## มาใหม่ พระธาตุเสด็จ ลป.ดาบส , พระกริ่งธัมมะจารี ลป.พิศดู , เต่ากริ่ง ลพ.สนิท ##

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย alovesab2002, 9 มิถุนายน 2012.

1. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับพระสมเด็จ ลป.ดาบส ที่มีพระธาตุ นั้นผมยังพอมีเหลือแบ่งให้อีกประมาณ 3 องค์ ขอบอกว่า พระธาตุ " ตรึม " ท่านใดสนใจจะบูชาสามารถจองได้เลยครับ ( เนื่องจากยังไม่มีเวลาในการถ่ายรูป ). :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143.4 KB
      เปิดดู:
      167
      ขนาดไฟล์:
      137.8 KB
      เปิดดู:
      247
  2. n_juniorkid Active Member

สวยมาก น่าสนใจ

3. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่เยี่ยมชม...ของดี ราคาเบาๆ ครับท่าน :cool:

<table id="post6904453" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> วันนี้, 07:48 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #2 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> alovesab2002
    สมาชิก PREMIUM

Groans: 2
    Groaned at 7 Times in 7 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 503
    ได้รับอนุโมทนา 9,567 ครั้ง ใน 2,293 โพส
    Infractions: 3/3 (9)
    พลังการให้คะแนน: 564

</td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> </td> </tr> </tbody></table>

รัตนจักร กายสิทธิ์ พิชิตมาร

ฝากร้านด้วยนะครับ..เล่นแค่ชอบ..แพงบ้าง..ถูกบ้าง..ก็ตามต้นทุนน่ะครับ..แบ่งๆกันไป..ผมจะพยายามหาพระดีๆมาเผยแพร่กัน.. สนใจคลิกที่ Link ได้เลยคร้าบบบ.

http://www.be2hand.com/scripts/shop....r=alovesab2002

มีบทความดีๆ มาแบ่งปันให้อ่านกันด้วยครับ รู้ลึก..รู้จริง..ทุกสิ่งในวงการพระเครื่องครับ. สนใจเชิญ

http://www.be2hand.com/scripts/shop....o=view_article

4. montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

จาน ล็อกเก็ต กับ ลูกอม หลวงปู่พิศดู ถ้าจานเบื่อเมื่อไหร่บอกผมได้น่ะครับ....:cool:

5. เจียมbody เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วครับ
    ที่อยู่ทาง PM .ครับ

6. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วว..จานตรีแซวผมแบบนี้ ผมพูดไม่ออกเลยครับ :cool:

7. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ..ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับผม :cool:

8. thippanannat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระสมเด็จ ลป.ดาบส 1 องค์ครับ

9. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับผม..โอนแล้วแจ้งได้เลยครับ ของดีมีน้อย หมดแล้วก็ หาไม่ได้อีกแล้วครับ :cool:

<table id="post6895044" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> วันนี้, 07:10 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #117 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> alovesab2002

Groaned at 6 Times in 6 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 502
    ได้รับอนุโมทนา 9,561 ครั้ง ใน 2,289 โพส
    Infractions: 1/1 (3)
    พลังการให้คะแนน: 565

</td> <td class="alt1" id="td_post_6895044" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">
    ล็อคเก็ต หลวงปู่บุญศรี วัดใหม่

ล็อค เก็ต ของหลวงปู่ เป็นสุดยอดของหายากอีกหนึ่งอย่างที่..มีน้อยมากๆ ..พบเจอได้ยาก..ที่ผ่านตามา 10 กว่าปี..เห็นไม่เกิน 10 องค์..เป็นของที่หลวงปู่สั่งทำเองและศิษย์สร้างมาถวาย.

