รวมพล คนรัก อาจารย์อ้วน หมอผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย smc0789, 12 พฤศจิกายน 2011.

1. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    จากการพูดคุยกับท่านอาจารย์อ้วน รู้สึกประทับใจครับ ท่านกล่าวว่า เราทำในสิ่งที่รู้และทำได้จริงอะไรทำไม่ได้ก็ไม่ทำไม่หลอกคนอื่นเขา

อาจารย์อ้วน มีนิสัยจริงใจ เรียบง่าย มีศักดิ์ศรีและความสง่างามตามแบบฉบับคนวังหน้าโดยแท้

ในความคิดส่วนตัวของผมเชื่อมั่นว่า ที่อาจารย์เสกของได้ดีโดยเฉพาะการทำขุนแผนหมื่นทัพที่อาศัยเถ้ากระดูก มีส่วนผสมของกระดูกคนตายวันเสาร์เผาวันอังคาร เสกด้วย ๗ เพชรฤกษ์ กับ ๗ ป่าช้าได้นั้น เพราะท่านมีบารมีเก่าติดตัวมา มีบารมียักษ์ ที่ติดมาจากการเล่นโขนละคร มีบารมีจากครูบาอาจารย์วังหน้า มีวิชาแท้ๆ ด้วยการเรียนมาจากสัปปะเหร่อ และการสั่งสมวิชาอาคมในปัจจุบันชาติจึงทำให้อาจารย์อ้วนสามารถเสกได้แบบถึงแก่น ถึงกึ๋น

2. ทิพยจักร

ที่ผ่านมาอาจารย์อ้วนเป็นเบื้องหลังให้กับเกจิอาจารย์หลายท่าน หลายสำนัก เก่งแบบเงียบๆ มานานแล้ว

3. DeeDan

DeeDan เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังด้วยคนครับ

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    สุดยอดข้อมูลประวัติ ครูอ้วน ประมุขเตีย (อาจารย์อ้วน หมอผี)

ขออนุโมทนากับคุณทิพยจักร อีกครั้งครับ

5. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณทิพยจักร ......
    ที่นำเรื่องราวและประวัติของอาจารย์อ้วน หมอผี มาเล่าสู่ให้กันฟัง

6. ทิพยจักร

ขอขอบคุณทุกท่านเช่นกันครับ

ที่นำมาลงย้ำว่าแค่น้ำจิ้มครับ

ข้อมูลที่นำมาลงบางส่วนยังไม่ถูกต้องเท่าไหร่ครับ

แต่รับรองว่าประวัติความเป็นมาของอาจารย์อ้วน ฉบับเต็มและถูกต้องเพียบพร้อมกำลังจะมาในเร็วๆนี้ ที่นี่แน่นอน โปรดติดตามได้ครับ

7. MOUNTAIN

ขออนุญาตคุณทิพยจักร นำประวัติโดยสังเขป ของอาจารย์อ้วน ประมุขเตีย
    ไปเผยแพร่ที่เว็บ ยูเอฟโอเขากะลา ด้วยนะครับ

เข้าสู่ระบบ พ่อครูโหร ประวิทย์ เตียวิวัฒน์ (อาจารย์อ้วน ประมุขเตีย) โดย MOUNTAIN

:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2011
  8. ทิพยจักร

อาจารย์อ้วน นับเป็นผู้ที่มีประสบการณ์ทางจิตวิญญาณอย่างมากที่สุดท่านหนึ่ง มีครูบาอาจารย์หลากหลายท่าน ชำนาญในศาสตร์ต่างๆอย่างหลากหลาย ตอนนี้ผมกำลังจัดทำประวัติของท่านอย่างเป็นระบบพร้อมทั้งตรวจทานให้ถูกต้องตรงความเป็นจริง และจะนำเผยแพร่ต่อไปเป็นตอนๆอย่างต่อเนื่องครับ ทั้งนี้การจัดทำประวัติข้อมูลของท่านได้รับความช่วยเหลือจากคุณกรมเจ้าท่า ในการช่วยสัมภาษณ์และเรียบเรียง โปรดติดตามครับ พรุ่งนี้ผมก็นัดสัมภาษณ์ท่านอาจารย์อ้วนไว้ตอนบ่ายๆครับ พี่เม้าว่างไปเจอกันได้

9. smc0789

smc0789 Active Member

10 กรกฎาคม 2011
    พรุ่งนี้ไปสัมภาษณ์ที่ไหนครับ อาจจะตามไปครับ ?

