รู้สึกว่าสถานการณ์ที่เผชิญไม่ดีขึ้นเลย เปลี่ยนไปนับถือพระเยซูดีไหมครับ ท่านช่วยคนมาเยอะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Taiyou, 8 พฤษภาคม 2021.

1. Taiyou

Taiyou สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2018
    ก็คือว่า ปัญหาที่เคยเผชิญอยู่ไม่ดีขึ้นเท่าไหร่เลยครับ เรื่องความผิดหวังซ้ำเเล้วซ้ำเล่าที่เกิดขึ้นในชีวิต เรื่องการเดินทางไปต่างประเทศ เเละก็มีเรื่องอื่นเข้ามาเเทรกด้วย ก็เลยไปไหว้ขอพรเเต่ก็ได้ผลบ้าง ไม่ได้ผล ที่หนักสุดคือ การไปต่างประเทศครับ ไม่ว่าจะพยายามเเล้วก็ไม่เป็นใจเลย ดูดวงเท่าไหร่ก็ไม่ตรงจุด เคยทำตามที่เขาบอกก็ไม่โอเค ตอนนี้คือทุกข์หนักครับ จนกระทั่งไปเห็นคลิปที่ ผู้ประกาศข่าวใส่เเว่นท่านนึง ไปออกคลิป บอกว่า คนที่มีเงินไม่พอ. ปัญหาการเงิน พระเยซูช่วยได้ ผมก็เลยเริ่มคิดว่า ผมควรไปขอพึ่งพาท่านดีกว่าไหมครับ ถึงไม่สมหวัง หรืออีกนานกว่าจะสมหวัง เเต่อย่างน้อยตอนนี้ก็ให้หายทุกข์ใจก่อน

2. byrdksr

byrdksr Active Member

18 กันยายน 2020
    ท่านต้องเลิกหวังให้คนอื่นช่วยก่อน ต้องช่วยตัวเองก่อนค่อยๆแก้ปัญหา ต่อให้ไปนับถือพระเยซูก็ช่วยท่านไม่ได้หรอกไม่งั้นฝรั่งที่นับถือพระเยซูก็คงไม่ตกงาน คนเร่ร่อนเพียบ ฝรั่งขอทานก็มีเยอะ แต่ดีตรงที่ฝรั่งมันฉลาดคิดกติกาต่างๆออกมาเอาเปรียบคนเอเชีย แบบอเมริกาผลิตเงินอัดฉีดเข้าระบบไม่ต้องมีทองคำสำรอง ผลิตอาวุธมาขายให้คนฆ่ากันแล้วบอกว่าแสวงหาสันติภาพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2021