแสงธรรม

ปฐมแสงธรรม Active Member

ผมลองดูแล้วเหมือนกันที่มือนะ ออกเป็นสีนำทะเล ตอนแรกนึกว่ามองผิดแต่พอมาอ่านดูก็มีจริงๆด้วยเหรอเนี๊ยแต่ยังมองตัวเองในกรจกไม่ได้เลย ขอบคุรหลายๆเด้อ

5. rahu

rahu สมาชิก

web.นี้ดีมาก ได้ประโยชน์ คุ้มค่าคุ้มเวลา จะแนะนำต่อๆไปครับ

6. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ้าว...ว่าจะสมัครสมาชิกซักหน่อย ดันไม่ผ่านข้อ 3 ซะหนิ
    ถึงเราเข้าข่ายปากจัดก็จิง แต่จัดว่าดีนะ ยังจะเอามะจ๊ะ
    เค้าเรียกอีกอย่างว่าปากดีหนะ อิ อิ

7. com16

com16 เป็นที่รู้จักกันดี

มาตามผลครับ ใครฝึกแล้วเห็นบ้าง

มีใครยังไม่เห็นมั้ย?

จะเพิ่มขั้นต่อไปเร็วๆ นี้

8. ปฐมแสงธรรม

ปฐมแสงธรรม Active Member

ไม่รู้จะเกี่ยวมั๊ยนะ แต่เคนอ่านในหนังสือ มหัศจรรย์แห่งน้ำ แต่งโดยคนญี่ปุ่น
    เนื้อหาข้างในเกี่ยวกับผลึกของน้ำดูสวยงามมาก และมีการเปรียบเทียบกันระหว่างน้ำที่มีคนชมพูดถึงแต่ในสิ่งดีๆ กับน้ำที่มีแต่คนด่าคนว่าพูดในทางร้ายๆๆ และสุดท้ายคือ นำที่ไม่มีคนสนใจเลยคือไม่พูดด้วยนั้นเอง
    ผลออกมาคือ นำที่มีคนชม ผลึกจะออกมาสวยงามมากๆๆ( เขามีรูปให้ดูด้วย)
    ส่วนนำที่มีคนพูดให้ร้ายๆตลอดผลึกจะออกมาไม่เข้ารูปไม่สวยงามไม่เปล่งประกายเลย
    แต่ที่แย่ที่สุดคือ นำที่ไม่มีใครพูดด้วยผลึกออกมาห่วยแตกมาก แสดงถึงความโสกเศร้ากลัดกลุ้ม
    เพระงั้นเลยแสดงให้เห็นว่า ที่จริงแล้ว นำก้มีชีวิตนะ น้ำอยู่คู่กับโลกใบนี้มาตั้งแต่กำเนิดแล้วนะ น้ำผ่านความรู้สึกของผู้คนมาแต่ละยุคๆๆ น้ำรู้ดีว่าใครดีใครเลวที่แสดงออกมาทางจิตใจ ถึงแม้ว่าเราจะตายไปแต่สายน้ำก็ยังอยู่คู่กับโลกใบนี้ตลอดไป ผมอ่านหนังสือเล่มนี้จบผมมีความรู้สึกว่าผมรักน้ำมากขึ้นอีกเป็นกองเลยละ ลองหาอ่านดูละกันนะ

9. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
  10. Non Member

Non Member บุคคลทั่วไป

ช๊อบบชอบ

อ่านกระทู้คุณ Computer No.16 มะเคยผิดหวังเลยจริงๆ นะคะนี่
    ไม่เจอกันนานสบายดีหรือคะ คุณน้อง
    ว่างๆ จะไปทักทายในเอ็มนะคะ แต่จะจำเราได้รึป่าวน๊า ???

ทำได้หมดเลยค่ะ เห็นแสงสีเขียวมะนาวจากฝ่ามือตัวเองด้วยนะ
    แปลว่าไรเอ่ย ตะเอง

11. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ข้างบนค้าบ ผมเห็นออร่าเขียวเหมือนกาน เย้ๆๆ มีเพื่อน

12. เอนก

เอนก บุคคลทั่วไป

ทำไมดูไม่ได้ล่ะครับ

13. Elulu

Elulu สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2005
    มีเรื่องถามหน่อยครับ

คือว่าผมเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เพราะเปิดมาอ่านเรื่องออร่าอันนี้เเหละครับ มันทำให้นึกถึงเเสงวาวๆที่ผมคิดว่าเป็นเพียงเเค่เเสงที่กระทบปลายนิ้วเเละสะท้อนออกมารอบๆมือเท่านั้นเอง

