รบกวนสื่อถึงเทพที่อยู่กับตัวค่ะ สื่อเองไม่ชัดเจนเท่าไหร่คะ ตอนนี้ปฎิบัติไม่ถูก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Gorgena, 8 สิงหาคม 2017.

1. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ
    1. อุปจาระสมาธิ (ละเอียด)
    2. ให้ทำดีที่สุด
    3. มีครูบาอาจารย์ในโลกทิพย์สนับสนุน
    4. บุญในปัจจุบัน ถ้าถามว่าระดับบุญเดี๋ยวนี้ สินลมไปไหน คิดว่า ไปภพภูมิที่ดีแน่นอน เป็นสาวกภูมิ (บารมีขั้นกลาง)
    5. อายุขัย มีอายุยืน ไม่ต่ำกว่า ๘๐ แน่นอน (ถ้าไม่มีกรรมหนัก)
    6. ชาติที่แล้วก่อนจะมาเกิดเป็นคุณ ก็เป็นเทพอยู่ชั้นดุสิต
    7. มี คงพอจะมองออก

...อนุโมทนาบุญ...

2. somsak.s

somsak.s สมาชิกใหม่

สาธุ กราบของพระคุณมากครับ

3. benja28

benja28 สมาชิก

16 สิงหาคม 2015
    ขออนุญาตสอบถามด้วยค่ะ
    1.หนูมีครูบาอาจารย์ไหมคะ
    2.เจ้ากรรมนายเวรหนูเป็นใครบ้างคะ
    3.ชาติที่แล้วหนูเกิดเป็นอะไรคะ
    4.คู่ของหนูปัจจุบันเป็นเนื้อคู่รึเปล่าคะ
    5.หนูต้องปฏิบัติแบบไหนถึงจะก้าวหน้าคะ
    รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ กราบขอบพระคุณมากค่ะ

4. tharathepbank65

tharathepbank65 สมาชิกใหม่

31 สิงหาคม 2017
    รบกวนขอสอบถามคุณสมิง สมิงครับ
    1.ผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองไหมครับ แล้วท่านคือใครครับ
    2.อดีตชาติผมทำอะไรมาก่อน และก่อนมาเกิดเป็นมนุษย์เคยอยู่ในภพภูมิใดมาก่อนครับ
    3.ผมควรแก้สิ่งใดหรือเพิ่มเติมสิ่งใดบ้างครับ
    4.ผมมีอะไรที่ติดค้างกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือสิ่งที่มองไม่เห็นไหมครับ
    5.คู่แท้ของผมมีไหมครับแล้วเขานิสัยอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาบุญของท่านครับ

5. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ (โปรดใช้วิจารญาณ)
    1. นอกจากจะมีเทพประจำตัวแล้ว ก็มีท่านท้าววิรุฬหก
    คุ้มครองอยู่
    2. อดีตชาติที่แล้ว เป็นลูกศิษย์วัดสายพระป่ากรรมฐาน อยู่แถบจังหวัดสกลนคร พอตายไปก็ไปอยู่บนสวรรค์ชั้นที่ ๑ แล้วมาเกิดเป็นคุณ
    3. เคยตั้งใจว่า ถ้าร่ำรวยมีเงินทองมากมาย จะทะนุบำรุงพระพุทธศาสนา, ควรอุปฐากครูบาอาจารย์ บำรุงพระพุทธศาสนา
    4. สิ่งที่ติดค้างคือ บรรพบุรุษ ที่เคยเป็นทหาร ยังลำบากอยู่ในภพภูมิอื่น ควรช่วยเขาให้ไปภพภูมิที่ดี
    5. คู่แท้ (คู่บุญบารมี คู่บุญวาสนา) มี แต่ว่า ยังไม่เกิด

6. สมิง สมิง สมิง

ตอบ (โปรดใช้วิจารญาณ)
    1. มี เป็นพระอรหันต์ท่านหนึ่ง ที่เราเคารพท่านมากอยู่ภาคกลาง
    2. เจ้ากรรมนายเวร คือ คนที่ทำให้เราเป็นทุกข์อยู่ทุกวันนี้แระ
    3. ชาติที่แล้ว เกิดที่เมืองจีน เป็นผู้ชาย พอตายก็ไปอยู่สวรรค์ชั้นที่ ๑ แล้วมาเกิดเป้นคุณ
    4. คู่ปัจจุบัน เป็นคู่บุญ ( คู่ คู่ครอง เนื้อคู่ มี ๓ ๑.คู่บุญ ทำบุญร่วมกันมา ขอให้เจอกัน ทำบุญร่วมชาติตักบาตร่วมขันธ์, คู่ บุญบารมี คู่บุญวาสนา คือ ทำบุญร่วมกันมายาวนาน เกือกูล ช่วยกันในการบ่มเพราะบารมี มีจุดประสงค์อันเดียวกันเช่นพระนิพพาน, คู่เวร คู่กรรม คือ ทำกรรมร่วมกันมา กรรมจัดสรรให้มาเจอกันชดใช้กัน และต่างก็ชดใช้ซึ่งกันและกันจนกว่าจะหมด)
    5. กรรมฐานที่ตรงจริต คือ อานาปานสติ ครับ (ทำสมาธินั่นเอง)

