มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

1. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ขอน้อมอนุโมทนาบุญค่ะ ขอบพระคุณสำหรับวิทยาทานค่ะ ขออนุญาติ ก๊อปไปเก็บไว้บอกต่อเพื่อนๆที่มีคนรู้จักที่เป็นโรคนี้นะค่ะ จะพิมพ์แจกจ่ายเป็นธรรมทานในวันเกิดเดือนมิถุนายนด้วยค่ะ ขออนุญาตินะตรงนี้เลยนะค่ะ

ขออานิสงค์นี้จงส่งผลให้คุณปราศจากโรคภัย ไข้เจ็บมาเบียดเบียน และให้มีแต่ความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

2. aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ด้วยความยินดีครับคุณภัทรอังคาร ขอโมทนาด้วยครับที่ตั้งใจพิมพ์แจกเป็นวิทยาทานครับ ^^ ท่านอื่นจะก็อบปี้ไปเผยแพร่หรือพิมพ์แจกก็ได้ตามสะดวกนะครับ ขอแก้นิดหน่อยนะครับน้ำมันที่ได้จะเป็นสีเขียวแก่ครับ ไม่ใช่เขียวอ่อน ครั้งแรกๆที่ผมหัดทำ ปั่นไม่ค่อยละเอียด ตัวยาเลยไม่เข้มข้นเลยมองเป็นสีเขียวอ่อนครับ แต่ก็ใช้ได้ครับ

3. TK the Naka เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนากับทุกท่านนะครับ
    ห้องนี้อบอุ่นดีจัง
    เข้ามาแล้วก็รู้สึกแปลกๆอีกแล้วสิ
    ไม่ทราบว่า ท่านนาคา นาคี ในห้องนี้
    จะดุเหมือนของที่บ้านหรือเปล่านะ

4. สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ (๑ มีนาคม) ได้ไปประทักษิณนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ และธาตุกายสิทธิ์ ปฏิบัติสมาธิ และร่วมงานเททองหล่อพระเศรษฐีนวโกฏ์ที่วัดยานนาวา สาธร กทม. หน้าตัก ๙๙.๙๙ นิ้ว ขอกุศลครุกรรมนี้ประสบแก่ท่านและครอบครัวด้วยเทอญ อนุโมทนาร่วมกันนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• ASD (177).jpg
      ขนาดไฟล์:
      366 KB
      เปิดดู:
      42
    • ASD (181).jpg
      ขนาดไฟล์:
      416.6 KB
      เปิดดู:
      208
    • ASD (182).jpg
      ขนาดไฟล์:
      286 KB
      เปิดดู:
      202
    • ASD (186).jpg
      ขนาดไฟล์:
      461.8 KB
      เปิดดู:
      224
  5. วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ขอโมทนาบุญด้วยครับ

6. สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ (๑ มีนาคม) ได้ไปประทักษิณนมัสการพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ และธาตุกายสิทธิ์ ปฏิบัติสมาธิ และร่วมงานเททองหล่อพระเศรษฐีนวโกฏ์ที่วัดยานนาวา หน้าตัก ๙๙.๙๙ นิ้ว ขอกุศลครุกรรมนี้ประสบแก่ท่านและครอบครัวด้วยเทอญ อนุโมทนาร่วมกันนะครับ

7. noi88 Active Member

ขอขอบคุณคุณ aries มากค่ะที่แนะนําแล้วเรื่องยาดิฉันอยากได้ไปให้เขาค่ะเพราะเขาก็ให้หมอมานวดเรื่อยๆค่ะส่วนที่อยู่ดิฉันจะแจ้งทางpmนะคะขอขอบคุณล่วงหน้าคะ

8. วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 1 มีนาคม ได้ไปถวายสังฆทานมา 3 วัดดังนี้ ขอชวนเพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆ ชาวร่วมโมทนาครับ
    1.วัดป่ารัตนพรชัย จังหวัด มหาสารคาม อำเภอ วาปีปทุม หลวงพ่อ ดำ อายธ้มโม ครับ ท่านปราถนาพุทธภูมิครับ บารมีเต็มแล้วครับ ท่านปราณีสูงมากๆๆๆๆๆ)
    2. สถานปฏิบัติธรรมภูริทัตตะ (แม่จันทา ฤกษ์ยาม) ท่านนี้เป็นมีคุณธรรมหลวงปู่มั่นอยู่ด้วนครับ ท่านเมตตามากครับ เคยมีพระท่านหนึ่งให้สมยาท่านว่า เจ้าแม่กวนอิมลาว
    3.วัดป่าวิมลธรรม จ.ร้อยเอ็ด ครับ

