มีดหมอศิษย์หลวงพ่อฤาษีฯ และวัตถุมงคลอื่น ๆ เพื่องานก่อสร้างมณฑป

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 2 มกราคม 2010.

1. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009

แหะๆๆๆๆ ตามประสาเด็กปากมอม ครับพี่ตั้ม ปัจจัยไม่ค่อยอำนวยงั้น ช่วยดูแล ก่ะคอยโมทนาก่ะพี่ๆ ก็ยังดี....หุหุ

อ้อ..กลับบ้านก่อนนะ

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

รายการนี้ถ้าสั่ง จะได้เมื่อไหร่

3. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    โมทนาด้วยครับ ทั้ง คุณphumiput และคุณเล็ก ครับ

4. ดอกแก้ว

ดอกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    ขออนุญาติอัพเดทรายการที่ยังสามารถร่วมบุญได้จ้า.....

รายการบุญที่ 1 ครับ....

ขอเชิญร่วมทำบุญบูชามีดหมอรุ่นถอนโบสถ์

โดย รายได้ทั้งหมดจะนำมาใช้เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการสร้างมณฑปพระพระพลังแผ่นดิน ทั้งค่าแรงช่างและวัสดุอุปกรณ์ทุกอย่าง โดยไม่มีการหักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น

มีดที่ได้จัดสร้างมาทั้งหมด 3 แบบด้วยกันคือ

แบบที่ 1. เป็นมีดแบบปากกาแบบทั่วๆไป มี 2 สีคือ สีขาวและสีดำ

เปิดให้ร่วมทำบุญเล่มละ 999 บาท
    =====================================================================

แบบที่ 2. เป็นมีดขนาดเล็กใส่ในหลอดแบบตะกรุด

ในแบบนี้จะมีพิเศษอยู่ด้วยในบางเล่ม (จะแจ้งให้ทราบภายหลัง)
    เปิดให้ร่วมทำบุญเล่มละ 499 บาท

=====================================================================

แบบที่ 3. เป็นมีดหมอเหล็กน้ำพี้ ได้สั่งทำขึ้นเป็นพิเศษได้เพียงแค่ 20 เล่ม
    แต่เหลือนำมาให้ร่วมทำบุญในนี้ได้เพียงแค่ 9 เล่มเท่านั้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เปิดให้ร่วมทำบุญเล่มละ 2,500 บาท แถมสร้อยประคำปลุกเสกวัดท่าซุงสมัยหลวงพ่อฯยังอยู่ (เหลือเพียง 1 เล่มสุดท้าย)
    **เฉพาะรายการนี้ แถมสร้อยประคำปลุกเสกจากวัดท่าซุงสมัยที่หลวงพ่อฯยังอยู่ จำนวนหลายวาระให้ 1 เส้น **

====================================================================

มีดทั้งหมดนี้ได้นำไปขอความเมตตาจากครูบาอาจารย์หลาย ๆ ท่านได้ช่วยอธิษฐานจิตให้ดังนี้

1. หลวงตาชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ และเข้าพิธีบวงสรวงในเช้าวันที่ 1 พ.ย. 52 ณ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์(ยกเว้นแบบที่ 3)

2. หลวงพ่อริน วัดลาดชิด อ.ผักไห่ จ.พระนครศรีอยุธยา ในคืนวันที่ 1 พ.ย. 52(ยกเว้นแบบที่ 3)

3. หลวงพ่อสมคิด วัดเขาวง อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี ในวันที่ 2 พ.ย. 52 วันเพ็ญขึ้น 15 ค่ำเดือน 12(ยกเว้นแบบที่ 3)

4. หลวงพี่สมปอง บ้านสบายใจ เมื่อวันเสาร์ที่ 5 ธ.ค. 52

5. ท่านเจ้าคุณชุบ วัดคลองสะท้อน ตั้งแต่วันที่ 12 - 25 ธ.ค. 52 ท่านเมตตาให้หลายวาระ จนกระทั่งพระที่วัดท่านมาถามว่าที่อยู่ในกล่องเป็นอะไร พอได้ทราบท่านถึงกับขอร่วมทำบุญด้วย 2 เล่ม

6. พิธีถอนโบสถ์วัดปรังกาสี อ.ทองผาภูมิ ในวันที่ 30 ธ.ค. 52 และอีกครั้งในพิธีผูกพัทธสีมาวัดปรังกาสีที่เดิม แต่เป็นคนละวันกับพิธีถอนโบสถ์

โอนเงินร่วมทำบุญนี้ได้ที่
    ธนาคาร กรุงไทย สาขา นครราชสีมา
    ชื่อบัญชี นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ประเภทบัญชี ออมทรัพท์
    เลขที่บัญชี 301 - 0 - 92520 - 4<!-- google_ad_section_end -->
    __________________<!-- google_ad_section_end -->

