รักข้ามภพ ข้ามขอบฟ้า

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ราคุเรียวซาย, 29 เมษายน 2011.

1. ชญามณี

ชญามณี Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2011
    กำลังจะไปค่ะ:z8

2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k):cool: ฮา ๆ ๆ อีกแระ น้องชญามานีขานี่...

3. ฺBeehPooh

ฺBeehPooh สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ..สมัครสมาชิกเพราะกระทู้คุณซาคุเลยนะคะ
    เมื่อก่อนเข้ามาแอบแฝงกายรับความรู้อย่างเดียวค่ะ
    แต่วันนี้สมัครก้อเพื่ออยากพูดคุยด้วย คงเพราะกระทู้โดนจัยอย่างแรง
    อยากฝากเพลงนี้ให้ "คนละภพ" โดยกัปตันค่ะ
    กินใจที่สุด ลึกซึ้งที่สุด
    ทุกๆ ครั้ง ก้อจะได้ยินเสียงตอบกลับมาว่า "แล้วเราจะได้พบกัน"

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=K4kmTQczCA8&feature=related]YouTube - คนละภพ Ost. ทวิภพ the musical[/ame]

4. ฺBeehPooh

ฺBeehPooh สมาชิกใหม่

กรี๊ดๆๆๆๆ.......โพสได้ด้วย (สมัครหลายครั้งมาก ตั้งแต่รู้จักเวบนี้มาสองปี แต่ไม่เคยสมัครได้เลย) ตื่นเต้นเหงื่อมือซึมเลย หัวก้อชาวาบๆ หัวใจก้อเต้นโครมคราม ทั้งเขิล ทั้งอาย
    หน้าแดงอ่ะ กรี๊ดๆๆๆๆ........
    โอยยยย ทำไมถึงตื่นเต้นขนาดนี้

5. มุกลินลวา

มุกลินลวา เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    มันต้องเวอชั่น ktc นี่แหละ ที่เหมาะกับวัยเรา 555 ขอบคุณนะคะพี่ใจ่ใจ๋ (ชื่อน่ารักมากค่ะ)
    คุณ Beehpooh ครั้งแรกก็ตื่นเต้นเงี้ยแหละ ต่อไปจะชินไปเอง ยินดีต้อนรับค่ะ

6. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไง อะไรครั้งแรกรึมุกกี้ อิอิ

7. มุกลินลวา

มุกลินลวา เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    แหม ทำเป็นไม่รู้ อะไรก็ตามที่เป็นครั้งแรก มันก็จะตื่นเต้ลลล เป็นธรรมดา พอนาน ๆ ไปก็ชิน เบื่อ เซ็ง เอ๊ะ คิดอะไรออกไป

8. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ที่คุณเข้ามาค่า

แต่น้อยใจยิ่งที่ต้องแจ้งแก่ วีเจทุกท่านว่า คอมพ์ข้าน้อย ที่ทำงานมันไม่มีลำโพง ฟังเพลงม่ายล่ายค่ะ

ต้องรออาทิตย์หน้าให้ช่างมาติดตั้งโมเด็มเนต จึงจะได้ฟัง และซาบซึ้งกับแต่ละเพลงตามลำดับนะคะ 555

9. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณชญามณี ที่รัก
    รักใครบ้าง ต้องกลับมาบอกนะคะ

ที่อยากรู้เพราะเมื่อได้รู้เราจะได้ไม่ต้องแย่งกันภายหลังค่ะ

พี่ใจ ขา ใช่ค่ะ ยุอยากใส่กระโปรงแล้วหมุนตัว เหมือนใน การ์ตูน วอลย์ดิสนี่ย์ ค่ะ 55

10. ราคุเรียวซาย

ไปเจียงใหม่ก่อนละเน้อ

แล้วกลับมารักกันใหม่ค่ะ

11. โดเรมี่

โดเรมี่ สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุญาตค่ะ เข้ามาแอบฟังเพลงเพราะๆ กระทู้นี้ของใครคะ? ขอฝากตัวด้วยคน

12. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

เอ๊ะ มุกกี้มาคิดเหมือนกันอีก อิอิ

ใช่จ้ะ คุณชญามณีต้องบอกให้ชัดเจน ไม่งั้นพวกเราอาจก่อสงครามชิงรักหักสวาทกันได้ เพราะแต่ละคนมีรักข้ามภพทั้งนั้น แปลว่าตอนนี้หิวรักมากมาย

13. ราคุเรียวซาย

เมื่อวันก่อน
    นินทา ท่านหนึ่งแถวนี้ว่า เหมือนคุณหมอรุจน์ เรื่องเคหาส?์ แดง

แล้วเมื่อวานนอนดูคนเดียว เห็นเสาวรส นางอิจฉา พูดกะคุณพ่อ
    เหมือนเราเคยพูดกะพ่อเปี๊ยบ มิน่าชอบมีคนว่าเราเหมือนตัวอิจฉางี้เล่า ๕๕๕

ตอนที่ว่า
    เสาวรส - คุณพ่อคะ ตอนนี้ทำไมเราไม่มีเงิน (พ่อตอนนี้หนูเงินหมดพ่อให้ตังค์ด้วย)

คุณพ่อพระศัลย์- ลูกคะตอนลูกเรียนลูกใช้เงินเยอะมากค่ะ(ตอนลุกเรียนลูกใช้เงินเยอะมากจ้ะประหยัดหน่อยลูก แต่ไม่เป็นไร พ่อคิดว่าจะไปชกมวย ไม่ก็ขายตัว หาตังค์มาให้ลูกหนา)

