มีเรื่องแปลกเกิดกับผมข้อมูลดันไปตรงกับคำนายน้ำท่วมก่อนที่ผมจะมาเข้าเวปนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hotleague, 24 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hotleague

hotleague เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ผมได้ค้นพบว่าลูกตะขบคือยารักษาโรคเอดส์
    มีอยู่วันหนึ่งผมได้ยืนอยู่ที่ต้นตะขบทันใดนั้นเอง
    มีผู้หญิงชราคนหนึ่งเดินมาแล้วพูดขึ้นว่า ไอ้หนู
    รู้ไหมตะขบเป็นยาแผนโบราณ ชนิดหนึ่ง แล้ว
    เคยมีคนเป็นเอดส์ทดลองทานแต่ตะขบ ปรากฎว่า
    มีอาการดีขึ้น เรื่องนี้ผมก็เคยได้ยินมาครับว่าต่อไป
    เอดส์จะรักษาหายได้
    มหัศจรรย์ "ตะขบ" ด้อยราคา-มากค่า (ไทยโพสต์)
    วิจัยพบ "ตะขบ" มีคุณค่าเหนือกว่าผลไม้นอกหลายชนิด
    ผลมีใยอาหาร-แคลเซียม-โปแตสเซียมสูง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 KB
      เปิดดู:
      479
  2. hotleague

เป็นเรื่องราวของหมอดูผู้หญิงท่านหนึ่งที่ทำนายได้ตรงมาก
    ณ เชียงใหม่วันนั้นเป็นวันที่มีถนนคนเดินก่อนออกจากบ้านผมเห็น
    ท่าทางว่าวันนี้ฝนน่าจะตกแน่ๆ เลยขอให้พระพิรุณ ช่วยมิให้ฝนตก
    ชาวบ้านจะได้ขายของกันได้ หลังจากนั้นฝนก็ดูท่าแล้วไม่ตกแน่นอน
    ผมถึงถนนคนเดิน เข้าไปที่วัดพันอ้น แล้วมีหมอดูผู้หญิงท่านหนึ่ง
    ได้มาทักผมว่า รู้นะก่อนออกจากบ้านเธอขอพระพิรุณ ไว้ไม่ให้ฝนตก
    ผมถึงกับอึ่งเลยครับว่าเธอทำไมทำนายแม่นยำขนาดนี้ เธอบอกว่า
    เธอมีกุมารคอยบอกแถมมีหมอดูมากถึง 20 คนในวัดแต่ผมเห็นว่ามี
    แค่ 2 คนเองแต่เธอบอกว่ามีถึง 20 คนผมก็งง คงจะเป็นหมอดูที่เสียชีวิต
    ไปแล้วมั้งครับ

ขนาดไฟล์:
      4.8 KB
      เปิดดู:
      463
  3. hotleague

ความฝันในสมัยเด็กผมเคยฝันว่าตัวเอง ว่ายน้ำท่ามกลาง
    กระแสน้ำที่ไหลเชี่ยวบนถนนสาย นครสวรรค์-กำแพงเพชร
    เปรียบเสมือนเขื่อนแตกตามคำทำนายของเด็กชายปลาบู่
    ระดับน้ำนั้นสูงมากถึงขั้นท่วมถนน แต่เป็นได้เพียงแค่ความฝัน
    เท่านั้นครับเพราะเรื่องจริง ยากมากที่น้ำจะท่วมถนน
    แต่ก็ยังแปลกใจว่าทำไมตอนเด็กถึงได้ฝันแบบนั้น ยิ่งตอนนี้
    หนึ่งนารี ขี่ม้าขาวก็ไปผ่านไปแล้วด้วย ต่อไปจะถึงตอนอะไรหนา

4. hotleague

คำทำนายเรื่องนารีขี่ม้าขาวที่หายไปสองท่อน
    มีการอ้างกันว่า คำกลอนนี้ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านได้ทำนายไว้
    น้ำมันผุดขึ้นมาจนเห็นค่า พวกกาขาวจะบินรี้หนีเข้ามา
    "จะมีหนึ่งนารีขี่ม้าขาว ควงคฑามุ่งสู่ดาวสร้างความหวัง
    ผู้ปกครองจะเป็นหญิงพึงระวัง สายน้ำหลั่งกรากเชี่ยวหวาดเสียวใจ"
    ศิวิไลซ์จะบังเกิดในสยาม หลังฝนคร้ามลั่นครืนจะยืนได้
    จะเข้าสู่ยุคมหาชนพาไป เปลี่ยนเมืองใหม่ศักราชแห่งประชา
    คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา
    ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าศรีทองผ่องอำไพ

