รบกวนสื่อถึงเทพที่อยู่กับตัวค่ะ สื่อเองไม่ชัดเจนเท่าไหร่คะ ตอนนี้ปฎิบัติไม่ถูก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Gorgena, 8 สิงหาคม 2017.

1. earth999

earth999 สมาชิก

ถ้ามีอาการเจ็บปวดขึ้นมา ผมก็จะทำสมาธิปล่อยวาง นึกถึงตามที่แนะนำครับ บางครั้งก็หยุดได้ บางครั้งก็เบาลง พอเราเลิกทำ เพื่อทำงาน ทำภารกิจ ก็จะกลับมาเจ็บปวดอีก เหมือนทำกันไม่เลิกเลยครับ
    ขอบพระคุณมากครับ จะปฎิบัติต่อไปครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ไปรอหน้าห้องแชทเลยครับ รักษาหน้าห้องแชทเลย (ลองดู)
    ช่วยกัน ช่วยกัน....

3. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

1. นอกจากจะมีเทพประจำตัวแล้ว ก็มีพระพิฆเณศดูแลอยู่ครับ
    2. ประสบผลสำเร็จครับ อย่าท้อแนะครับ (แนะนำเพิ่มครับ)
    ....2.1 ให้ขยันหาลูกค้าในการดำเนินงาน ขยันไปเรื่อย ๆ
    ....2.2 ให้เน้นกลุ่มเกษตรกรในการผลิต จะขยายได้เยอะขึ้น และจะกว้างขึ้น
    ....2.3 ต้องมีแผนการดำเนินงานที่รัดกุม (แผนการตลาดยอดเยี่ยม) ที่ทำอยู่ เหมือนลอย ๆ ไป
    3. ตัดขัดคือ ยังขยันไม่พอเท่านั้นเอง คนที่เขาทำจริง ๆ มันต้องขยันกว่านี้
    4. ได้บวชแน่นอนครับ
    5. สามีคุณเป็นคนดีมาก แต่คุณหนูไปหน่อย

...อนุโมทนาบุญครับ...

4. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

โห ไม่รู้จะคัดค้านส่วนไหนเลยค่ะ
    มันใช่ทุกอย่าง เค้าก็ขยันนะคะ แต่ในสายตาหนู ก็แอบคิดว่ามันยังไม่สุด แต่ก็พยายามให้กำลังและกระตุ้นตลอด

เค้าแอบคุณหนูนิด ๆ เหมือนกันค่ะ เพราะเคยสบายมาก่อนที่ครอบครัวจะล้มละลาย
    บางทีเค้าก็เลยเหมือนจะมีแรงสู้ เพราะอยากมีชีวิตที่ดี
    แต่บางทีก็เหมือน พอเค้าท้อ ก็เหมือนจะไม่เอาอะไรเลยค่ะ

ทุกวันนี้ บางทีก็ไม่ได้คิดว่าเค้าเป็นสามีนะคะ บางทีก็คิดว่าเค้าเป็นลูก

5. earth999

earth999 สมาชิก

ขออภัยด้วยครับ โพสแล้วไม่ได้เข้ามาดูครับ

6. สมิง สมิง สมิง

...พร้อมตอนไหนไปรอที่ห้องแชทได้เลยนะครับ...

...อนุโมทนาบุญ...

7. ntncmd

ntncmd Active Member

22 มิถุนายน 2013
    รบกวนอาจารย์อีกแล้วครับ
    1.อยากสอบถามเรื่องบารมีครับผม ว่าอยู่ระดับไหนครับต้นหรือกลางครับ แล้วทำไว้ทางสาวกภูมิหรือว่าพุทธภูมิครับ ไม่แน่ใจว่าเคยปราถนาอะไรไว้ก่อนรึเปล่าครับ
    2.หากแฟน(ผู้หญิง)เป็นพุทธภูมิ เราจะช่วยแนะนำเขาแบบไหนดีครับ รู้สึกว่าทางแฟนจะไม่รู้ด้วยว่าคืออะไรครับ แต่ผมเองก็เหมือนชอบอะไรแบบนี้ด้วยครับ
    3.อยากทราบวิธีการบูชาเจ้าที่เจ้าทางที่บ้านครับ ไม่ทราบว่าท่านเป็นยังไงต้องการแบบไหนครับ รู้สึกว่าบางทีก็ผมก็น่าจะทำอะไรที่รบกวนท่านไปบ้าง ไม่รู้ว่าท่านจะโกรธไหมครับ