อนุโมทนาบุญ

7. benja28

benja28 สมาชิก

16 สิงหาคม 2015
    กราบขอบพระคุณมากค่ะ

8. โซดาเย็น

โซดาเย็น สมาชิก

1 ผมมีครูบาอาจารย์คอยสนับสนุนมั๊ยครับ
    2 สิ่งที่ผมกำลังปฎิบัติอยู่นี้ถูกต้องมั๊ยครับ
    3 แล้วการที่ได้เห็นหรือสัมผัสกับสิ่งลึกลับผมเห็นจริงหรือว่าคิดไปเองครับ ถ้าเห็นจริงผมสามารถติดต่อกับพวกเขาได้มากกว่านี้มั๊ยครับ เช่นการพูดคัยโต้ตอบกัน
    4 เวลานั่งสมาธิแล้วอึดอัดมากเลยครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
    5 ผมมีเทพคอยคุ้มครองมั๊ยครับ ถ้ามีท่านคือใครครับ

9. สมิง สมิง สมิง

ตอบ (โปรดใช้วิจารณญาณ)
    1. มีครูบาอาจารย์ในโลกทิพย์นะครับ (ฤาษี อายุเป็นพัน พันปี)
    2. ถูกต้องอย่างมาก และขอให้มีเมตตาให้มาก ๆ
    3. ก็ดีอยู่แล้ว ถูกต้องแล้ว เห็นจริงบ้าง นิมิตบ้าง คุยยังไม่เก่งฝึกบ่อย ๆ เราก็ย่อมมีอุปาทานบ้าง เพราะเรายังมีกิเลส
    4. เวลานั่งสมาธิมีอาการอึดอัด เกิดจากบุพกรรมแต่อดีต คือในอดีตชาติ เคยจับสัตว์เล็ก ๆ เช่น หนู ตะกวด แรน ฯลฯ ใส่ในกง นำไปค้าขาย (เป็นพ่อค้าสัตว์หายาก สัตว์ป่า) นั่งไปครับ ปฏิบัติไปครับ เขาได้บุญกุศลกับเรา อาการเหล่านี้จะหายไปเอง
    5. เทพคุ้มครอง นอกจากจะมีเทพประจำตัวแล้ว ก็มีเทพอยู่ชั้นดุสิต (พุทธภูมิ) หลายท่านนะครับ

10. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณ และอนุโมทนาบุญในความกรุณาที่ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ

เมื่อก่อน กลัวเจ้าแม่กวนอิมมากเลยค่ะ
    ถ้าไปที่ไหนที่มีท่านตั้งอยู่ ต้องก้มหน้า มองไม่ได้เลย จะใจสั่นตลอด กลัวจนไม่กล้าเงยหน้า
    ถ้าผ่านสถานที่ที่มีท่าน ก็ต้องหันหน้าไปทางอื่น
    กลัวมาจนถึงอา่ยุเกือบ 30
    แต่ตอนนี้ ไม่กลัวแล้วค่ะ ชอบไปไหว้ท่าน เล่าโน้น นี่ นั่นบ้าง
    เคยโดนท่านดุผ่านใบเซียมซี ว่า เพ้อเจ้อด้วยค่ะ

ขอบพระคุณอาจารย์อีกครั้งนะคะ

11. Advanc

Advanc สมาชิก

1 ผมมีสิ่งศักสิทธ์คอยคุ้มครองมั๊ยครับถ้ามีท่านคือใครครับ
    2 อยากทราบว่าครูบาอาจารย์ที่คอยช่วยเหลือผมอยู่ท่านคือใครครับ
    3 ผมต้องปฏิบัติแบบไหนถึงจะก้าวหน้าครับ
    4 เคยติดหนี้กรรมอะไรไว้ครับ
    5 ดวงววิญญาณที่อยู่รอบๆตัวผมเขาคือใครครับ แล้วต้องการอะไรครับ
    ...ขอบคุณครับ

12. โซดาเย็น

โซดาเย็น สมาชิก

1 ใช่ปู่ฤษีนารอทหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ท่านคือใครครับ
    2 เวลาสวดมนต์นั่งสมาธิแล้วอุทิศให้ทุกๆท่านท่านได้
    รับมัียครับ
    3 แล้วเราจะแยกยังไงครับว่าเราเห็นจริงกับอันไหนกิเลสอุุปาทาน
    4 การช่วยปล่อยสัตว์ที่โดนจับมาขายสามารถช่วยได้มั๊ยครับ
    5 ท่านใช่ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ปาน หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อฤษีลิงดำ หรือเปล่าครับ
    ขอบคุณอาจารย์มากเลยครับ

