รบกวนดูให้หน่อยค่ะ>พระเครื่องขุนช้าง..ใครพอทราบว่าจากวัดไหนบ้างคะ?

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Kimzo, 25 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Kimzo

Kimzo เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2010
    พอดีมีพระองค์นี้น่ะคะแต่ไม่ทราบว่าจากวัดไหนใครพอจะทราบบ้างไหมคะ??

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

2. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    โหเกิดมาพึ่งเคยเห็นนะเนี่ย...ไม่รู้มีพิมพ์นางวันทองหรือเปล่า....รอผู้รู้นะครับ..ไม่ต้องหยิบอาวุธ..ผมยอม..ละคร๊าบ..

3. Keal88

Keal88 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2012
    พระขุนช้างเข้ามีมานานแล้วคับ ส่วนมากจะออกที่วัดป่าเรไล สุพรรณคับ

แต่องค์ผมไม่ทราบคับ

4. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    โหผมนี่กบในกะลาจิงๆ..เคยเห็นแต่ขุนช้างหลวงพ่อแดงวัดเขาบรรไดอิฐ..ชาวบ้านเค้าก็สวดว่า..คงไม่ใช่ฝีมือของหลวงพ่อหรอก...ท่านไม่นา่เอาพิมพ์แบบนี้มาทำพระ...เ่ท่านั้นแหละครับ......ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล..เจอขุนช้างที่ไหน...ต้องขอยืมตังค์ซะ.55555..ข่าวว่าทา่นรวยอะนะ......

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้