ร่วมบุญกฐิน และอื่นๆ กับศูนย์พุทธศรัทธา (สาขาวัดท่าซุง) รับ ๕ สุดดยอดวัตถุมงคลครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คำข้าว, 25 ตุลาคม 2007.

1. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2007
    สืบเนื่องจากวันนี้ 25 ตุลาคม 2550 กระผมและครอบครับได้เดินทางไปไหว้พระที่ศูนย์พุทธศรัทธา สำนักปฏิบัติพระกรรมฐานสาขาวัดท่าซุง อ.บ้านหมอ จ. สระบุรี เป็นครั้งแรกในชีวิต

เกิดศรัทธาปสาทะอย่างแรงกล้าที่จะร่วมสร้างมหากุศลกฐินทาน ที่จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 28 ตุลาคม 2550 ประกอบกับวิหารพระสุธรรมยานเถระ และบุษบกประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ ที่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์​
    จึงปรารภกับพี่ชนะ ผู้ดูแลศูนย์พุทธศรัทธา ว่าจะขอร่วมมหากุศลต่างๆ ของทางศูนย์พุทธศรัทธา แต่ด้วยสภาพทางการเงินของผมที่ไม่เอื้ออำนวยกับเจตนาที่ต้องการจะบำรุงพระพุทธศาสนา

จึงได้นำวัตถุมงคลที่ตนเองเก็บสะสมไว้ด้วยความรัก และหวงแหนจำนวน 5 รายการ ออกมาให้เพื่อนสมาชิกได้ร่วมทำบุญ และรับวัตถุมงคลไปเป็นพุทธานุสสติ และสงเคราะห์ในเรื่องที่ไม่เกินกฏของกรรม โดยรายได้ทุกบาททุกสตางต์จะนำไปร่วมบุญกับทางศูนย์พุทธศรัทธาดังนี้

1. ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างบุษบกประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา และถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว....1,000 บาท
    2. ร่วมทำบุญทุกอย่างของศูนย์พุทธศรัทธา (สังฆทาน วิหารทาน เลี้ยงพระ ค่าน้ำ ค่าไฟ ฯลฯ...1,000 บาท
    3. ร่วมทำบุญกฐินที่จะจัดทอดในวันอาทิตย์ที่ 28 ตุลาคม 2550 ณ ศูนย์พุทธศรัทธาโดย พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระครูปลัดอนันต์ พัทธญาโณ เจ้าอาวาสวัดท่าซุง เป็นตัวแทนพระสงฆ์รับกฐิน...1,000 บาท
    4. มอบหนังสือสู่แสงธรรม ให้กับศูนย์พุทธศรัทธา เป็น ธรรมทาน เล่มละ 25 บาท 50 เล่ม เป็นเงิน....500 บาท
    รวมเป็นเงิน 3,500 บาท

โดยผมจะรวบรวมเงินทั้งหมดที่ได้จากการเช่าวัตถุมงคลในกระทู้นี้ และส่งมอบให้พี่ชนะ ผู้ดูแลศูนย์พุทธศรัทธาในวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2550 เพื่อที่จะทันงานกฐินในวันถัดไป

ขออนุโมทนาในจิตอันเป็นกุศลของทุกท่านเป็นอย่างสูง

2. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จองค์ปฐม ชนวนสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่วัดท่าซุง

รายละเอียด : หลวงพี่สมปอง (ท่านจิตโต) ศิษย์พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ได้จัดสร้างสมเด็จองค์ปฐม รุ่นพิเศษนี้ขึ้นมา โดยถอดแบบจากสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๑ และรุ่น ๒ ของวัดท่าซุง เป็นโลหะชุบทอง ฐานตัน

ที่สำคัญรุ่นนี้สร้างขึ้น โดยใช้ชนวนของสมเด็จองค์ปฐมองค์ใหญ่ที่วัดท่าซุง จึงนับว่าเป็นมหามงคลอันสูงสุดแก่ผู้ที่ได้ครอบครอง ท่านบอกว่ารุ่นนี้นอกจากลาภจะหนักมากแล้ว ยังเหมาะแก่ผู้ที่เร่งรัดในการปฏิบัติให้ก้าวหน้าด้วยครับ

ข้อความจาก "หนังสือประวัติพระราชพรหมยาน":
    วันเสาร์ที่ ๑๐ ตุลาคม ๒๕๓๕ ...หลวงพ่อเล่าว่า"ผู้ที่มี สมเด็จองค์ปฐมไว้แต่ละรุ่น ไม่ว่ามนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี หรือสัตว์ร้ายก็ดี ถ้าคิดไม่ดีจะร้อนรุ่มจนทนไม่ได้ ต้องถอยไปในที่สุด"

ให้ทำบุญ : (*) (*) (*) 1 องค์ๆ ละ 700 บาท ครับ (*) (*) (*)

คุณนายเทิด จองครับ

3. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญท้าวเวสสุวัณ นำไปชุบทองเป็นพุทธบูชา

