รบกวนตรวจสอบทะเบียนรถมือสองด้วยนะคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย aorsuay, 8 ตุลาคม 2012.

1. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

เผอิญวันนี้เห็นติดประกาศขายรถมือสอง
    เลขทะเบียน กม-3461

เกิดสนใจขึ้นมา เพราะ ตอนเรียนตัวดิฉันเองได้รหัสนักศึกษาลงท้ายด้วย 064
    พอมาทำงาน รหัสพนักงาน ก็เป็น 064

เห็นรถคันนี้ มีเลข 4 กับเลข 6 ก็เลยรู้สึกแปลกใจที่มาเจอ

รถมอเตอร์ไซด์ของแฟน ก็เลข 431 ก็มีเลขในคันนี้ครบเลยค่ะ

ปล.แต่ตอนจ้องรถคันนี้ รู้สึกไม่ค่อยโล่ง หม่นๆ ไม่ค่อยสบายใจ โดยเฉพาะบริเวณที่นั่งข้างคนขับ.... บอกไม่ถูกค่ะ

รบกวนผู้รู้กรุณาตรวจสอบให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ

2. panuchon

panuchon เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    ตอบแบบ ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ..
    มอไซต์ผม ก็มีทั้ง3-4-และ1เลย? หลังสงกรานต์ปีหน้า 56 ให้ขับระวังๆหน่อย? ถ้าคุณจะเอาทะเบียนนี้จริงๆ รวมทั้งมอเตอร์ไซด์แฟน.. ในช่วงเวลาดังกล่าว..

3. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณ panuchon มากค่ะ
    แต่สงสัยว่าทำไมช่วงนั้นถึงต้องระวังเป็นพิเศษเหรอคะ

ส่วนรถมือสอง ยังไม่แน่ใจเลยค่ะ รอถามผู้รู้ท่านอื่นก่อน