สามารถถามได้ทุกเรื่องไหมครับอาจารย์ครับ สังเกตุว่าใครถามอะไรอาจารย์ก็ตอบได้หมดเลย อาจารย์เมตตามากจริงๆเลยครับ ทั้งๆที่คำถามบางอันก็ไม่น่าถามแต่อาจารย์ก็ยังตอบให้ทุกคน ขอบคุณแล้วก็อนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยนะครับ

8. สมิง สมิง สมิง

...อนุโมทนาบุญครับ ขอบคุณนะครับที่ชม คำถามไหนที่ตอบได้จะพยายามตอบให้หมดครับ ถ้าตอบไม่ได้ก็อย่าว่ากันนะครับ..ปฏิบัติมากมาก ครับ จะขอบคุณครับ ดีแก่ตัวท่านเองและภพภูมิต่าง ๆ ร่วมทั้งคนรอบข้างทั้งหลาย...คนมีธรรมอยู่ที่ไหน ก็ร่มเย็นเป็นสุขครับ ถ้าเราปฏิบัติมันก็ดีนะครับ....
    1. เป็นสาวกภูมิครับ บารมีขั้นต้นนะครับ
    2. แฟนเป็นสาวิกาภูมินะครับ บารมีขั้นต้นเหมือนกัน
    3. เจ้าที่ก็ทำตามประเพณีสืบ ๆ ต่อกันมานะครับ เขาพาทำแบบไหนก็ทำแบบนั้น แต่เราปฏิบัติธรรม ท่านจะชอบคนปฏิบัติครับ
    ...ไม่โกรธครับ แต่ว่าอย่านอนดึกมาก เปิดเพลงเสียงดัง และทำบ้านให้สะอาดพอครับ ท่านชอบ....

9. สมิง สมิง สมิง

...อนุโมทนาบุญครับ ขอบคุณนะครับที่ชม คำถามไหนที่ตอบได้จะพยายามตอบให้หมดครับ ถ้าตอบไม่ได้ก็อย่าว่ากันนะครับ..ปฏิบัติมากมาก ครับ จะขอบคุณครับ ดีแก่ตัวท่านเองและภพภูมิต่าง ๆ ร่วมทั้งคนรอบข้างทั้งหลาย...คนมีธรรมอยู่ที่ไหน ก็ร่มเย็นเป็นสุขครับ ถ้าเราปฏิบัติมันก็ดีนะครับ....
    1. เป็นสาวกภูมิครับ บารมีขั้นต้นนะครับ
    2. แฟนเป็นสาวิกาภูมินะครับ บารมีขั้นต้นเหมือนกัน
    3. เจ้าที่ก็ทำตามประเพณีสืบ ๆ ต่อกันมานะครับ เขาพาทำแบบไหนก็ทำแบบนั้น แต่เราปฏิบัติธรรม ท่านจะชอบคนปฏิบัติครับ
    ...ไม่โกรธครับ แต่ว่าอย่านอนดึกมาก เปิดเพลงเสียงดัง และทำบ้านให้สะอาดพอครับ ท่านชอบ....

10. ntncmd

อาจารย์ครับแฟนผมคือเขาเคยมาถามอาจารย์ไว้อะครับ แล้วอาจารย์ตอบว่าเป็นพุทธภูมิอะครับ

3. นอกจากเทพประจำตัวแล้ว ก็มีเทพทางบรรพบุรษที่ดูแลอยู่ และองค์เทพที่สื่อมาในการช่วยเหลือผู้คน (เจ้าแม่กวนอิม)
    4. อดีตชาติเคยเป็นลูกศิษย์เจ้าแม่กวนอิมในสมัยที่ท่านยังสร้างบารมีอยู่ เป็นผู้ติดตามใกล้ชิด พอตายก็ไปอยู่บนสวรรค์กับท่าน ลงมาเกิดมาสร้างบารมีเป็นคุณนี่เอง
    5. สร้างบารมี คุณเป็นพระโพธิสัตว์ (พุทธภูมิ) บารมีขั้นกลาง แบบปัญญาธิกะ

ผมเลยไม่ค่อยแน่ใจครับ

11. สมิง สมิง สมิง

...ตามนั้นครับ ตอบไปแล้ว เป็นแค่คนธรรมดาครับ...

