มีใครเคยเจอปาฏิหาริย์เจ้าแม่กวนอิมบ้างครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ณตฤณ, 14 กุมภาพันธ์ 2013.

1. design8743

design8743 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อนก็เจอ อยากแชร์บ้างค่ะ เจอท่านตอนโดนเจ้ากรรมนายเวรตามจะเอาชีวิต
    ในโรงพยาบาล มายืนรุมเตียงจะเข้ามาทำร้ายอ้อน อ้อนไม่ได้หลับแน่นอน
    โดนอำ ขยับตัวไม่ได้ ลืมตาอยู่ ทันใดนั้นเห็นองค์เจ้าแม่กวนอิมปรากฏตัว และหลวงปู่ทวด เป็นองค์ลอยนั่งสมาธิ เกิดแสงสว่างจ้าทั่วห้อง พวกเจ้ากรรมนายเวรหายตัวไปเลย
    แล้วพวกท่านก็หายไปด้วย แล้วเคยสวดมนต์ของท่าน หลับตาแล้วสวด คือ อ้อนท่องจำ ท่านมาเลยค่าเป็นองค์สีขาว ยิ้มให้ สวยมากค่ะ แต่เห็นเป็นองค์ไม่เห็นหน้า แต่รู้ว่าเป็นท่านเพราะลักษณะใช่เลย เห็นอยู่ประมาณ10นาที แล้วหาย กับ เคยฝันครั้งนึงท่านมาหาในฝัน เห็นหน้าชัดเจน งดงามมาก
    ท่านพูดว่า เราจะช่วยแร้วพรมน้ำมนต์ในขวดแจกันที่มีต้นไผ่อ่ะค่ะ ใส่มาที่อ้อนสามครั้ง แล้วหายไป แล้วอ้อนก็ไม่กินเนื้อวัวตลอดชีวิต วันไหนเผลอกินโดยไม่รู้ คือจะอ้วกไม่หยุด จะเป็นไข้หนักมาก แต่พอไปยกมือไหว้ขอโทษองค์กวนอิมว่าลูกไม่รู้จริงๆ ขอท่านให้อภัย พอเดินออกมา อาการหายเป็นปลิดทิ้ง แปลกแต่จริง

ปล. โรงพยาบาลไม่ให้ใส่พระ เพราะสร้อยมีผลต่ออุปกรณ์ทางการแพทย์บางชนิด ตอนนั้นถ้าอ้อนไม่ได้เจ้าแม่กวนอิม กะหลวงปู่ทวด อ้อนตายแร้วค่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2014
  2. natchamachi

natchamachi สมาชิก

รบกวนด้วย

ถ้าเราอยู่บ้านคนอื่น ที่ไม่สามารถถวายน้ำหรืออาหารใดๆให้พระแม่ได้ ทั้งๆที่เห็นรูปท่านอยู่ (ที่นี่เค้าไม่ชอบให้ถวายหรือจุดธูปใดๆค่ะ) คืออยากแสดงความเคารพท่าน อยากขอพรท่าน แต่เราไม่มีโอกาสได้ถวายเลย จะทำอย่างไรดีคะ
    อยู่สิงคโปร์ค่ะ

3. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ระลึกถึงท่านในใจท่านก็รับรู้แล้วครับ

4. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ผมนับถือพระแม่กวนอิมมาก ครั้งหลังฝันกราบไหว้ท่านแบบถวายผลไม้ น้ำชา จุดธูปไหว้ด้วย เห็นท่าน มาบอกว่าถ้านึกถึงแม่ แม่อยู่ไหนแม่ก็ต้องไปหาตลอด แล้วยังจุดธูปไหว้ขอบคุณอั้งไฮ้ยี้ ที่มากับพระแม่ด้วย เวลาไปไหนจะมีคนบอกว่าผมมีพระแม่คุ้มครองอยู่เสมอ ผมเชื่อเพราะผมจะฝันเห็นท่านบ่อยๆ

5. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    นับถือ
    แบะเชื่อว่า ท่านข่วยแน่นอน

แต่
    ยังไม่เคยเจอท่านครับ​

6. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    น่าสนใจค่ะ... ปกติเป็นคนขี้สงสารไม่ว่าคนหรือสัตว์ พยายามเลี่ยงกินเนื้อสัตว์ใหญ่ก็มีเลี่ยงได้บ้างไม่ได้บ้าง และชอบฟังเสียงสวดมนต์ทำนองจีนทางอินเตอร์เน็ต คิดว่าเพราะดี

จนกระทั่งเมื่อไม่นานมานี้มีคนทักสองครั้งว่ามีพระแม่คุ้มครอง โดยส่วนตัวยังไม่เคยนับถือแบบจริงจัง แต่ศรัทธาในความดีของท่านที่ปรารถนาช่วยเหลือคน หวังลึกๆไว้ว่าจะดำเนินรอยตามท่าน แปลกมากที่คนที่ทักเขาก็บอกมาสิ่งที่ตอนนั้นยังไม่เกิดก็ได้เกิดขึ้นแล้ว... อีกอย่างคือว่าให้เราสังเกตตัวเองซิว่าเรามีจิตใจเป็นอย่างไร ก็คือความเป็นคนชอบสงสาร... พระแม่ท่านคงชอบคนประเภทนี้ (พอมาได้อ่านประสบการณ์เพื่อนๆบางคนก็รู้สึกปลื้มปิติอย่างมหัศจรรย์ ทั้งๆที่กระทู้นี้ก็มีมาตั้งนานแล้ว แต่เราเพิ่งจะเข้ามาอ่าน เพราะไม่ได้สนใจใคร่รู้เทพทางจีนมาก่อนจริงๆ)
    ต่ออีกหน่อย... เขาบอกว่าถึงไม่มีรูปลักษณ์ท่านก็ไม่เป็นไร เพียงแต่สวดมนต์บูชาพระรัตนตรัยตามปกติ ระลึกนึกถึงท่าน และให้เลิกทานเนื้อสัตว์ ถ้าทำไม่ได้ก็ให้เลิกทานเนื้อสัตว์ใหญ่ แล้วโรคภัยไข้เจ็บที่เป็นออดๆแอดๆก็จะหาย... วันนี้ยังสัมผัสไม่ได้แต่วันหน้าจะรับรู้ได้เอง
    และให้เราทำขันธ์ห้าบูชาท่านเองที่บ้าน เพื่อเป็นสื่อว่าเรานับถือท่าน ทุกวันเข้าพรรษา-ออกพรรษาก็ให้ตั้งขันธ์ห้ารับและส่งท่าน
    ใครจะลองนำไปปฏิบัติดูก็ได้ค่ะ ผลเป็นอย่างไรบอกด้วยนะคะ ^^

7. ไตรพรวรกิจ

ไตรพรวรกิจ Active Member

15 ธันวาคม 2009

ดูให้ดี สัญลักษณ์นี้ วนขวา หรือ ซ้าย ( ของฮิตเลอร์จะวนขวา นั่นคือสิ่งที่ไม่ดี ) ... ในคลิปก็นำเสนอแปลก ๆ ข้อมูลไม่ค่อยจะตรงเท่าไหร่

8. wangwang

wangwang เมตตาคุณณัง อะระหังเมตตา

เคยทราบมาว่า สวัสดิกะ วนขวา หมายถึงประทานพร วนซ้าย หมายถึงปราบมาร
    เป็นสัญลักษณ์ที่มีมาก่อนฮิตเลอร์เกิดเป็นพันปี แต่ของฮิตเลอร์หมุนเพี้ยนไป 45 องศา

9. DEEJAI243

DEEJAI243 เป็นที่รู้จักกันดี

ฉันเคยแขวนองค์เจ้าแม่กวนอิม
    มีอยู่วันหนึ่งอยากกินก๊วยเตี๊ยวเนื้อเปื่อย
    ฉันจึงถอดสร้อย
    ที่แขวนเจ้าแม่กวนอิมออกจากคอ