ปิติมากครับเหนื่อยแต่คุ้มสุดๆๆครับคิดถึง ทุกคนในคณะด้วยครับ ไม่ชอบถ่ายรูปครับไม่มีกล้องครับ
    <!-- / message -->

9. raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

ใจนึงอยากไปด้วยอะ
    แต่อีกใจ ก็ไม่อยากจะไป
    กลัวงานเข้า
    อิอิ

10. วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่พร้อมเหรอ

11. raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

ใจพร้อมอ่ะครับ
    แต่ทรัพย์คุณไม่พร้อม

12. surapong chot เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder id=post1923021 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>noi88<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1923021", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 11

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1923021 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะคือพี่ชายของสามีเป็นอัมพฦษข้างขวามา3 -4ปีแล้วพอจะมีทางรักษาไหมคะสงสารครอบครัวเขามากคะรักษากันจนจะหมดตัวแล้วแถมที่บ้านเขายังมีคนพิการอีกคนคือลูกติดของเมียเขาโดนรถชนจนต้องเสียขาเดินไม่ได้ต้องนั่งอยู่แต่บนรถเข็นแถมภรรยาก็เลิกไปทิ้งลูกไว้ให้เลี้ยงอีกเท่านั้นยังไม่พอพี่ชายของคนนี้ก็โดนรถชนตายแล้วทิงลูกไว้ให้เลี้ยงอีกชีวิตบัดซบจริงๆตอนนี้ภาระทุกอย่างตกอยู่ที่พี่สะใภ้คนเดียวต้องหาเลี้ยงทั้งบ้านเขาท้อแท้แต่ต้องทนดิฉันและสามีช่วยขับรถไปรักษาทุกที่ที่เขาอยากไปแต่ก็ดีขึ้นนิดหน่อยช่วยเหลือตัวเองได้บ้างแต่เขาอยากให้ดีกว่านี้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวรุณบุตร คุณสิงหนวัติ และคุณaries.และทุกๆท่านนะครับ...

ก่อนอื่นผมขอเรียนก่อนว่า เราไม่ใช่คนเก่ง เพราะคนที่เก่งกว่าเรายังมีอยู่ และไม่ยอมแสดงออกมาอีกมาก...

สำหรับ คุณ noi88 ผมขอแนะนำให้ใช้บริการ กระทู้อะไรนะ ที่ว่าใครไม่เชื่อเรื่องกรรมของเด็กอายุ 13 ปี ที่มีคุณศศิริยา ดูแลอยู่ ลองให้เขาช่วยดูก่อนครับ ว่าเป็นกรรมอะไร และควรแก้อย่างไร นะครับ...ได้ผลอย่างไรก็มารายงานให้ฟังด้วยนะครับ...

ผมขอเล่านิทานต่อนะครับ อยากฟังไหม ถ้าเงียบอีกหน่อยจะไม่เล่าแล้วนะ จาก #430#447#451#468.
    จากคนที่ได้ไปรักษา เนื่องจากเขาเพิ่งเป็นได้ยังไม่นานมาก แค่สามสี่เดือน พังพืด ยังยึดไปไม่มาก การรักษา ก็จะไม่ยากมาก คือลดลงมาหน่อย ตอนนี้ยังพูดไม่ได้ครับ มีวันหนึ่งผมเล่นบ้านพี่คนหนึ่ง เขามีปู่ฤษีอยู่ด้วย ผมก็เล่าให้พี่เขาฟัง พี่เขาก็บอกว่า เส้นที่หลังเขาจมลงไป ทำให้พูดยังไม่ได้ ต้องบอกให้มือ(คน)นวด เขาเขี่ยเส้นนี้ขึ้นมาก่อน แล้วจึงจะพูด ภาษาทางแพทย์เขาว่า เส้นทับหรืออะไรทับๆเส้นนะครับ คงต้องรอผลก่อนนะครับ เพราะว่านัดอีกทีก็วันที่ 8/03/52
    ส่วนอีกคน ที่มาจากขอนแก่นก็วันเดียวกัน ตามคิวครับ...ห้ามแซงทางโค้ง มันอันตราย...

