รับดูดวง(ไม่เสียค่าใช้จ่าย)รับรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ..แนะนำวิธีรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะโมวิมุตตานัง, 6 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kimloda

kimloda สมาชิก

11 กรกฎาคม 2007
    1.อยากถามว่าหนู มีโอกาส สอบติด คณะศิลปศาสตร์ การละคร ม.ธรรมศาสตร์ มั้ยคะ ?
    2.คนที่คบอยู่ จริงใจกับเรามั้ย?

2. สัจจวาจา

สัจจวาจา Active Member

13 พฤศจิกายน 2008
    รบกวนถามด้วยครับ
    1. ร้อนใน กับหวัด สิว ภูมิแพ้ เมื่อไร่จะหายขาด เป็นมาแทบทั้งชีวิตจนเป็นโรคประจำตัว ทำให้ขาดทีครับ ทุกวันนี้หายใจทางปาก อยากหายใจทางจมูก
    2. ไม่อยากสายตาสั้นแล้ว นอกจากทำเลสิก แล้วหายด้วยสมาธิบำบัดได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

3. nongplathong

nongplathong สมาชิก

ขอรบกวนถามอาจารย์ดังนี้ค่ะ
    1.ปีหน้ามีแผนไปต่างประเทศ จะได้ไปสำเร็จไหมค่ะ จะมีอุปสรรคปัญหาอะไรไหม

2.ไม่ได้ติดต่อกับผู้ชายคนหนึ่งมาสักระยะแล้วเพราะมีเรื่องไม่เข้าใจกัน แล้วต่างคนต่างคิดว่าฉันไม่ผิด อยู่มาวันหนึ่งเขากลับมาติดต่ออีกแล้วพูดเหมือนยังรู้สึกดีๆกับตัวดิฉัน
    -อยากถามอาจารย์ว่าเราจะได้กลับมาคบกันเหมือนเดิมหรือไม่
    -แล้วเขาจะจริงใจกับดิฉันจริงๆไหมค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สำหรับการช่วยคนที่มีทุกข์

4. lady_crazy

lady_crazy เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบถึงเรื่องความรักน่ะค่ะ จะมีโอกาสที่จะเจอคู่ที่ไม่ใช่คู่ผ่านบ้างมั๊ยคะ แล้ววิบากกรรมที่ทำให้เราอาภัพเรื่องคู่เนื่องจากอะไรคะและจะแก้ไขยังไงได้บ้าง ขอบคุณค่ะ

5. แก้วสีฟ้า

แก้วสีฟ้า สมาชิกใหม่

19 กันยายน 2009
    ขอรบกวนถามอาจารย์ค่ะ
    1. นอกจากโรคที่เป็นอยู่แล้วมีโอกาสเป็นโรคอื่น ๆ ที่ร้ายแรงไหมค่ะ
    2. โรคที่เป็นอยู่จะหายขาดไหมค่ะ แก้ไขได้อย่างไรค่ะ
    ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ

6. namminera

namminera สมาชิก

1.สอบถามเรื่องการงานที่ทำอยู่ขณะนี้เหมาะสมหรือไม่
    2.เรื่องความรัก คือยังไม่เคยมีแฟนอยากถามว่าจะได้เจอเนื้อคู่มั้ยค่ะ

7. attakron

attakron Active Member

รบกวนด้วยคับ
    1.ตอนนี้จิตใจสับสนวุ่นวาย ทำให้นอนไม่หลับ ทำสมาธิไม่ได้ การได้ญาณอยู่ห่างไกลเหลือเกิน เป็นเพราะอะไรแล้วจะแก้อย่างไรดีครับ
    2.เรื่องงานผมจะได้งานตอนไหนแล้วชะตาชีวิตจะได้ทำงานอะไรครับ
    ขอบคุณอย่างสูง
    อนุโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2009
  8. rerina

rerina สมาชิก

1. เรื่องเรียนนะคะ สาขาที่เรีียนอยู่ตอนนี้จะจบภายใน 4 ปีไหม
    หรือจะมีเหตุต้องย้ายเอก การเรียนหนูจะดียิ่งขึ้นไหม คือนอกจากวิชายากแล้วตัวเราูเองไม่ค่อยมีสมาธิ ความสามารถไม่ถึงด้วยคะ เครียดจะเปิดเทอมแล้วด้วย

2. เรื่องเพื่อน ทำให้เพื่อนคนนึงโกรธมากๆ คือเราเป็นฝ่ายผิดด้วย พึ่งมารู้ตัวว่า
    เพื่อนคนนี้สำคัญมาก เลยพยายามง้อ แต่วันนี้เหมือนจะสำเร็จนะคะ
    คือได้พูดคุยกันมากขึ้นแต่มันก็ไม่เหมือนเดิมแล้ว คือเค้าก็มีเพื่อนที่สนิทที่เค้าดีกว่าเรา เหมือนเค้าปิดใจกับเราแล้ว ตอนนี้เราเลยเศร้าเพราะไม่รู้จะทำอย่างไรให้เรากลับมาสนิทเหมือนเดิม
    ให้เพื่อนกลับมาแคร์เราเหมือนเดิม ไม่รู้จะพิสูจน์อย่างไรดี
    คือรู้ตัวว่าเราหวังมากเกินไป หรือเราควรจะปล่อยๆไปดีนะ

