รวมคำทำนายและวิเคราะห์ภัยพิบัติ - What's Next ?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย hiflyer, 8 พฤศจิกายน 2012.

1. noway

noway เป็นที่รู้จักกันดี

เริ่มมีอาการแปลกๆไหมล่ะ
    ไหงภาพมาหายเอาในช่วงนี้
    และเป็นภาพที่เกี่ยวกับการทำนาย วันที่จะเกิดภัยพิบัติเอาเสียด้วย
    หรือ? มีใคร ไม่ต้องการให้มีใครรู้ เกี่ยวกับความลับของสวรรค์

2. น้ำใสไหลเย็น

น้ำใสไหลเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ท่าน noway พูดได้ตรงใจมากเลยค่ะ

ภัยพิบัติแรงๆ ชอบมาตอนเผลอทุ๊กที

นี่เพราะมีทีมงานอันแข็งขัน มาเฝ้าระวังกันอยู่รึปล่าว ไม่รู้นะ เลยไม่เกิดซักกะที

ลองมาคิดดู

ช่วงนี้เราคงไม่เผลอกันหรอก วันที่เราเผลอ คงเป็นวันที่เราไม่ได้รับข่าวสาร
    สาเหตุของการไม่ได้รับข่าวสาร อาจเป็นการถูกทำลายของสัญญาณคลื่นต่างๆ (แฮ่ๆๆๆ ชอบป้ายสีเรื่องร้ายๆ)
    เน็ตล่ม มือถือดับ จะติดต่อสื่อสารกันไม่ได้ เกิดขึ้นก่อนอย่างอื่น

ต่อมาคง ... เงียบๆๆๆ ... เผลอๆๆๆ และอาจจะตูม!! ขึ้นมาตอนนั้นเลย(อัดอั้นตันใจมานาน)

แล้วไม่รู้จะเรียกหาใคร ที่ไหนดี พ่ออยู่ซ้าย แม่อยู่ขวา ลูกอยู่โรงเรียน สามีอยู่ต่างจังหวัด วันนั้น คงเป็นภัยพิบัติขนานแท้ กันล่ะ

เศร้านะ มองโลกในแง่ร้าย ม่ายดี /COLOR]
    ;aa57

3. น้ำใสไหลเย็น

น้ำใสไหลเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

น้านๆๆๆ ว่าแร๊ว ท่าน noway ช่างสังเกตอีกตามเคย พูดยังไม่ทันขาดคำ เริ่มสังเกตได้ ว่าข้อมูลเริ่มแหว่ง

เราๆ ท่านๆ เผลอไม่ได้แล้ว สิเนี่ย

4. Sestulee

Sestulee เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    วันนี้เห็นทีต้องพักผ่อนก่อนแล้ว ตาลายคล้ายจะเป็นลม สงกะสัยเป็นเพราะเปิดเผยความลับสวรรค์มากเกินไปแน่เลย

แล้วพรุ่งนี้พบกันใหม่ครับทุกท่าน

ศีล 5 ตรงหน้าท่านทำให้ได้ทุกข้อเสียก่อนน่ะจ๊ะ
    ส่วนผมสุราจิบเป็นระยะ น่ะจ๊ะอย่าให้ขาด

ฮ่ะ ล้อเล่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. โมก

โมก เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    @ Khun Sestulee
    ขออนุญาตแสดงความเห็นสักเล็กน้อยจากโพสต์บนค่ะ
    ดิฉันเองเคยเข้าไปในกระทู้ของอ.ฮ และบอกไว้ว่าอนุโมทนาหากว่าจิตแท้ของอ.ฮ.คือสอนคนอื่นให้เป็นคนดี แม้ดิฉันจะเห็นแตกต่างในหลายๆเรื่อง จิตแท้ค่ะ...? เพราะข้อความของอ.ฮ.หลายข้อความดูแปลกๆอยู่ ดิฉันจึงบอกว่าสิ่งที่อยู่ในจิตแสดงผ่านทางข้อความ ก็ไม่รู้ว่าอ.ฮ.จะเข้าใจความหมายรึปล่าว