5. hotleague

ลองย้อนเรื่องกันดูครับในสมัยที่ผมยังโพสขอตังคนใหม่ๆเริ่มเลยนะเคยได้ยิน ใครคนหนึ่งพูดไว้ไหม ยุค ศิวิไล น้ำมันจะพูดออกมาจากดินบนพื้นโลกนี้แหละ เขาให้ผมมาเล่น
    บทไขปริศนา นี่เอง ผมก็โง่มาตั้งนาน ที่ไหนได้ น้ำมันอยุ๋ที่ไหน รู็ไหม บอกให้เลย อยู่ที่น้ำใจคนนี่เอง ผมรู้รู้จากอาชีพไหม่ของผม
    ที่จะต้องไปรับบทเป็นคนไม่ดี เพราะคนเราต้องมีทั้งดีและไม่ดี จะต้องไปเล่นบทไถตังคน แต่ผมมีวิทีของผม แถมผมได้มาแล้ว
    ผมมองไปก็เจอกระเทยเลย ก็เลยไปขอตังเขา 20 บาท น้ำมันก็เลยเกิดขึ้นเฉยเลย ก็คือน้ำใจของคนบนโลกนี้เอง ขอโทษทีนะที่ภาษาฟังดูไม่เข้าใจ
    เพราะผมต้องหัดเป็นคนตัดต่อ สิ่งที่ไม่ถูกกับบางอย่างออกไป แต่ก็จะทำให้ดีที่สุด ผมมีเท่านี้แหละไม่มีอะไรหรอก แต่วันนี้ผมจะมาหาน้ำมัน
    ที่เวปพลังจิต ว่าจะขุดเจอไหม ถ้าผมเจอสัก 20 ผมก็จะทำต่อ ผมมีวิธีหา ผมเช็คยอดเงินของผมไว้แล้ว ถ้ามีน้ำมันเข้ามาในบัญชีผมนั่นแหละ
    ผมจะทำให้ต่อ แต่ถ้าไม่มีเลยผมก็จะ ขี่รถเลยไปก่อน แล้วก็จะกลับมาช่วยให้พวกคุณพ้นจากวัฏจักรสาร
    เพราะฉนั้นผมจะมาขอตังคุณ 20 บาทถ้าคุณมีน้ำใจก็ให้ผมมาตอนนี้ผ่านพ้นเรื่องราวไม่ดีมาแล้วผมบอกแค่นี้คุณลองกลับปีพ.ศดูซิว่าตอนนี้
    ของจริงปีอะไร คนมัวแต่หลับกันนี่แหละ เมื่อคืนผมก็ถูกปลุกขึ้นมาตอนตี 4 แล้วสั่นไปทั้งตัวเลย แถม มีคนถอดจิตมาหาผมอีกหรือผีก็ไม่รู้
    เลขบัญชีผม -------------------- ผมขอโทษที่ต้องปิดบังบ้างเพราะกลัวเหมือนกันผมก็เข้าใจว่าเขากลัวกันเพราะแบบนี้
    แต่ข้อความนี้จะอยู่แค่วันเดียวถ้าคุณได้รับข้อมูลแล้วก็รีบเติมน้ำมันให้ผมเลย เดี๋ยวผมจะไปเติมน้ำมันที่หมวดบริจาคแล้วไปตั้งกระทู้ใหม่แล้ว
    ต้องขอโทษคนที่ติดตามอ่านผมไม่ด้วยที่ต้องลบกระทู้ทิ้งเพราะมีเหตุผลเพราะความกลัวของผมไง

