ปิดรับบริจาค ร่วมถวายพระไตรปิฎก แก่พระสงฆ์ 5 วัด กองบุญบูชาพระมหาจักรพรรดิ ถวายวันเข้าพรรษา 65

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 15 พฤษภาคม 2022.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    a5k8ItbUvTfElnKRXeESn3JNglXlzKFvYr5JD&_nc_ohc=AooSGakOKBEAX9wrLWT&_nc_zt=23&_nc_ht=video.fbkk9-2.jpg

ขอเชิญร่วมทำบุญ ถวายพระไตรปิฎก แก่พระสงฆ์ จำนวน 5 วัด

ทำบุญกองละ 9 บาท หรือตามกำลังศรัทธา
    ทำบุญเล่มละ 500 บาท จารึกนามผู้บริจาค ลงในหนังสือพระไตรปิฏก

โดยส่งชื่อผู้ร่วมบริจาคจารึก ที่ ไลน์ไอดี @Thitikon69

ร่วมทำบุญได้ที่
    ธ.ออมสิน
    ชื่อบัญชี กองบุญบูชาพระมหาจักรพรรดิ
    เลขที่บัญชี 020-388-980-227

ติดต่อสอบถามที่
    พระครูใบฎีกาเอกศักดิ์ ศูนย์ปฏิบัติธรรมพระธาตุคลองสี่
    (สาขาวัดพระธาตุดอยสุเทพ เชียงใหม่) โทร.062-5979592
    ไลน์ไอดี Thitikon69
    ---------------------------------------------
    ขอเชิญร่วมถวายพระไตรปิฏกแก่พระสงฆ์ จำนวน 5 วัด ประกอบด้วย 1.วัดยานนาวาแขวงยานนาวา เขตสาทร กทม.
    2.วัดตับเต่า อำเภอเทิง จังหวัดเชียงราย
    3.วัดโลกโมฬี อ.เมือง เชียงใหม่
    4. วัดทองธรรมชาติ เขตคลองสาน กทม.
    5. วัดบ้านไคร้ อำเภอเทิง จังหวัดเชียงราย
    -------------------------------------------------
    พระไตรปิฏกถือว่าเป็นหนังสือที่มีความสำสัญสูงสุดในพระพุทธศาสนา ปัจจุบัน พระสงฆ์และพุทธศาสนิกชน นิยมนำมาศึกษา คือ

1.พระไตรปิฏกฉบับสยามรัฐภาษาไทย 45 เล่ม ราคา 15,000 บาท
    2.พระไตรปิฏก มจร ภาษาไทย จำนวน 45 เล่ม ราคา 15,000 บาท
    3.พระไตรปิฎกพร้อมอรรถกถาแปลเป็นภาษาไทย จำนวน 91 เล่ม ราคา 25,000 บาท
    (ยังไม่รวมตู้ และค่าจัดส่ง)

สรุปอานิสงส์การถวายหนังสือพระไตรปิฎก
    1. เป็นผู้มีสติปัญญาดีรู้แจ้งฉลาดในหลักธรรม ชีวิตติดขัดมีทางออกเสมอ
    2. สร้างอักขรธรรมหนึ่งตัวมีอานิสงส์เท่ากับสร้างพระพุทธรูปหนึ่งองค์
    3. ผู้ให้ธรรมทาน จึงชื่อว่าให้ปัญญา ให้แสงสว่าง ให้ความพ้นทุกข์ ส่งผลให้มีสติปัญญาเห็นแจ้ง ในมรรคผลเข้าถึงสุขสูงสุดในนิพพาน
    4.สืบทอดอายุพระพุทธศาสนา

