มีที่ไหนบวชพระ 3 วัน 7 วันบ้าง

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 1 กรกฎาคม 2010.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยากทราบว่ามีวัดที่ไหน (ในกรุงเทพหรือปริมณฑล) ที่รับบวชพระ 3 วัน หรือ 7 วัน ก่อนเข้าพรรษาบ้าง

คือว่า พี่ชายของเราจะบวชต่อชะตาอายุ มีแนะนำบ้างมั้ยจ๊ะ

และไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายมาก

ขอบคุณจ่ะ

2. ขม

ขม เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมขอแนะนำไปถือศีล 8 และปฏิบัติธรรมในวัดหรือสถานปฏิบัติธรรมที่ใกล้บ้านดีกว่าครับได้บุญและกุศลใหญ่เช่นกัน(จากการรักษาศีล 8 บริสุทธิ์และจากการเจริญภาวนา) เพราะการที่จะบวชพระ 3 -7 วัน มันสั้นเกินไปและอาจจะไม่ได้อะไรเลยครับ (พระอาจารย์ของผมบอกเองครับ) หากคำแนะนำผมไม่ถูกใจก็ขออภัยนะครับ

3. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

อ่อๆ ไม่เป็นไรค่ะ เพราะคนที่จะบวชคือพี่ชายเรา เขาได้ที่บวชแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

4. พี่ทิดศิษย์มีครู

พี่ทิดศิษย์มีครู เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    มาที่อาตมา ก็ยินดีต้อนรับนะ 3 วันก็ดี 4 วันก็ได้ 5 วันไม่เป็นไร ขอเพียงมีใจ เท่านั้นก็พอ หากคุณโยมท่านใดที่ยินดีที่จะบวช และหาที่ไม่ได้มาหาอาตมาได้ทุกๆท่าน ถ้าเต็มใจจะบวชจริงๆ และไม่ทำให้ใครเดือดร้อน อาตมาขออนุโมทนา