ลืมเล่านิดหนึ่ง ว่า คนที่เป็นอัมพฤกษ์ ไม่รู้พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกหรือเปล่านะ ขอโทษด้วยนะถ้าผิด เขามีกรรมทั้งในอดีต และปัจจุบันครับ เห็นว่าภรรยาเขาก็พาไปหลายที่แล้ว และก็ว่า สามีเขาเป็นคนสนุก ชอบดื่ม ทางกลับบ้าน จะมีศาลพระพรหม ไม่รู้ว่า ตอนเมานะ ไปฉี่ใส่ หรือ อีก นึกจะบ้วนน้ำลายก็บ้วนใส่ ลักษณะท้าใส่ ว่ามีจริงหรือ อะไรทำนองนั้นครับ
    เท่าที่รู้ เห็น คนรักษาเขาต่อลองกับเจ้ากรรมฯให้ว่า ต้องนอนอีกอย่างน้อย 1 ปี คือปีหน้าถึงจะหาย แต่หาย แค่ประมาณ 90%นะ ไม่ใช่100%นะจ๊ะ สงสัยงานนี้เปลี่ยนเป็นคนละคนแน่ เพราะครั้งหลังสุด คนป่วยเห็นชุดขาวเกิดอยากใส่ขึ้นมา และก็บอกภรรยาเอามาให้ใส่ด้วย...

</TD></TR></TBODY></TABLE>

13. raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

ดีนะครับ จากคนกินเหล้า ท้าตีท้าต่อย กลายเป็นคนนิ่งๆ อยากทำบุญ นุ่งขาวห่มขาว

14. azuminami เป็นที่รู้จักกันดี

อืมม...สวัสดีทุกท่าน

เจริญในสุขกันดีนะครับ

15. วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

16. raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

เสด็จพี่ วรุณบุตร จะออกเดินทางไป วันไหน ฤๅ

17. วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

ไปวันเสาร์บ่ายจะ เมื่อคืนมีโอกาศได้ต้อนรับปู่ท่านมาโปรดเมื่อคืนแล้วท่านได้มอบธาตุกายสิทธิชนิดเดียวกับที่รักษาพระธาตุพระพนมให้องค์นึง โดนไปหลายเรื่องเหมือนกันหละ มีภารกิจต้องให้ทำอีกแล้วนะชีพจรลงเท้าอีกแล้วนะสิ้นเดือนนี้มีได้ไปไกลอีกแล้ว

18. วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

มีข่าวดีจะแจ้งเหล่าบรรดาลูกหลานพระยาศรีสุทโธนาคาธิบดี

ท่านได้ให้จัดทำหนังสือประวัติท่านและแนวทางปฏิบัติของสายท่าน ต้นฉบับเสร็จแล้วตอนนี้อยู่ระหว่างจัดพิมพ์ให้ทันสงกรานต์นี้นะครับถ้าได้รับแล้วจะนำมาให้อ่านนะครับ

19. ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านนะค่ะ สนใจมากเลยค่ะ กำลังจะวางแผนไปเยือนคำชะโนดอยู่เหมือนกันค่ะ

20. วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านบอกนะครับหนังสือชุดนี้ท่านให้ทำอยู่ 4 วันเต็มและเรื่องราวที่อ่านจะบอกทุกอย่างที่เป็นสายบารมีท่านนะครับ มีรูปปู่ด้วยผมเห็นต้นฉบับแล้วนะครับแต่ยังอ่านไม่หมดท่านปรารภมาแล้วนะครับ ตอนนี้ท่านเปิดเผยองค์ท่านแล้วนะครับ เมื่อก่อนคนจะไปหาได้นี้ต้องแบบใกล้ชิด และแบพิเศษจริงๆๆท่านถึงจะลงนะครับ ตอนนี้เหรอผมเห็นไม่ว่างตลอดเลย ดีใจเหมือนกันครับท่านมาเมื่อคืนท่านก็เมตตาสูงเหมือนเดิมเลยครับ