ผู้นำบุญหนึ่งเดียวในโลกมนุษย์....เป็นยอดมนุษย์อุลตร้าแมนหรืออะไรไม่ทราบ ไม่เคยได้ยินข่าวค่ะ ไม่ว่าจากครูบาอาจารย์องค์ไหน รวมทั้งเทวสภาอะไรด้วย ไม่เคยได้ยินค่ะ ยังมีตราสวรรค์อะไรต่อมิอะไรฟุ้งกันไปหมด บางทีเห็นแล้วอยากเข้าไปโต้เหมือนกันไม่อยากให้คนเข้าใจไปผิดๆ แต่เกรงใจเจ้าของกระทู้ ครูบาอาจารย์บอกว่าให้อยู่เฉยๆดูเขาเล่นกันไป เพราะบางคนเขาชอบแบบนั้น ไปอธิบายก็ไม่ได้ประโยชน์ เขาเข้าใจอย่างที่เขาอยาก
    เข้าใจ เฮ้อ...
    มนุษย์ไม่มีตราอะไรทั้งนั้น ตายไปก็มีแต่จิตวิญญาณที่จะไปสู่สุคติภูมิหรือทุคติภูมิตามความดีความชั่ว ที่มีติดตัวคือแสงที่อยู่ในจิตวิญญาณ บ้างก็เรียกว่าออร่า เป็นไปตามกำลังบุญบารมีและธรรม บางท่านจึงดูเปล่งปลั่งมีบารมีน่าเคารพ(ไม่ต้องไปทำออร่าหรือโบท็อกซ์หรือพึ่งลาแมร์อย่างสงฆ์บางรูป) เพราะแสงนั้นทำให้เราเห็นเป็นอย่างนั้น เป็นอนุภาคอย่างหนึ่ง ครูบาอาจารย์ท่านดูมีสง่าน่าเลื่อมใสด้วยเหตุนี้ สมัยเรียนม.ปลายดิฉันเคยไปอบรมธรรม ตอนนั้นยังไม่สนใจธรรมะ ขณะเดินไปที่ศาลาเจอพระหลวงตารูปหนึ่งนั่งสงบอยู่หน้าอาคารหลังหนึ่ง ท่านดูเปล่งปลั่งมากและสงบ ดิฉันหันไปมองท่านหลายครั้ง จนเพื่อนๆถามว่ามองอะไร ดิฉันนึกในใจว่า "องค์นี่ล่ะพระของแท้ พระจริงๆ ท่านเจ๋งมาก ท่านเป็นใครนะ" ได้แต่นึกแบบเด็กๆแบบนั้น จนกระทั่งมารู้ทีหลังจากภาพถ่ายและประวัติว่า องค์ที่เห็นนะไม่ใช่ใคร ท่านคือหลวงพ่อปัญญานันทภิกขุ และถ้าใครเคยเข้าเฝ้ารับเสด็จในหลวง จะสัมผัสได้แบบนั้นค่ะ ท่านเปี่ยมด้วยบารมี บางคนเห็นพระองค์ท่านจึงเกิดปิติร้องไห้ออกมาก็มี เพราะบารมีของพระองค์ท่าน

