เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. SpecDum

SpecDum เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2008
  2. kongsin

kongsin Active Member

10 มิถุนายน 2010
    เจ้าตัวเขา เข้ามาอ่านแล้ว แต่ยังรอผู้ที่ออกมารอฟังคนหนึ่งอยู่
    ยังไงฝากเรื่องการยอมรับฟังเรื่องต่างๆ อย่าให้น้ำล้นแก้วนะครับ
    เป็นเรื่องที่หาฟังได้ยากมากจากปากคนไทย
    ยังไงเข้ามาแล้วก็ เล่าต่อเลยนะครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

3. สุรางรัตน์

สุรางรัตน์ สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2011
    สิ่งที่คุณนำเสนอมานั้นคือสำนึกจิตของผมแต่ไม่รู้จะคุยกะใครเล่า..ขอบคุณครับ

4. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมว่าเมืองไทยนี่ จริงแล้ว มีชาวต่างมิติ มาเยือนมากนะครับ แต่เนื่องด้วย เทคโนโลยีบ้านเราด้วยกว่าชาวตะวันตกเค้า เลยไม่ค่อยมีหลักฐานมากนัก รัฐบาลก็ไม่สนับสนุนการค้นคว้าวิจัยซะด้วย

เมื่อตอนเด็กๆ ก็เคยเห็นยานสีขาวนวล รูปทรงแคปซูลทึบแสง ลอยอยู่ข้างๆบ้าน สูงประมาณ นกบิน เดี๋ยวตั้ง เดี๋ยวนอน จะว่าเป็นลูกโป่งก็ไม่ใช่ เพราะลอยแบบคงที่มาก เห็นชัดเลย บอกใครก็ไม่เชื่อ เฮ้อ.... หาว่าเราตาฝาด

5. Aekkapat

Aekkapat เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010

มนุษย์ต่างดาวมีเทคโนโลยีล้ำมนุษย์ไปมาก อย่างที่จขกท.เล่าให้ฟังว่าสามารถลบความจำได้ คิดเหรอครับว่าพวกเค้าจะให้คุณเอาอะไรติดตัวไปถ่ายพวกเค้าได้ง่าย ๆ ถึงคุณพกไปได้ พวกเค้าก็จัดการไม่ให้วีดีโอ กล้อง มือถือ ที่เราติดตัวไปทำงานได้อยู่แล้ว

6. kungjunzang

kungjunzang เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2008
    ลองฝึกมโนมยิทธิครับ ผมว่าแนวทางเดียวกัน (ความคิดเห็นผมนะครับ) พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤษีลิงดำ ครับ
    แต่ผมว่าน่าสนใจครับ ส่วนตัวก็ฝึกอยู่ครับ

7. lek_awapa

lek_awapa เป็นที่รู้จักกันดี

มารออ่านอีกคนค่ะ..รีบๆกลับมาโพสให้ได้อ่านเร็วๆนะค่ะ..

8. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

เทห์ไปเลยครับ เข้ามาเกาะขอบจอรออ่านด้วยคน

9. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้ ติดตามอยู่ รีบๆลงครับ

10. coffee191

coffee191 สมาชิก

30 มิถุนายน 2010
    ในโลกมนุษย์แห่งนี้ยังมีอะไรที่เราหลายๆคนยังไม่เคยได้สัมผัส เราเชื่อว่าเมืองไทยเราก็มีอีกมิติหนึ่งซ้อนอยู่และเชื่อว่ามนุษย์ต่างดาวก็คงจะมีในประเทศไทย ถ้าคนที่เคยเห็นหรือเคยถ่ายรูปเอาไว้ได้โดยบังเอิญ ก็น่าจะนำออกมาบอกเล่ายืนยันกันบ้างนะ

11. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

รอใครเหร๋อ? เดี๋ยวไปตามมาอ่านให้ อิอิ :cool:

12. pum@ple

pum@ple เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ทักทายครับหลังจากการหายไปหลายเดือน

ช่วยๆกันทำบุญน่ะครับ

13. LaVio

LaVio Active Member

22 สิงหาคม 2007
    คุ้นๆเหมือนกันครับ ที่จำได้แม่นตอนเด็กเคยเห็นวงรีสีขาวลอยนิ่งนานอยู่ไกลๆ

14. Pra_THoNG

Pra_THoNG เป็นที่รู้จักกันดี

มาปูเสื่อ รอชม ต่อครับๆ สนุกมาๆๆ น่าติดตามครับ

15. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยรอคนนี้แหละมั้งครับ :boo:

ปล. เข่ชาวดาวเวก้าป่าว........:boo:

16. mikemail

mikemail สมาชิกใหม่

13 มิถุนายน 2011
    อ่านแล้วสนใจมาก อยากให้มาต่อเร็วๆ รอใครอยู่ช่วยกันบอกหน่อยเร็วววว:z2

17. เทพเมรัย

เทพเมรัย Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2008
    จักรวาลและโลกธาตุ มีมากมายมหาศาล กฏเกณฑ์และศักยภาพอาจแตกต่างกันไป

กฏแห่งกรรม นิพพาน ฌาณ กฏฟิสิกส์ และกฏอื่นๆในโลกธาตุที่เราอาศัยอยู่ ก็เป็นอยู่และมีศักยภาพตามที่มันควรจะเป็น มนุษย์หรือไตรภูมิในโลกธาตุ ล้วนเป็นไปตามกฏเกณฑ์ของโลกธาตุที่สังกัด

โลกธาตุอื่น จักรวาลอื่น หรือมิติอื่นๆ ก็อาจมีชุดของกฏเกณฑ์ องค์ความรู้ต่างๆ แตกต่างจากโลกธาตุของเรา และไม่อาจประเมินพวกเขาได้ด้วยชุดความรู้ของเรา และเขาก็อาจประเมินพวกเราได้ยากเช่นกัน

ถ้าจักรวาล แทนด้วยฟองหนึ่งๆ และฟองหนึ่งๆ แทนด้วยชุดความจริงหรือกฏเกณฑ์หนึ่งเฉพาะตัว หากมีจักรวาลมากมายจนถึงอนันต์ฟอง อะไรก็เกิดขึ้นได้

18. mhutom

mhutom เป็นที่รู้จักกันดี

มาปูเสื่อรอค่ะ ... ขอให้พี่เค้าใจอ่อนมาเล้าให้ฟังนะคะ .. สาธุ สาธุ สาธุ

19. Homealond

Homealond เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    รออ่านค่ะ :cool:

20. ปู่ผอม

ปู่ผอม สมาชิก

19 ธันวาคม 2010
    ปู่ก็รออ่านด้วย
    มาเขียนเร็วๆนะ เดี๋ยวปู่ตายไปก่อนแล้วจะไม่ได้อ่านนะจ๊ะ..