@@ร่วมถ่ายทอดประสบการณ์บูชาผงพรายกุมาร@@

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย choke, 31 มีนาคม 2014.

1. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตนำข้อเขียน อ.ชินพร จากเวบอิทธิญาโณ มาบันทึกเป็นปฐมบทในกระทู้นี้ครับ
    พูดถึงคนที่พบเห็น ตัวตนของพรายกุมาร มักมีมาเล่าให้ผมฟังเสมอ แต่ส่วนตัวผมเองมักไม่เห็น คงเพราะผมมีมีดหมอหลวงปู่ทิม
    คุมอยู่อย่างตอน ที่หลวงปู่ทิม ท่านสั่งให้ลุงสาย นำผงพุทธคุณ,ผงพรายกุมารมาใส่ในรถผม
    (ดังนั้นที่ลงโฆษณาในหนังสือ ว่ามีผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม ... ต้องถามว่าได้ผงพรายมาจากไหน
    ส่วนใหญ่ถามเข้าจริงถ้าไม่ตอบอ้อมแอ้มก็นำลูกอมชำรุดลูกหนึ่งใส่เข้าไปแล้วปั๊มพระออกมาเป็นพันๆหมื่นๆองค์ ท่านต้องดูให้ดีๆ...
    เพราะผงพรายกุมารคนที่มีมากจริงๆ ก็คือคุณเพียรวิทย์ ที่อยู่รับใช้หลวงปู่ทิม, และตัวผมที่หลวงปู่ทิมท่านสั่งให้คนมาใส่ในรถ
    และในพระพุทธรูปขนาดใหญ่ที่ผมฝากท่านเบิกเนตรท่านก็นำผงห่อใหญ่อุดไว้ ท่านคงรู้ว่าผมจะนำมา
    เป็นมวลสารทำวัตถุมงคล เพื่อสร้างวัด สร้างโรงเรียนให้ท่านต่อไป ... แม้แต่หลวงพ่อสาคร เมื่อหลายปีก่อนท่านยังขอผงพรายกุมารจากผมๆ
    ตักให้ท่านไปช้อนหนึ่งเต็มๆ)
    เหตุการณ์ที่มีคนเห็นตัวตนของพรายกุมาร อย่างตอนที่หลวงปู่ทิมท่านให้นำมาใส่ในรถผม กลับมาถึงบ้านผมเห็นที่บ้านมีลูกเล็ก
    เกรงจะไปกวนลูกจึงคงใส่ไว้ในรถตามเดิม วันถัดมาผมขับรถไปฉะเชิงเทราเผอิญสวนกับเพื่อนที่ทำงานกรมชลฯ พอวันจันทร์ไปทำงาน
    เพื่อนถึงกับทักว่าพาลูกไปไหว้หลวงพ่อโสธรหรือ? ลูกลื้อซนจริงๆปีนป่ายไปทั่ว... ผมขับรถไปคนเดียว แต่เพื่อนยืนยันว่าเห็นเด็กปีนป่าย
    ในรถจริงๆ
    เมื่อผมนำพระที่มีผงพรายเข้าบ้าน ลูกชายคนเล็กซึ่งขณะนั้นอายุ ๕-๖ เดือนมักร้องกวนผิดสังเกต ยิ่งตกดึก กวนมากจน
    ภรรยาผมไม่เป็นอันหลับอันนอน จนทะเลาะกับผม ต่อว่าๆผมนำอะไรเข้าบ้าน มากวนลูก
    และล่าสุด อานุภาพผงพรายทีบรรจุในวัตถุมงคลแต้เม้ง มีผู้บูชารูปเหมือนหลวงปู่ทิมพิมพ์กาโม่(เนื้อปูบรรจุยันต์อุดผงพราย)
    นำเข้าบ้าน ขณะอุ้มรูปเหมือน ตามองไปข้างหน้าเห็นมีพระเดินนำไปข้างหน้า
    อีกราย บูชาพระกริ่งอุดผงไป มาเล่าให้ฟังว่า ลูกร้องกวนเหลือเกิน
    ดังนั้น ท่านได้พระที่มีผงพรายของหลวงปู่ทิมทั้งใหม่และเก่า (ขอให้แท้และมีผงพรายเข้มข้นแท้ๆ) ขอให้มั่นใจได้ ไม่จำเป็นต้อง
    ไปเสียเงินเช่าบูชาแพงๆ สำคัญดูให้ดีๆก่อน