สวรรค์รับรองแล้ว....นี่ก็ไม่เคยได้ยินว่าสวรรค์จะไปรับรองมนุษย์คนไหนได้ ไม่ใช่หน้าที่ของเขา แล้วสิบหกชั้นฟ้าสิบห้าชั้นดินมีเทวดากี่องค์ ชั้นเทวดากี่องค์ ชั้นพระกี่องค์ ชั้นพระนี่หายาก หลายองค์ไปๆมากับโลกมนุษย์ ออกธุดงค์ไปโปรดสัตว์ภพต่างๆก็มี หาตัวง่ายซะเมื่อไหร่ ยังไม่รวมเวลาที่ท่านเหมือนจำศีลด้วยในบางพระองค์และใครก็ไปรบกวนท่านไม่ได้ ดังนั้น คุณต้องใช้เวลานานเท่าไหร่กว่าจะผ่านการรับรองเทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหมดในพระพุทธศาสนา ท่านเหล่านั้นไม่มีอีเมล์ ไม่มีวีดีโอคอนเฟอรเรนซ์ พูดง่ายกันจัง มนุษย์ชอบสมมติตัวเองให้วิเศษวิโสเกินจริง
    ผู้เปลี่ยนกฏแห่งกรรม....นี่ยิ่งอาการหนัก ออกอ่าวค่ะ ไม่มีใครเปลี่ยนกฏแห่งกรรมได้ เป็นที่รู้กัน กรรมเป็นของตน พระพุทธเจ้าท่านสอนไว้ กรรมหมายถึงการกระทำ ผู้ทำคือผู้รับผล ไม่มีการแตะมือเปลี่ยนตัว หรือใครไปเปลี่ยนไปตัดได้
    หยุดภัยพิบัติมนุษย์....เคยบอกไปแล้วในหลายโพสต์หลายกระทู้ค่ะ ว่าไม่มีใครหยุดได้เปลี่ยนได้ ถ้าจะเกิดคือเกิด ไม่เกิดคือไม่ ไม่มีการเลื่อน ไม่ใช่เขาไม่อยากจะเลื่อนกัน แต่เขาทำไม่ได้ ครูบาอาจารย์ข้างบนได้แต่แผ่เมตตาให้สรรพสัตว์ และเราคนพุทธถูกสอนให้เรียนรู้การเกิด ตั้งอยู่ ดับไป จะเกิดหรือไม่เกิดเราจึงไม่กระทบมากมายจนจิตตก เตรียมพร้อมไว้ในระดับหนึ่งก็พอแล้วใช้ชีวิตตามปกติ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ไม่ใช่อุปาทานกันไปเอง

6. น้ำใสไหลเย็น

กระทู้เราน่ารักตรงนี้ นี่เองค่ะคุณมณีจำปา (good)

7. Sestulee

ท่านโมกกล่าวไว้ชอบแล้ว เป็นเช่นนั้นครับ
    บางครั้งเราอยากจะช่วย แต่ไม่อาจช่วยได้ ก็ต้องปล่อยวางครับ
    "กรรมบังตา" มันมีจริงๆน่ะครับท่านโมก

นี่ก็โบราณท่านว่าไว้

8. โมก

ประวัติของอ.ฮ.
    ฮ.เป็นชื่อของบุคคลในประวัติศาสตร์สมัยสามก๊ก เป็นหมอยาที่เชี่ยวชาญในการรักษาโรคทั้งใช้สมุนไพรและฝังเข็ม ท่านเชี่ยวชาญมากจนโจโฉอยากให้ท่านช่วยรักษาโรคปวดหัว เนื่องจากเลือดลมไหลเวียนไม่ดี แต่ท่านไม่อยากรักษาให้ และเคยหาข้ออ้างกลับไปเยี่ยมภรรยาที่เจ็บป่วยที่บ้านชนบททั้งที่ภรรยาไม่ได้เป็นอะไร เพราะท่านไม่อยากรักษาให้โจโฉ ตอนหลังถูกจับได้ว่าโกหกจึงถูกโจโฉจับขังคุก และท่านได้ถ่ายทอดวิชาทางการแพทย์ให้คนในคุกด้วย ทำให้โจโฉไม่พอใจ สุดท้ายจึงถูกฆ่าตาย ข้อมูลตามประวัติศาสตร์เป็นไปตามนี้ค่ะ คนนับถือท่านเป็นหมอเทวดา สร้างรูปเคารพเหมือนกับที่เรานับถือเทพเจ้ากวนอู ส่วนการจัดลำดับเทพเจ้าและชั้นพระเป็นไปตามกำลังบุญบารมีและธรรม ขอไม่พูดถึงค่ะ แต่คิดว่าอ.ฮ.อาจมีความเข้าใจที่คลาดเคลื่อนอยู่(ขอแก้ไขประโยคสุดท้ายใหม่ตามนี้ค่ะ จะได้ไม่ตัดรอนน้ำใจอ.ฮ.จนเกินไป)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2012
  9. น้ำใสไหลเย็น

หายไปหลายวัน กลับมาพร้อมกับความลับสวรรค์ เย้ยฟ้า ท้าเทพ อาจโดนเต็มๆ ได้ค่ะท่าน "โปรดสำรวม จ๊า" จะได้คุยกันนานๆ

น้องๆ ทุกคน เปงห่วง จ้า

เชิญพักผ่อน ไม่รู้พรุ่งนี้จะได้พบกันรึป่าว

10. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    โดน เต็มๆ อะค่ะ คุณโมก วิเคราะห์ได้เยี่ยมมาก [​IMG] อันนี้ไม่เกี่ยวกับความเชื่อส่วนบุคคลนะค้า !!!!!!