ปัจจุบัน...ก็มีบางคนบางคน ( วรนุช )..กล่าวหาว่า..ล็อคเก็ตนี้..ถูกทำปลอมขึ้นมาโดยหาซื้อได้แถวๆพยุหะ..หาซื้อ ได้ง่ายๆ...เพื่อเอามาขายในเว็บ..ตามแผงพระ..ด่าสาดเสียเทเสีย..ว่าเล่นไม่ ได้..เชื่อถือไม่ได้.

เรื่องนี้ท่านไม่ต้องเชื่อผม..แต่ลองพิจารณาดูว่า..มันเป็นไปได้หรือ ไม่..ที่จะมีคนสั่งทำมา..แล้วเอาออกขายในราคาองค์ละ 3-400 บาท..กำรี้กำไรก็ไม่มี..แถมหลวงปู่บุญศรี วัดใหม่..ก็ไม่ใช่พระที่นิยมในวงการ..บางคนเล่นพระมา 10 กว่าปี..ยังไม่รู้จักหลวงปู่เลยด้วยซ้ำไป...แล้ว ล็อคเก็ตที่เห็นลงขาย..ก็มีแต่ 3-4 ชิ้น เท่านั้น..ถ้ามีเยอะจริง..ต้องมีคนเอาออกมาขายเป็น 100 อัน แล้ว สิครับ..ถ้าสร้างมาเเป็นร้อยๆอัน..แล้วของมันหายไปไหนหมดล่ะ ???...ใครช่วยตอบผมได้บ้าง ??..พูดแบบนี้..หลักฐานก็ไม่มี..กล่าวหากันลอยๆ..เพื่อดับอนาคตของล็อคเก็ต แท้ๆ..กรรมหนักนะคุณเอ้ยยย

เรื่องของ ดีมานต์-ซับพลาย...ตามหลักแล้ว เป็นไปได้หรือไม่ ?? ทุกท่านลองพิจารณาเอาเองนะครับ..ไม่ต้องเชื่อผม

ส่วนใครจะโจมตีว่าไม่ดี..เพราะเหตุใด...อยากให้ทุกท่านพิจารณา เหตุและผล..ดูนะครับ..บางที..เพื่อผลประโยชน์ของตัวเองแท้ๆ..ตัวเดียว..ก็ทำให้พังกันมาเยอะแล้วจร้าาาา.

</td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> </td></tr></tbody></table>

10. Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ alovesab2002
    ผมสนใจจะบูชา ขอจองไว้แต่อยากขอดูรูปด้วยได้ไหมครับ ไม่รีบนะครับ ว่างค่อยถ่ายก็ได้ ^^

11. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

( ปิดรายการนี้แล้วครับ ) รายการที่ 6. พระผงเกศา มหาจักรพรรดิ์ รุ่นแรก ปี 31 หลวงปู่ดาบส สุมโน.... !!! สวยมากๆๆๆ กล่องเดิม !!!

พิเศษสุดองค์นี้เกศา เยอะมากกกๆๆๆๆๆๆๆ

พระผงสมเด็จรุ่นแรก ปี 31 เนื้อเกสร 108 บรรจุพระเกศา หลังยันต์รัตนจักร หลวงปู่ดาบส สุมโน วัดดอยขุมเิงิน ลำพูน

( พุทธคุณสูงมาก องค์นี้ พระธาตุเสด็จเป็นเม็ดใสกลม และมีเกศาหลวงปู่ มวลสารในองค์พระเริ่มแปรสภาพเป็นพระธาตุทั่วทั้งองค์ )

เป็นพระ สมเด็จที่ดีทั้งนอกและในครับ เพราะก่อนสร้างได้นำมวลสาร คือ เกสรดอกไม้ 108 นำมาให้หลวงปู่ดาบส อธิษฐานก่อนนำไปกดเป็นองค์พระ.

หลังจากสร้างพระเสร็จแ้ล้ว หลวงปู่ได้เมตตา อธิษฐานจิตเดี่ยวๆ ให้หลายวัน ....

