ร่วมตั้งกองกฐิน ปี 55 แจกรูปหล่อ แม่ธรณีโลกนิยมหลวงปู่หงษ์ ชุดละ 30 องค์

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Taksurin, 7 สิงหาคม 2012.

1. is

is เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    จอง ๒ กองก่อนครับ......แบบพระแม่ธรณี และ เหรียญพระโพธิสัตว์ คละกันครับ จัดส่งที่ is9221 ตู้ป.ณ.๑๑๔ ปณศ.สามเสนใน กทม ๑๐๔๐๐.......ยืนยันการจัดส่งหรือติดต่อได้ที่.........is_9221@yahoo.com...........ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ......สาธุ สาธุ สาธุ.

2. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

อนุโมทนาสาธุ..ที่ร่วมสร้างอาคารที่พักสงฆ์ สุสานทุ่งมน​

3. Taksurin

Taksurin Active Member

รับทราบการจองค่ะ คุณ IS วัน เสาร์ที่ 1 กันยายน จะจัดส่งซอง และพระเล็กไปให้นะค่ะ อนุโมทนาสาธุ ด้วยนะค่ะ

4. Taksurin

http://a8.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/265536_485360884816366_731827199_o.jpg
    ท่านใดที่ จองเป็นเจ้าภาพ ตอนนี้มีล๊อคเก็ตรูปเหมือนหลวงปู่มาเพิ่มอีก 1 องค์นะค่ะ สามารถเปลี่ยน หรือ จองได้เลย ค่ะ สาธุค่ะ

5. Taksurin

เพิ่มเติม ล๊อคเก็ตรูปเหมือนหลวงปู่หงษ์ค่ะ

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี(พระครูปราสาทพรหมคุณ)
    หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    ในวันอาทิตย์ที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๕
    เวลา ๑๑.๐๐ น
    วัตถุประสงค์ เพื่อสร้างเสนาสนะต่างๆ และสมทบทุนสร้างอาคาร(ตึก ๓ ชั้น หลังที่ ๓ )เพื่อเป็นที่พักรับรองพระสงฆ์ที่มาปฎิบัติธรรม และซื้อที่ดินส่วนที่เหลือเพิ่มเติม ณ.สุสานทุ่งมน
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย
    และอานุภาพแห่งกุศลเจตนา
    ที่ท่านได้ร่วมบริจากในการกุศลครั้งนี้
    จงดลบันดาลให้ท่านและครอบครัว
    จงประสบสุขด้วยจตุรพิธพรชัย
    อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฎิภาณธนสารสมบัติ
    ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ โดยทั่วกันทุกท่านเทอญ
    สามารถติดต่อเป็นเจ้าภาพโดยตรงที่สุสานทุ่งมน

และทางfacebook ที่นี่ หรือ กลุ่ม ศิษย์หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ท่านใดสนใจร่วมทำบุญ เป็นเจ้าภาพกฐิน สามารถ ลงชื่อและเบอร์โทร ได้เลยนะค่ะ ท่านใดที่จองในเวปพลังจิตแล้ว ขอให้ลบข้อความที่แจ้งจองออกด้วยนะค่ะ เพราะยอดจะซ้ำกัน อย่างเช่น จองไว้ ทางเวปพลังจิตแล้ว5 มาลงชื่อจองในfacebookอีก 5 กอง ยอดจะรวมทั้งหมด 10 กองนะค่ะ ( แจ้งจองช่องทางใดช่องทางหนึ่งค่ะ ขอค่าจัดส่งEMSดังนี้
    1.พระกฐินกองละ 3,000 บาท ขอค่าจัดส่ง 200 บาท
    2.พระรายการอื่น ขอค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท
    หมายเหตุ เงินส่วนที่เหลือจากค่าจัดส่ง เข้าวัดทั้งหมด

