รวมพล คนรัก อาจารย์อ้วน หมอผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย smc0789, 12 พฤศจิกายน 2011.

1. smc0789 Active Member

10 กรกฎาคม 2011
    การลงทอง ของ อ.อ้วน หมอผี

1.ทองคำเปลว(ต้องทองคำแท้นะครับ) 9 แผ่น
    2.ธูป 1 ห่อ
    3.เทียนหนัก 1 บาท 1 ห่อ
    4.พวงมาลัย 1 พวง

การลงทองโภคทรัพย์ ดีทางด้านโชคลาภ
    ทองคำเปลง ขนาดไหนก้อได้ครับ เพราะจะลงที่ฝามือเราคับ ส่วนธูป ห่อเล็กก้อได้ครับ เทียนขาวหนัก 1 บาท ที่ร้านขายเครื่องบวช เค้ารู้คับ

ข้อมูลจากคุณnamoo​

2. ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    การลงทองโภคทรัพย์ นั้น ดีทางด้านโชคลาภมากครับ

3. player_korn Active Member

18 พฤศจิกายน 2011
    รับทราบครับ พี่nepal_crbt

4. smc0789 Active Member

ขออนุญาตินำข้อความจาก คุณratkung มาลงครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD id=postmessage_132994 class=t_msgfont>ไปและกลับมาเรียบร้อยครับ คนเยอะครับ (ต่อไปอาจจะต้องจับบัตรคิวกันเลยทีเดียว)
    ลงเสร็จ อาจารย์ บอกให้ผม กำทอง ใส่กระเป๋ากางเกงเลยครับ
    เอาภาพมาให้ดูกัน
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

<DL class="t_attachlist attachimg"><DT><DD>ลงทองโภคทรัพย์.png (93.97 KB)

อาจารย์เมตตาให้

</DD></DL><DL class="t_attachlist attachimg"><DT><DD>ลงทองโภคทรัพย์2.png (68.39 KB)
    จำนวนดาวน์โหลด:1
    3-6-2011 19:14

หลังลงเสร็จแล้ว

</DD></DL>

5. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

สำหรับเทียนขาวหนัก 1 บาท 1 ห่อนั้น ได้ยินครูอ้วน บอกว่า

1 ห่อ เป็น 1 แท่งที่ห่อพลาสติกไว้ ก็ได้ ไม่จำเป็นต้องห่อละหลายแท่ง

เทียนขาวแท้ที่ทำน้ำมนต์ ทุกแท่งเขาจะห่อด้วยกระดาษแก้วครับ

6. oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดี ทุก ๆ ท่านครับ เห็นการลงทองของ อ.อ้วน แล้วน่าสนใจครับ

7. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

เอ๊ะหน้าตาคุ้นๆ เป็นญาติกับคุณnepal_crbt หรือเปล่าครับนี่

8. ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    สอบถามมาจากอาจารย์อ้วน เรื่องขุนแผนหมื่นทัพท่านย้ำว่าดีทุกด้าน

โดยเฉพาะเรื่องข่มอาถรรพณ์ ที่ไหนว่าเฮียนๆ แรงๆ ถ้าเราพกขุนแผนหมื่นทัพเข้าไป เงียบหมด

ผมต้องเดินทางต่างจังหวัดบ่อย พกขุนแผนหมื่นทัพรู้สึกมั่นใจทันที นอกจากนี้จะเจรจาการงานกับผู้ใหญ่ ไม่ว่าระดับไหนก็เป็นที่รักที่เมตตาอย่างไม่น่าเชื่อ

ขุนแผนหมื่นทัพอาจารย์อ้วนดีจริงๆครับ

9. หมื่นทัพ เป็นที่รู้จักกันดี

มารอติดต่อประวัติอาจารย์อ้วนจากพี่ทิพยจักรด้วยคนนะครับ

10. ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ผมมีโอกาสสัมผัสกับครูบาอาจารย์ทั้งพระทั้งฆราวาสมามาก