เชิญร่วมทำบุญค่ะ

5. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญร่วมกันน่ะครับ สำหรับลูกหลานหลวงพ่อ ทุกๆท่าน วันนี้วันมาฆบูชา ครับ
    ทางคณะเราได้ มีการยอช่องฟ้าองค์ ใหญ่ขึ้นบน มหามณฑป ครับ

อากาศดีผู้คนมากมาย มาร่วมช่วยกันในงานยกช่อฟ้านี้ และทางครูเชิต ได้เมตตา ช่วยจัดบายศรีให้ด้วยครับ (โมทนาบุญทุกประการเลยน่ะครับ)
    ครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

6. ศิษย์ปลายแถว

รถเครนคันใหญ่ ได้มาตั้งแต่เช้า เตรียมตัวยกช่อฟ้าอันใหญ่ ขึ้นด้านบน มหามณฑป ครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

7. ศิษย์ปลายแถว

ต่ออีกครับ ภาพถ่ายมาวันนี้ สดๆๆร้อนๆๆ ครับ
    ขอทุกท่านจงโมทนาบุญร่วมกัน
    <!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->

</FIELDSET>

8. ศิษย์ปลายแถว

ยังไม่หมดครับ ภาพ ความประทับใจทั้ง ผู้ใหญ่ ผู้น้อย ลูกเด็ก เล็กแดง มากมาย มาดูและให้กำลังใจ

รวมถึงคณะทาง กรุงเทพ ที่เดิมทางมาตั้งแต่เช้าตรู่ (คุณ Lektantan และ พี่Siriphan2009 ครับ)<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2010
  9. ศิษย์ปลายแถว

อีกรูปด้านหลังมหามณฑป ครับ ถ่ายย้อนแสงหน่อย

ปล.ผมไปคุณ Lektantan กำลังเข้า ญาณอยู่ครับเอารูป ขณะนอนในรถมาให้ชมเสียดาย กระจกมันสะท้อน ครับฮ่าๆๆ สงสัยเพลีย มากหลับเงียบเลย
    <!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

10. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พัฒนา ผัดซีอิ๊วจานนี้ถ้าสั่งตอนนี้คงน่าจะได้ปีหน้าน่ะครับ ปีนี้มะอยากกลับกลัวโดนยกกรุน้อยๆ น่ะครับ หุหุ:love:

11. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับทุกท่าน เห็นภาพนี้แล้วปิติจริงๆ ครับ เราเดินมาไกลและใกล้จะถึงจุดหมายมากแล้วครับ สู้สู้
    [​IMG][​IMG]

12. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ดูเหมือนถ่ายกลางคืนนะครับ แสงสะท้อนดูคล้ายหลอดไฟ

13. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

หยุดพักเวียนเทียนกันสักแป๊บน๊า

14. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ง่วงจริง ๆ ช่วงนี้ไปวัดกันวันเว้นวันเลยครับ (เอาของไปส่ง)
    เมื่อเช้าออกจากบ้านตอนตี ๑ ครึ่ง ถึงวัดตอนตี ๕ กว่า ๆ เจอคุณเต้ ทักทายเสร็จแล้ว ลาเข้าญาณเลย
    ตื่นมาอีกทีตอน ๙ โมงกว่า ๆ
    เสร็จงาน(ให้กำลังใจ....555)ตอนบ่าย ๓ หลับต่ออีกรอบถึง ๕ โมง แล้วค่อยขับรถกลับบ้าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2010
  15. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    พอดีวันนี้ผมได้เอาของไปส่งที่วัดครับ
    เลยให้เงินกับทางคุณเต้เลยที่วัด บอกเรียบร้อยแล้วว่าร่วมบุญรายการนี้
    เดี๋ยวยังไงให้คุณเต้มาแจ้งที่หน้ากระทู้อีกทีนะครับ
    ส่วนของเก็บไว้ก่อนเหมือนเดิม ไว้รอส่งพร้อมรายการอื่นทีเดียวเลยนะครับ
    อิิ อิ........

เรียนตามตรงรายการนี้ผมว่าจะจองตั้งแต่ที่อยู่ในกระทู้แล้ว
    เห็นแ้ล้วอยากได้ ไม่รู้ว่าทำไม สุดท้ายมาอยู่กระทู้นี้ เลยขอจองเลยจ้า...

16. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ สุดยอด :cool:

17. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ:cool:

18. jirasak

jirasak เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phumiput [​IMG]
    ผมขอร่วมบุญอีกครั้งครับ ครั้งแรกผมออกในกระทู้หาเงินเข้ากระเป๋าแล้วนา เห็นกำลังใจหลาย ๆ คนท่วมท้น แบบไม่หวงของเลย ผมเลยตัดใจให้ทำบุญครับ และถือเป็นเล่มสุดท้าย ไม้พญางิ้วดำที่ผมมี คือหมดแล้วก็หมดเลยครับ สำหรับผม
    พระขรรค์ไม้งิ้วดำขนาดประมาณ 3 นิ้ว เขียนยันต์ด้วยสีทองอย่างสวยงาม ออกที่วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ของหลวงตาชลอ พระขรรค์เล่มนี้ผมได้นำเข้าพิธีพระขรรค์โสฬส ของวัดท่าขนุนที่ผ่านมาด้วยครับ มั่นใจได้ล้านเปอร์เซ็นต์ครับ (ผมได้ฝากคุณลูกเจ้านรฯเข้าพิธีเองครับ ต้องขออนุญาตที่พาดพิงครับ)<O:p</O:p

ผมให้บูชาด้ามละ 400 (ไม่เสียค่าจัดส่ง)โอนเงินได้ที่เบอร์บัญชีเจ้าของกระทู้ได้เลยครับ แล้วค่อยให้ที่อยู่ผมมา ถึงจะจัดส่งให้
    ด้ามนี้เป็นด้ามสุดท้ายที่ผมมีแล้วครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พอดีวันนี้ผมได้เอาของไปส่งที่วัดครับ
    เลยให้เงินกับทางคุณเต้เลยที่วัด บอกเรียบร้อยแล้วว่าร่วมบุญรายการนี้
    เดี๋ยวยังไงให้คุณเต้มาแจ้งที่หน้ากระทู้อีกทีนะครับ
    ส่วนของเก็บไว้ก่อนเหมือนเดิม ไว้รอส่งพร้อมรายการอื่นทีเดียวเลยนะครับ
    อิิ อิ........

เรียนตามตรงรายการนี้ผมว่าจะจองตั้งแต่ที่อยู่ในกระทู้แล้ว
    เห็นแ้ล้วอยากได้ ไม่รู้ว่าทำไม สุดท้ายมาอยู่กระทู้นี้ เลยขอจองเลยจ้า...
    <!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>คุณเล็กได้ให้เงินกับผมเรียบร้อยแล้วนะครับ

19. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ก่อนอื่น ต้องขอโมทนาก่อนนะครับ สุดยอดกำลังใจจริง ๆ จริง ๆ แล้วคิดว่าเป็นบุญของผมด้วยกระมังครับ เพราะผมนำลงในกระทู้กะว่าจะเปิดราคาให้แพงหน่อยเพราะว่าผมเหลือไม้งิ้วดำด้ามเดียว เพราะถ้าหมดแล้วหมดเลย พิธีโสฬสไม่มีแล้วครับ ผมเองเสียดายเหมือนกัน แต่นึกยังไงไม่รู้เหมือนกัน ตอนนั้นใจผมบอกว่านำมาทำบุญเถอะ และต้องเป็นที่กระทู้นี้ด้วย ณ วินาทีนั้น ผมตัดสินใจนำมาลงเลยครับ ผมคิดว่าพระขรรค์โสฬสเราเองก็มี เป็นแบบไหนก็ได้ไม่จำเป็นต้องเป็นไม้ โลหะก็ได้ แต่บุญนี่ซิโอกาสที่จะสร้างแบบนี้จะมีซักกี่ครั้ง ผมเห็นกำลังใจแต่ละคนแล้ว ผมนี่เทียบไม่ติดเลย แค่นี้ยังห่างอยู่มากครับ สละวัตถุภายนอกแต่ได้วัตถุภายในคือบุญ เทียบกันไม่ได้เลยครับ ส่วนพระขรรค์นะส่งรวมกับรายการอื่น ๆ ที่กระทู้ของผมนะครับ

20. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    เล่มนี้ผมรับเอง ส่วนปัจจัยจะนำไปให้เต้ที่วัดเลย และขอฝากไว้เพื่อเข้าร่วมพิธีเสาร์ ๕ พร้อมกับพระพลังแผ่นดิน ขอโมทนาบุญกับผู้เกี่ยวข้องทุกท่านครับ
    ...............................................................................
    แบบที่ 3.
    เป็นมีดหมอเหล็กน้ำพี้ ได้สั่งทำขึ้นเป็นพิเศษได้เพียงแค่ 20 เล่ม

แต่เหลือนำมาให้ร่วมทำบุญในนี้ได้เพียงแค่ 9 เล่มเท่านั้น

เปิดให้ร่วมทำบุญเล่มละ 2,500 บาท แถมสร้อยประคำปลุกเสกวัดท่าซุงสมัยหลวงพ่อฯยังอยู่ (เหลือเพียง 1 เล่มสุดท้าย)
    **เฉพาะรายการนี้ แถมสร้อยประคำปลุกเสกจากวัดท่าซุงสมัยที่หลวงพ่อฯยังอยู่ จำนวนหลายวาระให้ 1 เส้น **