12. ntncmd

ครับอาจารย์ ขอบคุณครับ

13. สมิง สมิง สมิง

...ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ......

14. Kanittha12

Kanittha12 สมาชิก

วางตัวในที่นี่คืออะไร ยกตัวอย่างพอเป็นสังเขป

15. สมิง สมิง สมิง

...ตามที่สัมผัสได้นะครับ เช่น บางเรื่อง หรือ บางงาน เราจะไม่ค่อยสำรวมนะครับ...
    ...เรื่องการสำรวมนะครับ เหมือนรู้สึกว่า บางทีไม่เหมาะสมกับเนื้องาน เจ้าของเขาเลยแบบว่า ไม่ค่อยอบอุ่น อะไรประมาณนี้ นะครับ (ต้องขอโทษจริง ๆ ถ้าความรู้สึกผิดไป) เป็นสิ่งที่รู้สึกแล้วทำให้คนไม่พอใจได้ เอาสรุปว่า
    1. ความอบอุ่น
    2. ความถูกต้องเหมาะสมกับเนื้องาน สถานอันเป็นสิ่งที่เป็นมงคล (บางเวลา) หรือ ดูไม่งามตา
    ...อะไรประมาณนี้....

16. Kanittha12

Kanittha12 สมาชิก

ขอบคุณมากเลยคะ จะพยายามทำความเข้าใจ

17. สมิง สมิง สมิง

...ครับ หลายคน หลายความจริง ๆ ก็เลยไม่รู้ว่าจะเชื่อใครหรือแบบไหนดี แต่ถ้าคำถามที่คุณถามผมทั้งหมด ผมตอบถูกต้อง ก็คงคิดว่าน่าจะพอเชื่อถือกันบ้าง แต่กระนั้นก็ไม่ควรปักใจ ปล่อยวางไป อันไหนดีทำไป ถ้าไม่ดีไม่ถูกต้องตรงธรรมเราก็ใช้สติพิจารณาว่ามันไม่ควร ไม่ถูกต้องก็ไม่เชื่อ ไม่ทำ...(อย่าเสียใจกับอดีตที่ผ่านมา เพราะจริง ๆ มันก็แค่ความฝัน อย่าเอาความฝันนั้นกลับมาทำร้ายตัวเราเอง จนเป็นฝันร้ายฝังใจ ทำให้เราเป็นทุกข์ ทำปัจจุบันให้ดีที่สุด)
    1. อดีตชาติที่ผ่านมา ก่อนที่จะมาเป็นคุณ คือ เกิดเป็นเทพอักษร อยู่สวรรค์ชั้นที่ ๑ และก่อนนั้นก็เกิดเป้นมนุษย์ ผู้ชาย ในตระกูลเศรษฐี ในประเทศแถบยุโรป (ทำไมถึงชอบต่างประเทศ)
    2. ไม่ได้อาภัพแต่มันยังไม่ถึงเวลา และโอกาสที่เหมาะสม กรรมฐานที่เคยปฏิบัติมาและทำมามากและจะทำแล้วได้ผลเป็นที่ปรากฏไม่มากก็น้อย คือ พุทธานุสติกรรมฐาน
    3. ทั้งพญานาค กับ พญาครุฑ ไม่ได้มีความสัมพันธ์อะไรกับเรา เพราะว่าเราก็ไม่สามารถสื่อสารได้
    4. เทพประจำตัวที่คุ้มครอง เป็นผู้หญิงทั้งหมด
    5. คู่ที่ดี จะเป็นคู่บุญอีกไม่นาน หลีกเลี่ยงไม่ได้อย่างแน่นอน
    6. ในบั้นปลายชีวิต จะมีความสุข พออยู่ พอกิน ไม่ลำบากอย่างแน่นอน ถ้ายังดำเนินชีวิตแบบปัจจุบันที่เป็นอยู่
    7. ได้รับทุกครั้ง ที่มีจิตเป็นกุศล
    8. สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
    9. มีโรครุมเร้า จะหายขาดไปเองเพราะเป็นคนปฏิบัติ โรคนี้ก็เกิดจากบุพกรรมในอดีตนั่นเอง จะแนะนำวิธีรักษาลองนำไปใช้ดูเผื่อได้ผล
    ...ระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย และครูบาอาจารย์ที่เรานับถืออาจเป็นพุทธภูมิ เช่น หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า สมเด็จพุฒาจารย์โต ฯลฯ และท่านอื่น ๆ
    ...ในใจ เบา เบา สมิง สมิง สมิง อธิฐาน โปรดรักษาอาการ ..(เจ็บป่วยใด ๆ )...ของข้าพเจ้าให้หายขาดด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...
    ...จะมีพลังส่งไปรักษา ทำเช้า กลางวัน เย็น ตอนมีอาการหรือบ่อย ๆ การน้อมพลังขึ้นอยู่กับกำลังจิตด้วย คนปฏิบัติจะสามารถน้อมกำลังได้ดี ไม่มีผลกับผู้ที่เป็นมิจฉาทิฏฐิ...
    ...ลองนำไปใช้ดู...

