รบกวนท่านผู้รู้ช่วยดูพระสมเด็จให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย daowdeaw, 27 มิถุนายน 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. daowdeaw

daowdeaw เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูพระสมเด็จองค์นี้ให้หน่อยค่ะว่าเป็นพระสมเด็จอะไร มาจากที่ไหน เป็นสมบัติเก่าของคุณพ่อซึ่งท่านเสียชีวิตไปแล้วให้ไว้ค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      241
  2. อีกยาวนาน

อีกยาวนาน เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบแทนพี่สายตรงนะครับ ถ้าเป็นวัดระฆัง ก็เก๊ครับ แต่เป็นสมบัติของพ่อให้ไว้ก่อนท่านเสีย ก็เก็บเอาไว้บูชาแทนท่าน นะครับ

3. จตุรพร๑๙

จตุรพร๑๙ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นพระใหม่ สร้างโดยเกจิทั่วไป ไม่ใช่วัดระฆัง ไม่ใช่บางขุนพรหม เป็นของคุณพ่อเก็บไว้เถอะนะ ของคุณพ่อเป็นศิริมงคลกว่าของใครๆยิ่งนัก

4. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ตามพี่ๆบอกเลย ขอรับ ท่าตีเป็นวัดระฆัง บางขุนพรม เก๊ทันที
    เพาะเนื้อหาหาแบบนี้ไม่น่าเล่น แต่ท่าเป็นเกจิก็มิแน่ขอรับ

5. Tanyadol

Tanyadol เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2015
    ของที่เป็นสมบัติของพ่อ นั้นไม่ต้องสงสัยในเรื่องแท้หรือเก๊ ครับ
    ติดตัวไว้ อุ่นใจ เพราะเป็นสิ่งที่พ่อมอบให้ด้วยความรักและห่วงใย
    ไว้คุ้มครอง เก็บไว้กับตัว นะครับ
    ทุกวันนี้ ของเก๊ หรือ ของแท้ ก็ยังเถียงกันไม่จบครับ อิอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2015
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้