กองกฐิน กองละ 3,000 บาท
    เจ้าภาพ 1 กอง เลือกรับ
    พระแม่ธรณีโลกนิยม
    ขนาดบูชา 5 นิ้ว จำนวน 1 องค์หรือ
    พระมหากัจจายนเถระ
    ขนาดบูชา 5 นิ้ว จำนวน 1 องค์
    หรือ
    ล็อกเก็ตหลวงปู่กะลาตาเดียวเศรษฐี
    ขนาดห้อยคอ 6 ซ.ม. จำนวน 1 องค์
    หรือ
    ล็อกเก็ตพระราหูเสริมดวงกะลาตาเดียว
    ขนาด 6 ซ.ม. จำนวน 1 องค์
    หรือ ล๊อคเก็ตรูปเหมือนหลวงปู่ 1องค์
    พร้อม
    รูปหล่อพระแม่ธรณีโลก
    (องค์เล็ก จำนวน 30 องค์ )
    และซอง 30 ซอง
    ปากกามหาฤาษี พรหมบรม
    บูชาด้ามละ 1,000 บาท
    พระกริ่งจอมสุรินทร์ มหาเศรษฐี (รุ่น ๑ )
    บูชาด้ามละ 500 บาท
    พระแม่ธรณีโลกนิยม (องค์เล็ก )
    บูชาองค์ละ 100 บาท ค่ะท่านใดที่แจ้งจองเป็นเจ้าภาพกฐินมา ทางเราจะจัดส่งซอง+พระแม่ธรณีองค์เล็กหรือเหรียญพุทธยันตรีหรือคละกันตามแจ้ง รวบรวมปัจจัยทำบุญกฐิน วันที่ 20 พฤษจิกายน 2555
    ท่านใดที่แจ้งจองเป็นเจ้าภาพไว้โปรดแจ้งรับเหรียญหรือพระแม่ธรณีด้วยนะค่ะ
    รวบรวบปัจจัยก่อนวันที่ 20 พฤษจิกายน 2555 นะค่ะ รวมค่าจัดส่งกองล่ะ 200ค่ะ
    โอนมาที่เลขบัญชี3014608164 ธ. กรุงเทพ สาขาสุรินทร์ชื่อบัญชี รัชนีกรคำนุช ประเภท ออมทรัพย์ โอนแล้วโทรมาแจ้งด้วยนะค่ะ 088-0851817 น้องตั๊ก แล้วจะจัดส่งพระบูชากลับไปนะค่ะ
    อนุโมทนาสาธุกับทุกๆๆท่านที่ร่วมทำบุญกับพระมหาโพธิ์สัตว์ พระครูปราสาทพรหมคุณ (หงษ์ ) ด้วยนะค่ะ สาธุ นะเมติ นะเมติ นะมติ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2012
  6. Taksurin

แจ้งข่าวสำหรับท่านใดที่รวบรวม กฐินได้5กองขึ้นไป

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2012
  7. Taksurin

ท่านใดที่จองเป็นเจ้าภาพ วันเสาร์นี้ จะจัดส่งซองและพระเล็กไปให้นะค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ

8. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1

ภาพเก่า หลวงปู่ แทนคำชวนสร้างเสนาสนะ กับหลวงปู่

เมื่อผู้มาปฎิบัติภาวนา ได้เข้าพัก เจริญภาวนา ...

บุญเป็นอันมากย่อมหลั่งใหลมาสู่เราทั้งกลางวันกลางคืน

9. ธรรดา

ธรรดา Active Member

29 สิงหาคม 2012
  10. ธรรดา

ธรรดา Active Member

29 สิงหาคม 2012
    โอนเงินค่าจัดส่งจะโทรแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

11. Taksurin

รับทราบการจองค่ะ อนุโมทนาสาธุด้วยนะค่ะ จัดส่งแล้วจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ

12. Taksurin

พระเล็กหมด

เนื่องจากพระเล็กทีแจกกฐินหมด ต้องรอพุธาพิเสกอีกครั้ง ประมาณกลางเดือน แล้วจะจัดส่งไปให้นะค่ะ สาธุ

13. พระศุภกิจ ปภัสสโร

1
    ลอ๊กเก็ตขนาดกลาง ประธานสาย...กองละ 3000 บาท

ล๊อคเก๊ตพระพรหมปัญโญ(หงษ์) กฐิน 95
    มวลสารหลักๆที่พอจำได้
    1.พระพุทธเพชรสุรินทร์ " หลวงปู่หงษ์หน้ากากเงิน
    2เกษาและจีวร
    3.ผงมหาจักรพรรดิ์
    ...4.ผงเตโชธาตุ
    5.ผงว่าน108 (ของจริงแท้จากป่าลึก)
    6.ผงโสฬสมหาพรหม
    7.ผงทรายนิโรธสมาบัติคุณแม่บุญเ<WBR>รือน
    8.ผงพระนับจำนวนไม่ได้ของหลวงพ่<WBR>อจำเนียร
    9.ผงหมื่นมนต์
    10.ธาตุกายสิทธิ์จากในถ้ำ
    11.ผงพระธาตุสีวลีและพระธาตุสีว<WBR>ลี
    12.ข้าวสารหินโภครัพย์
    13.ผงพระหมื่นมนต์คาถาหลวงปู่
    14.นกสาริกาแกะจากงาช้างแท้
    15.ตะกรุดทองคำแท้โภคทรัพย์
    16.กะลาตาเดียวของหลวงปู่
    17.ผงดินกากยายักษ์
    และไม่รวมผงวิเศษต่างๆๆที่นับจำ<WBR>นวนไม่ได้

