รายชื่อผู้ที่ปราถรถนาพุทธภูมิ(ในเว็บนี้)

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย thanan, 12 พฤศจิกายน 2004.

1. ปัญจทสเทพา

ปัญจทสเทพา เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2012
    สาธุกับทุกๆท่านครับ

ผมปรารถนา พุทธภูมิ แบบปัญญาธิกะ

หากมีวาสนาต่อกัน ขอให้ผมได้ถูกพยากรณ์ ในพระศาสนาของท่านทั้งหลายใน รายชื่อข้างต้นด้วยนะครับผม

2. นพณัฐ

นพณัฐ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    อนุโมทนาแด่ท่านทั้งหลายให้ประสบพบสิ่งที่ปรารถณาโดยชอบ
    ขอบารมีที่ท่านทั้งหลายได้สร้างไว้นั้น จงต่อยอดให้ถึงสูงนั้นแล
    ขอธรรมทั้งหลาย เมตตาแด่สรรพสิ่งทั้งหลายนำพาซึ่งจุดหมายโดยพร้อม สาธุ

3. mamamaewmaew

mamamaewmaew เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญกับท่านทั้งหลายด้วยค่ะ บุญกุศลอันใดที่ทุกท่านได้ร่วมกระทำดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน และขอบุญกุศลทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคตส่งผลให้ดิฉันเข้าสู่นิพพานชาตินี้ หากยังไม่ได้ชาตินี้ ขอให้เกิดทันและได้ฟังธรรมจากพระศรีอาริยเมตไตรย บรรลุอรหันต์และเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ สาธุ

4. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ผมเป็นคนปรารถนาสายความเพียรครับ

ผมแบบวิริยะธิกะ
    ปรารถนาเป็นเลิศกว่าผู้อื่นด้านกำลัง
    ปรารถสายรัศมีสีทองยาวทั่วทั้งกัป
    ปรารถนาให้ไม่มีกลางคืน
    เป็นเลิศทางบริวาร
    กำลังรอรับพยากรณ์ในยุคพระพุทธเจ้าองค์ถัดไป
    มีนางแก้วเป็นเลิศทางปัญญา

มีชื่อข้างบนว่า พระสุวรรณมาลัย
    มีบัลลังเป็นหญ้าแฝก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2012
  5. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    สาธุๆ :cool: อนุโมทนา กับทุกๆท่านด้วยคะ หนูเป็นผู้หนึ่งซึ่งได้รับพยากรณ์มาแต่เด็ก แต่หนูไม่เข้าใจหรอกคะ แต่ใจก็มุ่งหวังเดินตามพ่อ คือพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน ตามทาง สาย"ปัญญาธิกบารมี"
    -/\- แต่หนูคงต้องเพียรอีกมาก เพราะรู้สึกว่าขี้เกียจเหลือเกิน
    แต่สุดท้าย จุดหมายปลายทางเดียวกัน คือ ต้องช่วยเหลือ ปลดปล่อย เมตตา ไม่ว่าจะเป็นอะไร ก็ตาม สาธุๆ

6. Saksurat

Saksurat เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    ขอโมทนาบุญด้วยครับ แล้วถ้าได้รับพยากรณ์ครั้งแรกต้องทำต่อไปอีก 16 อสงไขยหรืออย่างไรครับ

7. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

เกินปัญญาที่จะทราบครับ เพราะการได้รับพยากรณ์จะมาพร้อมกับ การระบุว่าจะได้เป็นตอนใหนต่อจากพระองค์ใด ผมไม่ทราบจริงครับ แล้วทำมาเท่าไหร่แล้ว
    ก้ไม่ทราบเหมือนกันคับ ขอออภัยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2012
  8. จันทโค

จันทโค เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    สาธุ กราบอนุโมทนามหาบุญกับท่านด้วยนะครับ สัตว์โลกจะได้มีที่พึ่งนะครับ

พุทธพยากรณ์นั้น ไม่ได้ขึ้นอยู่กับพระพุทธเจ้าพระองค์ใดพระองค์หนึ่งหรอกครับ ขึ้นอยู่กับตัวท่านเองนะครับ ว่ามีจิตใจที่มั่นคงที่จะบำเพ็ญบารมีให้เต็ม ๓๐ ทัศน์เพื่อที่จะรื้อสัตว์ขนสัตว์ทั้งหลายให้ข้ามจากทะเลทุกข์ทั้งหลายนะครับ

9. Saksurat

ครับ ไม่เป็นไรครับ สาธุ

10. center-in-center

center-in-center เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาทักทาย...สหายธรรม.

