มีเรื่องแปลกเกิดกับผมข้อมูลดันไปตรงกับคำนายน้ำท่วมก่อนที่ผมจะมาเข้าเวปนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hotleague, 24 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hotleague

hotleague เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    อยากให้ดูให้หน่อยว่าใครคือปลาบู่ของจริง

2. ตุ้ยญาณ4

ตุ้ยญาณ4 สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2014
    เวลานี้ปลาบู่ไปเกิดเป็นคนผิวดำที่ประเทศตูนีเซีย มีชี่อว่าพาบูวู

3. hotleague

ไม่น่าจะใช่ ปลาบู่น่าจะเกิดเป็นคนไทยมากกว่า แถมใกล้เข้าสู่ยุคศิวิไล แล้ว
    ปลาบู่น่าจะปรากฎตัวในอีกไม่ช้า ใช่ตุ้ยของจริง หรือเปล่า ตุ้ย อาริยะบุญของจริงเขาไปอยู่ที่ เฟสบุคแล้วนะ

4. hotleague

เรื่องจริงพบนาย เต๋า สมชาย เที่ยวเธค เฟรปบริกที่เชียงใหม่
    แถมเจอนาย แซม ยุระนัน มาแอบดูขณะฉี่ ท่าทางจะเป็นเกย์
    แน่นอน เมื่อคืนยังเห็นออกทีวี กับ สุดารัต เกยุราพัน อยู่เลย
    แฉความจริงจากเธคเชียงใหม่นี่แหละ ผมเลยบอกกับเพื่อนว่า
    วันนี้เราต่อยเต๋า ดีไหมจะได้ดัง เพราะเต๋าสมชายมาเที่ยวเธคกับเมีย
    ใหม่ส่วน นาย แซม ยุระนัน มาแอบดูคนฉี่สงสัยแกเป็นเกย์แน่นอน
    เรื่องราวก็หลายปีมาแล้วแหละครับ ที่ผมไปเที่ยวกับเพื่อนที่เล่าไปว่า
    เขาเสียชีวิตไปแล้ว คนที่ชอบเที่ยวเธคเที่ยวบาร์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      314.1 KB
      เปิดดู:
      1,329
  5. hotleague

ตุ้ยญาณ4 อยากรู้ว่าใครคือ พระศรีอารียเมตไตร ถ้ารู้แล้วหรือมีที่ไหนช่วยบอกด้วย

6. itsame

itsame เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2014
    สำหรับผมปลาบู่มันจบไปนาน ตั้งแต่ทายไม่ถูกแล้วครับ และไม่เชื่อตาทองใบด้วย เหมือนคนไม่เต็ม และ ไม่เชื่อด้วยว่าพระศรีไปเกิดเป็นปลาบู่ มีแต่คุณนี่แหละขุดเหลือเกิน เขาลืมกันไปไหนต่อไหน กระแสใหม่ๆมีมากมายเลิกเหอะ ปลาบู่ปลาบ้าอะไรเนี่ย เลิกคุ้ยเถอะครับ ระวังท่านมอดเขาจะเอาเรื่องนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2014
  7. hotleague

ยังไม่จบหรอกครับท่าน itsame ว่าแต่ท่านท่านมอดไหนจะเอาเรื่อง

8. hotleague

นั่นคือความเชื่อของคุณแต่สำหรับผมปลาบู่คือพระศรีอารียเมตไตร 100%

9. hotleague

ถ้าดวงปรมัติมีจริงดวงที่แคล้วคลาด เพราะฉนั้นดวง
    กินผัว และ ดวง ตัวซวยก็มีจริง ตามหนัง ช่อง3 ศ ส อ

10. hotleague

เมื่อถึงเวลาที่ พระเทวทัต จะมาเป็นพระพุทธเจ้าทุกคนจะยอมรับกันได้ไหม
    ตัวผมเองคิดว่า พระเทวทัตน่าจะพ้นจากขุมนรก ที่ตกไปแล้ว ตอนนี้น่าจะ
    รอการ เป็นพระพุทธเจ้า อยู่ แล้ว สาวกของพระพุทธเจ้า องค์ ปัจจุบันจะว่าไง