13. tharathepbank65

tharathepbank65 สมาชิกใหม่

31 สิงหาคม 2017
    ขอบคุณครับ ขอวิธีช่วยเหลือบรรพบุรุษหน่อยครับ

14. สมิง สมิง สมิง

ตอบ (โปรดใช้วิจารณญาณ)
    1. นอกจากจะเป็นเทพประจำตัวแล้ว ก็มีครูบาอาจารย์ในโลกทิพย์ครับ
    2. ครูบาอาจารย์ในโลกทิพย์ครับ
    3. กรรมฐานที่เคยปฏิบัติทำมามาก คือ พุทธานุสติ และ อาหาเรปฏิกูลสัญญา
    4. หนี้กรรมมันเยอะ...ที่ส่งผลปัจจุบันแล้วกัน ....ผิดศีลข้อ ๓
    5. รอบ ๆ ตัว คุณ จริงมันเยอะนะ แต่ว่าเอาที่เกี่ยวพันธ์กับคุณ ก็มี เจ้ากรรมนายเวร
    และสัมภเวสี ที่เกี่ยวข้องกับเรา เขาอยากได้คือ บุญกุศล

15. สมิง สมิง สมิง

ตอบ
    1. ใช่ครับ
    2. ได้ครับ
    3. ไม่มีกิเลสก่อน หรือไม่ก็ต้องมีกรณีพิเศษ
    ......มีวิธีแนะนำให้ลองนำไปทดสอบหาวิธีใช้ดู....ใช้ สมิง สมิง สมิง อธิฐาน ใช่อุปาทานไหมครับ ถ้าใช่ขอให้หายไป (ลองหาวิธีใช้ดูทดสอบดู) .....
    4. ช่วยได้ครับ
    5. คุณเป็นพุทธภูมิ จึงค่อนข้างจะมีความเกี่ยวข้องกับพุทภูมิ เช่น กัน ใช่ ครับ

16. สมิง สมิง สมิง

....สร้างกุศล ครับ แล้วอุทิศไปให้ สวดคาถาจักรพรรดิ์ปรับภพภูมิ....

17. Advanc

Advanc สมาชิก

รบกวนถามต่ออีกนิดนะคับ ผมรู้สึกว่ามีคนคอยช่วยเหลือตลอดทุกครั้งที่มีปัญหา แต่ไม่รู้ว่าท่านเป็นใคร คุณสมิงพอจะบอกได้ไหมคับ ขอบคุณคับ

18. สมิง สมิง สมิง

ตอบ (โปรดใช้วิจารณญาณ) ผู้ที่คอยช่วยเหลือตลอดทุกครั้งที่มีปัญหา
    1. กรรมดี หรือ กุศลที่ทำ หรือในอดีตมาส่งผลทำให้สถานการณ์ที่มันไม่ดี ปัญหาต่าง ๆ ค่อยคลี่คลายไปในทางที่ดี
    2. เป็นผู้ใหญ่ฝ่ายญาติทางแม่ คอยดูแลอยู่
    3. สิ่งศักดิ์สิทธิ์
    4. กัลยาณมิตร
    5. บริวาร

19. thanthod

thanthod เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2013
    รบกวนขอสอบถามครับ
    1.เทวดาประจำตัวและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆที่ดูแลอยู่ท่านเป็นใคร จะบูชาท่านอย่างไรครับ
    2.เจ้ากรรมนายเวรต่างๆ จะทำเช่นใดให้เบาลงครับ
    3.ควรบูชาพระเครื่องชนิดใดติดกายครับ
    4.ควรปฎิบัติแบบใดถึงจะถูกกับจริตเดิมครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

20. สมิง สมิง สมิง

ตอบ
    1. เทวดาประจำตัว ที่รักษาเราอยู่ปัจจุบัน เป็นญาติกันแต่อดีตและสิ่งศักดิ์สิทธิิ์ที่ดูแล คุณมีพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งแล้ว (ไม่ใช่ธรรมดา) ปฏิบัติบูชาและอามิสบูชา
    2. สวดมนต์ อนุโมทนาบุญ อโหสิกรรม แล้วแผ่เมตตา (เจริญพระกรรมฐาน)
    3. พระเครื่องควรเป็นหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ หรือไม่ก็สมเด็จพระพุฒาจารย์โต เพราะมีความเกี่ยวพันธ์กันแต่อดีต
    4. คุณเป็นพุทธภูมิ (ปัญญาธิกะ), บารมี ๓๐ ทัศ, ศาสตร์การสร้างบารมีแบบโพธิญาณตามแนวทางหลวงปู่ดู่ ครับ...จริตเก่าที่เคยทำมามาก ก็เป็นอานาปานสติ

...อนุโมทนาบุญ ครับ...