เปิดรับสมัครสมาชิกฟรี เข้าชมรม "I am number 1" ภายใต้สโลแกน "ขอเป็นคนดีที่1 ในกึ่งพุทธกาล"
    - เป็นชมรมที่สร้างเสริม ทาน ศีล ภาวนา
    - ไม่มีเรื่องผลประโยชน์ หรือ เรี่ยไรเงินทองใดๆ
    - ไม่เกี่ยวข้องกับการเมือง หรือ กลุ่มผลประโยชน์ใดๆ
    - ไม่เบียดเบียนตน และผู้อื่น
    - ทำกิจกรรมกลุ่มเดือนละ 1 ครั้งเป็นอย่างน้อย เพื่อช่วยเหลือสังคม ธำรงค์พระพุทธศาสนา
    - จัดตั้งชมรมโดย ผมเองครับ (นายแพทย์ธรรณวัฐ วัฒนาเศรษฐ์)
    - งบประมาณโดย ผมเองครับ
    - กิจกรรมต่างๆที่หลากหลาย ให้ช่วยกันคิดช่วยกันทำ สร้างสรรค์ ไม่แบ่งแยก ไม่เลือกที่รักมักที่ชัง ไม่แบ่งฝักฝ่าย ฟังความคิดเห็นผู้อื่น
    - มีเสื้อยืดชมรมแจกคนละ 1 ตัว
    - วันเปิดชมรมอย่างเป็นทางการคือวันที่ 2 สิงหาคม 2555 (วันอาสาฬหบูชา)
    - ที่ทำการชมรม คือ บ้านของผมเอง อุทิศให้พระพุทธศาสนา และใช้ทำกิจกรรม (มีกิจกรรมนอกสถานที่เดือนละ 1 ครั้ง)
    -----สนใจสมัครได้ที่ thunnawatw@gmail.com....หรือ p.m. แจ้งชื่อเล่น, ชื่อจริง, ขนาดไซด์ของเสื้อยืดที่ใส่.
    ..รับเสื้อวันอาทิตย์ที่ 15 ก.ค. 55 ในวันประชุมกลุ่มครั้งแรก เพื่อพบปะ แนะนำตัวกัน และเลือกหัวหน้ากอง และ รองหัวหน้ากอง (กองทาน กองศีล กองภาวนา)
    ...ชมรมนี้มีแต่ให้ ใครที่หวังผลประโยชน์ กรุณาไปไกลๆ
    ...รายละเอียดของชมรมจะแจ้งให้ทุกท่านทราบในวันที่ 22 ก.ค. 2555 รับสมาชิกช่วงแรก 50 ท่าน.....หมดเขต 30 มิ.ย. 2555

...อนุโมทนา..<!-- google_ad_section_end -->

11. โมกขทรัพย์

โมกขทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ของผมแบบไหนครับ

โมทนาสำหรับผู้เดินทางไกลทุกท่านครับ

12. boylove

boylove เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2006
    ผมธเนศพล จอมเสน่ห์วงค์
    ผมปราถนา พุทธภูมิ ครับแต่ยังไม่ทราบว่า แบบใด

13. bosslnwskr10

การรับพยากรณ์ได้ไม่ทราบว่าเป็นเงื่อนไขหรือความต้องการส่วนตัวนะ
    คือการทำบุญใหญ่ต่อหน้าพระพุทธองค์