รายละเอียด : เหรียญท้าวเวสสุวัณนี้เหรียญนี้ ได้เช่ามาจากซอยสายลมเมื่อประมาณปี 2539-40 และได้รับความเมตตาจากท่าน ม.ร.ว. เสริม สุขสวัสด์ หยิบให้ผมจากตู้วัตถุมงคลของซอยสายลม (เจ้าหน้าที่ไม่ทราบว่าแวบไปไหน) พร้อมกับหนังสือสมบัติพ่อให้เล่มสุดท้าย(ตอนนี้ ม.ร.ว. เสริมท่านไปเมืองแก้วแล้ว) ด้วยความปีติ จึงนำไปชุบทองเป็นพุทธบูชา ฉะนั้นรับไปแบบสบายใจได้เต็มล้านเปอร์เซนต์ ราคาบูชาตอนนั้นก็ 480 ตอนนี้ก็ไม่เหลือแล้วครับ ทั้งที่วัดและซอยสายลม

ปล. เหรียญท้าวเวสสุวัณ: พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และขุนพันธรักษ์ราชเดช (ขุนพันธ์) มือปราบจอมขมังเวทย์ ผู้ดำริสร้างจตุคามรามเทพ เป็นประธานฝ่าฆารวาส

ให้ทำบุญ : (*) (*) (*) 1 องค์ๆ ละ 700 บาท ครับ (*) (*) (*)

คุณอวตารเทพมาร จองครับ

4. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญสมเด็จฟื้น วัดสามพระยา รุ่นสร้างร.ร.สงเคราะห์คนจน 23 มี.ค. 2522 หลังพระเจ้าพรหมมหาราช

รายละเอียด : เป็นเหรียญโลหะชุบทอง ด้านหน้าเป็นรูปสมเด็จฟื้น วัดสามพระยา ด้านหลังเป็นรูปพระเจ้าพรหมมหาราช

พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน สร้างถวายสมเด็จฟื้น 23 มี.ค. 2522 สมเด็จฟื้นอธิษฐานจิตซ้ำก่อนนำมาแจกลูกศิษย์ ทั้งสององค์ล้วนเป็นพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณครับ

คุณป้าลักยิ้ม จองครับ

5. ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง ขออภัยด้วยนะท่านคำข้าว ที่โพล่งมากลางกระทู้ แต่มีธุระรออยู่ แต่ก็กลัวว่าจะไม่ทันบุญท่าน ขออภัย ๆๆ:eek: ไปแระ โมทนบุญค่ะ

6. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญสมเด็จฟื้น วัดสามพระยา รุ่นงานฉลองวัดสามพระยา 20 มี.ค. 2535 หลังยันต์เกราะเพชร

รายละเอียด : เป็นเหรียญโลหะชุบทอง ด้านหน้าเป็นรูปสมเด็จฟื้น วัดสามพระยา ด้านหลังเป็นรูปยันต์เกราะเพชร

พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน สร้างถวายสมเด็จฟื้น 20 มี.ค. 2535 สมเด็จฟื้นอธิษฐานจิตซ้ำก่อนนำมาแจกลูกศิษย์ ทั้งสององค์ล้วนเป็นพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณครับ

พี่กระพี้ จองครับ

7. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

พระนางพญา ส.ก. ปี ๒๕๑๙
    (ปลุกเสก 2 รอบ: รอบแรกหลวงปู่โต๊ะปลุกเสกทั้ง 7 วัน
    พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ร่วมปลุกเสกซ้ำรอบสองครับ)...มีใบแนบเป็นหลักฐาน

(*) ปี 2519 :หลวงปู่โต๊ะ, หลวงปู่สิม, สมเด็จฟื้น, สมเด็จเกี่ยว, หลวงปู่ชา, หลวงปู่เหรีญ และคณาจารย์ ปลุกเสก 7 วัน 7 คืน
    (*) ปี 2522 : หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, หลวงปู่โต๊ะ, หลวงปู่ดุลย์, หลวงพ่อชา, หลวงพ่อแพ, , หลวงปู่เหรียญ และคณาจารย์ ปลุกเสกซ้ำอีก 4 วัน)

แบ่งบูชา : (*) (*) (*) องค์ ละ 600 บาทครับ (*) (*) (*)

<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>

8. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

หรือสนใจรับวัตถุมงคลอื่นๆ ก็ดึงมาจากกระทู้อีกห้องของผมก็ได้ครับ

http://palungjit.org/showthread.php?t=86409&page=23

บางรายการในกระทู้อีกห้อง อาจหมดแล้ว ยังไงชอบรายการไหนก็ PM มาถามๆ ก่อนนะครับ

ได้ครบ 3,500 ตามที่ตั้งใจไว้ก็จะปิดกระทู้นี้ครับ

ขอบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหมด ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆ กันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโค แลพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน สงเคราะห์โครงการนี้ ให้ทันก่อนกฐินศูนย์พุทธศรัทธา วันอาทิตย์ที่ 28 ตุลาคม 2550 นี้เทอญ

9. อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญท้าวเวสสุวัณ นำไปชุบทองเป็นพุทธบูชา