คำแรกที่ก๊วยเตี๊ยวเนื้อเข้าปาก
    ยังไม่ทันจะกลืนลงท้องเลยค่ะ
    อาเจียนจนรู้สึกเหมือนจะเป็นลม
    ตั้งแต่นั้นมาฉันเลยไม่ทานเนื้อวัวอีกเลยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. DEEJAI243

DEEJAI243 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยไปสักการะท่าน
    ที่วัดยานนาวาค่ะ
    องค์ท่านงดงามมากๆ
    เคยเอามือไปจับองค์ท่าน
    แล้วร้องไห้มีความรู้สึก
    อบอุ่นเหมือนได้กอดแม่

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ลูกพ่อโต

ลูกพ่อโต เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2013
    เห็นด้วยนะ กับความจริงนี้ ฮิตเลอร์แอบอ้าง

12. benny100

benny100 สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2009
    ผ่านมาหลายปีล่ะค่ะ โพสต์ตั้งเเต่เรื่องตั้งเเต่ปี 2008 มาวันนี้เลยกลับมาดูอีกครั้งค่ะ ดีใจที่เห็นโพสต์ตามๆกันมา เเต่ละเรื่องที่เกิดขึ้นที่ทุกท่านได้พบพระโพธิสัตว์ เเต่ละเรื่องน่าสนใจมากๆ อ่านเเล้วสนุกไปด้วยโดยเฉพาะเรื่อง ของคุณnorraphon ดีใจจริงๆที่ได้อ่าน สุดท้ายขอให้บารมีพระเเม่คุ้มครองทุกท่านในกระทู้นะค่

13. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    ของผมเป็นเชื้อสายจีน อยุ่แล้ว เห็นที่บ้าน มีแต่ รูปบูชาเจ้าแม่ตั้งแต่เด็ก แล้วแม่ไปรับสาย อนุตรธรรม ที่กินเจ พูดธรรมะ แต่ผมเจอ เว๊ป พลังจิตเลยศรัทธาสายหลวงปู่ฤษี หลวงพ่อ จรัญ จากนั้นมาผมหัด สวดมนต์ 6โมงเย็นทุกวัน น่าจะเป็นปีสองปีได้ วันนั้น 5 โมง กว่าๆใกล้เวลา สวดมนต์ กลับ ฝันเห็น พระแม่ ใส่ชุดขาวยืนบนดอกบัว ผมก้อ นั่งร้องไห้ น่ังอยู่ใกล้ๆท่าน เหมือนกำลัง ข้าวไปอีกฝัง คล้ายๆ สรรค์มั้ง ในใจมีความรู้สึก เหมือนท่านมาปลอบผม ผม ร้องไห้ เพราะ ผมกับ แม่ ไม่ค่อย จะถูกกัน ก้อ มีแค่นี้ ที่เคยเจอ

