รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    ตอนนี้ หากจะทำอะไรเสริมที่เป็นสิ่งใหญ่ๆนั้น เกรงว่าจะทำไม่ไหว และทำไม่นานนะคะ เพราะ อาจเกินกำลังที่คุณจะรับไหวนะคะ ฉะนั้น หากคิดจะทำอะไรเพิ่ม ก็ทำได้เพียงสิ่งเล็ก ๆ น้อยๆ ที่ไม่ต้องใช้กำลังมากนะคะ ไม่เช่นนั้น อาจมีปัญหา เรื่องสุขภาพได้นะคะ ตอนนี้ก้ใช่ว่าคุณจะไม่เหนื่อยนะคะ

หากมีเวลา ให้หมั่นทำบุญ ถวายยาแก้ปวด ต่างๆ ในวันเสาร์ บ้างนะคะ

2. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

แบบพื้นฐานทั่วไปนะคะ สวดมนต์ไหว้พระ รักษาศีล 5 ไม่กินเนื้อสัตว์ใหญ่ อุทิศบุญให้คนในโลกทิพย์อยู่เสมอ และหากนั่งสมาธิได้ ก็จะมีพัฒนาการที่ดี เรื่อยๆ เองนะคะ

3. Sinetharika

คุณค่ะ มีเด็กอยู่กับคุณด้วยนะคะ หากไม่เคยทำแท้ง ไม่ได้เลี้ยงกุมาร เด็กคนนี้ กำลังจะมาเกิดเป็นลูกของคุณแน่นอนนะคะ หากแต่งานมีลูก ก็จะมีโชคตามาเหมือนกันนะคะ

4. kaminsmart

kaminsmart Active Member

ถามเรื่องความรัก กับการเงินครับ

5. babyhead

babyhead เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับ
    ผมอยากสอบถาม ว่าถ้าผมจะเปลี่ยนงานไปบริษัทที่ตั้งใจไว้(ทำรถยนต์)จะได้งานที่นี่ไหม มีผู้ใหญ่ชวนไปครับให้ลองไปสมัครดู(แต่ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษ)เหตุผลที่อยากย้ายเพราะที่ทำงานที่ปัจจุบันทำอยู่มีปัญหาเยอะมาก ตั้งแต่โดนย้ายมาแผนกใหม่ ทั้งเพื่อนร่วมงาน ทั้งหัวหน้า ทั้งที่ตอนอยู่ที่แผนกเดิมก็ดีไม่มีปปัญหา อะไร หรือพอจะมีวิธีแนะนำหรือถ้าอยู่ต่อไปจะหมดปัญหาเองครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2015
  6. wanneemoo

wanneemoo สมาชิกใหม่

14 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณมากค่ะในคำชี้แนะแนวทาง ขอบุญนี้จงสำเร็จแก่คุณ สาธุ

7. nhjii

nhjii สมาชิกใหม่

ได้รับคำทำนายแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ขอให้บุญที่คุณได้ให้การชี้แนะทำให้คุณมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปค่ะ :)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2015
  8. sasin_wp

sasin_wp สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2013
    อยากถามเรื่องความรักคะ ว่าคนที่เข้ามาทำให้รู้สึกดีรู้สึกรัก แล้วเค้าก็ไปมีคนอื่น เค้าเปลี่ยนใจไปแล้วไม่กลับมาแล้วใช่มั้ยคะ

9. babaries_s

babaries_s เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตส่งคำถามทาง P.M. นะคะ

10. kawii_ging

kawii_ging Active Member

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าคนรักจะกลับมาไหมคะ

11. chodza555

chodza555 สมาชิก

ส่งpmไปแล้วนะครับ

12. oranathbee

oranathbee สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2015
    ขอบคุณมากนะคะ ที่แนะนำจะพยายามทำทุกอย่างให้ดีที่สุดค่ะ

13. shanan

shanan Active Member

ขอบคุณมากๆค่ะ เรื่องเด็กก็แปลกนะคะ ตัวเองชอบฝันเกี่ยวกับเด็กบ่อยๆค่ะ ขอรบกวนอีกซักคำถามค่ะ งานที่ทำอยู่ปัจจุบันค่ตัวเองไม่ค่อยมีสติกับงานทำให้พลาดเพื่อนร่วมงานไม่พอใจบ่อย จนโดนเรียกเข้าประชุมในวันจันทร์นี้ค่ะ ทำยังัยถึงจะผ่านเหตุการณ์นี้ไปได้คะ ควรจะพูดสิ่งที่คั่งค้างในใจกับเพือนร่วมงานที่มีปัญหากันหรือเปล่าคะ สถานการณ์จะแย่กว่าเดิมป่าวคะ แอบกลุ้มค่ะ