14. Taksurin

ส.ต.ท.อภิชัย อารีย์ กองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดแม่ฮ่องสอน ต.จองคำ อ.เมือง จ.แม่ฮ่องสอน 58000
    จัดส่งซองและพระเล็กไปแล้วนะค่ะ อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

15. พระศุภกิจ ปภัสสโร

1
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสา<WBR>มัคคี(พระครูปราสาทพรหมคุณ)
    หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    ในวันอาทิตย์ที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๕
    เวลา ๑๑.๐๐ น
    วัตถุประสงค์ เพื่อสร้างเสนาสนะต่างๆ และสมทบทุนสร้างอาคาร(ตึก ๓ ชั้น หลังที่ ๓ )เพื่อเป็นที่พักรับรองพระสงฆ์ท<WBR>ี่มาปฎิบัติธรรม และซื้อที่ดินส่วนที่เหลือเพิ่ม<WBR>เติม ณ.สุสานทุ่งมน
    ...ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย
    และอานุภาพแห่งกุศลเจตนา
    ที่ท่านได้ร่วมบริจากในการกุศลค<WBR>รั้งนี้
    จงดลบันดาลให้ท่านและครอบครัว
    จงประสบสุขด้วยจตุรพิธพรชัย
    อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฎิภาณธนสารสมบัติ
    ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ โดยทั่วกันทุกท่านเทอญ
    สามารถติดต่อเป็นเจ้าภาพโดยตรงที่<WBR>สุสานทุ่งมน

กองกฐิน กองละ 3,000 บาท
    เจ้าภาพ 1 กอง เลือกรับ
    พระแม่ธรณีโลกนิยม
    ขนาดบูชา 5 นิ้ว จำนวน 1 องค์หรือ
    พระมหากัจจายนเถระ
    ขนาดบูชา 5 นิ้ว จำนวน 1 องค์
    หรือ
    ล็อกเก็ตหลวงปู่กะลาตาเดียวเศรษฐี
    ขนาดห้อยคอ 6 ซ.ม. จำนวน 1 องค์
    หรือ
    ล็อกเก็ตพระราหูเสริมดวงกะลาตาเดียว
    ขนาด 6 ซ.ม. จำนวน 1 องค์
    หรือ ล๊อคเก็ตรูปเหมือนหลวงปู่ 1องค์
    พร้อม
    รูปหล่อพระแม่ธรณีโลก
    (องค์เล็ก จำนวน 30 องค์ )
    และซอง 30 ซอง

ปากกามหาฤาษี พรหมบรม
    บูชาด้ามละ 1,000 บาท

พระกริ่งจอมสุรินทร์ มหาเศรษฐี (รุ่น ๑ )
    บูชาด้ามละ 500 บาท

พระแม่ธรณีโลกนิยม (องค์เล็ก )
    บูชาองค์ละ 100 บาท ค่ะท่านใดที่แจ้งจองเป็นเจ้าภาพกฐินมา ทางเราจะจัดส่งซอง+พระแม่ธรณีองค์เล็กหรือเหรียญพุทธยันตรีหรือคละกันตามแจ้ง รวบรวมปัจจัยทำบุญกฐิน วันที่ 20 พฤษจิกายน 2555

ท่านใดที่แจ้งจองเป็นเจ้าภาพไว้โปรดแจ้งรับเหรียญหรือพระแม่ธรณีด้วยนะค่ะ
    รวบรวบปัจจัยก่อนวันที่ 20 พฤษจิกายน 2555 นะค่ะ รวมค่าจัดส่งกองล่ะ 200ค่ะ
    โอนมาที่เลขบัญชี3014608164 ธ. กรุงเทพ สาขาสุรินทร์ชื่อบัญชี รัชนีกรคำนุช ประเภท ออมทรัพย์ โอนแล้วโทรมาแจ้งด้วยนะค่ะ 088-0851817 น้องตั๊ก แล้วจะจัดส่งพระบูชากลับไปนะค่ะ
    อนุโมทนาสาธุกับทุกๆๆท่านที่ร่วมทำบุญกับพระมหาโพธิ์สัตว์ พระครูปราสาทพรหมคุณ (หงษ์ ) ด้วยนะค่ะ สาธุ นะเมติ นะเมติ นะมติ