พุทธคุณของพระ สมเด็จนี้ จะเป็นเสมือนพระแก้วสารพัดนึก เพราะหลวงปู่ท่านได้บรรจุวิชาสำคัญลงไป ซึ่งเป็นวิชาที่สูงส่งมากๆ ...

หายากนะครับ พระที่อธิษฐานแล้ว มวลสารในองค์พระจะแปรสภาพ เป็นพระธาตุ ได้ทั้งองค์ อย่างหลวงปู่ดาบส ผมไม่เคยพบพระอาจารย์องค์ใด ทำได้อย่างท่านเลย...

สัง เกตุดีๆ ที่ผมวงกลมไว้ เป็น พระธาตุ นะครับท่าน ( รูปอาจไม่ชัด เพราะขยายได้แค่นี้ ) อีกทั้งยังมีพระเกศา พระอรหันต์ ไม่ได้หากันง่ายๆ นะครับ

พิเศษสุดองค์นี้เกศา เยอะมากกกๆๆๆๆๆๆๆ

สังเกตุดีๆ ที่ผมวงกลมไว้ เป็นพระธาตุนะครับท่าน ( รูปอาจไม่ชัด เพราะขยายได้แค่นี้ )

ถามว่า พระอริยะรูปไหนในประเทศไทย เสกได้แบบนี้บ้าง ?????

หลวงปู่เคยบอกไว้ว่า พระธาตุ คือ สุดยอดของวัตุมงคล อะไรจะศักดิ์สิทธิ์มากกว่าพระธาตุเป็นไม่มี....

ใน 3 โลก วัตถุธาตุุใดจะสุดยอดกว่าพระธาตุนี้ไม่มี ...

เพื่อน ผมใส่พระสมเด็จรุ่นนี้องค์นี้ ไปกราบพระอริยะท่านหนึ่ีงในภาคตะวันออก ท่านทักตั้งแต่เดินเข้าไปจากประตูเลยว่า ใส่หลวงพ่ออะไรมา แสงสว่าง ออกมาจากอก เลย เพื่อนผมก็ตกใจ เลยเพราะใส่พระสมเด็จนี้มาเพียงองค์เดียวเอง ...

เพื่อนบอกว่า พุทธคุณสุดยอดมาก เรื่องเมตตา โชคลาภ ค้าขาย เจริญรุ่งเรืองดีจริงๆ..

พระอริยะเจ้ารูปท่านหนึ่งได้กล่าวไว้ว่า นี่คือ พระสมเด็จมหาจักรพรรดิ์ พุทธคุณสูสีกับพระสมเด็จวัดระฆังเลยทีเดียว ( เป็นความเชื่อส่วนบุคคล )

( ขออภัยนะครับที่ผมไม่สามารถถ่ายรูปขยายให้ชัดๆ ให้เห็นพระธาตุได้ เพราะเล็กมากๆ )

( ปิดรายการนี้แล้วครับ )

แบ่งให้บูชา 1,800 บาทครับผม

นายไกรฤกษ์ นุ้ยเย็น
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนเทพารักษ์
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 1994-520-151

โทร...081-4998359

ขนาดไฟล์:
      135.4 KB
      เปิดดู:
      1,426
      ขนาดไฟล์:
      140.5 KB
      เปิดดู:
      1,542
  12. jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์นี้ครับ

13. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ...ขอบคุณมากครับ ( เพื่อไม่ให้เสียโอกาส รบกวนโอนภายใน 3 วัน ) :cool:

<table id="post6895019" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> วันนี้, 07:06 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #116 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> alovesab2002

ได้รับอนุโมทนา 9,561 ครั้ง ใน 2,289 โพส

</td> <td class="alt1" id="td_post_6895019" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">
    วัตถุมงคลของหลวงปู่..ชาวบ้าน..ไม่มีสิทธิ์ได้ครอบครอง

จั่ว หัวมาแบบนี้..หลายท่านอาจจะงง..ไม่เข้าใจ..ว่าทำไมชาวบ้านที่อาศัยอยู่ข้าง วัด..หรืออาศัยในพื้นที่รอบๆ..ทำไมถึงไม่มีพระของท่าน ???