14. Sinetharika

ไม่ทราบว่าถามเกี่ยวกับครอบครัวด้านไหนนะค่ะ หากทางด้านชีวิตความเป็นอยู่ ช่วงนี้เรื่องให้เหนื่อยใจ หงุดหงิดใจ อาจจะเป็นเรื่องเล้กๆ น้อย ที่ตัวคุณมักเก็บเอามาคิด มากังวลใจนะคะ ส่วนใหญ่ก็จะเป็นเรื่องสามี และลูกค่ะ

15. Sinetharika

1 มีโอกาสนะค่ะ หากทำงานบริษัท จะดีกว่า ธุรกิจส่วนตัวนะคะ คือของคุณหากทำงานภายใต้องค์กร หรือบริษัทใหญ่ๆ มีสายงานบังคับบัญชาแบบยาวจะดีกว่า ทำงานที่มีสายงานแบบสั้น นะคะ
    2 กรรมฐานกองไหนก็ดีทั้งหมดนะคะ อยู่ที่ตัวเราเองต่างหากค่ะ ว่ามีจริตเหมาะสมกับกองไหน นะคะ ของเก่าในที่นี้หมายถึงในอดีตชาติมั้ยค่ะ อย่าไปยึดสิ่งนั้นอยู่เลยนะคะ ทำสิ่งที่ใกล้ ตัว ให้ดีที่สุดก่อนจะดีกว่าค่ะ ของเก่านั้นมันไม่หายไปไหนหรอกค่ะ และมันส่งเป็นกระแสกรรมดีได้เอง อยู่แล้วนะคะ เห็นไได้ชัดเจนด้วยตัวเองว่า หากเราปฏิบัติแล้ว มีความเข้าใจ แจ่มแจ้งในสิ่งที่ปฎิบัติ ได้รวดร็วและลึกซึ้งมากน้องเพียงใดนั้น ก็มีผลเนื่องมาจากของเก่าทั้งสิ้นนะคะ ในชีวิตไม่คำว่าบังเอิญหรอกนะคะ ทุกสิ่งในชีวิตล้วนแล้วแต่มีผู้นำมาให้มันเกิดทั้งสิ้นค่ะ การปฎิบัติ ภายนอก อาจลึกซึ้งนะคะ แต่ใจหรือภายในนั้น คุณยังไม่ใช่เลยนะคะ อยากให้คุณลองศึกษาสภาวะจิตดูนะคะ
    3 อันที่จริง ทุกอย่างที่ทำแล้วไม่บังเกิดผล อันเนื่องมาจาก จิตใจที่ยังเป็นกังวล ไม่ปล่อยวางนะคะ ใจคุณไมไ่เคยเปิดรับ แล้วมันจะเจอได้อย่างไรค่ะ คุณค่ะ ใช่ว่า เราจะโชคดีได้เจอคู่แบบที่ใจมันต้องการหรอกนะคะ ทุกอย่างอยู่ที่กรรมเป็นตัวกำหนดนะคะ ทำมาอย่างไร ก็ต้องรับอย่างนั้นนะคะ ไม่ใช่ว่าคุณจะกระโดดข้ามมันไปได้หรอกนะคะ ของคุณนั้น เข้าข่ายคนไร้เนื้อคู่นะคะ แต่ทุกอย่างอยูที่ใจของตัวคุณเองนะคะ ใจคุณเหมือจะปิดตายเสียมากกว่า เราไม่จำป็นต้องอยู่กับเนื้อคู่เสมอไปหรอกค่ะ บางคนก็ใช่ว่า ได้เจอเนื้อคู่ เพราะด้วยเหตุปัจจัยหลายอย่าง ทำให้ต้องเดินทางกับคู่ไปนะคะ

16. Sinetharika

หกาใจคุณสู้ ก็ไปได้สวย และไกลค่ะ บางครั้ง อาจจะไปไม่ไหว และฝืดเคือง นะคะ แต่ต้องค่อยๆเป็น ค่อยๆไปค่ะ ต่อจากนี้ ขอให้ระมัดระวัง ในเดือนตุลานะคะ อาอาจมีปัญหา หรืออุปสรรคอีกบ้าง แต่อย่าเพิ่งถอดใจนะคะ เพราะมันจะดีขึ้นแน่นอนค่ะ

อยากให้บูชาพระสีวลี และหมั่นทำบุญ ด้วยขนมหวาน หรืออาหารหวาน ทุกวันพุธ และทุกๆ ปี คุณต้องทำบุญ นอกเหนือจากขนมหวาน และอาหารหวานแล้ว ขอให้เน้นอาหารมังสวิรัต ที่เป็นพวกเส้นๆ อาหารผัก กับพระจำนวน สิบเจ็ดรูป ในวันพุธนะคะ จะใช้เวลากี่วัน กี่พุธก็ได้นะคะ แต่ขอให้ครบ สิบเจ็ดรูป สิบเจ็ดชุดนะค่ะ

17. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    1.เรื่องการเรียนไปทางด้านบัญชีดีไหมรับ
    2.ความรักปีนี้ จะสมหวังไหมครับ

18. hopeful

hopeful Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากทราบว่าแฟนที่คบกันมา 7 ปีที่มาบอกเลิกเมิ่ิอต้นเดือนเพราะเขาโดนของจากเทอคนนั้น หรือว่าเขาเป็นคนชอบผู้หญิงคนนั้นด้วยตนเอง แฟนที่บอกเลิกเป็นชาวอังกฤษค่ะ เขาไปหลงผู้กญิงที่มาจากครอบครัวชาวยิบซีในประเทศแถบยุโรป แฟนบอกว่าเขาคิดถึงผู้หญิงคนนี้ตลอดเวลา อยากอยู่ใกล้ เวลาอยู่ใกล้เทอ เขารู้สึกระทวยอ่อนแรง ควบคุมตัวเองไม่ได้ อยากได้อยากอยู่ใกล้เตลอดเวลา พอไม่เห็นเทอก็รู้สึกคิดถึงมากๆ อยากเห็นหน้า อยากอยู่ใกล้ตลอดเวลา อยากได้ตัวเทอ เขาสับสนและวุ่นวายใจมาก เขานอนไม่หลับ คิดถึงแต่เทอคนนั้น ต้องพึ่งยานอนหลับ อยากทราบว่าเป็นเพราะเขาหลงเทอมาก หรือเพราะเทอคนนี้ทำเสน่ห์ใส่เขา ดิฉันไม่ได้อยากได้เขากลับมา แต่อยากช่วยถ้าเขาถูกทำของจริง ทุกวันนี้ก็แผ่บุญให้เขา เขาบอกว่าตอนเขาพูดกับดิฉันและบางช่วง เขารู้สึกถึงความเย็นสงบ ไม่ฟุ้งซ่านค่ะ แต่พอนึกถึงเทอคนนั้นใจเขาว้าวุ่นมาก พอมีวิธีแก้ไขให้ไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2015
  19. Sinetharika

หากคุณย้ายไปอยู่บริษัทใหม่นั้น มีโอกาสได้ทำงานนะคะ แต่ปัญหาจะเกิดเพราะตัวคุณเองอีกนะคะ ด้วยเพราะความสามารถด้านภาษาอังกฤษ ที่ไม่ดีมาก และสภาพแวดล้อมใหม่ ที่อาจทำให้คุณเกิดความกดดันอีกนะคะ หากคุณสามารถรับตรงนี้ได้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ช่วงนี้ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหน ก็จะเกิดปัญหาเรื่องการงานขึ้นอยูดีนะคะ เพราะดวงเรื่องงานติดขัดนะคะ แต่หากจะอยู่ที่เก่านั้น ตอนนี้สิ่งแวดล้อมอาจบีบคั่น และกดดันตัวคุณ แต่มันจะค่อยๆคลาย และดีขึ้นเองนะคะ
    ให้ลองไปไปไหว้ศาลเจ้าพ่อพระเพลิงที่ใต้สะพานพระรามสามดูนะคะ ให้จุดธูปแล้วบอกชื่อ คุณ และเจ้านาย และขอในสิ่งที่ต้องการขอ จะเด่นเรื่องเจ้านาย นะคะ และหากจะให้รวดเร็วและทันใจ ตอ้งไหว้ในวันพฤหัส นะคะ
    และหมั่นทำบุญด้วยนำ้ และนำ้มัน ด้วยนะคะ เสริมให้การงานมั่นคง นะคะ

20. Sinetharika

คุณพูดถูกนะคะ ว่าเขาเข้ามาทำให้คุณรู้สึกดี รู้สึกรัก แต่สำหรับเขา นั้น ยังไม่ได้คิดจริงจัง จริงใจ กับคุณเลยนะคะ เหมือนเขาเป็นเจ้าชู้ ชอบหว่านเสน่ห์ไปทั่วเลยนะคะ ฉะนั้นอย่าไปเสียเวลากับเขาเลยนะคะ ยิ่งคุณแสดงออกให้เขารับรู้ ว่ายังรักเขามากเท่าไร ยิ่งจะเป็นผลเสียกับตัวคุณเองนะคะ เพราะเขาอาจจะหลอกคุณได้นะคะ ขอให้เข้มแข็ง และอดทน รักตัวเองให้เป็น และรักตัวเองให้มากก่อน แล้วค่อยไปรักคนอื่นนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้