14. kaimookratree

kaimookratree สมาชิกใหม่

31 สิงหาคม 2016
    ฝันเห็นเจ้าแม่กวนอิม

เราก็เป็นคนนึงที่ฝันเห็นท่านบ่อยครั้งมาก จำได้ครั้งแรกที่ฝันเห็น ท่านใส่ชุดขาวผมยาว มายืนอยู่ข้างเตียงนอนที่เรานอน พร้อมกับลูกศิษย์ท่านอีกหลายท่าน ปกติตอนนั้นในบ้านเราจะไม่มีท่านบูชาอยู่เลย มีแต่พระพุทธเจ้า และหลวงพ่อแช่ม เท่านั้น และปกติที่บ้านก็กินเจกันมานานแล้วตั้งแต่สมัยรุ่นอาม่า
    เป็นคนเชื้อสายจีน แต่กินเจเฉพาะช่วงเทศกาลกินเจเท่านั้น จนนึงพอเรียนจบมหาลัย จนเข้าสู่วัยทำงาน นานแล้วที่เราไม่ได้ฝันเห็นท่าน อยู่ๆวันนึงก็ฝันอีกและฝันติดๆกันมาจนบ่อยขึ้น เราว่าอะไรกันนี่ เราเป็นบ้าไปหรือเปล่า ฝันเห็นแต่เจ้าแม่กวนอิม เช่น ฝันเห็นรูปภาพท่านที่ใหญ่มากอยู่ตรงข้างผนังตรงบันไดบ้าน ใส่ชุดแบบโบราณ ไม่ใช่ชุดขาว แต่เป็นชุดที่คนจีนใส่ มีเครื่องประดับสวยมาก จนมาวันนึง เราเกิดไม่สบายมากขึ้นเกือบจะเหมือนคนบ้าเลยก็ว่าได้ อยู่ทำงานอยู่ ก็ได้ยินเสียงสวดมนต์เป็นภาษาจีน ซึ่งถามเพื่อน เค้าตอบว่าไม่มีใครได้ยินนอกจากเรา เราได้ยินเสียงนี้ดังอยู่ในหูตลอดเวลา คิดว่าตัวเองหูแว่ว เป็นบ้าไปแล้ว ก็ไปหาหมอ หมอก็ให้ยามาทาน แต่ก็ยังไม่หาย สับสนไปหมด เราว่าเอ้ยไม่ไหวแล้วลองไปศาลเจ้าดูไปไหว้ท่าน ในใจอธิษฐานขอให้เราหายป่วยไวๆด้วย กลับมาจากไปศาลเจ้าวันนั้นก็ฝันอีกว่าท่านนั่งดอกบัวอยู่ในสระบัวที่ไหนไม่รู้ แล้วเราก็นั่งอยู่ด้วยข้างๆท่าน แล้วก็มีพระพุทธเจ้าลอยมาจากบนท้องฟ้า นั่งบนดอกบัวเหมือนกัน ลอยลงมา จากที่เราสับสนทุกอย่าง ความฝันทำให้เราหยุดนิ่งอยู่กับความฝันไปพักนึง แล้วก็ตื่นขึ้นมา เสียงที่ได้ยินในหูว่าเป็นเสียงสวดมนก็หายไปเหมือนปาฏิหาร ตั้งแต่วันนั้นมาเราก็ไปไหว้ท่านในศาลเจ้าแห่งหนึ่ง ขอบคุณท่าน ที่ช่วยเราให้หายจากอาการเหล่านั้น แต่ยังไม่จบแค่นั้น
    ยังมีต่อ เราไปไหว้ท่านและทำบุญในศาลเจ้าบ่อยๆ จนวันนึง บางคนอาจจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ได้ในเรื่องนี้ เราควบคุมตัวเองไม่อยู่ในขณะที่ขับรถมอไซ บนถนน อยู่ๆก็พูดเป็นภาษาอะไรไม่รู้ออกมา ไม่ใช่ภาษาจีน แต่ก็คล้ายๆแต่พูดเร็วมาก พูดไม่หยุด เราว่าเอ้ยอะไรนะ เมื่อกี้เราเป็นไรไปพูดไรออกไปไม่รู้ตัวเลย เราพูดกับตัวเองว่า เอาแล้วไง เจอกับตัวแล้ว เมื่อก่อนไม่เคยเชื่อเรื่องม้าทรงเลย แค่กินเจแล้วนับถือไหว้พระแค่นั้น จนมาเจอกับตัว
    เราว่าเราต้องไปศาลเจ้าอีกครั้ง ไปถามคนในศาลเจ้าว่าเกิดไรขึ้นกับเรา ท่านว่าถึงเวลาของท่านแล้ว แต่เราไม่รู้นะว่าอะไรมาเข้าเรา พูดไม่หยุด จนต้องทำพิธีบางอย่าง ตั้งแต่นั้นมาเราก็นำท่านมาถวายที่บ้าน เพราะคนในศาลเจ้าว่าท่านมาช่วยเรา เพราะเราไม่สบายอยู่ในเคราะ ตั้งแต่นั้นมาจากกินเจทุกเทศกาลกินเจ ก็มากินเจในวันพระ วันเกิด จนถึงตอนนี้ค่ะ แต่ไม่ได้เข้าทรงในเทศกาลนะ