18. มหิธร

มหิธร สมาชิก

คุณสมิง ผมมีเรื่องรบกวนถามครับ

1.สอบถามเรื่องอดีตชาติครับ
    2.คุณพอจะสอนสมาธิผมได้ไหมครับ
    3. ผมมักจะฝันร้ายตลอด เป็นเพราะอะไรครับ

ขอบคุณครับ

19. สมิง สมิง สมิง

1. อยากสื่อกับอะไรได้ ก็ต้องปฏิบัติให้มาก ว่าง ๆ ลองมาที่ห้องแชท จะทดสอบความรู้ต่าง ๆ อภิญญา ของเก่ากัน บางทีอาจมี และอาจสัมผัสอะไรได้บ้าง
    2. คู่บุญ ก็อย่าไปลุ้นมันเลย ให้มันเกิดขึ้นเองและเป็นไปตามกรรมจะดีกว่า กรรมจัดสรรมันลงตัว ลงล็อกของมันเองถ้ามันถึงเวลา โอกาส จังหวะ และเหตุปัจจัยพร้อม
    3. นางฟ้า นี่เอง เทพอักษร
    4. ธรรมดาทุกคนย่อมมีเทพที่ดูแลเราอยู่ทุกคน มากบ้างน้อญบ้าง แต่อย่างน้อยไม่ต่ำกว่า ๒ ท่าน ก็เลยเรียกเทพคุ้มครองประจำตัวนั่นเอง

20. สมิง สมิง สมิง

1. อดีตชาติที่แล้ว เกิดที่ประเทศจีน เป็นผู้ชาย อาชีพค้าขาย พอตายก็ไปเกิดบนสวรรค์ชั้นที่ ๑ แล้วก็ลงมาเกิดเป็นคุณนี่เอง
    2. อยากให้สอนสมาธิ ก็พอสอนได้ครับ แนะนำกันนิด ๆ หน่อย เพราะสื่อธรรมะของเรามีเยอะครับ ลองหาฟังดู และถ้าอยากให้สอนให้ เชิญที่ห้องแชทนะครับ ว่าง ๆ (พอแนะนำได้ในขั้นต้น)
    3. ฝันร้าย ที่เกิดขึ้นเกิดจากแรงกรรม ที่ส่งผลในแต่ละครั้ง มักจะมาบอกในรูปของความฝันที่ร้าย ๆ , ปฏิบัติธรรม สร้างบารมี สวดมนต์ เจริญภาวนา แล้วจะเลิกฝันร้าย ๆ แต่ถ้าฝันบอกบุพกรรมก็จะฝันดีไม่ร้ายมากถึงขั้นน่ากลัวและสยองแบบคุณ