ขอบคุณมากคะ

9. singhol

singhol เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ//รบกวนสอบถามว่าโรคประจำตัวของผมที่เป็นอยู่มีทางรักษาให้หายขาดได้หรือไม่...แล้วปีใดจะได้เลื่อนยศฐาบรรดาศักดิ์กับเขาเสียที่ครับ

10. mayuree2509

mayuree2509 สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2009
    รบกวนด้วยนะคะ เรื่องที่ต้องการทราบคือ
    1. เรื่องการเงินค่ะ เพราะตอนนี้มีปัญหามากๆ
    2. เรื่องของพ่อ ที่ป่วยมานานแล้วค่ะ ว่ามีโอกาสจะหายหรือไม่

ขอบพระคุณมากค่ะ

11. 8casanoford8

8casanoford8 สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ผมชื่อ อัครพลครับ อยากจะทราบว่าผมมีกรรมอะไรที่ต้องแก้ไขมั๊ยครับ และสุขภาพของผมในตอนนี้มีอะไรต้องระวังบ้างครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ

12. Fluffy (New)

Fluffy (New) เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ว่าจะเข้ามาถามเหมือนกันแต่เห็นเจ้าของกระทู้หายไป เลยไม่ถาม แต่อดเป็นห่วงไม่ได้ว่า สบายดีหรือเปล่าเพราะคงใช้พลังดูให้เพื่อน ๆสมาชิก จนตัวเองต้องไม่สบายหรือเปล่า เคยได้ยินมาว่าถ้าใช้พลังมากเจ้าตัวก็แย่เหมือนกัน ยังไงก็ขอให้สบายดีแล้วกันนะคะ ว่าง ๆจะเข้ามาเช็คใหม่ค่ะ สาธุ อนุโมทนาในบุญกุศลที่ทำไปแล้วค่ะ สาธุ

13. aszxas502

aszxas502 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    ขอดูดวงครับผม

คือว่า อยากย้ายที่อยู่ไปอยู่เชียงใหม่ แต่ว่ายังรับทำงานจากกทม เหมือนเดิม
    ถ้าไปกู้ซื้อบ้านที่้เชียงใหม่ จะมีโอกาสก้าวหน้าเหมือนอยู่กทม มากหรือน้อย แค่ไหนครับ กะว่าปีหน้าจะขอทางเจ้านายกลับไปอยู่ใกล้ๆบ้านเกิดนะครับ

รบกวนขอส่งคำตอบทาง pm ได้ไหมครับ

14. วิหคเคหะ

วิหคเคหะ สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2009
    เรื่องหนี้สินจะชดใช้คืนได้หมดหรือไม่และจะมีคนมาชดใช้คืนให้หรือไม่ อนาคตเรื่องการงานและการเดินทางไปต่างประเทศมีหรือไม่ ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ด้วย

15. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ดูให้หน่อยครับ ปีหน้า ปี 53 จะเป็นยังไงมั่ง
    ทำไมเดี๋ยวนี้ มีคนจะมาเปิดค้าขายแข่งกับเราเยอะจัง

16. มุ่งในธรรม

มุ่งในธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีค่ะ ขออนุโมทนาทุกๆบุญกุศลคุณงามความดีที่คุณ นะโมวิมุตตานังได้กระทำแล้วด้วยดีนะค่ะ เราอยากขอให้คุณช่วยดูดวงบอกวิธีแก้ให้ด้วยนะค่ะ เราปฏิบัติมาหลายเดือนแล้วเหมือนจะดีขึ้นแต่ก็ยังไม่โล่งเท่าที่ควร เราอยากนั่งสมาธิให้ได้ดี คืออยากจิตนิ่งปฏิบัติได้ดียิ่งขึ้นไป บางครั้งเราจะสับสนในตัวเอง หาสาเหตุไม่เจอเหมือนกันว่าเป็นอะไร ตอนนี้เราไหว้พระปฏิบัติทุกวัน บางวันก็ปฏิบัติได้ดีแต่บางวันจิตก้อฟุ้งซ่านมาก เราอยากคุยเป็นการส่วนตัวกับคุณได้ไหมค่ะ คุณมีเบอร์เมล์ไหมค่ะ เราอยากให้คุณช่วยแก้ไขสิ่งใดที่ติดขัด ทางโลกก็คือปัญหาการเงินไม่ค่อยดีเลยค่ะ เราจะให้เบอร์เมล์เรานะค่ะ wiky20092009@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2009
  17. บุ๊กบิ๊ก

บุ๊กบิ๊ก สมาชิก

ต้องการดูดวงค่ะ ปัญหาเกี่ยวกับการทำมาค้าขายและปัญหาทางการเงินค่ะ และคำแนะนำวิธีการเจริญพระกรรมฐาน เจริญสมาธิ คุมใจให้มั่น ค่ะ

18. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    อนุโมทนาครับ
    ขอถามเรื่องสุขภาพ และสภาพทั่วไปของชีวิตครับ

19. sahathatch

sahathatch สมาชิกใหม่

22 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาครับ

** หนึ้สินที่มีอยู่จะหมดไปได้เมื่อไหร่ครับ

- ขอบพระคุณมากครับ -

20. nattakit1993

nattakit1993 Active Member

โตขึ้นผม จะได้ทำงานไรคับ
    แล้วปู่ผมที่เพิ่งออกจากโรงบาล จะกลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมไหท
    แล้วเมื่อไหร่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้