11. โมก

@Khun Maneejumpa
    เอาความจริงมาว่ากันค่ะ เพื่อความเข้าใจที่คิดว่าคงมีประโยชน์สำหรับคนที่อยากรู้หรือไม่แน่ใจว่าเรื่องเหล่านี้เป็นอย่างไร การปฏิบัติธรรมอันน้อยนิดของดิฉันทำให้มีความรู้ในส่วนพวกนี้มาบ้าง จึงนำมาเล่าสู่กันฟัง บางคนคงไม่ใคร่ถูกใจนัก

12. nprofcomp

nprofcomp เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยชื่อเวปไม่สุภาพอ่าาา
    เลยโดน ICT แบนเลยยย

rabbit_run_away

13. Sestulee

ขอบคุณในความห่วงใยครับคุณน้ำใสไหลเย็น

ส่วนพรุ่งนี้ตามนั้นครับ "ไม่รู้จะได้พบกันรึเปล่า" มันเป็นเรื่องของอนาคตที่เรามิอาจล่วงรู้ความจริงได้ อย่างดีก็ได้แต่คาดและหวังว่าเราน่าจะได้เจอกันครับ

รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับทุกท่าน ช่วงนี้แถวกรุงเทพและปริมณฑลเริ่มรับรู้ลมหนาวแล้ว ส่วนทางเหนือและอีสานน่าจะสัมผัสกันแล้วเต็มๆ สำหรับภาคใต้นั้นหนาวไม่ต้องคิด ระวังฟ้าฝนอย่างเดียว ตอนนี้พัทลุงท่วมไปหลายพื้นที่แล้วและคาดว่าจะท่วมไปจนถึงปีใหม่อย่างปีที่แล้วครับ

27 ธันวาคม 2555 ผมเดินทางลงใต้น่าจะเจอทั้งฝนทั้งน้ำท่วม
    ปลายเดือนกุมภาพันธ์ 2556 เดินทางไปนครพนมคาดว่าหนาวคงหมดแล้ว ณ เวลานั้น

14. มณีจำปา

โอ้ ... ไม่ทันคิดประเด็นนี้เลยคร่า คุณ nprofcomp ถ้าไม่บอก ไม่ get นะเนี่ย ตอนนี้ get ซ้าาาา จนหัวเราะเสียงดังลั่นบ้านเลยค่ะ [​IMG]

15. โมก

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง ขอให้ชาวกระทู้คุณไฮฟลายเยอร์สุขภาพดีกันถ้วนหน้า ใครกำลังป่วยให้หายไวๆ ใครไม่ป่วยก็อย่าป่วยน่ะดีแล้ว

16. hiflyer

hiflyer เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงบ่ายสองกว่าไปเซียร์รังสิตครับ เอา CCTV ไปเคลม และซื้อ harddisk เพิ่มอีกตัว
    อากาศก็ไม่ร้อนมาก ขากลับแวะซื้อกระถางต้นไม้ตรงประตูกรุงเทพ กม.25 ถึงบ้านก็ 6 โมง วันนี้ฟ้าใสเลยทำให้เห็นพระจันทร์สว่างมาก

ตอนนี้ก็กำลังอ่านกระทู้ มีข้อมูลจากท่าน sestulee เพียบเลย :cool::cool:

.

17. มณีจำปา

โห ... คุณ hiflyer รู้งี้ ให้เอาส้มจีน มาฝาก สัก โล สองโล ก็ดีแระค่ะ 555 [​IMG]

18. hiflyer

ขอบคุณครับท่าน Nirvana ท่าน Moderator6 และ ท่าน zenit ที่แวะมาให้กำลังใจ
    ข้อมูลตรงไหนควรเปลี่ยนแปลงให้เหมาะสม หรือ ต้องการให้เพิ่มข้อมูลของนักทำนายท่านไหน แนะนำได้นะครับ จุดประสงค์คือต้องการรวมรวบให้ได้มากที่สุด และทุกท่านก็สามารรถ download ไปใช้ได้ด้วย เพราะจากนี้ไปเราคงอยู่กับเรื่องลักษณะนี้ไปอีกเรื่อยๆ อย่างน้อยมี history เก่าๆไว้เปรียบเทียบเป็นวิชาการกว่าเยอะเลย :cool::cool:

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2012
  19. hiflyer

Home delivery ครับ โทร. 191 ตลอดเวลาเลยคร้าบบบ :cool:

.