คำถวายพระไตรปิฎก พร้อมตู้
    นโม 3 จบ
    ยัคเฆ ภันเต สังโฆ ปะฏิชานาตุ มะยัง ภันเต เตปิฏะกัง สะมัญชุสัง พุทธะปะริสายะ สัมมาปะฏิปัตติโสภะณายะ สังฆัสสะ นิยยาเทมะ สาธุ โน ภันเต อะยัง พุทธะปะริสายะ สัมมาปะฏิปัตติโสภะณายะ เตปิฏะกัสสะ สะมัญชุสัสสะ ทานัสสะ อานิสังโส อัมหากัญเจวะ มาตาปิตุอาทีนัญจะ ปิยะชะนานัง ทีฆะรัตตัง หิตายะ สุขายะ สังวัตตะตุ ฯ

ข้าแต่พระสงฆ์ผู้เจริญ ขอพระสงฆ์จงรับทราบ ข้าพเจ้าทั้งหลายขอมอบถวาย หนังสือพระไตรปิฎก พร้อมทั้งตู้นี้ แก่พระสงฆ์ เพื่อความงดงามแห่งสัมมาปฏิบัติ ของพุทธบริษัท ขออานิสงส์แห่งการถวายหนังสือพระไตรปิฎกพร้อมทั้งตู้ เพื่อความงดงามแห่งสัมมาปฏิบัติ ของพุทธบริษัทนี้ ของข้าพเจ้าทั้งหลาย จงเป็นไปเพื่อประโยชน์เพื่อความสุขแก่ข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยแก่ปิยชนทั้งหลายมีมารดาบิดาเป็นต้นด้วยตลอดกาลนานเทอญ

ที่มา:

https://www.facebook.com/110938557955230/posts/177926661256419/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2022
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญ เเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. jkwm

jkwm Active Member

ขอร่วมบุญ 29 บาทครับ

4. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญและขออนุโมทนาความดีและความสำเร็จกับทุกท่านด้วยครับ

5. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ เเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######บัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เร็วที่สุดทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะสร้างสมเด็จองค์ปฐมและถวายสังฆทานกระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะบัญชีทองคำเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้เร็วที่สุดสังฆทานสร้างพระไตรปิฏกสมเด็จองค์ปฐมทุกองค์ทุกบุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      149.1 KB
      เปิดดู:
      39
  7. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

8. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญ 10 บาท ครับ เเละอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

9. mypolicexp

mypolicexp เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 100 บาทครับ

10. jkwm

ขอร่วมบุญ 20 ยาทครับ

11. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

12. T@o@T

T@o@T เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมและญาติมิตรขอร่วมบุญด้วยครับ

13. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

14. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ข้าพเจ้าขอร่วมถวายพระไตรปิฎก แก่พระสงฆ์ 5 วัด กองบุญบูชาพระมหาจักรพรรดิ ถวายวันเข้าพรรษา 65
    จำนวน 100บาท
    โอนวันที่ 5 กรกฎาคม 2565 เวลา 18:31 น
    ขออานิสงฆ์การถวายหนังสือพระไตรปิฎกนี้จงบันดาลให้ข้าพเจ้าและคณะ
    1. เป็นผู้มีสติปัญญาดีรู้แจ้งฉลาดในหลักธรรม
    2. มีความคล่องตัว มั่งมีศรีสุข
    2. สร้างอักขรธรรมหนึ่งตัวมีอานิสงส์เท่ากับสร้างพระพุทธรูปหนึ่งองค์
    3. ผู้ให้ธรรมทาน จึงชื่อว่าให้ปัญญา ให้แสงสว่าง ให้ความพ้นทุกข์ ส่งผลให้มีสติปัญญาเห็นแจ้ง ในมรรคผลเข้าถึงสุขสูงสุดในนิพพาน
    4. สืบทอดอายุพระพุทธศาสนา

15. T@o@T

T@o@T เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมและญาติมิตรขอร่วมบุญด้วยครับ

16. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญถวายพระไตรปิฎกแด่5วัด ในวันเข้าพรรษา14กค65
    51917700-7E47-4AD0-AAB7-D92627CE8DC0.jpeg ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

17. jkwm

ขอร่วมบุญ 29 บาทครับ