10. MOUNTAIN

ถ้าว่างจะแวะไปครับ
    คงเป็นที่ศาลากุมาร รวยทรัพย์อนันต์ หลังภัตตาคารตั้งจั๊วหลี คลองสาน ใช่ไหมครับ

11. MOUNTAIN

โอ๊ตว่างก็ตามไปนะ..................

12. smc0789

smc0789 Active Member

10 กรกฎาคม 2011
    ได้ครับไปถึงประมาณ17.15 ครับ จะไปรับสีผึ้ง จาก อ.อ้วนครับ

13. Mahavate

Mahavate เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2008
    มารอติดตามประวัติครูอ้วนคร้าบ!

14. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

มีวังหน้า โขนละคร ศิลปะการแสดงไทยเก่าก่อนเป็นอะไรที่คลาสสิคครับ

ประวัติน่าสนใจครับ

รอติดตามประวัติครูอ้วนครับ

15. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์สีผึ้งเบ็ดครับ เล่าให้กันฟังบ้างนะครับ:cool:

16. MOUNTAIN

สีผึ้งเบ็ด

ครูอ้วน เคยเล่าให้ฟังว่า ครั้งหนึ่งท่านนั่งรถทัวร์ไปไหนสักแห่งจำไม่ได้ครับ
    ท่านนั่งติดกับสาวนางหนึ่ง สาวนางนี้มองครูอ้วนแบบดูถูกดูแคลน
    ครูอ้วนเลยลองใช้สีผึ้งเบ็ด เปิดฝาแล้วเป่าลมปากผ่านสีผึ้งที่อยู่ในตลับออกไป
    ให้โดนสาวนางนั้น

หลังจากรถถึงจุดหมายปลายทาง สาวนางนั้นได้หันมาคุยกับครูอ้วน
    บอกว่าจะขอตามครูอ้วนไปด้วย แบบว่าไปไหนไปกันทำนองนั้น
    แต่ครูอ้วน ไม่เล่นด้วย เพียงแค่ต้องการสั่งสอนเบาะๆเท่านั้นเอง

17. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    โอ้ว แน่นอนจริงครับ สีผึ้งเบ็ด

18. MOUNTAIN

สีผึ้งเบ็ด 2

เมื่อคราวที่ครูอ้วนสร้างขุนแผนหมื่นทัพ ซึ่งต้องใช้เวลามากร่วมสองปี กว่าจะแล้วเสร็จ
    เพราะต้องทำตามตำราที่ครูบาอาจารย์ประสิทธิ์มาให้ ที่สำคัญคือต้องไปทำพิธีถึง 7 ป่าช้า
    7 เพชรฤกษ์ อีกด้วย

มีอยู่วัดหนึ่งที่ครูอ้วนพยายามขออนุญาตเจ้าอาวาสวัดเพื่อขอใช้สถานที่ป่าช้าเก่า
    ประกอบพิธีสวดเสกขุนแผนหมื่นทัพ
    เจ้าอาวาสวัดดังกล่าวไม่ยินยอมให้ใช้สถานที่
    แม้จะพูดจาร้องขออย่างไรก็ไม่สำเร็จ
    เนื่องจากเจ้าอาวาสเกรงว่าหากครูอ้วนคุมอาถรรพ์ไม่ได้ ผู้คนที่อาศัยอยู่ในละแวกนั้น
    จะเดือดร้อน