20. กล้วยป่า

กล้วยป่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ข้อมูลจากผู้ที่เรียกตนว่า "เทวดาปู่" ค่ะ ไม่ทราบเหมือนกันว่าท่านคือใคร..แต่ข้อมูลเหมือนกับพระอาจารย์รัตน์เลยค่ะ เอามาจาก FB https://www.facebook.com/TevadaPoo

18 ธันวาคม
    เทวดาและมนุษย์เอย...
    ธรรมะในตัวเจ้าจะเป็นตัวจัดสรรในการวินิฉัย(ตัดสินใจ)ว่าจะเชื่อหรือไม่เชื่อเกี่ยวกับภัยพิบัติ....
    เป็นการจัดสรรโดยธรรมะช่างยุติธรรมจริงๆ...
    ธรรมย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม...
    แต่แน่ใจหรือว่าเจ้ามีธรรมะจริงๆ...
    เหมือนเจ้าใส่เสื้อเกาะกันกระสุนเจ้าแน่ใจได้ร้อยเปอร์เซ็นหรือ?นอกจากเจ้าจะลองให้ใครยิงดู...
    อย่าประมาทเลย...จงย้ายก้นของเจ้าไปอยู่ที่สูงเกิน๒๕๐เมตรจากระดับน้ำทะเล ก่อนวันที่ ๒ มกราคม ๒๕๕๖ นี้ ก่อนสายเกินไป...นี้เป็นคำกล่าวโดยเมตตา

เทวดาและมนุษย์ทั้งหลายเอย...
    ในโลกของเจ้ามีสิ่งที่เรียกว่า"ฤดูกาล" คือ การเปลี่ยนแปลงของดินฟ้าอากาศ....
    แต่ถ้าใหญ่กว่านั้นในระดับจักรวาลหรืออนันตจักวาลเขาเรียก "วัฏฏของธรรมชาติ" มันเป็นวงจรของการเกิดขึ้นตามระยะเวลา
    ในรอบหนึ่งๆอาจเป็นหมื่นเป็นแสนปี ซึ่งเจ้าและเทคโนโลยีในโลกของเจ้ายังไม่สามารถรู้ได้วัดได้....
    แต่เราถามเจ้าคำเดียวเท่านั้น "การเตรียมการโดยไม่ประมาทเพื่อเอาชีวิตรอดจากภัยธรรมชาติครั้งนี้ เจ้าต้องล่มจมเสียหายย่อยยับเลยหรือ?" ....
    เช่นการทำแผนซ้อมดับไฟบนตึกสูงเป็นความเสียหายอย่างใหญ่หลวงหรือ?
    โปรดจงพิจารณาตรองดูเถิดมนุษย์เอย...