16. พระศุภกิจ ปภัสสโร

1
    กะลาพระราหู หนุนดวง ประทานสายกองละ 3000 บาท

ตั้งนะโม 3 จบ

นะเมติ ปะจะขะ นะมะพุท ปะจะอะ 12 จบ ( คาถาเมตตา มหาลาภ หลวงปู่หงษ์)

หรืออาราธนาคาถาเพิ่ม

ยัสสานุสะระเณนาปิ 12 จบ

สาธุ.. ข้าพเจ้าไหว้พระราหูเทวา ท่านมีฤทธิ์ 12 ฤทธิ์ บันดาลสิ่งร้ายกลายเป็นดี -
    ความยากจนเข็ญใจอย่าได้มี สุขีอัตตานัง ลาภัง ลาโภ นิรันตะรัง สุขังเสนติ.

17. Wooky

Wooky เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2010
    คุณตั๊กครับ ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ 1 กองครับ
    จัดส่งซองมาที่
    นายฉัตรดนัย มีใหม่
    99/158 หมู่ 4 (อู่ทองแมนชั่น) E204
    อู่ทอง 10 ซอยโรงเรียนชำนิ ตำบลท้ายบ้านใหม่
    อำเภอเมือง จังหวัดสุมทรปราการ
    10280

เบอร์ติดต่อ 0838139456
    ซองขอเป็นเหรียญพุทธชยันตี 20 องค์และแม่พระธรณี 10 องค์นะครับ
    รวบรวมซองครบแล้วขอรับพระมหาสังกัจจายย์นะครับ

ขอบคุณครับ

18. พระศุภกิจ ปภัสสโร

1
    [​IMG]แจ้งข่าวครับ[​IMG]
    สำหรับท่านใดที่รวมเจ้าภาพ
    กฐินกองละ 3,000 บาท
    [​IMG]รวบรวมได้ 5 กอง[​IMG]
    ได้รับ
    1.เหรียญหลวงปู่หงษ์ ฉลองพุทธชยันตี ๒๖๐๐ ปี ชุบ 3 กษัตริย์ ( รูปแทน )
    จำนวน 1 เหรียญ
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG]รวบรวมได้ 20 กอง[​IMG]
    ได้รับ
    1.เหรียญหลวงปู่หงษ์ ฉลองพุทธชยันตี ๒๖๐๐ ปี ชุบ 3 กษัตริย์ (รูปแทน )
    จำนวน 4 เหรียญ
    2.เหรียญหลวงปู่หงษ์ ฉลองพุทธชยันตี ๒๖๐๐ ปี เนิ้ออัลปาก้าลงยา

3.จี้ล็อกเกตฉากทองล้อมเพชร รุ่น กายสิทธิ์
    จำนวน 1 องค์ (รูปแทน)
    [​IMG]รวบรวมได้ 50 กอง[​IMG]
    ได้รับ
    1.เหรียญหลวงปู่หงษ์ ฉลองพุทธชยันตี ๒๖๐๐ ปี ชุบ 3 กษัตริย์ (รูปแทน )
    จำนวน 10 เหรียญ
    2.เหรียญหลวงปู่หงษ์ ฉลองพุทธชยันตี ๒๖๐๐ ปี เนื้อนวโลหะหน้ากากเงิน
    4.จี้ล็อกเกตฉากทอง ล้อมเพชร รุ่น กายสิทธิ์
    จำนวน 1 องค์ (รูปแทน)
    5.รูปหล่อหลวงปู่หงษ์ ขนาด 9 นิ้ว (ปล่อยผิว)รุ่น มหาเศรษฐีรวยแปดทิศ
    จำนวน 1 องค์

6.และรายการอื่นๆอีก ฯลฯ
    [​IMG]เป็นรายการคร่าวๆเบื้องต้นครับ อาจจะมีรายการเพิ่มเติมอีก จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

19. Wooky

Wooky เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2010
    รายการพระที่บูชาครับคุณตั๊ก

1.ปากกามหาฤาษี หรือ ที่ติดพระพิคเนศ ก็ได้ครับ 1 ด้าม
    2.ชานหมากแบบเลียม 1 ลูก
    เท่าไรครับคุณตั๋ก ผมจะได้โอนให้เย็นนี้ครับ
    ถ้ามีอะไรน่าสนใจแนะนำด้วยนะครับเผื่อจะได้เช่าแล้วจัดส่งทีเดียวเลย

20. Taksurin

บูชาทั้งหมด1150 บาทคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2012