มันก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ..เรื่องของเรื่อง..เกิดจากตัววรนุช...ปล่อยข่าวว่า..พระหลวงปู่..ชาวบ้านไม่เคยได้รับแจก..คนที่ได้รับแจกจากหลวงปู่..คือคนที่อยู่ไกลๆเท่านั้น ???

ท่านๆฟังแล้ว..มันตลกไหมครับบบ..คนพื้นที่..คนนครสวรรค์..คนแถวน้ำทรง..ไม่ มีวัตถุมงคลของหลวงปู่..แต่คนไกลๆอยู่กรุงเทพ..อยุธยา..ลพบุรี..มีเยอะ..อัน นี้ลองใช้ปัญญา..วิเคราะห์ดูเอาเองนะครับ.

แต่..หลังจากที่ลงพื้นที่จริงๆ เป็นไงรู้ไหมครับ..เดินไปบ้านไหนก็มีพระของหลวงปู่..ไม่ว่าจะเป็น เหรียญ..พระสมเด็จ..รูปถ่าย..แบ๊งค์ขวัญถุง..และอื่นๆเยอะแยะไปหมด..สอบถาม ได้ความว่า..ได้รับแจกจากหลวงปู่หลายวาระ..หลวงปู่แจกทีเป็นกำๆ..หยิบขยุ้มๆ แจก..แล้วหลังจากหลวงปู่มรณะภาพไปแล้ว..เวลางานบุญ..กฐิน..ผ้าป่า..ก็เอาพระ ที่เหลือในกุฏินั่นแหละ..มาแจกจ่ายกัน..ไม่ว่าบ้านใกล้..บ้านไกล..ได้รับกัน ถ้วนหน้า.

โดยเฉพาะในค่ายทหาร..มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ทั้งนั้นเลยครับ..เพราะว่าพระของ หลวงปู่ดีจริง..ขลังจริง..ทหารแถวนครสวรรค์เขานับถือหลวงปู่กันมากๆ..สร้าง วัตถุมงคลมาถวายหลวงปู่เยอะแยะ.

แล้วมันจะแปลกอะไร..ถ้าชาวบ้าน..ทหาร..คนในพื้นที่..เขาจะมีพระของหลวงปู่กันทุกบ้าน ??

ถ้าท่านใดข้องใจ..แนะนำว่า..ลงพื้นที่ไปสอบถามได้ด้วยตัวเองเลยครับ..ไม่ ต้องมาเชื่อพวกผม..หรือเชื่อใคร..แล้วท่านจะได้รับทราบความจริงอีกด้าน หนึ่ง..ที่อาจจะไม่ตรงกับข้อมูลบางอย่าง..ของนายทุนนักสร้างพระจอมโลภ..ว่า ไว้ก็ได้ครับ.

ย้ำว่า..ไม่ต้องเชื่อพวกผม..อ่านแล้วค่อยๆคิด..ค่อยๆพิจารณา..แล้วท่านจะเข้าใจ..ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใคร...แล้วทำไมจะต้องให้ใครมันได้ดีกว่าตัวเองล่ะ..จริงมั๊ยยยยย..เจ้าาาาานายยยย.

ปล..ทิ้งท้ายไว้หน่อยนะครับ...พระกริ่งแพโบสถ์น้ำ...สร้างกว่า 1,500 องค์..พระชัยแพโบสถ์น้ำ...สร้างกว่า 2,500 องค์..ถ้าข้อมูลผมผิด..ก็ขออภัย..ไม่แปลกใจกันบ้างหรือครับ..ว่าทำไมพระมี หมุนเวียนในสนามน้อยเหลือเกิน..ตั้งแต่เล่นเว็บมาหลายสิบปี..ผมเห็นไม่เกิน 100 องค์..พระไปอยู่ไหนหมดหนอ ???..เมื่อก่อนราคาแค่ 2-3 พัน..เด่วนี้ปั่นกันไปเป็นหมื่น...ถ้าผมมีซัก 500 องค์..ผมจะรวยเท่าไหร่หนอ ??.. ( อันนี้คิดเล่นๆ เด้อ..ใครว้า..จะมีเยอะขนาดนั้น..อิอิ )
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> </td></tr></tbody></table>

14. jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้โอนให้นะครับ
    จิรานุวัฒน์ ศิริสุนทรินท์
    918/27-28 ซ.โรงไม้ขีด ต.บางปลาสร้อย
    อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

15. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

!!!! ตอกย้ำกันอีกครั้งงงงงงง.....!!!!!!

นี่คือรูปธรรมที่เห็นได้ด้วยตาเนื้อครับ

ไม่ต้องเสกให้ไฟดับ...

ไม่ต้องเสกให้ลอยได้ บินได้..

ไม่ต้องเอามวลสารมาจากในป่าหิมพานสุดขอบฟ้า จักรวาลไหน...

ก็พระที่ไหนในโลกนี้เล่่า ที่อธิษฐานจิตแล้ว มวลสารกลายสภาำพเป็นพระธาตุ และมี พระธาตุเสด็จ จะจะ กันแบบนี้ จักต้องไปหาคำพูดพิศดารเว่อร์อะไรมาประกอบให้ตื่นเต้นเล่าครับ พี่น้อง

พระแบบนี้ล่ะครับที่ผมแนะนำให้เสาะหามาบูชา ให้หามาแขวนคอเถอะ ไม่รู้ว่าชั่วชีวิตนี้จะเจอแบบนี้อีกกี่องค์ ของที่มันเห็นไม่เอา ไปเอาของที่ไม่เห็น ก็ไม่รู้ว่าจะพูดอย่างไรดีจร้าาา

<table id="post6895194" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> วันนี้, 07:33 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #118 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> alovesab2002

</td> <td class="alt1" id="td_post_6895194" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">
    อุทาหรณ์...เตือนใจ...นักนิยมพระเครื่อง

เป็นเรื่องเตือนใจ...ของนายทุนนักสร้างพระสมัยนี้..เขาทำอย่างไร..ผมจะเล่าให้ฟังครับ

1. ออกเงินสร้างบล็อคพระ ( พระผง ) , ตะโพน , เบี้ยแก้ , ตะกรุด , พร้อมทั้งจัดหาวัตถุดิบ

2.ปั๊มพระออกมาเป็นจำนวนมากหลายพันองค์..แบ่งออกเป็นเนื้อธรรมดา..เนื้อพิเศษฝังโน่นฝังนี่..และเนื้อพิเศษสุดๆ ( ตามแต่จะออกแบบ )..ส่วนเบี้ยก็ทำมาเองตอกโค๊ดเองจำนวนหลายร้อยตัว..ตะโพนสร้างมาเท่าไหร่ไม่รู้..ตะกรุดก็ทำมาจำนวนเท่าไหร่ไม่รู้..โค๊ตหยดน้ำที่ใช้ตอก..หายไปอย่างไร้ร่องรอย ( มีคนกระซิบว่า..เก็บไว้ตอกในอนาคต )

3.สร้างเรื่องในเว็บ เขียนประวัติ ความเป็นมา มวลสารต่างๆ ทั้งการเสก...บรรยายซะเลิศหรู..พร้อมทั้งสร้าง Rating แจกพระเพื่อ เรียกแขก..แต่แจกนิดหน่อย..หากองหนุน..และพวกชอบของฟรี..อีกทั้งทำตัวเป็น..คนดีศรีสังคม..ทำบุญ..บริจาคโน่นนี่..สร้างภาพเ้ข้าไว้

4.เขียนบรรยาย..ตัวเองให้ดูเป็นคนดี..ใจบุญ..ผ่านหน้าเว็บ..ทุกวัน..พร่ำพรรณาผลงานต่างๆ..โอดครวญ..ว่าโดนใส่ร้ายบ้าง..อะไรบ้าง

5.ออกหนังสือรวมเล่มประวัติ-วัตถุมงคล..โดยเน้นพระของตัวเอง..ส่วนรุ่นอื่นๆ..ไม่ค่อยพูดถึงมาก..ทำตัวเองให้เป็นสายตรง..วินิจฉัยเก๊-แท้..เอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน..ใครแย้งไม่ได้.