ที่มา สอบถามเกี่ยวกับเรื่องพระที่มีส่วนผสมผงพรายกุมาร กับวัตถุมงคล อื่นๆ ครับ

ขอเชิญพี่ๆน้องๆมาร่วมกันบันทึกประสบการณ์ด้วยกัน สำหรับผมมีประสบการณ์หลายอย่างมากครับ มีโอกาสจะนำเสนอเรื่อยๆครับ มีใครจะคิดว่าวัตถุมงคลรุ่นใหม่ๆผสมผงพรายกุมาร พุทธคุณไม่ต่างกันกับของรุ่นที่ทันหลวงปู่ทิมเลยครับ
    และกระผมขอสาบานต่อองค์หลวงปู่ทิมว่าเรื่องราวที่ผมเล่าและได้รับการถ่ายทอดมา มาจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริงทั้งหมด เพื่อต้องการเผยแผ่ความจริงหลังจากที่ตัวกระผมและคนรู้จักได้นำไปบูชา หากเรื่องราวใดเป็นเท็จหรือเสกสรรปั้นแต่งเอง ขอให้บารมีหลวงปู่ทิมลงโทษกระผมตลอดชีวิตนี้ด้วยเถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2014
  2. choke

ขอเล่าสักเรื่องก่อนนะครับ
    เมื่อหลายปีก่อนผมได้บูชาวัตถุมงคลท่านอย่างหนึ่งซึงทันท่านปลุกเสก มีครั้งหนึ่งผมได้โทรสัพท์คุยกับสาวๆ โดยนั่งอยู่ในรถนั้นคนเดียว อยู่ดีๆสาวคนนั้นทักมาว่า ลูกเรียกแล้ว ผมก็เอะใจระคนสงสัยว่าทำไมสาวคนนี้ทำไมถึงทักแบบนั้น จึงย้อนถามกลับไป สาวตอบกลับมาว่า ได้ยินเสียงเรียกระหว่างคุยโทรศัพท์ว่า พ่อๆๆๆ หลายครั้ง ทำเอาผมขนลุกซู่เลย มองไปรอบรถเมล์ก็ไม่มีเด็กอยู่แถวนั้นเลย ขณะนั้นเป็นเวลากลางวัน ขนผมลุกซู่เลยครับ เสียดายทีผมเผลอทำหล่น แตกหักไปแล้ว แต่เป็นประสบการณ์ครั้งแรกของผมเลยครับ ยังมีประสบการณ์ทั้งจากผมและคนรอบข้างด้วย รอติดตามนะครับ และรออ่านประสบการณ์พี่ๆอยู่ด้วยครับ

ประสบการณ์ครั้งแรกนี้นี่เองทำให้ผมหายข้องใจและสงสัยว่าว่าพรายกุมารมีจริงไหม หรือเป็นแค่เรื่องเล่าเฉยๆ จึงได้เช่าหาพระของท่านมาบูชาเพิ่มเติม แต่เชื่อไหมครับว่าสุดท้าย ณ ปัจจุบันผมไม่มีพระหรือเครื่องรางในตระกูลผงพรายกุมารที่หลวงปู่ทิมได้ปลุกเสกทันท่านอีกเลย เพราะไม่มีเงินเช่าสาเหตุหลักครับ เนื่องจากราคาสูง แต่พบประสบการณ์ว่าพุทธคุณของผงพรายกุมาร มียังวัตถุมงคลยุคหลังเช่นกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2014
  3. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วในปัจจุบันยังมีวัตถุมงคลอะไรที่ผสมผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมแท้ๆ เข้มข้น ราคาย่อมเยาว์ ให้นักศึกษาได้เก็บไว้บูชาบ้างไหมครับ เพราะเท่าที่ทราบวัตถุมงคลของ หวงปู่ทิม ราคาไปไกลมาก จนมิอาจเอื้อม

4. choke

ผมไม่บอกของรุ่นใดแต่ที่ขอแนะนำ สายหลวงพ่อสาคร หลวงพ่อสิน ของมูลนิธิก้อได้ครับ และยังมีของที่อื่นอีกครับ แต่ต้องพิจารณาให้ดีครับ

