รับดูดวง(ไม่เสียค่าใช้จ่าย)รับรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ..แนะนำวิธีรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะโมวิมุตตานัง, 6 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นายพรเทพ

นายพรเทพ สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2008
    ดูดวง

ขอถามเลยแล้วกัน
    1.ขณะนี้ผมเป็นโรคปวดขมับด้านขวา เพราะเมื่อก่อนเคยปฏิบัติแบบมองที่ระหว่างคิ้วไม่หายสักที
    2.ขณะนี้เป็นโรคกระดูกทักเส้นประสาทปวดขามากเวลาเดินไมรูเป็นกรรมอะไร มีวิธีแก้อย่างไร;hi2

2. คนปราจีน

คนปราจีน Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวนช่วยตรวจสอบดวงครับ
    1. ผมอยากทราบว่าอาชีพที่เหมาะกับผมคืออะไรครับ เพราะผมทำอะไรก็ไม่ค่อยดีเลย เหนื่อยมากแต่ไม่ได้อะไรกลับมาเลย
    2. โอกาสที่ผมจะมีกินมีใช้อย่างคนอื่นๆเค้าจะมีบ้างมั๊ยครับ ตอนนี้มันทุกข์เหลือเกิน

ช่วยแนะนำวิธีการทำกรรมฐานให้ผมด้วยครับ

3. pavaris

pavaris สมาชิกใหม่

20 พฤษภาคม 2009
    ชื่อ ปิยวรรณ ญาณศิริ มีปัญหาสุขภาพค่ะ

เป็นโรค ภูมิแพ้ และ แสบคอเวลากินอาหาร รส มัน หรือ เผ็ด จะทานไม่

ได้เลย และจะมีอาการคันที่ตัว ทรมานค่ะ ต้องกินยา เสียค่าใช้จ่ายมากคะอยาก

อยากถามว่า

1. โรคจะหายมั้ย จะรักษาโรคด้วยสมาธิอย่างไร

2. มีโอกาสเป็นโรคอะไร ในอนาคตค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จะรอคำตอบ

4. ปิยพัช

ปิยพัช เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูให้นิดหนึ่งค่ะว่า
    1. โรคปวดไหล่ ปวดหลังทั้งกล้ามเนื้อและเส้นประสาท
    ที่เป็นมา4-5ปีและรักษาไม่หายหาสาเหตุไม่ได้เกิดจากอะไรคะ
    และเมื่อไหร่จะหายจนใช้ชีวิตได้ตามปกติคะ?
    2. แฟนที่คบกันมาสิบปีแต่เพิ่งเลิกกันไปจะได้กลับมา
    อยู่ด้วยกันอีกมั้ยคะ?
    ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

5. WauPAK

WauPAK Active Member

สวัสดีครับรบกวนคุณนะโมวิมุตตามัง ด้วยน่ะครับ
    1. ทำไมการค้าในปัจจุบัน (ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ) เปิดมา 1 เดือนแล้ว ยอดขายยังลุ่มๆดอนๆ ไม่น่าพอใจ อนาคตจะดีขึ้นหรือไม่ ต้องบูชา หรือทำอย่างไรบ้างครับ
    2. มีเจ้ากรรมนายเวร หรือวิบากกรรมใดบ้าง จะแก้ไขอย่างไรครับ
    ขอบคุณมาก ขอโมทนาบุญครับ

6. จัมโบ้

จัมโบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    สวัสดีค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
    1.กรุณาแนะนำวิธีเจริญพระกรรมฐานทำสมาธิ ที่เหมาะสมให้ด้วยค่ะที่ทำอยู่ไม่ก้าวหน้าค่ะ
    2.พักนี้ปวดหัวมากค่ะ(เป็นความดันสูงค่ะ)
    3.อาชีพที่เหมาะสม