6.ส่วนพระของศูนย์สร้าง..คนอื่นสร้าง..ก็โจมตีให้ดับไปให้หมด...สวดยับเยิน..กำจัดให้พ้นทาง.

7. อันนี้ตอนสำคัญ..กระบวนการปั่นราคา..โดยการให้ลูกน้อง..เอามามาประมูลหน้าเว็บ...โดยมีหน้าม้า..เข้ามาประมูลกันคับคั่ง..ราคาก็จะวิ่งพรวดๆๆๆๆ..จากพระหลักสิบ-หลักร้อย..กลายเป็นพระหลักพันในพริบตา

8.ทอดเวลาไปเรื่อยๆ..เล่าประสบการณ์..สร้าง Story ไปเรื่อยๆ..เพราะของไม่มีในตลาด..ทำให้เป็นของหายากเข้าไว้..ก็จะมีได้ยังไง..ก็เล่นเก็บไว้กับตัวเองเป็นพันองค์..ตะโพนก็มีเป็นร้อย..เบี้ยแก้มีหลายร้อย..เพื่อรอเวลาทยอยออกขาย.

9.ทยอยขายไปเรื่อยๆ..ผ่านลูกน้อง..ตัวเองไม่ขายเอง..เพื่อ ตัดปัญหาโดนโจมตี..ครั้งละ 5 -6 องค์..เว้นจังหวะบ้าง..เพื่อให้เกิด Demand สูงๆ..จากนั้นก็เก็บเกี่ยวผลประโยชน์..นอนตีพุง..บนกองเงินกองทอง.

ทั้งหมดนี้..กินระยะเวลานานหลายปี...ซึ่งไม่เป็นปัญหาสำหรับ นายทุนนักสร้างพระจอมโลภ อยู่แล้ววว..เพราะเป็นคนมีฐานะ..เงินเย็น..รอได้..จิ๊บๆ

ท่านไม่ต้องเชื่อผมหรอกครับ..แต่ให้ท่านลองสังเกตุดูดีๆ..ว่ามีคนแบบนี้มีในสังคมเราหรือไม่ ??

ปล...บทความนี้ไม่มีเจตนาจะกล่าวหาผู้ใด..แต่เีขียนเป็นวิทยาทาน..ซึ่งมี ประโยชน์กับผู้นิยมพระเครื่องในการที่จะรู้เท่าทัน..เล่ห์เหลี่ยมของ มิจฉาชีพ..ที่มาในคราบของผู้ดี.

</td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> </td> </tr> </tbody></table> <table style="margin-top:-3px" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="smallfont"></td> <td align="right">
    <table class="tborder" border="0" cellpadding="3" cellspacing="1"> <tbody><tr> <td class="vbmenu_control" style="font-weight:normal">หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 6 หน้า</td> <td class="alt1"><</td> <td class="alt1">1</td><td class="alt1">2</td><td class="alt1">3</td><td class="alt1">4</td><td class="alt1">5</td> <td class="alt2">6</td> <td style="cursor: pointer;" id="pagenav.335" class="vbmenu_control" title=""> </td></tr></tbody></table>​
    </td></tr></tbody></table>

16. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

( ปิดรายการนี้แล้วครับ ) รายการที่ 7. พระผงเกศา มหาจักรพรรดิ์ รุ่นแรก ปี 31 หลวงปู่ดาบส สุมโน.... !!! สวยมากๆๆๆ กล่องเดิม !!!