พอมาอ่านกระทู้ก็เลยคิดว่า อาจเป็นออร่าก็ได้มั้ง เเต่ที่ไม่เข้าใจอีกอันนึงก็คือ สิ่งที่พุ่งออกมาจากปลายนิ้วมือมีลักษณะคล้ายกับเปลวร้อนของไฟ(ผมลองคว่ำมือลง เเต่เปลวนั่นก็ไม่ยักกะสวนทิศตามกฎของเเก๊ส) มันคืออะไร เป็นเพียงเเค่เมตาบอลิซึมที่เกิดขึ้นเเละถ่ายเทออกมาทางปลายนิ้วรึเปล่าครับ ผมลองเอานิ้วชี้เเตะกันดูเเล้วก็ถอยออกมา เห็นเป็นเส้นเชื่อมต่อระหว่างปลายนิ้วทั้งสอง อันนี้เเหละที่ผมไม่เเน่ใจว่ามันจะเป็นอะไร

มีอีกหลายเรื่องที่ผมสงสัย มันเริ่มเเปลกๆมาตั้งกะเรียนอนาโตมีตอนซัมเมอร์น่ะครับ
    เเต่ถามเเค่นี้ก่อนครับ ขอบคุณเยอะๆสำหรับคำตอบของคำถาม

14. mr.x

mr.x สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2005
    สนุกดีครับ ลองทำดูแล้ว มีแสงสีขาวสว่างมากครับ แบบว่ามือผมดำไปเลย เหมือนหลังมือมีหลอดนีออนอยู่

ปวดตาเล็กน้อย แต่แปลกดี ไม่ทราบออร่า แท้ที่จริงแล้วคืออะไรครับ

15. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าหายไปนานนะครับ .... วัยรุ่นใจร้อนอ่ะ

16. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

มีหลายอย่างที่อยากฝึกเหลือเกิน สุดท้ายทำไม่ได้ซักอย่างเลยผม
    ขอตั้งหลักใหม่ก่อนครับ ^^'

17. com16

:) ผมนึกว่าจะไม่มีคนสนใจแล้วซะอีกนะเนี่ยเลยไม่ได้โพสต่อ :)

การดูออร่านี้ ผมไม่ีค่อยแน่ใจว่า จริงๆ แล้วผู้ที่ฝึกออร่านี้ได้ประโยชน์อะไรในเชิงของการปฏิบัติฌาณหรือไม่ ซึ่งการที่เราได้เห็นออร่านี้อาจเป็นเพียง ทริก ที่สายตาและสมองส่งให้มองเห็นเท่านั้นไม่ได้เกี่ยวข้องกับอะไรที่เหนือธรรมชาติเลย อย่างไรก็ดีผู้ที่คิดค้นวิธีการมองออร่านั้น (เป็นดอกเตอร์ทางด้านจักรกลของออสเตรเลีย) ยืนยันไว้ว่าออร่าไม่ใช่ ทริก ดังกล่าว
    เขาได้อธิบายไว้ว่าออร่านั้น มีอยู่ในทุกๆ สิ่ง ทั้งสิ่งมีชีวิต และวัตถุ แต่ลักษณะการแผ่รังสีของออร่านั้นแตกต่างกัน

เพื่อการพิสูจน์ ผมจึงลองมองออร่าจากมือของผม โดยที่ มือนั้นถือกุญแจไว้ด้วย และเิริ่มมองออร่า ก็ปรากฏว่า ออร่าปรากฏแค่บริเวณมือเท่านั้นเอง บริเวณกุญแจถึงมีก็น้อยมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2005
  18. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    อืม พึ่งเห็นนี้แฮะ กำลังอยากรู้เรื่องออร่าพอดี

ไอรูปซ้อนกัน มองได้แล้ว

แต่มามองมือตัวเองนี่ ทำไมเห็นเป็นใสๆ มีรัศมีแต่ไม่มีสีอ่ะค้าบ

แง่ๆ

19. com16

:) การจับภาพออร่าแบบชัดๆ โดยการหลับตา :)

หลังจากที่เรามองออร่าได้สักพักนึง อย่างที่หลายคนได้เห็นกันว่ามีแสงเรือง ออกมา เช่นจากมือเป็นต้น ในขณะที่มองได้ชัดเจนแล้ว ให้หลับตาลง ทำใจให้สบายๆ ประมาณ สองถึงสามวินาที ก็จะปรากฏภาพ แสงออร่านั้นในขณะหลับตา (เช่นมองแสงออร่าจากมือ ก็จะเห็นเป็นรูปมือ) ภาพนั้น จะปรากฎ ติดๆ ดับๆ จนเลือนลางหายไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2005
  20. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    เอิ่มมมม ครือว่า

อาเฮียแคตฯ ภาคอ้วนดำอ่ะ

มายุ่งอรายกะแน้ตน่ะ แง่ง