21 ธันวาคม

เทวดาปู่ ผู้บริสุทธิ์
    วันศุกร์
    มนุษย์โลกทั้งหลายเอ๋ย...อย่ามีมานะอหังการมมังการเลย?
    ตั้งแต่วันที่ ๒๑/๑๒/๒๕๕๕ - ๑/๑/๒๕๕๖ เราจะหยุดพูดถึงเรื่องธรรมมะในใจของเจ้า แต่จะเตือนเจ้าถึงภัยธรรมชาติที่จะมาถึงตัวเจ้าทุกคนในโลกไม่เลือกเว้นสิ่งมีชีวิตหนึ่งชีวิตใดเลย(เพื่อช่วยชีวิตมนุษย์และสิ่งที่มีชีวิตให้รอดพ้นให้มากที่สุด)....
    วันที่๒/๑/๒๕๕๖ เจ้าจะต้องตัดสินใจไปอยู่ ณ จุดที่เจ้าคิดว่าดีที่สุด(มโนกรรม)จะรอดพ้นจากภัยธรรมชาติที่จะเกิดขึ้นในวันที่๓/๑/๒๕๕๖(บ่ายโมงเป็นต้นไป)
    วันที่๓/๑/๒๕๕๖ เวลาตั้งแต่(บ่ายเป็นต้นไป)ถึงวันที่๑๔/๒/๒๕๕๖ เจ้าจะพบกับแรงกดดันมหาศาลอย่างเฉียบพัน(โลกเราเรียกว่าแรงโน้มถ่วง) ทำให้เจ้ามีน้ำหนักตัวเพิ่มขึ้น๓-๔เท่าเจ้าจะลุกเดินไม่ได้อยู่กับที่(เหมือนคนเป็นอัมพาตทั้งตัวเคลื่อนไวตัวเองได้ยากลำบากมาก)หรือขยับได้แค่คลานกระเสือกกระสนได้ในระยะใกล้รอบตัว(ฉะนั้นเจ้าจะต้องเตรียมอาหารและน้ำไว้รอบตัวเพื่อชีวิตรอดเป็นเวลา๔๒ วัน)
    ในระหว่าง๔๒วันแห่งความทุกข์ทรมารก็จะมีภัยภิบัติธรรมชาติเกิดตามมาเช่นฝนตก๗วันเจ็ดคืน น้ำท่วม แผ่นดินไหว เขื่อนแตก อากาศหนาวเย็น ไฟดับ การสื่อสารติดต่อไม่ได้ ฯลฯ)แล้วเจ้าลองคิดดูว่าเจ้าเป็นอัมพาตอยู่ก็แย่อยู่แล้ว ยังเกิดภัยธรรมชาติอีกซ้ำอีก(คนทีเตรียมความพร้อมให้กับตัวเองจึงจะอยู่รอด...
    เจ้าอย่าทนงในวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีของเจ้าว่าสูงแต่เราขอบอกว่าถึงจะสูงขนาดไหนเจ้าก็พิสูจน์ได้แค่สุริยจักรวาลของเจ้าเอง แต่เหตุครั้งนี้มันกว้างขวางกว่านั้นเจ้าไม่สามารถพิสูจน์ได้เจ้าก็คิดว่ามันไม่มีเหตุอีกทั้งมันเป็น(อรูป)ที่เครื่องมือของเจ้าไม่สามารถพิสูจน์ได้เลย
    โลกไม่ได้แตกสลายไปเพียงปรับตัวให้สมดุลกลับการเคลื่อนที่ไปพาดผ่านกับระบบสุริยะอื่น แต่คนจะตายมากเนื่องจากปรับตัวไม่ทันการเปลี่ยนแปลงและความประมาททีไม่เชื่อไม่ศรัทธาในสิ่งที่ไม่เคยพบเห็นมาในช่วงชีวิตนี้
    ชอสรรพสัตว์ทุกชีวิตจงรอดพ้นจากภัยพิบัติครังนี้ด้วยจิตปัญญาของเขาเถิด...สาธุ สาธุ สาธุ

23 ธันวาคม
    มนุษย์เอย...รอดหรือไม่รอดขึ้นอยู่กับความประมาทหรือไม่ประมาท?
    ลองฟังนิทานเรื่องนี้ดู...
    มีมนุษย์ตนหนึ่งเที่ยวไปถามผู้คนว่าวันนี้ฝนจะตกหรือไม่
    บางคนก็ว่าตกแน่นอน บางพวกก็ว่าไม่มีทางตก(เป็นไปไม่ได้)
    ตนผู้นั้นก็จะเกิดความลังเลสงสัย เอาอย่างไรกันแน่...
    แต่เขามองที่ผล
    ถ้าฝนตกจะเกิดอะไรขึ้นกับเขา(คือเปียกฝน)
    ถ้าฝนไม่ตกจะเกิดอะไรขึ้นกับเขา(ไม่เปียกฝน)
    แต่ฝนจะตกหรือไม่ตก ถ้าเขาพกเอา(เครื่องป้องกัน)ร่มไปด้วย(ไม่ประมาท)เขาก็จะมีเครื่องป้องกัน ถ้าฝนจะตกขึ้นมา
    ฝนจะตกหรือไม่ตกก็ไม่เป็นปัญหาต่อเขาเลย.....
    เขาเรียกว่าวิชาการบริหารความเสี่ยงในสมมุติของเจ้าไงเล่า...
    อย่าคิดอย่างจิตมนุษย์กับปัญหาต่างๆมิฉะนั้นเจ้าจะติดข้องอยู่กับโลกธรรมแปด ไม่มีวันพ้นโลกตลอดกาลนาน....