11. hotleague

พระเทวทัตสามารถทำร้ายพระพุทธเจ้าได้ถือว่าไม่ธรรมดาเมื่อผมบรรเลง
    เพลงบันไลกันฝนก็ตกลงมาทันทีแล้วก็มีเสียงนกร้องหลังจากนั้นฝนก็หยุด
    เป็นเรื่องแปลกมากครับเมื่อพูดถึงพระเทวทัตและพระพุทธเจ้าแสดงว่า ท่านทั้งสอง
    บำเพ็ญ บารมีมา ไม่ต่ำกว่า 16 อสงไข แน่ แม้แต่ท่านหลวงพ่อฤษีลิงดำ ที่ว่าแน่
    ต้องขอเข้าพระ นิพพานไปก่อน ไม่อยากเป็น พระพุทธเจ้า ทั้งๆ ที่ บำเพ็ญ บารมีมา
    ไม่ต่ำกว่า 16 อสงไข เป็นเรื่องที่ผมคุยกับเพื่อนแล้วก็สงสัยทำไม หลวงพ่อฤษีลิงดำ
    ไม่คิดที่จะเป็น พระพุทธเจ้า รีบ นิพพาน ไปก่อนทำไม ผมเคยเข้าวัดแล้วก็ได้พบกับ
    ภาพวาด 10 ชาติก่อนเป็นพระพุทธเจ้า ของ สมณโคดม ผมว่า พระพุทธเจ้า องค์อื่น
    น่าจะมีบ้าง แต่อยู่คนละยุคสมัย อย่างเช่น 10 ชาติ ของ พระศรีอารียเมตไตร ผมว่า
    ต้องเคยเป็นเด็กเก็บขยะ แน่เลย แล้วก็มีภาพวาด ตามวัด ในสมัยหลังจากนั้นให้คนรุ่นหลังดู

12. hotleague

เรื่องนี้เป็นตอนที่ผมคิดแล้วภาพพระที่นั่งอยู่ใต้ต้นโพธ์แห่งหนึ่ง
    ก็เกิดขึ้นเมื่อผมกำลังเที่ยว เธค บาร์ แต่เป็นการไปคนเดียวแล้ว
    นั่งอยู่ตามลำพัง ที่นั่น มีฝรั่งเต็มร้าน ผมกำลังคิดของผมไปเรื่อย
    บ้างก็คิดไปว่า สมณโคดม คือ พระศรีอารียเมตไตร ที่กำลังจะกับ
    มาเป็น พระพุทธเจ้า อีกครั้ง ตอนนี้กำลังนั่ง บำเพ็ญ บารมี อยู่ใต้
    ต้นโพธ์แห่งหนึ่ง เพราะ 16 อสง ไข กับ แสน มหากัป ของสมณโคดม
    คือการ บำเพ็ญ บารมี ในภาค ทิพย์ คือการเป็น พระพุทธเจ้า โดยไม่ได้
    เป็นคนแต่เป็น ทิพย์ ทุกคนเตรียมรอการกลับมาครั้งยิ่งใหญ่ของ สมณโคดม
    ก็แล้วกัน เพราะ ท่านจะมาเป็น พระศรีอารียเมตไตร บางคนก็บอกว่าคนละคนกัน
    แต่ความคิดของคน มันหลากหลาย ส่วนตัวผมเอง มีสำนักใหม่เลยตั้งให้ใหม่เลย
    ว่าเป็น สมณโคดม แล้ว บำเพ็ญ บารมี กลับมาเกิดเป็นพระศรีอารียเมตไตร
    เพราะ 16 อสงไข ที่ สมณโคดม มีอยู่ก็ต้อง ต่อยอด เพื่อเป็น แสน มหากัป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2014
  13. hotleague

เมื่อผมขอบารมีสมณโคดมเที่ยวเธคแล้วเต้นสุดมันจนฝรั่งยกนิ้วให้
    ช่วงนั้นเป็นช่วงอาการหลุดของผมครับ ผมเอามือไปตีกับป้ายซึ่งเป็น
    ป้าย ของร้าน อาหาร อินเดีย ที่อยู่แถว บาร์ เธค แห่งนั้น เพื่อขอบาร
    มีสมณโคดม เพราะ ท่านอยู่ อินเดีย หลังจากนั้นผมก็เข้าไปเต้นในเธค
    เปิด ซึ่ง ใครจะเข้าไปก็ได้ ผม เต้นเพลงมันมากครับ แล้วทำมือ ยื่นไปข้างหน้า
    แล้ว แบมือ ออก นี่เป็นท่าหลักของผมเลยครับ เต้นสุดมันจนฝรั่งยกนิ้วให้
    ผมเลยครับ ว่าเต้นได้เก่งมาก แต่ที่ไหนได้ผมเรียก พวกเขา ว่า ถิ่น กา ขาวครับ
    เข้ามายึดกิจการ ในเมืองไทยเป็น ว่าเล่น ผมมีแผนการครับ ไม่ได้แค่ไปเที่ยวอย่างเดียว
    เพราะเบื้องบน ได้ส่งผมลงมาดูว่าเกิดอะไรขึ้นกับ ประเทศไทย ศูนย์กลางของพระพุทธ
    ศาสนาโลก