5. sawat1593

sawat1593 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเข้ามาหาความรู้ เพื่อสดับสติปัญญาครับ ขาดความรู้ในเรื่องนี้ แต่แขวนพระหลวงปู่ประจำตัวครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      142.5 KB
      เปิดดู:
      945
      ขนาดไฟล์:
      146.8 KB
      เปิดดู:
      520
      ขนาดไฟล์:
      141.9 KB
      เปิดดู:
      420
      ขนาดไฟล์:
      141 KB
      เปิดดู:
      407
      ขนาดไฟล์:
      139.5 KB
      เปิดดู:
      424
      ขนาดไฟล์:
      148.6 KB
      เปิดดู:
      684
      ขนาดไฟล์:
      110.7 KB
      เปิดดู:
      395
  6. sawat1593

sawat1593 เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกวันนี้แขวนประจำตัว มีหนึ่งหลวงปู่คือหลวงปู่ทิม และอีกหนึ่งหลวงพ่อ คือหลวงพ่อกวย ดังนำมาภาพมาให้ดู

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      148.8 KB
      เปิดดู:
      395
      ขนาดไฟล์:
      147.1 KB
      เปิดดู:
      454
      ขนาดไฟล์:
      134.9 KB
      เปิดดู:
      306
      ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      282
      ขนาดไฟล์:
      147 KB
      เปิดดู:
      284
      ขนาดไฟล์:
      463.2 KB
      เปิดดู:
      523
      ขนาดไฟล์:
      128.6 KB
      เปิดดู:
      339
      ขนาดไฟล์:
      134.8 KB
      เปิดดู:
      310
      ขนาดไฟล์:
      141.1 KB
      เปิดดู:
      299
      ขนาดไฟล์:
      135.5 KB
      เปิดดู:
      274
  7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    :cool::cool::cool:

8. choke

เรื่องที่ 2
    ผมเคยรู้จักน้องผู้หญิงคนหนึ่ง สังเกตน้องแขวนวัตถุมงคลของท่าน สอบถามบอกว่าเป้นของหลวงปุ่ทิม ก้แปลกใจว่าเป็นผู้หญิงทำไมถึงได้รู้จักหลวงปู่ทิมด้วยเหรอ จึงได้สอบถามที่มาที่ไป น้องสาวคนนี้ได้เล่าว่าเคยคบกับผุ้ชายคนหนึ่ง ซึงสะสมพระเครื่องหลายอย่าง แต่ในคอของผุ้ชายคนนั้นแขวนวัตถุมงคลของท่านเพียงสิ่งเดียว ต่อมาผุ้ชายคนนี้ถูกรางวัลที่ 1 ซึ่งแฟนน้องก็บอกว่าเป็นเพราะวัตุมงคลชื้นนี้อย่างแน่นอน ทำให้น้องผุ้หญิงฝังใจอย่างมาก เมื่อมีโอกาสจึงขอวัตถุมงคลนี้มาบูชา เนื่องจากตัวเองมีความเชื่อว่าได้มาคงจะมีโชคลาภเหมือนแฟนตนเองบ้างแต่ก็ปรากฎว่าทุกอย่างไม่ได้ดั่งใจนึก ทำให้ขาดการเคารพนับถือไปแต่ก็ยังแขวนไว้กับตัวอยู่ มีวันหนึ่งช่วงค่ำไม่ทราบว่ามีอะไรมาดลจิตดลใจให้น้องคนนี้เผลอพูดออกไปว่า "บุชามาตั้งนานแล้ว ไม่เห็นจะมีโชคอะไรเลย ถ้ามีอยู่จริงก็ออกมาให้เห็นหน่อย" ปากพูดไปแบบนั้นไม่ได้จริงจังอะไร เมื่อถึงเวลาเข้านอนกำลังจะหลับเคลิ้มๆรู้สึกได้ว่ามีอะไรเย็นๆมาแตะที่แขน พอลืมตาแทบขาดใจ ขนลุกซู่ พบว่าเห้นเป็นเด็กตัวเขียวอายุประมาณ ไม่น่าเกิน 2 ขวบ นอนจ้องตาอยู่ข้างๆ ก็ตกใจพรวดลุกขึ้นนั้งมองไปทางปลายเตียง ยิ่งตกใจมากกว่าเห็นเป็นผู้หญิง นั่งอยู่ทางปลายเตียง น้องสาวคนนี้ร้องกรีีดลั่นบ้าน วิ่งหนีออกมาจากห้องเลยครับ ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาน้องเขาไม่เคยถอดวัตุมงคลนี้ออกจากคอเลย.
    ปล.เรื่องนี้ผมคุยกับน้องเธอโดยตรง ตอนที่เธอเล่าขนแขนลุกขึ้นตั้งตลอดเวลา ขอยืนยันว่าเป็นเรื่องจริงทุกประการ แต่ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ต้องเรียนให้ทราบว่า โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ

