รบกวนผู้รู้ตอบทีค่า ฝันว่าไปไหว้พระและวิ่งหนีจระเข้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย somethingwrong, 29 กรกฎาคม 2012.

1. somethingwrong

somethingwrong Active Member

ฝันว่าได้ไปไหว้พระที่ไหนสักแห่งค่ะ พอไหว้เสร็จจะปักธูปก็เห็นธูปในมือมี 15 ดอกในใจยังคิดว่าทำไมเราจุดธูปเยอะขนาดนี้ แล้วซักพักก็เห็นจระเข้ตัวใหญ่โผล่ขึ้นมาจากน้ำเราก็บอกให้ทุกคนวิ่งหนีรวมทั้งตัวเราก็อุ้มน้องวิ่งหนีด้วยค่ะ วิ่งไปทางไหนก็เจอแต่จระเข้ค่ะ พอวิ่งไปซักพักเหมือนเราจะวิ่งหนีไม่ทัน เราก็เลยหยุดยืนอยู่นิ่งๆ จระเข้ที่ตามมาก็ไม่กัดค่ะ มันเดินผ่านไปเฉยๆรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ หรือว่าไปบนไว้แล้วไม่ได้แก้ค่ะ

2. somethingwrong

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

3. ไชยยารัตน์

ไชยยารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    ฝันเห็นพระคือความดี จรเข้คือความชั่ว จิดของคุณตั้งมั่นในความดี และทำความดี จรเข้ ตัวแทนความชั่ว เป็นมาร มาผจญ มาทดสอบ คุณวิ่งไปทางไหน จึงเจอแต่จรเข้ พอคุณหยุด จรเข้ไม่กัดคุณ เพราะความดีคุ้มครองคุณอยุ่ มารจึงทำอะไรคุณไม่ได้ เรื่องนี้ ผมตอบตามความเห็นส่วนตัวของปุถุชนคนหนึ่ง ขอให้คุณจงทำความดีต่อไป อนุโมทนา สาธุ

4. somethingwrong

ขอบพระคุณมากค่ะ ทุกวันนี้หนูสวดบทพระคาถาชินบัญชรวันละ 25 จบ บทพระคาถายอดพระกัณฑ์ไตรปิฎกวันละ 7 จบ คาถาพระจักรพรรดิ 19 จบ คาถาเงินล้านด้วยค่ะ