14. hotleague

ผมมาดูเวลาอีกแล้วครับ เหลืออีก 5นาที

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      124.2 KB
      เปิดดู:
      37
  15. hotleague

ตุ้ยญาณ4 หายไปไหน

16. hotleague

ตุ้ยญาณ4พระเทวทัตมาเกิดใหม่หรือยังแล้วเป็นใคร

17. hotleague

ตุ้ยถ้าตุ้ยไม่รู้ไม่เป็นไรแค่หยั่งญาณตุ้ยนะ

18. hotleague

ตอนนี้พระเทวทัตยังไม่เกิด เพราะกว่าจะชดใช้กรรมที่ทำไว้กับพระพุทธเจ้า
    นั้นมากเหลือเกิน เพราะต้องลงไปตกนรกหลุม อื่นอีก กว่าจะกลับขึ้นมาก็อีกนาน
    แต่มันทำให้ พระเทวทัต กลับตัวกลับใจเป็นคนดีได้ ถ้าตุ้ยไม่ตอบพี่ขอตอบเอง

19. hotleague

พระโพธิสัตว์กวนอิมเข้าพระนิพพานแล้ว โดยหลวงพ่อฤๅษี วัดท่าซุง
    พระโพธิสัตว์กวนอิมเข้าพระนิพพานแล้ว
    โดยหลวงพ่อฤๅษี วัดท่าซุง

ผู้ถาม มีผู้ถามว่า ที่บ้านของลูกมีทุกอย่าง
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    เทพเทวะ อะไรต่างๆ มีคนเขาบอกว่า ...
    ลองเอา เจ้าแม่กวนอิม ไปบูชาบ้าง
    จะทำให้เจริญรุ่งเรือง แล้วลูกก็เลยซื้อมา
    เมื่อนำมาแล้วก็ไม่รู้ว่าจะตั้งตรงไหนดี
    จะตั้งกับพระพุทธก็เห็นว่าเป็นผู้หญิง
    จะซื้อโต๊ะใหม่สะตุ้งสะตังค์ก็ไม่มี
    ขอให้หลวงพ่อช่วยชี้แนะวิธีตั้งสักครั้งเถิดเจ้าค่ะ

หลวงพ่อ ไม่ต้องตั้ง...ห้อยก็ได้ ใช้ห้อยคอไว้...(หัวเราะ)
    ก็หาโต๊ะเล็กๆ ซิ ม้าเล็กๆ ถ้าตั้งโต๊ะพระพุทธรูป ก็ตั้ง
    ให้ต่ำกว่า ขั้นต่ำกว่าไม่เป็นไรนะ
    เพราะท่านกวนอิมจริงๆ เดิมทีเป็น พระโพธิสัตว์
    ตั้งแต่สมัยยังเป็นผู้หญิง และต่อมานานๆ เข้า
    ใกล้จะบรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เอาแค่ใกล้นะ
    บารมีเริ่มเป็นปรมัตถบารมีก็ขอลาพุทธภูมิ เวลานี้
    เป็นพระอรหันต์ไปนิพพานแล้ว

ผู้ถาม เจ้าแม่กวนอิมไม่ใช่พระศรีอาริย์หรือครับ?

หลวงพ่อ ไม่ใช่...คนละองค์ ไกลกันลิบลับ
    พระศรีอาริย์ท่านจะบรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ
    อยู่แล้วแต่เจ้าแม่กวนอิมนี่ยัง
    ความจริงก่อนนั้นฉันก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน
    ไปพบกันจริงๆ จึงรู้เรื่อง
    ไปควานหาประวัติตามหนังสือเอาแน่นอนไม่ได้
    หาตัวไม่พบ

ผู้ถาม เอ...หลวงพ่อ อย่างงานเทศกาลไหว้พระจันทร์
    เอารูปเจ้าแม่กวนอิมมาไหว้
    อยากจะทราบว่าองค์จริงท่านจะมาหรือเปล่าครับ?

หลวงพ่อ ความเป็นทิพย์มี ถ้าเรานึกด้วยความเคารพ
    ก็ถึงทันที

ผู้ถาม ถ้าไหว้พร้อมกันทั่วโลกล่ะครับ?

หลวงพ่อ อย่าลืมว่าความเป็นทิพย์น่ะ ท่านจะไปพบ
    กับคนได้ทุกคนในขณะเดียวกันทั่วโลก ทั้งภาษา
    ต่างกันใครต้องการอะไรก็ได้

20. ตาทองใบ

ตาทองใบ สมาชิกใหม่

1 มิถุนายน 2014
    hotleague กระทู้ลุงคนเจียงใหม่หายไปไหน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้