ขนาดไฟล์:
      141.2 KB
      เปิดดู:
      54
  6. hotleague

ผมว่ามีคนอยากเป็นพระศรีอารยเมตไตรโพธิสัตว์ อีกคนแล้วแถมมาแบบผม
    จะมาเป็นปลาบู่เหมือนผมอีก เพราะแกมีปาน คงจะมีที่แขน ซ้ายหรือขวานี่แหละ
    ผมไม่ทราบว่าตาทองใบแกบอกไว้ว่าอย่างไรลืมถามไป ถ้าเขาบอกอายุสักหน่อยก็จะดีนะ
    สงสัยโตแล้วคงไม่ใช่เณรแน่ งานนี้สงสัยจะมี ปลาบู่ 3 ปลาบู่4 ปลาบู่5 แน่เดี๋ยวผมจะจับตา
    ต่อไปว่าเขาสามารถทำอะไรได้บ้าง จะทำนายอะไรได้บ้างไหม ถ้าใช่จริงผมจะบอกด๊อกเตอร์
    ปชา ให้ว่ามีปลาบู่อีกคนแล้ว เพราะแกเป็นคนทำให้ปลาบู่ดัง

7. hotleague

ผมไม่รู้นะเวลาผมจะทำอะไรก็สามารถทำได้อย่างที่ต้องการ
    จะทำ ไม่ใช่ว่าการหาเงินนะครับ เพียงแต่อยากไปที่ไหนก็ได้
    ไปหาใครก็ได้ เหมือนมีชีวิตเป็นของตัวเองเหมือนกับทุกคน
    ตัวอย่างเช่นสมัยที่เก็บขยะขาย พอเกิดการหิวน้ำก็กินไปหมด
    ไม่ว่าจะเป็นน้ำที่เหลือจากคนอื่นหรือน้ำประปา ตามที่ต่างๆ
    ผมบอกไปแล้วครับ เคยคิดจะไปอยู่ป่าอยู่เขาถ้าไม่กลัวเสือ
    กัดตายเสียก่อน กลัวจะอยู่เป็นปลาบู่สู้เขาไม่ได้กลัวตัวเอง
    ตายไปเสียก่อน ความตายไม่กลัวตั้งนานแล้วครับเคยด่า ยมทูต
    กับพยามัจจุราชไว้แล้ว ถ้าผมไม่ถวายไข่ให้ท้าวเวชสุวรรณนะ
    ผมตายไปแล้วเรียนแบบน้องจ้อย ที่ตายแล้วฝื้นนั่นเอง
    ยิ่งตอนนี้กระแสคนอยากเป็นพระพุทธเจ้าในหมวด ภัยพิบัติ
    แรงจริงๆ ผมคิดว่าผมคนเดียว ที่ไหนได้มีตั้งหลายคน
    ถ้าลองผมท่อง นะมะพะธะ ในขณะที่หลับไปแล้ว แล้วพูดในความฝันได้
    แสดงว่าท่องแล้วได้ผลจริงๆ ผมก็มีอยู่ชื่อเดียวกระทู้นี้แหละครับที่อัพเดท
    ไม่มีชื่ออื่น สมัยผมเปิดเวปไซด์ peenee.in.th ผมเคยเป็นเวปมาสเตอร์
    มาก่อนครับเคยทำเวปติด 1-100 ของประเทศ เคยทำได้อันดับ 60 กว่า
    หลังจากผมปิดเวปไซด์ ก็ตกงานเลยไปเป็นเด็กเก็บขยะจนๆ เล่นๆครับ
    แถม 2 ปีที่ผ่านมาชีวิตพลิกผันต้องเข้าโรงพยาบาลบ้าอยู่บ่อยๆ
    ยิ่งตอนนี้มีปลาบู่3 ปลาบู่4 ปลาบู่5 ขึ้นมาอีก ไม่รู้บทต่อไปผมจะเล่นแบบไหนดี
    เอาเป็นว่านี่คือ มหาภาคกัป กัปสุดท้ายแล้วครับ วัดหมื่นล้านชาติ
    ก็สอนให้ผมรู้ว่าคนเราเกิดมานับครั้งไม่ถ้วนจริงๆ ยิ่งสมัยเก็บของเก่า
    ไปเจอแผ่น ซีดีเก่า แต่ไม่ธรรมดา เพราะมีรูปเจ้าแม่กวนอิม ผมเลยนำไปติด
    ไว้กับท้ายรถจักรยานเวลาขี่เหมือนท่านมาคุ้มครองผมจริงๆ ส่วนเรื่องฝรั่งที่มานั่ง
    ดื่มเบียร์บนกำแพง วัดผมก็ได้เตือนไปแล้วว่าไม่เหมาะสม เป็นเรื่องธรรมดาครับ
    ที่ฝรั่งไม่เข้าใจศาสนาพุทธสักเท่าไหร่