วันนี้ - 24 ธันวาคม

มนุษย์โลกทั้งหลายเอย...เหลืออีก ๑ วันสุดท้าย
    เจ้าจะได้พบกับ....ความทรมานที่เจ้าอาจเสียชีวิตเพราะขาดแคนอาหารและน้ำเป็นเวลา ๖ สัปดาห์ (ที่ขาดเพราะเจ้าเคลื่อนไหวไปมาไม่ได้ต้องลงนอนหรือคลานอยู่กับที่อันเกิดจากสาเหตุการเคลื่อนพาดผ่านระหว่างกาแล็คซี่)แรงกดทับนี้ไม่ใช่แรงโน้มถ่วงแต่เป็นแรงจากภายนอกและกระทำกับสิ่งมีชีวิตทั้งโลก
    ๒. ระหว่าง ๖ สัปดาห์ สิ่งต่างๆที่ใช้คนเข้าไปคอนโทรลจะไม่ทำงาน และเกิดอุบัติเหตุอุบัติภัยทั้งโลก
    ๓. ระบบ ดิน น้ำ ลม ไฟ จะเกิดความแปรปรวนวิปริต ที่เจ้าเรียกว่าภัยธรรมชาติ
    มนุษย์จะสูญเสียชีวิตไปเป็นจำนวนมาก จะเหลือมนุษย์ที่มีการเตรียมการไว้เพื่อไปสร้างเผ่าพันธ์ขึ้นมาใหม่ในโลก
    โลกไม่ได้แตกแต่คนเสียชีวิตเยอะมาก....
    สิ่งที่เจ้าต้องทำเพื่อชีวิตของเจ้าคือ...
    ๑. เจ้าต้องเตรียมสถานที่ที่เจ้าจะกระดุกกระดิกไม่ได้ ๖ สัปดาห์
    ต้องเป็นสถานที่ที่ปลอดภัยจากดิน น้ำ สม ไฟ อากาศ
    ๒. เจ้าต้องตุนอาหารไว้รอบตัวเจ้า ๖ สัปดาห์ต่อคน
    ๓. อุปกรณฺ์ขอความช่วยเหลือ ในขณะที่ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ นกหวีด ไฟฉาย
    เราได้ให้ข้อมูลเจ้าได้แค่นี้ ส่วนเจ้าจะรักษาชีวิตไว้ได้หรือไม่ก็สุดแต่ใจของเจ้าเองเป็นผู้ตัดสินใจเอง...

มนุษย์ทั้งหลาย...เราขออภัยที่ต้องยุ่งกับแดนกรรมของพวกเจ้า
    ตามที่เราเคยแจ้งให้ทุกท่านทราบว่าจะเกิดเหตุเภทภัยในวันที่ ๓ มกราคม ๒๕๕๖ นี้ บัดนี้ขอเปลี่ยนเวลาเร่งให้เร็วขึ้นมาเป็นวันที่ ๒๕ ธันวาคม ๒๕๕๕ (โปรดเตรียมระวังอย่าประมาท)

มนุษย์ทั้งหลายเอย...
    บรรดาคำทำนายที่บรรดาเกจิอาจารย์ที่มองเห็นด้วยฌานด้วยญาณก็ดีล้วนเห็นจริงทั้งนั้น แต่ท่านทั้งหลายเหล่านั้นล้วนผิดพลาดเรื่องเวลา บัดนี้เวลานั้นมาถึงแล้วเริ่มในวันพรุ่งนี้เป็นต้นไป
    ขอจงระมัดระวัง ถ้าจวนตัวขอให้มรณานุสติ ระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และคุณธรรมความดีที่ได้ทำไว้ สาธุขอให้ไปอย่างสุขคติภูมิกันทุกรูปทุกนามเถิด...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2012