ของคุณแม่นะค่ะ
    1. ท่านปวดรั้งดึงหน้าผากปวดกระบอกตาค่ะ(หาหมอไม่ดีขึ้น)
    2. ปวดขามากเดินไม่ค่อยไหวแล้วเหนื่อยง่ายมาก

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2009
  7. dome_709

dome_709 Active Member

30 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนากับความตั้งจิตมั่นแห่งการปฏิบัติและสร้างกุศลเพื่อบรรลุพระโพธิญาณและช่วยเหลือสรรพสัตว์ให้พ้นจากกองทุกข์ทั้งหลายทั้งในปัจจุบันชาติและอนาคตชาตินะครับ

8. Poonuch

Poonuch เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    เจ้าของกระทู้หายไปไหนอ่ะ

9. per_vee

per_vee สมาชิก

22 กันยายน 2009
    ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะค่ะ
    มีโรคประจำตัวคือแพ้ภูมิตัวเอง (SLE) และ โรคแซรกซ้อนวัณโรคปอด อยากจะหาขาด
    เรื่องการงานของตัวเองและของแฟน
    เรื่องการเงิน และเงินที่ให้เขายืมไปลงทุนจะได้คืนหรือเปล่า
    เรื่องเจ้ากรรมนายเวร พอจะแนะนำวิธีที่จะชดใช้เขาหรือเปล่าค่ะเขาถึงจะอโหสิกรรมให้
    ดูดวงทั่ว ๆ ไป
    ตอนนี้รักษาศีลห้าทุกวันพระ และวันอื่นด้วย และสวนมนต์นั่งสมาธิทุกวัน ช่วยตอบทาง pm หรือ khuno197@hotmail.com ขอบพระคุณมากค่ะ
    ขอให้บุญรักษาคุณพระคุมครองนะค่ะ

10. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

ปัญหาสุขภาพ

1. ตอนนี้ผมสงสัยว่าผมติดเชื้ออะไรอยู่ (ถ้าเป็นเอดส์บอกหลังไมค์ก็ดีนะครับ
    ผมอาย )

2. มีปัญหาทางเดินหายใจมานานแล้วไม่กล้าไปตรวจหาหมอ อันนี้ผมเป็นอะไร
    รักษาได้ไหมครับ ผมกลัว

ขอขอบพระคุณมากพึ่งมาเจอครับ

ขอพึ่งใบบุญอาจารย์ช่วยผมด้วยนะครับอยากหายจริงๆ

11. nirada_r

nirada_r Active Member

20 สิงหาคม 2009
    1.รบกวนช่วยดูให้หน่อยคะ ว่าฐานะทางการเงินของดิฉันเมื่อไหร่จะดีขึ้นบ้างคะ

2. ตอนนี้ปวดหัวบ่อยมากหมอบอกว่าเป็นไมเกรน มีทางรักษาให้หายมั้ยคะ

ขอบพระคุณมากคะ

12. raunheim

raunheim เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขอรบกวนด้วยคนนะค๊ะ อยากรู้เรื่องงานแล้วก็หนี้สินที่รุงรังจะหมดไหม เครียดมากเลยเพราะต้องรับผิดชอบส่งทางบ้านด้วยค่ะ สวดมนต์ภาวนาตลอดเลยค่ะ

13. hrang_101

hrang_101 Active Member

19 กันยายน 2009
    ลุง 3 ตา สวัสดีครับ ลุงดูกรรมให้ผมได้ไหมครับแต่ผมไม่ค่อยมีเงินผมจะทำบุญใส่บาตรแทนได้ไหมครับ ผมจะใช้ชีวิตอย่างไรต่อไปให้เกิดสุขครับและช่วยคนให้พ้นทุกข์มากๆ อนุโมทนาครับ คมสัน มหาดเล็ก 20-ก.ย.-2517 สาธุครับ

14. hrang_101

hrang_101 Active Member

19 กันยายน 2009
    1- ผมขอตรวจกรรมเก่าครับ
    2- ต่อนี้ไปจะช่วยคนอื่นได้บ้างไหมครับถ้าผมฝึกฌาณได้ อนุโมทนาครับ