8. hotleague

กระทู้พระศรีอารยเมตไตรโพธิสัตว์หายไปใครรู้บ้างถูกลบหรือเขาลบไปเอง
    กำลังถามสนุกอยู่เชียว ไม่น่าหายไปเลย

9. TheVisionMind

TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกย้ายเข้าไปอยู่ หลุมดำ เรียบร้อย

Black Hole - PaLungJit.org

10. hotleague

ว่าแล้วไงนึกว่าหายไปไหน ไปตกหลุมดำนี่เอง และแล้วปลาบู่
    ก็หายไปอีกหนึ่ง แล้วจะมีปลาบู่มาอีกป่ะนี่

11. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    มันก็ควรต้องย้ายแหละครับ กระทบในสิ่งที่ใครบางคนคิดไม่ถึงก็เลยโดนย้ายเป็นธรรมดา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2014
  12. hotleague

มีใครเคยได้ยินดวงผู้หญิงกินผัวบ้าง แล้วก็โจตัวซวยจากละครช่อง3
    วัน ศ ส อ ผมว่าในชีวิตจริงคงไม่มีแน่เพราะมันคือละครถ้างั้นจะตั้ง
    ฉายาคนอื่นอีกคือ ปลาบู่จอมลวงโลก ตาทองใบเขื่อนแตกเพราะแก
    บอกว่าอย่างไรก็แตกแน่นอน และปลาบู่สองพลังจิต เพราะคงมีเวป
    นี้เวปเดียวที่ปลาบู่2 ปรากฎตัว

13. ตาทองใบ

ตาทองใบ สมาชิกใหม่

1 มิถุนายน 2014
    มีอะไรถามได้ เดี๋ยวจะขึ้นเขาแล้ว

14. ปลาบู่สอง

ปลาบู่สอง สมาชิกใหม่

เราคือตัวจริง

15. hotleague

ตกลงมีทั้งตาทองใบและปลาบู่2เลยจะถามใครดีนี่
    ตกลงคือคนเดียวกันใช่ไหมครับ 2 ไอดีนี้ไม่เกี่ยว
    กับผม hotleague เลยนะครับผมมีคนเดียวไอดีเดียว
    กระแสปลาบู่คงแรงนะ มีทั้ง ตาทองใบและปลาบู่2เลย
    ใช่ wethailand รึเปล่านี่

16. hotleague

ฉลองครบรอบ 30000 วิวครับถ้าไม่ลบของเก่าคงเป็น 60000 วิวไปแล้ว
    เสียดายไม่น่าลบกระทู้เก่าทิ้งเลย

17. hotleaque

hotleaque สมาชิกใหม่

ผมคือปลาบู่ภาคใหม่ที่สุด

18. hotleague

อย่าเพิ่งรีบขึ้นเขานะตาทองใบบ้านตาติดเนตด้วยหรอนี่
    ตอนผมไปหาไม่เห็นมีเนตเลย หรือตาทองใบจะเล่นเนตตามร้าน
    แถวนั้นก็ไม่น่าจะมีนะ แล้วตอนนี้ขึ้นเขาไปรึยัง มาให้ผมถามก่อน
    ว่ามีคนบอกว่าเป็นปลาบู่ไปหาตากี่คนแล้ว แล้วพอจะรู้ไหมว่าคนไหนตัวจริง
    เพราะผมไปไม่เจอตาแถมทำเบอร์หายไปแล้วด้วย

19. hotleague

โปรดอย่าสับสนนะครับ hotleague ของจริงตัว g นะไม่ใช่ตัว q
    หมู่นี้คนตั้งชื่อ อะไรตามผมไปหมดนี่ เริ่มสัปสนแล้วนะนี่

20. hotleague

ใครนี่ขยันตั้งชื่อใหม่จริง ผมว่าทั้งหมดคือคนๆเดียวกันนะนี่
    ใครที่สัปสนดูที่วันสมัครครับ hotleague ตัวจริงสมัครเมื่อปี 2006
    อ้าวไหนว่าไปกับแม่ไง ดร.ปชา พาไป หรือคนละคนกันอีกนี่
    เดี๋ยวกระทู้ผมก็ลงหลุมดำอีกคนหรอก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้