9. choke

มีแต่คนเข้ามาอ่าน ท่านอื่นๆไม่พบประสบการณ์อะไรบ้างเลยเหรอครับ

10. vee-lumpinee

vee-lumpinee เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2012
    ผมขอแนะนำ ลูกอมผสมผงพรายกุมาร หลวงปู่ปัน วัดแม่ยะ จ.ตาก มีโค๊ดยันต์ใบพัด ราคาหลักร้อยครับ ลองหาดูในกูเกิ้ลครับ

11. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตอนนี้บูชาลูกอมผงพรายกุมารของลพ.สาคร รุ่น"ทรัพย์มงคล"ปี43อยู่ครับ ดีมากมาย และห้อยลูกอมผงพรายกุมารเพิ่มไปอีกลูก(เพิ่งเช่ามา)เป็นของลป.ทิม ออกวัดโพธิ์สัมพันธ์ปี2517 (รุ่นนี้มีลป.โต๊ะเสกด้วย) ห้อยสองลูกนี้แล้วรู้สึกดีมากๆครับ ส่วนวันนี้ก็เพิ่งโอนเงินไปเช่าพระสมเด็จปรกโพธิ์ วัดไผ่ล้อม ปี13 ลป.ทิมเสกด้วย รอพระอยู่ครับ ได้ปสก.ยังไงจะเข้ามาเล่าเนาะ อิอิ ศรัทธาลป.ทิม หาพระที่ท่านร่วมเสกก็มีพุทธคุณครือกันแหละครับ น่าเล่นหากว่าด้วย เพราะมีประวัติชัดเจน ทั้งภาพทั้งใบฝอย

12. choke

ขอบคุณท่านครับ แวะเวียนมาพูดคุยครับ ได้มีกำลังใจพิมพ์อีกหลายเรื่องด้วยกันครับ พรายกุมารบางคนกลัวคิดว่าเป็นผี แต่หลวงปู่ทิมท่านเสกจนเป็นกึ่งเทพแล้วครับ ให้คุณไม่ได้ให้โทษแต่อย่างใด

13. jaetechno

ครับขอบคุณครับ ลูกอมก้อกำลังหาติดตัวซักลูก ท่านใดแนะนำได้นะครับ

14. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อปี่41 ได้ลูกอมหลวงปู่ทิมมา 500 บาทจากพนักงานคอนเทรคเตอร์ สมัยนั้นเป็นวัยรุ่นกลางๆ จีบสาวไปทั่ว พอได้ลูกอมมา จีบสาวที่ กทม.ตัวเราทำงานอยู่ระยอง...มีลูกน้อง สี่ห้าคน..เด็กมันถามพี่มีรัยดี...บอกมีแค่นี้หละเดียวจะพิสูจน์ให้ดู...เองคอยดูนะเดียวโทรศัพท์ดัง แล้วก็เอาลูกอมมาอธิฐาน หลังจากนั้นไม่ถึง10นาทีโทรศัพท์ดัง...สาวเจ้าโทรมาดังใจจริงๆ..แต่ตอนนี้ลูกอมไม่อยู่แล้ว..ให้แฟนไปใช้ขายของ..หายไปไหนก็ไม่รู้...เสียดายจริงๆ

15. choke

ขอบคุณครับ ที่ถ่ายทอดประสบการณ์ แบบนี้เรียกว่าเด็ดจริงๆ
    จำได้สมัยเด็กๆเคยเช่าลูกประคำในหนังสือนะโม ศูนย์พระแห่งหนึ่ง บอกว่าลูกประคำหลวงปู่ทิม สมัยนั้นยังไม่มีเนท ได้มามารู้ทีหลังถูกหลอกแล้ว เสียใจจริงๆ:':)'(

16. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จะขอเล่าเรื่องปสก.เมตตาบ้างคัฟ เมื่อวันที่2 พ.ย 56 วันนั้นสวมลูกอมผงพรายกุมารของลพ.สาคร รุ่นมงคลทรัพย์(หรือทรัพย์มงคล ชื่อใดชื่อหนึ่งนี่แหละ รุ่นนี้ออกมาปี2543) ใส่ลูกเดียวเลย วันนั้นไปงานที่ภูเขาทอง(ลงชื่อบนผ้าแดง เพื่อทำพิธีห่มคลุมเจดีย์ภูเขาทอง) พอเขียนชื่อเสร็จก็ขึ้นไปบนภูเขาทอง เดินขึ้นไปถึงก็เหนื่อย เลยขอนั่งพักก่อน ปรากฎว่า มีพี่ผู้หญิงสองคนที่นั่งอยู่ก่อน หนึ่งในสองรีบลุกย้ายที่มานั่งข้างเราเลย ทั้งๆที่มีที่นั่งอีกเยอะ เธอบอกว่าเปลี่ยนมานั่งตรงนี้ดีกว่า พอตอนไหว้พระเสร็จ เราก็ลงไปข้างล่าง เจอสาวน้อยน่ารักจูงสุนัขชิวาวามาเดินในวัดด้วย เราก็เดินสวนกัน แล้วผมเดินไปหยอดเงินบริจาคไถ่ชีวิตโค-กระบือ กำลังอธิษฐานบุญเพื่ออุทิศ ปรากฎว่า สาวน้อยพาหมามายืนอยู่ข้างๆเราเฉยเลย นี่ถ้าชวนคุยด้วยคงได้มีเรื่องสนทนาแน่ๆ อิอิ แต่วันนั้นรีบกลับ เรื่องเมตตาแรงส์ดี แถมเรื่องอื่นๆก็ดีมากด้วยคัฟ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2014
  17. jaetechno

55++น่าเปลี่ยนหัวกะทู้เปนเรื่องลูกอมสายหลวงปู่ทิม ตอนนี้เลยกลายเรื่องลูกอมที่มีส่วนผสมผงพรายหลวงปู่ทิมซะส่วนใหญอยากได้เหมือนกันลูกอมแต่งบน้อยครับ่

18. choke

เรื่องที่ 3
    มาเปลี่ยนบรรยากาศมาเป็นขุนแผนกันบ้างนะครับ ของหลวงพ่อสาคร ขอไม่บอกรุ่นนะครับ ได้มาสงสัยว่ามีพรายกุมารจริงไหม ก็เลยอธิษฐานแขวนก่อนนอน ว่าหากขุนแผนนี้มีพรายกุมารอยู่จริงขอให้แสดงให้รับรู้แล้วจะเชื่อ เข้านอนประมาณเที่ยงคืนกว่าๆ กำลังเคลิ้มๆได้ยินเสียงเด็กหลายเสียงเลยกำลังเล่นกันรอบๆบ้าน ครับ ผมตกใจเลย ก็เลยบอกไปว่าพ่อรับรุ้แล้วไม่ต้องแสดงอะไรอีก....

19. choke

เรื่องที่ 4
    ผมต้องเดินทางไปกลับอาศัยรถตู้จากกรุงเทพ กับ ต่างจังหวัดประจำมีครั้งหนึ่งเดินทางประมาณ ตี 5 กว่าๆ ด้วยความที่นอนดึกตื่นเช้ามากๆก็เลยเผลอหลับไป ทีนี่รถตู้ก็ใกล้ถึงท่ารถแล้ว ผมรู้สึกเหมือนฝันแต่ช่างเหมือนจริงมากๆ เป็นเด็กนั่งข้างๆสะกิดที่แขนผม บอกว่า พ่อๆๆๆ ถึงแล้ว ผมตกใจตื่น รถตู้จะถึงขนส่งแล้วจริงๆ และด้านที่ผมนั่งไม่มีเด็กเลยสักคนครับ น่าประหลาดใจมากๆ ผมแขวนขุนแผนสายของมูลนิธิหลวงปุ่ทิม เพียงองค์เดียวครับในวันนั้น

20. choke

ลูกอมวัดไผ่ล้อมของดีราคาเบาครับ หลวงปู่ทิมปลุกเสกแน่นอนครับ แต่ถ้าถามผมว่าผสมผงพรายกุมารท่านหรือไม่ อันนี้ไม่กล้ายืนยันนะครับ มีหลายรุ่นที่ผสมผงพรายกุมารครับ