15. minkmilo1

minkmilo1 Active Member

คุณพ่ออายุ55ปี เป็นมะเร็งเม็ดเลือดได้สองปี และอาการเริ่มดีขึ้นรอการปลูกถ่ายไขกระดูก ..แต่อยู่ดีก็มีมีเซลล์เนื้อร้ายมะเร็ง ไปหุ้มเกาะประสาทไขสันหลัง ทำให้เดินไม่ได้อย่างกระทันหันในวันเดียว ต้องรับการผ่าตัดด่วน ผลผ่าตัดด้วยดีค่ะ แต่ยังมีอาการชาครึ่งท่อนตั้งแต่ท้องถึงปลายเท้า ใส่สายสวนปัสสาวะ หลังผ่าตัดเกือบสองเดือนอาการกระดิกเท้าได้สามนิ้ว ทรงตัวนั่งได้บ้างทานข้าวได้ คุณพ่อหงุดหงิดอึดอัด แต่ยังยกขาไม่ได้ รอการฟื้นตัวของเส้นประสาท พยามยามนวด อาหารเสริมจมูกข้าว วิตามินบี หาอ่านค้นคว้าทุกอย่าง ยาสมุนไพร นวดแผนไทย ใครพอทราบวิธียาดี สมุนไพรดีๆบ้างค่ะ สงสารพ่อที่สุดค่ะ รักท่านมากที่สุด อยากหาวิธีให้คุณพ่อเดินได้ค่ะ ครั้งนี้ทุกข์ที่สุดในชีวิต รู้จักตัวทุกข์ก็ตอนนี้ค่ะ ทำทุกอย่างทำหนังสือธรรมะ เป็นชื่อท่านและอุทิศเจ้ากรรมนายเวร .. มีธรรมะเป็นที่เพิ่ง ตอนนี้สวดมนต์ภาวนาทุกคืน พยามทำบุญให้พ่อระลึกถึงท่านตลอดเพื่ออุทิศเก้ากรรมนายเวร

ใครพอมีคำแนะนำช่วยดูกรรม ..คุณพ่อเกิดวัน10/10/2498

16. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

อ.ครับดูผมอีกซักคนนะครับ
    ปัญหาสุขภาพ
    ปีที่แล้ว เป็นนิ่วมันหลุดเอง มาปีนี้เป็น อีก ทรมานมาก
    ไม่ยอมหลุดอีก หมอนัดแต่ค่าใช้จ่ายแพง ก็กินยาบรรเทาไว้
    ดูให้ทีครับ ทำกรรม กับใครไว้
    เรื่อง การงาน ต้องทำบุญยังไง หรือ เสริม ยังไงให้ ดีขึ้น
    ขอขอบคุณท่าน อ.มาก นะครับ

17. บดีดุ้ง

บดีดุ้ง Active Member

ขอความอนุเคราะห์ด้วยค่ะ
    1. คนรักที่คบกันมานานกว่า 6 ปี (รู้จักกันมากว่า 10ปี ) ได้บอกเลิก เนื่องจากเขาเจอคนใหม่ ที่เข้าใจเข้ามากกว่า มีโอกาสที่จะกลับมาคบกันเหมือนเดิมได้มั้ย ถ้าได้กลับมาแล้ว เขาจะอยู่กับเราตลอดไปหรือเปล่า และอีกนานมั้ยกว่าจะกลับมา

18. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

ปีหน้าคนที่ผมจะคบเป็นใครหรอครับ
    แล้วอนาคตผมจะมีใช้อย่างสุขสบายบ้างไหมครับ ^ ^

19. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้หายไปนานมากแล้วนะครับ

20. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    สรุปว่าเจ้าของกระทู้หายไปแล้วใช่ไหมคะไม่มาตอบ อยากถามเหมือนกัน
    รอเจ้าของทู้กลับมาก่อนดีกว่า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้