(เป็นความเชื่อส่วนบุคคลค่ะ) แต่ที่เล่าขอบอกว่าความจริงทั้งหมด อธิบายไม่ถูกจริงๆ และมีปาฏิหารท่านเกิดกับเราบ่อยครั้งมาก

15. ลูกพ่อโต

ลูกพ่อโต เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2013
    เชื่อทุกอย่างที่เล่าให้ฟัง

16. ying555

ying555 สมาชิกใหม่

เคยกินยาโลแอคคูแทน ที่แก้สิว พอดีไปตรวจพบว่ามีครรภ์ หมอรพ.รัฐแห่งหนึ่งให้ทำแท้งบอกเด็กจะออกมาปากแหว่งเพดานโหว่ ตอนนั้นกลุ้มใจมากค่ะ หมอรพ.ถามว่าทางคลินิกไม่แจ้งให้ทราบเหรอ เลยไปถามหมอคลินิกที่ให้ทานยานี้ หมอไม่ได้แจ้งให้เราทราบหมอบอกเป็นโดสต่ำบอกปลอดภัย พอกลับมารพ.รัฐบอกเขาให้ทางคลินิกยืนยันเพราะทางรพ.รัฐให้ทำแท้งเพราะกลัวเด็กออกมาพิการ ทางคลินิกออกใบนืนยันการรักษาเป็นภาษาอังกฤษค่ะ ไปส่งให้รพ.รัฐบันทึกและแจ้งเราตอนอัลตร้าซาว์นว่าดูร่างกายเด็กปกติแต่สมองต้องดูตอนคลอดถึงทราบว่าจะปกติหรือไม่ ดิฉันตั้งท้องแบบเครียดมากค่ะ (ลืมบอกไปแฟนบอกยังไงก็ลูกเรา) เลยไปบนกับเจ้าแม่กวนอิมว่าถ้าลูกออกมาปกติจะยกเป็นลูกเจ้าแม่กวนอิมและดิฉันกับลูกจะไม่ทานเนื้อวัวตลอดชีวิตค่ะ ปรากฎว่าคลอดออกมาลูกครบ32และฉลาดมากค่ะ ท่านมีเมตตาต่อสัตว์โลกผู้ไร้หนทางมากค่ะ ตอนนั้นพอลูกออกมาปกติบอกแฟนให้เลิกกินเนื้อวัว แฟนว่าเธอบนฉันไม่ได้บน แฟนของกินเนื้อวัวค่ะ ใจเราก็คิดว่าทำไงดีให้แฟนเลิกกินเพราะกลัวลูกจะไม่ปกติเพราะเรากับลูกไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่บ้านห้ามเอาเนื้อวัวเข้าบ้าน แต่แฟนยังกิน เลยบอกเจ้าแม่กวนอิมช่วยให้แฟนอยากเลิกกินเนื้อวัว พอหลังจากนั้นไม่นานแฟนขับรถชนวัวที่ต่างจังหวัดวัวล้มร้องฝูงวัวอ้อมล้อมกันร้องไห้แฟนเล่าให้ฟังรถชนวิ่งไม่ได้ค่ะ รอรถจากประกันมาลากเข้ากรุงเทพ
    แฟนเขาสงสารวัวเลยเลิกกินเนื้อวัวเองค่ะ ปฎิหาร์ยบารมีเจ้าแม่กวนอิมจริงๆค่ะ สาธุๆค่ะ

17. namonamonamo

namonamonamo เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2012