มีใครเคยเห็นยมฑูตบ้าง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย aun_gt, 5 ธันวาคม 2012.

1. aun_gt

aun_gt สมาชิก

อยากถามหน่อยครับ ว่าใครเคยเห็นบ้างไหม แล้วมีลักษณะยังไงครับ ช่วยอธิบายด้วย

ขอบคุณล่วงหน้า

2. ธรรม-ชาติ

ธรรม-ชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

3. เทพสังหรณ์

เทพสังหรณ์ สมาชิก

ผมครับผมฝันเห็นยมทูตเมื่อ2เดือนที่แล้ว ฝันว่าเค้าบอกว่าขอรับดวงวิญญาณไปนะ ลักษณะเหมือนยมทูตต่างชาติครับ มีเคียวครับ ที่ที่พูดกับผมเป็นเสียงผู้หญิงเหมือนเป็นแม่นางไม้ หลังจากนั้นประมาณอีก1อาทิตย์ ตาที่อยู่ข้างหลังบ้านผมเสียชีวิต รู้จักกันครั้บ และอีก2-3อาทิตย์ก็ฝันอีก มีเสียงผู้หญิงแต่งชุดไทย บอกว่าขอเอาดวงวิญญาณไปนะ ตื่นขึ้นมาผมใจคอไม่ดีเพราะกลัวว่าจะเป็นผม แต่แล้วหลังจากนั้น3-4วันเนี่ยแหละ น้องเขยของน้าที่ทำงานกับผมที่อยู่แถวบ้านผมก็เสียชีวิต หลังจากนั้นก็มีเรื่องแปลกๆเกี่ยวกับแถวบ้าน (เพราะผมเจอเรื่องลี้ลับมามากในชีวิต ครั้งนี้ครั้งใหม่) ต่อจากนั้นมีคนเห็นเปรตแถวบ้านผมเดินยามวิกาล และผมก็ก็ได้ยินเสียงเปรตแต่แปบเดียวเหมือนรู้ว่าผมได้ยิน เพราะตอนที่ผมตื่นมากลางดึกหมาก็เริ่มหอนแต่แปบเดียวไม่ถึง4วิ หลังจากนั้นก็มีเสียงเหมือนเปรตครางแบบหลอนๆแต่แค่2-3วิเอง เหมือนรู้ว่าผมตื่นมา และล่าสุดผมก็ฝันเห็นยมทูตของไทยตัวแดงๆนุ่งโจงกระเบน กำลังตักน้ำกระทะทองแดงราดใส่ปากเหล่าผีทั้งหลายแต่ผมดูอยู่ห่างๆ แต่มันลางๆ หลังจากนั้นรู้สึกเหมือน มีอะไรสักอย่างกำลังบอกอะไรผม เพราะ3-4วันมานี่พวกเค้าเหมือนบอกเป็นนัยๆว่าให้ฝึกทั้งการต่อสู้และฝึกปัญญาและสมาธิ วันนี้ก็ฝัน เหมือนมันจะเกิดอะไรนั่นแหละ เคยฝันถึงราชสีห์สีเผือกด้วย แต่รู้สึกไม่ดุ และเคยฝันว่าได้ช่วยคนหลายครั้งผมเป็นคนนำทาง 4-5ครั้งแล้ว เป็นคนนำอีกหลายสิบคนออกจากที่นั่นที่นี่ และฝันว่าคนเป็นคนนำพวกเขาออกมาจากอีกมิติด้วย ผมทำงานก่อสร้าง และเจอเรื่องลี้ลับหลายอย่าง มีเพียบ ส่งจดหมายมานะถามได้ แต่ของชื่อสั้นๆ ลงท้ายด้วยพลังจิตชื่อเรื่องนี้ หรือตั้งว่าพลังจิตก็พอพอดีจดหมายเยอะ เขียนแค่พลังจิตก็พอจะได้หาง่ายๆ อีเมล์ผม

http://th159159@hotmail.com ผมชื่อเบียร์ครับ ไม่ก็ส่งข้อความส่นตัวมาหาผมก็ได้ในเว็บนี้นะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2012
  4. aun_gt

ขอบคุณ แล้วที่เป็นแบบใส่ชุดสูทสีดำเคยเห็นไหม

คล้ายๆแบบนี้นะครับ แต่เสื้อเชิ๊ตข้างในสีดำนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      46.2 KB
      เปิดดู:
      355
  5. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    น่าสนใจนะ แต่ผมไม่เคย ผมก็เคยเห็น2คนนะ แต่คนละแนวเลย............

6. พวิน

พวิน เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2012
    เคยนั่งปฏิบัติและอธิษฐานขอให้เห็นครั้งหนึ่ง และได้เห็นในนิมิตตามภาพนี้ได้เลยไม่อยากเชื่อว่าทำไมถึงเห็นไม่เหมือนคนอื่นที่นุ่งผ้าแดงหน้าตาดุดัน คิดว่าตัวเองฝันเพี๊ยนไป แต่ที่เห็นนั้นตัวสูงใหญ่กว่าคนธรรมดามาก แต่หน้าตาดูดีมากใส่สูทผูกไทด์ถือกระเป๋าคนละใบ แต่ที่เห็นนั้นอยู่ในโลกอีกมิติหนึ่งไม่ใช่สวรรค์ ไม่ใช่นรก แต่เหมือนเป็นทางระหว่างเบื้องบนและเบื้องล่าง ซึ่งเห็นวิญญาณผู้คนเดินไปมามากมาย ในแสงมืดสลัวๆ เห็นหน้าแต่ละคนซีดเผือดแต่ไม่รู้ว่าเป็นใครมาจากไหน

