รับดูดวงด้วยไพ่ทาโร่ท์ฟรีค่ะ 2 คำถาม ฝึกปสก.

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นางสาวอยู่จ้ะ2, 20 มิถุนายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทำนายไพ่ทาโร่ท์สำหรับผู้ที่มีปัญหา มีความทุกข์ในช่วงนี้ฟรี จำกัดท่านละไม่เกิน 2 คำถาม ถ้าตั้งคำถามแบบกำหนดช่วงเวลาได้ยิ่งดี กติกาเพิ่มเติม ถ้าจะถามเรื่องงาน รบกวนด้วยว่าปัจจุบันทำงานอะไร การเรียน เรียนอะไรค่ะ

ปิดกระทู้ก่อนนะคะ อ่านหนังสือเรียนไม่ทันค่ะ จะทะยอยตอบให้ทุกคำถามทางหลังไมค์ ภายในวันศุกร์นี้ค่ะ 29 มิย ค่ะ

เมื่อได้คำตอบแล้ว รบกวน ไปทำบุญ เล็กๆน้อยๆก็ได้ ตามศรัทธา เช่น ให้เงินขอทาน หยอดตู้ตามวัด หรือ ถังผ้าป่่าตามหน่วยงาน และอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของท่าน และเจ้ากรรมนายเวรในเรื่องนั้นๆ ค่ะ

ตอบคำถาม ลำดับภายในกระทู้นี้เท่านั้นค่ะ ไม่รับหลังไมค์

บุญกุศลใดที่เกิดขึ้นจากกระทู้นี้ ขออุทิศให้ครูบาอาจารย์ พ่อแม่ เจ้ากรรมนายเวร ผู้มีพระคุณ ผู้คอยช่วยเหลือ ไม่ว่าท่านอยู่ภพภูมิใด โดยมีหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นที่สุด

แอนดี้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มิถุนายน 2012
  2. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ชื่อศิวพร ค่ะ

1. ภายใน3เดือนนี้จะสามารถหารายได้จากงานที่ตั้งใจได้สำเร็จหรือไม่คะ
    2. ควรปฏิบัติตนอย่างไรกับนายณฐาภพคะเพื่อให้ได้สิ่งที่ดีที่สุด ขอบคุณค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ อนุโมทนาค่ะ

3. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณ Andy ไม่ได้มาดูดวงนะคะดูมาเยอะล่ะ หุหุ มาให้กำลังใจและขออนุโมทนาค่า (f)(f)

4. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณศิวพรค่ะ

ช่วงนี้ งานของคุณดูเนือยๆ เรียบๆ ไม่กระเตื้องเท่าไหร่ เพราะที่ผ่านมาเคยทำได้ดี พอถึงช่วงนี้ กลับเรียบๆซะงั้น ผลงานไม่หวือหวา (แต่ไม่ได้มีปัญหานะคะแค่ผลงานไม่เข้าเป้าเฉยๆ)บางทีตอนนี้ก็มีท้อ เหนื่อยใจบ้าง เลยส่งผลให้กังวลถึงรายได้ในอนาคต งานที่ทำต้องอาศัยฝีมือตัวเองล้วนๆนะคะ จะวิ่งหาเพื่อนฝูงหรือผู้หลักผู้ใหญ่คงไม่มีใครช่วย

ถามภายในสามเดือน งานจะได้รายได้ตรงเป้าไหม อาจจะไม่ถึงกับร้อยเปอร์เซ็นต์ตามที่หวังนะคะ แต่สักแปดสิบเปอร์เซ็นต์ขึ้นไปได้ เรียกได้ว่าสบายอกสบายใจกับมันขึ้นมาเชียว ดังนั้นไม่ต้องกังวลมากนะคะ ไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ

คำถามที่สองค่ะ ให้คุณลดความแข็งกระด้างลงค่ะ ใช้ความอ่อนหวาน หรือมารยาหญิง จริตจก้านอะไรกับคุณคนนี้บ้างค่ะ จริงๆเขาก็มีใจหรือพร้อมจะช่วยเหลือคุณอยู่แล้ว กับคนนี้ให้เล่นไม้อ่อนลูกอ้อนด้วยนะคะ พูดจาหวานๆบ้าง เขาช่วยคุณได้โดยเฉพาะเรื่องเงินทองค่ะ

ขอบคุณค่ะ

5. นางสาวอยู่จ้ะ2

ตอบ คุณ Diya ขอบคุณค่ะ นี่ก็ดูดวงมาเยอะเหมือนกัน เลยอยากดูให้คนอื่นบ้าง ดูฟรีทางเฟซ มีเพื่อนน้อย ตั้งแต่เมื่อวาน ดูไปสองคนเอง เลยมาหาในนี้

6. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ไม่ค่อยทุกข์ค่ะ แต่มีปัญหาอยากถาม รบกวนด้่วยนะคะ

1.งานที่ทำ กำลังจะมีการย้ายสถานที่ (ย้ายตึก) แต่ได้ข่าวว่าติดขัดเล็กน้อย ถามว่า จะได้ย้ายภายใน 30กันยายน 2555 นี้รึเปล่าคะ
    2.ที่ทำงานมีแม่บ้่านที่นิสัยไม่ค่อยดีอยู่คนนึง (เกินบรรยาย) แต่เป็นภรรยาผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ เจ้านายรับมาทำงานด้วย เพราะหวังพึ่งตำแหน่งของสามีเค้า
    ถามว่า ถ้าย้ายไปพื้นที่ใหม่ จะขอเจ้านายไม่จ้างคนนี้ต่อจะสำเร็จหรือไม่ (เค้าเป็นสัญญาจ้าง ปีต่อปี เป็นลูกจ้างชั่วคราว)

ขอบคุณค่ะ

7. นางสาวอยู่จ้ะ2

ตึกที่จะย้าย ผู้รับเหมาตีกันอยู่ค่ะ อีกทั้งเจ้านายคุณยังไปจุกจิกกับผู้รับเหมาด้วย งานเลยยังไม่เสร็จนะคะ และยังไม่ย้ายภายใน 30 กันยานี้ค่ะ ถ้ามีอาการย้ายก็คือตึกมันยังไม่เสร็จดีค่ะ แต่ต้องย้ายแบบว่ามีช่างเข้ามาทำขณะคุณทำงานไปด้วยแบบนััน

เรื่องแม่บ้านคนนี้เขาทำปัญหาให้คุณมากเลยนะคะ และพอมีอะไรเกิดขึ้นคุณก็ได้แต่ทนครั้งแล้วครั้งเล่าทำอะไรไม่ได้ บอกนายไม่เอาเขาได้ค่ะ แต่ให้ไปบอกหัวหน้าที่เป็นผู้หญิงให้ช่วยนะคะ อย่าไปบอกหัวหน้าที่เป็นผู้ชาย ถ้าคนมีอำนาจย้ายจริงๆเป็นผู้ชาย ต้องหาแนวร่วมเป็นหัวหน้าผู้หญิงค่ะ พอย้ายไปที่ใหม่แล้ว ไม่ต้องเจอคนนี้อีกแน่นอนค่ะ ฟันธง

8. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีคะ ขอถามด้วยคนนะคะ..

กันตินันท์คะ..

1.อยากขอถามเกี่ยวกับการย้ายที่อยู่คะจะดีมั๊ย

2.อนาคตคะ

ขอบคุณมากคะ

9. นางสาวอยู่จ้ะ2

คุณกันตินันท์ อยากย้ายใจจะขาดแล้วใช่ไหมคะ ช่วงนี้ ให้รีบย้ายเลยค่ะ เลือกบ้านหรือโครงการที่เจ้าของเป็นผู้ชายขาววัยกลางคนค่ะ อย่าเลือกเจ้าของแก่นะคะ จะทำให้รายได้ดีขึ้นมาเชียวค่ะ อนาคตเอาช่วงหนึ่งปีนี้ เป็นคนใจบุญสุนทานชอบช่วยเหลือคน นั่งสมาธิ คุณคิดไปถึงเรื่องรายได้กับงานมากกว่าสิ่งอื่นใดนะคะ ยังไม่เน้นเรื่องความรักค่ะ ช่วงนี้ที่ผ่านมารายได้ไม่ค่อยดีนะคะ ในหนึ่งปีมีแนวโน้มโยกย้ายงานไปทำส่วนตัวหรือหุ้นกับเพื่อนนะคะ ซึ่งคุณจะมีอำนาจในการตัดสินใจคนเดียว ถ้าหุ้นกับเพื่อนคนจัดการอะไรต่างๆส่วนมากจะคือคุณ อาจจะต้องห่างไกลห่างเหินกับครอบครัวในปัจจุบันนะคะ การเงินพอใจในระดับหนึ่งค่ะ

