รบกวนทำนายฝันหน่อยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย อนธการ, 22 กันยายน 2016.

1. อนธการ

อนธการ Active Member

ฝันว่าจะไปสัมภาษณ์งานที่บริษัทแห่งหนึ่ง...พอไปถึงก็ตื่นตาตื่นใจ เพราะสถานที่ที่บริษัทนั้นอยู่เป็นเหมือนเมืองที่มีแต่อาคารใหญ่โต ในเมืองนั้นมีวัดจีนใหญ่มากๆอยู่กลางเมือง มีเทวรูปเทพเจ้าจีนสีทองทั้งแปดเซียน เทพมังกร และเทพอื่นๆขนาดใหญ่โตมโหฬารอยู่หน้าวัด ผมก็ยกมือไหว้ทำความเคารพและสุดท้ายหลังจากเดินหาบริษัทไม่พบซักทีเพราะเมืองมันใหญ่ ก็ได้เจอกับผู้ชาย-ผู้หญิงไทยเชื้อสายจีนโดยบังเอิญ หน้าตาผู้หญิงท่านใจดีมีอายุหน่อย ดูออกว่าเป็นคนร่ำรวยและท่าทางเอ็นดูผมมาก นัยว่าจะให้ผมทำงานด้วย เลยสัมภาษณ์เป็นภาษาอังกฤษซะยกใหญ่ แต่สุดท้ายตื่นซะก่อน

ป.ล. ช่วงนี้เพิ่งออกจากงาน กำลังหางาน สมัครๆแต่เงียบหายหมด อายุตั้ง 35 แล้ว เริ่มหางานยาก ปริญญาไม่ช่วยอะไร

รบกวนอาจารย์แซมทำนายหน่อยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2016
  2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    บางครั้ง ประวัติ เค้าจะถามว่า รู้ภาษาอะไรบ้าง พูดได้กี่ภาษา เคยรู้จักจากน้องคนหนึ่ง มันบอกว่า ถ้าเค้าถามมาแบบนี้ บอกเลยได้หลายภาษา และอยากให้น้องๆๆทั้งหลาย หัดเรียน คำง่ายๆๆในภาษาต่าง แต่ไม่ใช่ เค้าถามว่า รู้จักภาษาญี่ปุ่นไม๊ พูดได้ไม๊ อย่าบอกว่าได้น่ะ แล้ว แต่ล่ะคำ toyota honda ไม่ได้น่ะ เรื่องภาษา น้องที่สมัครงานได้เสมอ น้องเค้าว่า ต้องพยายามเรียนรู้ให้มาก ได้นิดได้หน่อย ก็เป็นประโยชน์ ต่อตัวเอง แต่ในฝันของตาอ้น ยายว่า มีเลขด้วยน่ะ อ้นบอกเองด้วย555555555 ใกล้ๆๆ ยายจะมาบอกน่ะ ส่วนเรื่องสมัครงาน ยายจะถามน้องคนนั้นให้น่ะ ว่า ช่วยได้ไม๊ ลงเบอร์ไว้ที่pmสิ เดียว ยายเอาไปให้มันคุยไม๊
    ว่าแต่ ตาอ้น ฝันแม่นป่ะเนี่ย แหม เจอเทพเต็มเลย ท่าจะบนเยอะล่ะสิ

3. อนธการ

ไม่เคยบนเทพจีนเลยยาย แล้วก็เป็นคนฝันแม่นผสมฝันมั่ว แต่ฝันนี้น่าจะเป็นลางอะไรซักอย่าง เลยมาถามอาจารย์แซม

งวดล่าสุดฝันญาติที่ตายแล้วมาหา เน่าเฟะทั้งตัว ลองซื้อ พ.ศ. เกิดเค้า 2509 ก็ซื้อ 509, 506 ไป ปรากฏถูกโต๊ด 10 บาท ได้มา 900 สงสารวาสนาตัวเองมากๆเลยยาย

งวดนี้ว่าจะซื้อเลขมอไซด์ตัวเองที่ใันว่าขับรถมอไซด์แล้วมีงูใหญ่เท่าอนาคอนด้าตัวสีเขียวเข้มกับสีทองตัดหน้ารถ ทะเบียน 9499 นะยาย

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ก็ไปจังหวัดนั้นแหละ
    น่าจะพัทยาหรือภูเก็ต
    เดี๋ยวก็เจอเอง
    ลองหารูปจากกุ๊กเกิ้ลก็ได้

5. โมทนาman

อาจจะต้องไปจีนก็ได้นะ อิอิ

6. อนธการ

อาจารย์ ผมเป็นคนภูเก็ต ก็ก็กำลังจะย้ายจาก กทม กลับบ้านที่ภูเก็ตนี่แหละครับ ใกล้ช่วงกินเจแล้วด้วยครับ ฝันนี้เกี่ยวกันมั้ยอะครับ

7. โมทนาman

งั้นไปหางานที่บ้านเลย