เมื่อถึงวันนั้น วันที่ได้พบพระพุทธเจ้าพระองค์นั้น พระศรีอาริยเมตไตรย
    เมื่อท่านสำเร็จเป็นพระพุทธเจ้า ผมจะเอาพระบาทของท่านให้มาเหยียบ ศรีษะของข้าพเจ้า
    เพื่อขอรับพยากรณ์จากพระองค์ เพื่อตัดความถือตน และเพื่อเป็นหลักฐานว่า เรามั่นคงในโพธิญาณ
    จะไม่เข้านิพพานจนกว่าจะสามารถเปิดทางนิพพานได้ด้วยตัวเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2012
  14. choksila58

choksila58 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

..ในคราวที่พระพุทธเจ้าเสด็จกลับจากสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ ทรงแสดงปาฎิหารย์เปิดสามโลก ให้เหล่าสัตว์โลกเห็นกันและกัน เหล่าสัตว์เห็นพระพุทธเจ้าแสดงปาฎิหารย์และรัศมีพุทธลักษณะอันงดงามอัศจรรย์ยิ่งนักต่างยินดีปราโมทย์ ประทับใจในพุทธเจ้าและลักษณะอันสง่างดงาม ต่างปรารถนาเป็นเหมือนพระพุทธเจ้ากันเป็นจำนวนมาก..

15. jate2029

jate2029 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วผู้ที่ได้รับ พยากรณ์ว่า จะได้ สำเร็จสัมมาสัม โพธิญาณ มีนามว่า สัทธมงคล
    นี่ น่าจะเป็น แบบ ไหนน้อ

16. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมปราถนา พุทธภูมิ ครับแต่ยังไม่ทราบว่า แบบใด

ตอนนี้ผมได้กล่าวต่อหน้าพระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐมและองค์ปัจจุบัน ว่าไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมจะไม่มีวันขอลาพุทธภูมิเด็ดขาด ครับ

กลัวจริงๆ กลัวตัวเองในอนาคตจะยอมแพ้แล้วลาพุทธภูมิ เข้าพระนิพพานไปก่อน

17. Saksurat

เป็นประเภท สัทธาธิกะ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2012
  18. 我是泰国福建人

我是泰国福建人 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    เขาดูกันอะไรอย่างไร ดูกันวิธีไหน สงสัยและงงมากมาย

แต่สำหรับผมขออย่างเดียวคือ "นิพพาน" เท่านั้นครับ ไม่อยากมาเกิดอีก จะฟันกิเลสมากมายเท่าไหร่ก็สู้ทน

เชื่อตามคำสอนพระพุทธองค์เท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2012
  19. five304

five304 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่รู้ว่าเคยปรารถนาไว้ เมื่อภพชาติไหนหรือไม่

20. Destinyman

Destinyman เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ไม่รู้ตัว

ผมไม่ทราบว่าตัวเองปรารถนาพุทธภูมิรึเปล่า แต่ในใจรู้สึกว่าอยากจะช่วยทุกดวงจิตให้พ้นทุกข์ และมีผู้มีญาณท่านหนึ่งได้พยากรณ์ว่า ผมอยากจะเป็นพระโพธิสัตว์ ซึ่งขอบอกว่าไม่เคยคิดไปไกลขนาดนั้น และไม่คิดว่าตัวเองจะเป็นได้ และท่านยังบอกอีกว่า ผมยังเหลืออีกไม่กี่ชาติแล้ว และอย่าเพิ่งหลงทางซะก่อน ผมได้รับทราบแล้วบอกไม่ถูกว่า จะเป็นไปได้หรือ แต่ก็ไม่ได้แย้งอะไรเพราะไม่เคยมีใครพยากรณ์อย่างนี้มาก่อน มีท่านใดพอจะให้ความกระจ่างกับผมได้บ้างครับ เพราะว่าไม่อยากหลงทาง และก็ขออนุโมทนากับท่านผู้ปรารถนาพุทธภูมิทุกๆท่าน และขอบคุณสำหรับคำตอบและผู้อ่านทุกท่านด้วยครับ