รายละเอียด : เหรียญท้าวเวสสุวัณนี้เหรียญนี้ ได้เช่ามาจากซอยสายลมเมื่อประมาณปี 2539-40 และได้รับความเมตตาจากท่าน ม.ร.ว. เสริม สุขสวัสด์ หยิบให้ผมจากตู้วัตถุมงคลของซอยสายลม (เจ้าหน้าที่ไม่ทราบว่าแวบไปไหน) พร้อมกับหนังสือสมบัติพ่อให้เล่มสุดท้าย(ตอนนี้ ม.ร.ว. เสริมท่านไปเมืองแก้วแล้ว) ด้วยความปีติ จึงนำไปชุบทองเป็นพุทธบูชา ฉะนั้นรับไปแบบสบายใจได้เต็มล้านเปอร์เซนต์ ราคาบูชาตอนนั้นก็ 480 ตอนนี้ก็ไม่เหลือแล้วครับ ทั้งที่วัดและซอยสายลม

ปล. เหรียญท้าวเวสสุวัณ: พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และขุนพันธรักษ์ราชเดช (ขุนพันธ์) มือปราบจอมขมังเวทย์ ผู้ดำริสร้างจตุคามรามเทพ เป็นประธานฝ่าฆารวาส

<!-- / message --><!-- sig -->
    ขอจองรายการนี้ครับ

10. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้แหละ.... ฮาดีครับ ผมชอบ (||)

11. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เงินทั้งหมดมอบให้ศูนย์พุทธศรัทธาในนาม....

"สมาชิกเว็บพลังจิต และทีมงาน"

ขอบพระคุณเว็บพลังจิต และขออนุโมทนาสมาชิกทุกท่านครับ [b-wai]

12. กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ดีๆ..อนุโมทนาครับ งั้นพี่ร่วมทำบุญองค์นี้กับรักษ์ 1องค์นะ...

13. นายเทิด เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วยครับ

14. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุครับพี่แก้ว

ของพี่ต้องโอนไวกว่าคนอื่นนะครับ จะได้ลาภแบบฉับพลันทันใด

บุญที่ทำฉับพลับฉันใด ก็ให้ผลฉับพลันฉันนั้น....เหอ เหอ

โมทนาด้วยครับพ้ม สาธุ...สาธุ...สาธุ...อนุโมทนามิ

15. wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอโมทนาอย่างยิ่งครับผม เข้ามาสายไปหน่อยได้แต่.....ขอโมทนาครับ

16. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปยอดจองครับ

1. สมเด็ตองค์ปฐม (คุณนายเทิดจอง).........700 บาท
    2. เหรียญสมเด็จฟื้นหลังพระเจ้าพรหมมหาราช (คุณลักยิ้มจอง)...700 บาท
    3. เหรียญสมเด็จฟื้นหลังยันต์เกราะเพชร(คุณกระพี้จอง)...700 บาท
    4. เหรียญท้าวเวสสุวัณชุบทอง (คุณอวตารเทพมารจอง)...700 บาท

ยอดทำบุญตั้งไว้ ...........3,500 บาท
    ยอดจอง 700*4= .......2,800 บาท

ขาดอยู่ .....................700 บาท ครับ

ขออนุโมทนาทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ

17. Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    แหม...เร็วกันจริง เร็วกว่าลิงอย่างเราซะอีกนะเนี่ย
    ขอโมทนากับทุกท่านครับ

18. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

พระทุกองค์ถ่ายจากองค์จริงที่จะจัดส่ง รับรองว่าสวยบาดใจ หูตากะพริบ แต่บางรูปภาพมันไหว รีบจัด...ก็เลยไม่ได้ใช้ขาตั้งกล้อง พอกลับมาจากศูนย์พุทธศรัทธาก็จับถ่ายเลยครับ แช๊! แช๊! แช๊!

จึงเรียนมาเพื่อทราบ เพื่อให้ท่านที่ถามมาหลังไมค์ซาบายใจ

ปล. อย่าลืมช่วยค่าจัดส่ง 50 บาท เด๊อขรับ เจ้าของกระทู้ตอนนี้รวยมาก ๆๆๆ สนิทกับไฟแนนซ์สุดๆ ....โหล โหล คุณรักษ์ไม่อยู่ เค้าหนีออกนอกประเทศไปแล้ว แค่นี้นะ...ตื๊ด ตื๊ด
    (b-malang)

19. คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

แหม..พี่พัฒน์ นึกว่าจะเข้ามาร่วมด้วยช่วยกัน

ขาดอยู่ 700 เอง เห็นแว่วว่าปีนี้โบนัสปลายปีของพี่พัฒน์จะทะลุแสนไม่ใช่เหรอครับคุณพี่

พี่พัฒน์ร่วมบุญแบบไม่รับวัตถุมงคลก็ได้นะครับ กุศลแรงสุดๆ (kiss)

20. อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะคระบ
    จัดส่ง นาย ศรัญพงศ์ อัครศิริมงคล 283/6-7 ถ.เสริมสวาสดิ์ ต.เมืองพล อ.พล จ.ขอนแก่น 40120