เสาวรส-เอ๊ะคุณพ่อแต่ตอนนี้ลูกเรียนจบแล้วนี่คะ แล้วคุณพ่อเอาตังค์ไว้ที่ไหน (ตอนนี้ลูกเรียนจบแล้วฯ)

คุณพ่อ- ก็ลูกซื้อเสื้อผ้า ซื้อของแต่งตัวมากมาย (ก็ลูกเอาตังค์ไปทำโน่นนี่นั่น ทั้งของเล่นมากมาย)
    เสารส- เอ๊ะคุณพ่อ คุณพ่อจะไม่รับผิดชอบหรือไงคะ มีลูกก็ต้องเลี้ยงสิ ไม่เลี้ยงจะมีลูกทำไม (ก็ป้อมีลูกก็ต้องเลี้ยงน่ะหนา ก็ป้อสึกจากเณรมามีเมียมายะหยังล่ะ ก็จำเป็นแล้วน่ะ ไม่อยากมีลูกป้อควรจะบวชต่อสิล่ะ ๕๕๕)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2011
  14. pporjai

(k):cool: ยินดีมากคร้า ๆ ๆ น้องมุกลินลวา อยากฟังเพลงไหน พี่ใจ่ใจ๋หามาได้จะหาไปค้นหามาให้ฟังนะ ขอบคุณที่ชมว่าพี่ชื่อน่ารักนะจ๊ะ...น้อง ๆ ทั้งหลาย ๆ ๆ ในบอร์ดนี้ล่ะจ๊ะ เป็นคนจัดตั้งให้....

15. pporjai

(k) แวะมาหาน้องเสาวรส เอ๊ยยยย ๆ ๆ น้องยุจ้า ๆ
    มาบอกว่าอย่าไปยุ่งกับน้องชญามานีขาเลยนะคร้า ๆ
    แซว ๆ กันไปมา เด่ว จาเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันใหญ่
    เป็นพี่ ๆ เป็นน้อง ๆ กันทั้งนั้นแหละค่า...

แฮ่ม...นู่จั๊กจั่น ... จั่นเจา ก็ดูท่าจะไม่แฮปปี้ซะแหล่ววววววววววววว

(k):cool:
    พี่ใจ ขา ใช่ค่ะ ยุอยากใส่กระโปรงแล้วหมุนตัว เหมือนใน การ์ตูน วอลย์ดิสนี่ย์ ค่ะ 55
    .......
    นึกถึงนู่ยุ ใส่กระโปรงแบบหุ่นยนต์ ฮีโร่ แล้วขำ ๆ นะคะ
    .........

น้อง Nakraksa ข้ามภพข้ามชาติ มาจากไหนจ้า ๆ แต่ปางก่อนเหยอจ้า ๆ
    ม่ะมีชิงรักหักสวาทนะคะ พี่ใจ่ใจ๋น่ะ เหมาหมดเยยย ครายให้รัก ก็รับไว้ในใจหมดล่ะจ้า ๆ ๆ
    แถมมีของแถม จุ๊ฟ จุ๊ฟ จุ๊ฟ ทุก ๆ คนด้วยล่ะ....จา...บอกให้...ฝากเนื้อฝากตัวน้อง ๆ ด้วยเน้อ ๆ
    ห้องนี้ แร้งงงงงงงงงงงง จังเล้ยยยยยยยยยยยยยย
    ..........

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2011
  16. pporjai

(k) :cool: มาขำจ๊ะ มาขำน้องเสาวรส (ยุ) ช่างสรรว่าคุณพ่อจิ้ง ๆ (k):cool:

17. pporjai

18. ราคุเรียวซาย

ขออภัยค่า

จะมีเรื่องเข้าใจผิดกันรึคะ
    ว้า น้องก็นึกว่า ถ้ามีใครถามว่า คุณรักใคร เค้าจะตอบว่า รักราคุเรียวซาย น่ะซี่ ๕๕๕

เข้าใจผิดจนได้สิน่อ

19. pporjai

(k) อือ คนเรานี่เป็นเหมือนกันหมด คิดเหมือนพี่ใจ่ใจ๋เลยค่า...อิอิอิ
    พี่ใจ่ใจ๋น่ะรักน้องราคุเรียวซาย ก็ด้ายจ้า ๆ ๆ เรารักกันนะจ๊ะ แจกจุ๊ฟ จุ๊ฟ ด้วยนะ ได้หมายล่ะนี่..ขี้จั๊กกะจี้เรอะป่าว...

20. ราคุเรียวซาย

[B]พี่ใจร้องเพลงที่รักด้วยนะคะ พี่ใจที่รัก

นานแล้วที่หลงพะวงมิหน่าย
    นานแล้วที่หมายจะได้ภิรมย์
    นานแล้วที่รักคอยจะชื่นชม
    นานแล้วรักเพียงลมๆตรมเช้าค่ำ

ที่รักน่ะรักแต่ใจมิกล้า
    ที่ช้าน่ะช้ามิกล้าเผยคำ
    ที่คิดน่ะคิดกลัวอกจะช้ำ
    เอ่ยคำแล้วเจ้าจะทำช้าใจ

อย่าเหมือนน้ำค้างพราวพร่างไพรพฤกษ์
    โถยามดึกเหมือนดังจะดื่มกินได้
    พอรุ่งรางก็จางหายไป
    รู้แน่แก่ใจได้แต่ระทมชีวี

ที่รักน่ะรักเพราะเทพเสริมส่ง
    ที่หลงน่ะหลงเพราะเจ้าแสนดี
    ที่หวงน่ะหวงเพราะสวยอย่างนี้
    กลัวใครเค้ามาแย่งพี่ไปเอย......[/B]