19. MOUNTAIN

ในที่สุด ครูอ้วน ก็ต้องใช้สีผึ้งเบ็ด นำไปแตะสัมผัสตัวเจ้าอาวาส
    เท่านั้นแหละครับ ได้เรื่อง
    เจ้าอาวาสยอมโอนอ่อนผ่อนตาม อนุญาตให้ครูอ้วน
    ใช้สถานที่ป่าช้าเก่า ประกอบพิธีตามที่ครูอ้วนปรารถนา

20. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    วันนี้ มีประสบการณ์ คือ ยางรถที่ใช้อยู่ มันเก่ามากแล้ว ว่าจะเปลี่ยนก็คิดเสียดายเงิน ....มีกำหนดการณ์จะเดินทางไกลไปเชียงใหม่ แต่โชคดียางมันมาระเบิด ก่อนเดินทางไปครับ กะว่าจะเดินทางอาทิตย์หน้า วันนี้มันระเบิด ก็ดีไปเราก็ได้เปลี่ยนยางใหม่ ทั้ง 4 เส้น 5000 บาท แต่เชื่อไหมครับ ตรงที่ยางมันระเบิด นั้น เกือบถึงร้านยางพอดี 50 เมตร เองครับ ก็เดินไปบอกเด็กที่ร้านยาง ให้มาจัดการให้หน่อย ที่น่าแปลกคือ จากที่บ้านไปที่ทำงาน 20 กว่ากิโล ไม่ระเบิด มาระเบิดบริเวณหน้าร้านยางพอดี .....มีความรู้สึกว่าแปลก ไม่รู้เหมือนกันว่ามีอะไรช่วยไว้นะครับ ดีที่ไม่ไประเบิดกลางทางกลางป่า คงจะยุ่งพอดู ในคอมีขุนแผนหมื่นทัพอาจารย์อ้วน พระสีวลีขององค์พ่อศิวะ(อาจารย์หลุยส์ เชียงใหม่ ) และ เหรียญพทธภูมิ เพชรพญาธร อาจารย์เก่งวัดถ้ำเขาพระ 1 รวมถึงกุมารทอง กุมารีอาจารย์อ้วน อยู่ที่ บ้าน บูชาอยู่ ตกเย็นมีคนโอนเงินบูชาพระอีก 2 พัน (สงสัยมาช่วยค่าซื้อยางใหม่ ....อิอิ) เดี๋ยวจะลงขายพระอีกหน่อยเป็นค่า ยางครับ ..........ลูกสาวตาเป็น คล้ายๆกุ้งยิง แต่มันไม่แตก ปูด น่าเกลียดมาก ลูก สาว 8 ขวบครับ .....อาราธนาเพชรพญาธร อาจารย์เก่งวัดถ้ำเขาพระ ทำน้ำมนต์ดื่มและป้าย ทุกวันๆ เอาเพชรพญาธร วางที่ ตาที่มันปูดขึ้นครับ 3 อาทิตย์ มันแตกออกมาเองเลย ดีจัง ทั้งๆที่ไปหาหมอตาที่คลีนิค บอกว่าทำอะไรไม่ได้ ต้องผ่าตัดอย่างเดียว .....ดีจังครับ ลูกไม่ต้องผ่าตัด กลับหายง่ายๆ ลองดูครับ อาจารย์เก่ง รักษามะเร็งได้ วิชาเพชรพญาธรของท่านแน่จริงครับ สำหรับ ท่านที่ ต้องการป้องกันคุณไสย สิ่งไม่ดี พลังเป็นลบต่างๆ พระเครื่องของอาจารย์เก่ง ช่วยได้ครับ แนะนำ หาเบี้ยแก้ของสำนักไหนไม่ได้ แพงกลัวเก๊ ใช้พระเครื่องที่ลงวิชาเพชร พญาธร ของท่านครับ .แทนเบี้ยแก้ได้เลย .......
    กัปตัน พะเยา 081 1115139

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2011