10. นางสาวอยู่จ้ะ2

ตอบคุณ ธีรวรรณ ค่ะ

เรื่องคู่ครองคนนี้ เป็นวิบากกรรมนะคะ ต้องทำใจ เขาทำให้คุณน้ำตานองหน้ามาหลายครั้ง บางครั้งคุณก็เบื่อๆท้อๆ อยากเลิก ทั้งๆที่คุณเป็นแม่พระกับเขามาตลอด แต่พอเลิกไม่ได้มันก็คาราคาซังอยู่อย่างนี้ ถ้าทนได้ ความสัมพันธ์ก็จะเป็นอย่างนี้แหล่ะค่ะ ไม่หวานแหวว และคุณต้องน้ำตาตกต่อไปเรื่อยๆ เหมือนทางญาติเขาฝ่ายหญิงไม่ชอบคุณด้วย ส่วนคุณสาเหตุที่ไม่เลิกเพราะคุณต้องอาศัยเงินจากเขาค่ะ อันนี้ทายให้ช่วงหกเดือนก่อนนะคะ เพราะเรื่องคู่ครองบางคนมันมีเยอะค่ะ ไม่ได้อยู่กันตลอดไป หกเดือนนี้ยังไม่เลิกนะคะ แต่ความสัมพันธ์ก็ไม่ดีค่ะ อาจแค่แยกกันอยู่

เรื่องงาน ได้งานบริการเบาๆนะคะ รายได้เลี้ยงตัวเองได้ ในหกเดือนนี้แหล่ะจะได้งานนะคะ ไม่ทราบว่ามีหน่วยงานราชการอะไรแถวๆนั้นหรือเปล่าคะ แนะนำให้ไปขายน้ำปั่น น้ำหวานอะไร ในหน่วยงานราชการ หรือหน้าโรงเรียนรัฐบาลค่ะ

11. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณมากค่ะ ตอบได้ตรงใจมากเลยคะ ช่วงนี้กำลังวางแผนว่าจะย้ายไปก่อนกับลูก ส่วนสามี เคลียร์งานเสร็จค่อยตามไป ขอบคุณมากๆนะคะ

12. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

สุพจน์
    1.อนาคตมีโอกาสเปลี่ยนงานหรือมีกิจการส่วนตัวหรือไม่
    2.เมื่อไหร่ถึงจะมีเงินเก็บ
    ขออนุโมทนาครับ

13. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะ คุณแอนดี้ ชอบประโยคนี้มากค่ะ "โดยมีหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นที่สุด"

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ
    -ตอนนี้งานค้าขายที่ทำอยู่เกิดปัญหาขึ้นค่ะ จะมีโอกาสดีขึ้นไหมคะ และถ้าจะต้องเปลี่ยนการค้าขายจากเดิมที่ทำอยู่ ควรจะค้าขายอะไรดีคะถึงจะเหมาะกับตัวเอง
    -คิดไว้ว่าประมาณเดือนกันยา-ตุลาคมนี้ จะย้ายไปอยู่(ถิ่นของท่านแม่ศรี) ควรจะย้ายดีหรือเปล่าคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
    ตุลยากร

14. k1234

k1234 สมาชิก

24 พฤษภาคม 2012
    1.เรื่องหน้าที่การงาน
    2.เรื่องคู่ครอง

ขอบคุณค่ะ
    ยุพดี

15. นางสาวอยู่จ้ะ2

ทิ้งคำถามกันไปก่อนนะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาตอบให้ บ่ายๆค่ะ เช้าๆขอไปเดินตลาดนัดก่อนค่ะ

16. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ชื่อนุชนาฏค่ะ อยากทราบเรื่อง
    1. คู่ครอง ความรัก
    2. การเงิน การงานค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

17. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขอถาม
    1. ตอนนี้ว่างงาน กำลังมองหางานใหม่อยู่ค่ะ จะได้ในเร็วๆ นี้มั้ย
    2. จากข้อ 1 อยากทราบภาพรวมของงานที่ใหม่ที่จะได้ เช่น สถานที่ เจ้านาย เพื่อนร่วมงาน ค่าตอบแทน

ขอบคุณมากนะคะ

18. wasin796

wasin796 สมาชิก

16 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีค่ะ ชื่อกมลรัตน์ ค่ะ

1.อยากทราบว่า งานที่ทำอยู่ตอนนี้ จะประสพความสำเร็จหรือเปล่า
    2.ช่วงนี้จะมีโชคลาภ บ้างมั้ย

ขอบคุณค่ะ

19. kloster12

kloster12 สมาชิก

รบกวนด้วยค่ะ

1. เรื่องความรักอ่ะค่ะ ทำมัยถึงต้องโดนเค้าทิ้งด้วยอ่ะค่ะแล้วจะเจอของจิงก่ะเค้าบ้างมัย
    2.เรื่อง การเงินค่ะ มีปัญหาอ่ะรัยมัยจะได้เงินเดือนขึ้นหรือป่าวค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

20. bobonus123

bobonus123 สมาชิก

11 พฤษภาคม 2012
    รบกวนด้วยคนนะคะ
    ชื่อ พัทธนันท์ค่ะ
    1. เรื่องความรักความสัมพันธ์กับแฟนเก่าจะเป็นอย่างไรต่อจากนี้คะ
    2. เรื่องการเรียน จะทำได้ดีแค่ไหนคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้