ต้องยอมรับครับว่า อาจารย์อ้วน เป็นครูบาอาจารย์ตัวจริง เก่งจริง ทำได้ดั่งที่พูดจริงๆ

อย่างเรื่องพราย ผมก็ไปมาหลายสำนัก หลายที่ ส่วนมากทำแบบไม่เป็นไม่รู้ทั้งนั้น หรือแบบรู้บ้างไม่รู้บ้างก็มี

แต่อาจารย์อ้วนนี่รู้จริงเลยครับ ใครลองได้สนทนาขอความรู้จากท่านจะรู้เลยว่าท่านนี่แหละตัวจริงเสียงจริงของจริงทำจริงเห็นผลจริงแน่นอน

ขนาดพ่อครูพระอาจารย์ศิริพงศ์ ท่านเป็นคนไม่ยอมรับใครง่ายๆ ยังยกย่องท่านอาจารย์อ้วนให้ผมฟังเลยว่าเขาเก่งจริง เก่งมาแต่เด็ก เก่งตั้งแต่สมัยเรียนมาแล้ว เรื่องกระบี่กระบองอาจารย์อ้วนท่านก็แตกฉาน เรื่องการเล่นตัวยักษ์ท่านก็เล่นมาเกือบทุกตัว เรื่องคาถาอาคมไม่เป็นรองใคร แสดงให้เห็นเป็นที่ประจักษ์ได้สบาย กล้าท้าขนาดใช้คาถาจูงมือสาวรอบสนามหลวงให้เพื่อนๆได้อิจฉากันมาแล้ว

เรื่องทางเสน่ห์เมตตามหานิยมรับรองครับว่าอาจารย์อ้วนไม่เป็นรองใครแน่นอน

วัตถุมงคลทางด้านเสน่ห์เชื่อว่าหลายคนได้ไป คงเห็นผลกันมามาก มีประสบการณ์เยอะ แต่หลายคนอาจไม่กล้านำมาเล่า แต่รับรองได้ว่าของจากอาจารย์อ้วนดีและเห็นผลทันตาแน่นอน ไม่เป็นโทษแก่ผู้ใช้ด้วย

ปล. ช่วงนี้ผมต้องเดินทางไปเชียงใหม่ คงไม่ได้แวะเข้ามาสัก 5 วันครับ กลับมาแล้วจะไปสัมภาษณ์อาจารย์อ้วน และนำมาถ่ายทอดให้ทุกท่านได้อ่านกันต่อไป ครับ

11. PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ครับผมตอนนี้กำลังเก็บหอมรอมริบอยู่ครับ

12. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้สำเร็จสมหวังโดยเร็ววันนะครับ

13. PramoteW สมาชิกใหม่

อยากเอา ขุนแผนหมื่นทัพ ไปอัดกรอบกันน้ำ ของานเนียนๆหน่อยครับ
    อยู่แถวคลองสาน ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านแนะนำกันบ้างหรือเปล่าครับ

14. หมื่นทัพ เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ตลาดพญาไม้ไงครับ

15. PramoteW สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับ
    มีร้านไหนแนะนำหรือเปล่าครับ
    ขอเบอร์โทรช่างด้วยก็ดีนะครับ
    :cool:

16. smc0789 Active Member

ไม่ได้เป็นญาติกันครับ คุณเม้าท์ :boo:

17. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

18. smc0789 Active Member

ไปค้นกระทู้มาเจอ ตะกรุดนะดอกทอง ปะฉะดะ ของคุณjamesnal2
    นำมาให้ชมกันครับ น่าอิจฉามาก อยากได้ตะกรุดนะดอกทอง

19. player_korn Active Member

18 พฤศจิกายน 2011
    สุดยอดมากครับ

20. MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

ยันต์สาริกามหาโภคทรัพย์
    ครูอ้วน หมอผี