พระผงสมเด็จรุ่นแรก ปี 31 เนื้อเกสร 108 บรรจุพระเกศา หลังยันต์รัตนจักร หลวงปู่ดาบส สุมโน วัดดอยขุมเิงิน ลำพูน

( พุทธคุณสูงมาก องค์นี้ พระธาตุเสด็จเป็นเม็ดใสกลม และมีเกศาหลวงปู่ มวลสารในองค์พระเริ่มแปรสภาพเป็นพระธาตุทั่วทั้งองค์ )

เป็นพระ สมเด็จที่ดีทั้งนอกและในครับ เพราะก่อนสร้างได้นำมวลสาร คือ เกสรดอกไม้ 108 นำมาให้หลวงปู่ดาบส อธิษฐานก่อนนำไปกดเป็นองค์พระ.

หลังจากสร้างพระเสร็จแ้ล้ว หลวงปู่ได้เมตตา อธิษฐานจิตเดี่ยวๆ ให้หลายวัน ....

พุทธคุณของพระ สมเด็จนี้ จะเป็นเสมือนพระแก้วสารพัดนึก เพราะหลวงปู่ท่านได้บรรจุวิชาสำคัญลงไป ซึ่งเป็นวิชาที่สูงส่งมากๆ ...

หายากนะครับ พระที่อธิษฐานแล้ว มวลสารในองค์พระจะแปรสภาพ เป็นพระธาตุ ได้ทั้งองค์ อย่างหลวงปู่ดาบส ผมไม่เคยพบพระอาจารย์องค์ใด ทำได้อย่างท่านเลย...

สัง เกตุดีๆ ที่ผมวงกลมไว้ เป็น พระธาตุ นะครับท่าน ( รูปอาจไม่ชัด เพราะขยายได้แค่นี้ ) อีกทั้งยังมีพระเกศา พระอรหันต์ ไม่ได้หากันง่ายๆ นะครับ

สังเกตุดีๆ ที่ผมวงกลมไว้ เป็นพระธาตุนะครับท่าน ( รูปอาจไม่ชัด เพราะขยายได้แค่นี้ )

ถามว่า พระอริยะรูปไหนในประเทศไทย เสกได้แบบนี้บ้าง ?????

หลวงปู่เคยบอกไว้ว่า พระธาตุ คือ สุดยอดของวัตุมงคล อะไรจะศักดิ์สิทธิ์มากกว่าพระธาตุเป็นไม่มี....

ใน 3 โลก วัตถุธาตุุใดจะสุดยอดกว่าพระธาตุนี้ไม่มี ...

เพื่อน ผมใส่พระสมเด็จรุ่นนี้องค์นี้ ไปกราบพระอริยะท่านหนึ่ีงในภาคตะวันออก ท่านทักตั้งแต่เดินเข้าไปจากประตูเลยว่า ใส่หลวงพ่ออะไรมา แสงสว่าง ออกมาจากอก เลย เพื่อนผมก็ตกใจ เลยเพราะใส่พระสมเด็จนี้มาเพียงองค์เดียวเอง ...

เพื่อนบอกว่า พุทธคุณสุดยอดมาก เรื่องเมตตา โชคลาภ ค้าขาย เจริญรุ่งเรืองดีจริงๆ..

พระอริยะเจ้ารูปท่านหนึ่งได้กล่าวไว้ว่า นี่คือ พระสมเด็จมหาจักรพรรดิ์ พุทธคุณสูสีกับพระสมเด็จวัดระฆังเลยทีเดียว ( เป็นความเชื่อส่วนบุคคล )

( ขออภัยนะครับที่ผมไม่สามารถถ่ายรูปขยายให้ชัดๆ ให้เห็นพระธาตุได้ เพราะเล็กมากๆ )

( ปิดรายการนี้แล้วครับ )

แบ่งให้บูชา 1,600 บาทครับผม

ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนเทพารักษ์
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 1994-520-151

ขนาดไฟล์:
      143.4 KB
      เปิดดู:
      2,060
      ขนาดไฟล์:
      137.8 KB
      เปิดดู:
      2,209
  17. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 8. พระปัจเจกพระพุทธเจ้า พญาเต่าเรือน ลป.บุญศรี อินทวันโณ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส นครสวรรค์... !!! พุทธคุณเด็ดขาด เรื่องโชคลาค เสริมดวงชะตาไม่ให้ตกต่ำ และ ค้าขาย เป็นยอด !!!

