ยิ้มไว้ ไม่ทุกข์ สนุกดี

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย ชัยโยๆ, 10 พฤษภาคม 2010.

1. ชัยโยๆ

ชัยโยๆ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2008
    ยิ้มไว้ ไม่ทุกข์ สนุกดี เป็นคำสั้นๆง่ายๆ ได้ผลไว ไม่ต้องหลับตา ไม่ต้องค้างคืน ไม่เสียงาน ไม่เสียเวลา ไม่ต้องสวมชุดขาว อาหารเช้ากลางวันฟรี และอื่นๆอีกมากมาย ใครสนใจลองอ่านข้อความต่อไปนี้ดูครับ

ใครอยู่ไกล้แถวนั้นลองไปดูนะครับ ได้ผลอย่างไรบอกข่าวด้วยนะครับ จะได้อนุโมทนาครับ ขอความสุข ความเจริญในชีวิต จงมีแก่ทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      206.6 KB
      เปิดดู:
      800
  2. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สุนทรีย์ดีครับ ยิ้มไว้ ไม่ทุกข์ สนุกดี ^^
    ไม่วุ่นวาย ไม่ขัดข้อง ชีวิตเจริญไปในทางกุศลจริงๆ สนุกดีเน๊าะ...