7. GhostHead

GhostHead เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011
    ดูรูปผมสิ ถ้าอยากเห็นเต็มๆ คลิกข้างล่าง

8. comfx22

comfx22 เป็นที่รู้จักกันดี

แบบในหนัง death note เจอกับแบบนี้เป็นไงครับ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Q1YqiAMqoHs]The Luckiest People Compilation 3 - YouTube[/ame]

9. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    เคยเห็นยมทูตขาวกับยมทูตดำ

10. Anti-God

Anti-God เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ยมฑูตในแต่ล่ะท้องถื่นแต่ล่ะทีั่แต่ล่ะความเชื่อ รูปลักษณ์แตกต่างกันอย่างที่เคยตามสื่อฯต่างๆ โดยส่วนตัวผมชอบยมฑูตของฝรั่งหรือในแบบของศาสนาคริสต์ มันดูมีมนต์ขลังดี โคลงกระดูกสวมเสื้อคลุมผุๆขาดๆ ถือเคี้ยวดายหญ้าเล่มใหญ่กับตะเกียงดวงไฟ

11. beibei

beibei Active Member

12 พฤศจิกายน 2005
    มาในรูปของคนเก็บกวาดขยะคะ พอสัมผัสมือเขาก็รู้สึกเย็นไล่ขึ้นมาจากมือที่สัมผัส จนทั่วทั้งตัว.

12. vanriot

vanriot เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ยมฑูตต่างกับพญายมยังไงเหรอครับ
    ส่วนตัวเคยเห็นได้ยินเสียง กับเคยเห็นท่านพญายมรางๆ ไม่กล้ามองตรงๆ
    แต่ยมฑูตถือเคียว ไม่เคยเห็นอะครับ

13. battosai

battosai เป็นที่รู้จักกันดี

ก็เหมือนคน ธรรมดา แหละ แต่ตัวใหญ่กว่า ก็แค่นั้น

แบบว่าเคยรู้จักกัน
    เคยรู้จักกันนะ

14. minini

minini เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เราไม่ค่อยรู้เรื่องลึกลับมากนัก เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง แต่ที่เคยเจออะไรแปลกๆกับตัว

- เคยฝันเห็น ท่านพญายมบาล ท่านมากันหลายคน มาที่บ้านเรา (บ้านอยู่ตรงสามแพร่ง ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ย) แล้วเราวิ่งไปต้อนรับเองที่หน้าบ้าน ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าใครมา เห็นว่าทำไมแต่งตัวกันแปลกๆ ท่านรูปร่างใหญ่ แต่งตัวแบบในหนังเลย มีสายคล้องพาดไหล่ไขว้กัน 2 เส้น ใส่รองเท้างอน พอเห็นอย่างงั้นเราตกใจแว๊บเลย แบบใจเต้นหัวใจจะวายเลยน่ะ ไม่นึกไม่ฝันว่าจะเจออะไรงี้ แต่ไม่ยักจะตื่นขึ้นมา ท่านมองหน้าเราแล้วยิ้มให้ ท่านหน้าสีชมพู งามมาก และดูใจดี ต่างกับที่เราเคยได้ยิน

และเห็นลูกน้องท่านเรียกว่ายมฑูตรึเปล่า ประกบข้างท่าน 2 คนน่ะ จำได้ว่ามีคนนึง หน้าสีแดงจัดถึงคอ ในฝัน เรายังคิดว่า ทำไมหน้าเค้าแดงจัง แล้วก็มีผู้หญิงติดตาม 2 คนมั้ง แต่งชุดสไบไทยเหมือนตอนวันพืชมงคล

ท่านเข้ามาอยู่หน้าบ้าน แต่ยังไม่ได้เข้าตัวบ้าน ยืนมองด้านในอยู่ ตอนนั้นมีพ่อเรานอนอยู่ เราเข้าใจว่าเค้ามาหาพ่อเรา สักพักพวกท่านก็กลับ เราตื่นมาตกใจมาก กลัวว่าพ่อจะเสีย

ไปบอกแม่ แม่บอกว่า วันนั้นญาติทางเหนือเค้าโทรมาบอกว่า เค้าทำพิธีสืบชะตาให้พ่อเราแล้วนะ ช่วงเช้าตรงกับที่เรานอนยังไม่ตื่นเลยน่ะ เราเลยเชื่อว่าพิธีสืบชะตานี่น่าจะเป็นไปได้จริง ท่านอาจจะมาหาพ่อเราก็ได้แบบดูว่าคนนี้นะ (ผ่านมา 3 ปี ตอนนี้พ่อยังมีชีวิตอยู่)

15. kt984

kt984 Active Member

13 พฤศจิกายน 2012
    ผมคิดถึง IBM เลยครับ เคยเห็นคล้ายๆแบบแรก แต่ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

16. KengEVO5

KengEVO5 สมาชิก

คุณย่าเล่าให้ฟัง ว่ามีชาย 3 คน ไม่ใส่เสื้อ ตัวดำแบบคนไทยโบราณ มายืนมองย่าที่ปลายเตียง (คุณย่าอยู่ห้อง ICU) ย่ายังมีสติ ถามว่าเพื่อนใครมาเยี่ยมรึเปล่า...... แต่พวกเราไม่เห็นอะไร...

คุณย่านอน รพ. ไม่ถึงเดือน ก็จากไปอย่างสงบ..... ลูกๆ หลานๆ เลยคิดเอาเองว่า คุณย่าคงเห็น "ตรีทูต" เพราะว่ามี 3 คน มารอรับคุณย่า ไม่รู้ผมเข้าใจถูกต้องรึเปล่า

17. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

นี่ไงครับ นมทูต จากโซซายตี๋

18. aun_gt

ขอบคุณครับทุกความคิดเห็น:d