เหรียญพระปัจเจกพระพุทธเจ้า พญาเต่าเรือนนี้ หลวงปู่บุญศรี อินทวันโน ได้เมตตา อธิษฐานจิตให้ ถึง 2 ครั้ง

คือ วันที่ 5 ธันวาคม 39 และ วันที่ 14 ธันวาคม 39

โดยคณะศิษย์ได้ขอท่านให้เน้นพิเศษทางด้าน เมตตา มหาลาภ ความคล่องตัวในเรื่องเงิน ค้าขาย เลื้อนยศ เลื่อนตำแหน่ง เสริมดวง เสริมบารมี

พระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี ท่านเป็นพระอริยเจ้าชั้นสูง ที่ หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง ได้บอกไว้ว่า ถ้าสิ้นท่านไปแแล้วให้ไปหา ไปกราบ ไปทำบุญ..

พุทธคุณสุดยอดมาก เรื่องเมตตา โชคลาภ ค้าขาย เจริญรุ่งเรืองดีจริงๆ..ประสบการณ์เยอะมากๆๆๆๆๆ

แบ่งให้บูชา 1,200 บาทครับผม

ขนาดไฟล์:
      73.7 KB
      เปิดดู:
      1,439
      ขนาดไฟล์:
      78.1 KB
      เปิดดู:
      1,361
      ขนาดไฟล์:
      90 KB
      เปิดดู:
      1,705
  18. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 9. พระปัจเจกพระพุทธเจ้า พญาเต่าเรือน ลป.บุญศรี อินทวันโณ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส นครสวรรค์... !!! พุทธคุณเด็ดขาด เรื่องโชคลาค เสริมดวงชะตาไม่ให้ตกต่ำ และ ค้าขาย เป็นยอด !!!

เหรียญพระปัจเจกพระพุทธเจ้า พญาเต่าเรือนนี้ หลวงปู่บุญศรี อินทวันโน ได้เมตตา อธิษฐานจิตให้ ถึง 2 ครั้ง

คือ วันที่ 5 ธันวาคม 39 และ วันที่ 14 ธันวาคม 39

โดยคณะศิษย์ได้ขอท่านให้เน้นพิเศษทางด้าน เมตตา มหาลาภ ความคล่องตัวในเรื่องเงิน ค้าขาย เลื้อนยศ เลื่อนตำแหน่ง เสริมดวง เสริมบารมี

พระเดชพระคุณหลวงปู่บุญศรี ท่านเป็นพระอริยเจ้าชั้นสูง ที่ หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง ได้บอกไว้ว่า ถ้าสิ้นท่านไปแแล้วให้ไปหา ไปกราบ ไปทำบุญ..

พุทธคุณสุดยอดมาก เรื่องเมตตา โชคลาภ ค้าขาย เจริญรุ่งเรืองดีจริงๆ..ประสบการณ์เยอะมากๆๆๆๆๆ

แบ่งให้บูชา 1,200 บาทครับผม

ขนาดไฟล์:
      81.2 KB
      เปิดดู:
      1,586
      ขนาดไฟล์:
      85.4 KB
      เปิดดู:
      1,314
  19. alovesab2002 เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์ครับ ของหาง่ายย...แต่ต้องอาศัยวาสนา ด้วยนะจ๊ะ
    (k)

20. wn เป็นที่รู้จักกันดี

รายการนี้ผมขอจองครับ